• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mới có thai, hay bị đau bụng? Có bị sao không?

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 111K Lượt đọc
  • 47 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 48 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

HELPPPPPP!!!!!

Các bác ơi, bọn em mới cưới. Cũng đang mong có baby. Còn 4, 5 ngày nữa mới tới ngày kinh của em mà em bị ra ít máu mầu nâu, lại đau quặn quặn ở bụng dưới, tưởng là bị ra kinh sớm. Nhưng 2 ngày rồi mà chỉ bị chảy một xíu phải thấm mới thấy, màu nâu nâu chứ ko đỏ. Đọc các bài viết trên ko biết em có phải đã mang bầu ko? em lo lắng quá, chỉ sợ động thai Các bác nào có kinh nghiệm về vấn đề này tư vấn em với!!!!!!!!!
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuydung1109 Xem bài viết
    nếu các bạn đau bụng mà ko ra máu hoặc sốt cao thì ko vấn đề gì đâu, có 2 nguyên nhân 1 là do thai bám vào dạ con lúc mới mang thai, và 2 là khi thai phát triển nên dây chằng ở dạ con giãn ra để đựng bào thai nên đau thuii, mình hồi đầu cũng bị vậy nhưng h 3 tháng là hết rùi, con trộm vía ngoan lắm, 12h đêm còn uỳnh uỳnh trong bụng í :X :X chúc các mẹ khỏe, con ngoan nha
    Chị ơi. E mới mang thai hơn 6 tuần. Siêu âm thì Đa có Tim và phôi rùi. Nhưng ko hiểu sao vẫn cứ đau bụng hoài. Kiểu như đau bụng kinh. Rất khó chịu. Như vậy có giống với triệu trứng có thai lúc đầu của chị không. E đi kKha nhưng BS nói La bình thường, nhưng e vẫn lo lắng lắm. Vì nó cứ đau hoài thôi.
    • 556 Bài viết

• 633 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cua255 Xem bài viết
    Các mẹ ơi sau 10 ngày mang thai thì đã có thể đi siêu âm được chưa? em cũng hay bị đau bụng dưới, có lúc âm ỉ, có lúc quằn quại, tức ngực nữa....
    Mẹ nó thử que đi,chứ siêu âm bi giờ chưa rõ đâu
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các c ơi, e bị chậm 13 ngày rồi. Thấy mệt mỏi, thèm ăn đồ chua, ngán cơm, phở...nhìn thấy mấy thứ này là rùng mình rồi. E cũng thấy đau bụng dưới, đau âm ỉ phải tới gần 10 ngày rồi. Như thế này e chắc chắn là có thai rồi phải ko ạ?
    • 232 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

e cũng bị đau nhưng ít thôi, đi khám thfi bsĩ và cả mấy cụ già bảo do nóng thai nên bị đau. cần ăn uống những thứ mát, khi đau thì nên nằm nghỉ, ko đc xoa bụng và lưng
    Ôm Ta Rê,Tút Ta Rê,Tu Rê Soa Ha!
    :Angel:Mong con yêu bình an 9m10d bên mẹ
    :Angel:
    • 47 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngongbeo Xem bài viết
    e cũng bị đau nhưng ít thôi, đi khám thfi bsĩ và cả mấy cụ già bảo do nóng thai nên bị đau. cần ăn uống những thứ mát, khi đau thì nên nằm nghỉ, ko đc xoa bụng và lưng
    e cũng bị đau, lúc thì lâm râm, có lúc thì đau nhói lên ấy. nhưng cũng thỉnh thoảng thôi. thế chắc do e ăn đồ cay nóng r. hix bỏ làm sao đc bi h!!
    • 69 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Em cũng hay bị đau lắm. Nhưng bác sĩ nói đó là triệu chứng bt. Nếu ra dịch nâu hoặc máu thì nên đi khám bác sĩ. Vì có khả năng động thai. Chúc các mẹ khỏe mạnh, bé bình an 9 tháng 10 ngày
    Mẹ yêu con nhất trên đời Bun - Con gái yêu của mẹ
    • 94 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình đợt đầu có thai cũng hay bị đau bụng dưới, giờ được 12w rồi nhưng cũng thi thoảng bị. Mới đầu đi khám bác sĩ bảo chưa quen dạ con đau là bình thường, bác sĩ kê cho mình thuốc Duphaston để uống giảm đau và an thai
    Sẽ có những sóng gió phía trước
    Hãy cố gắng bước qua dù không dễ dàng
    Trong cuộc đời còn những ước mơ đẹp tươi
    Hãy nói tôi yêu mọi người
    :Smiling:
    • 94 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình đợt đầu có thai cũng hay bị đau bụng dưới, giờ được 12w rồi nhưng cũng thi thoảng bị. Mới đầu đi khám bác sĩ bảo chưa quen dạ con đau là bình thường, bác sĩ kê cho mình thuốc Duphaston để uống giảm đau và an thai
    Sẽ có những sóng gió phía trước
    Hãy cố gắng bước qua dù không dễ dàng
    Trong cuộc đời còn những ước mơ đẹp tươi
    Hãy nói tôi yêu mọi người
    :Smiling:
    • 144 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dothuy0902 Xem bài viết
    Mình cũng bị đau bụng phần giữa rốn nè, mấy bữa trước còn bị đi ngoài lỏng nữa kia... Mình cũng sợ lắm nhưng mấy hôm nay thì cân bằng lại rồi. Đi khám BS nói do em bé làm tổ trong tử cung đó, với lại khi mới mang bầu hệ tiêu hóa cũng thay đổi nên hay có những triệu chứng như táo hay đi ngoài lỏng đó. Nói chung, tinh thần cứ thoải mái các bạn nhỉ! Mới cấn bầu mình bị đau bụng nên lo bị ngoài TC, đến khi ở trong rồi thấy yolksac thì lo 2 tuần nữa nghe tim thai... Oạch, lo hoài vậy chắc phát điên quá! ông xã mình còn đang bị sôt viruts nữa chứ...:Silly:
    Sis ơi cho em hỏi với
    Em bị kinh ngày 6/1/2012 hôm nay la` 2/2/2012 rồi, tức là em con mấy ngày ngày nữa mới có kinh lại

Nhưng mà 4 hôm nay em đau bụng lắm ạ.Đầu tiên đi ngoài lỏng..dần dần 2 hôm nay thì đỡ lỏng hơn rồi, nhưng thỉnh thoảng quặn lên 1 cái rõ là khó chiu.
    Em cưới đc nửa năm rồi, vòng kình từ 30-35 ngày nhưng chưa tháng nào em bị như vậy
    Có khi nào trứng đang làm tổ ko hả các mẹ...Mẹ nào có kinh nghiệm giải đáp giùm em với
    em xin cảm ơn nhìu ạ...!
    • 144 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Có mẹ nào ko ? giúp em với.Em thử que mà lên có 1 vạch thôi :sad:
    • 453 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chipxinh_iuiu Xem bài viết
    Có mẹ nào ko ? giúp em với.Em thử que mà lên có 1 vạch thôi :sad:
    Chị thử để quá KK 4,5 ngày thử lại xem. Em bị quá 4 ngày, thử 2v, nhưng lên rất mờ Em chúc mẹ nó cũng 2v

Em ban đầu cũng bị đau bụng, có lúc đau nhẹ, có lúc đau dữ dội (nhưng đau nhiều chỉ trong 1 buổi chiều). Đến tháng thấy có ra 1 ít máu màu nâu, nhưng rất ít, phải thấm giấy nhìn mới rõ. Kèm theo một số triệu chứng như căng ngực, máu loãng.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi idora; 03/02/2012 vào lúc 10:59 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 144 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi idora Xem bài viết
    Chị thử để quá KK 4,5 ngày thử lại xem. Em bị quá 4 ngày, thử 2v, nhưng lên rất mờ Em chúc mẹ nó cũng 2v

Em ban đầu cũng bị đau bụng, có lúc đau nhẹ, có lúc đau dữ dội (nhưng đau nhiều chỉ trong 1 buổi chiều). Đến tháng thấy có ra 1 ít máu màu nâu, nhưng rất ít, phải thấm giấy nhìn mới rõ. Kèm theo một số triệu chứng như căng ngực, máu loãng.

Hic..em đi siêu âm, bác sỹ nói là chả thấy gì ( thì vạch đã lên đâu..tại em nóng ruột ko biết là đau kiểu gì để biết đường uống thuốc)
    bác sỹ bảo niêm mạc dày.Có khả năng m nhưng nếu có thì sau 1 tuần nữa thử QT
    Nếu ko thì là đau bụng kinh...Huhu....Niêm mạc dày là sao hả các mẹ ? Em vẫn chưa hiểu tí gì cả
    • 314 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Chào các mẹ, em mới cưới bị trễ kinh 10 ngày rùi thử cũng 2 vạch, em cũng có hiện tượng đau bụng như mấy chị, định đi siêu âm mà mẹ nói siêu âm sớm ko tốt, Theo mấy chị chừng nào thời gian đi là tốt nhất
    23/9 bé chào đời tại bệnh viện Gia Định

Saigon hotel | Khach san quan 1 |hotel saigon |
    • 20 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi humhuyen Xem bài viết
    Thai của em bây giờ được khoảng 6-7 tuần rồi. Không còn đau nhiều như trước. Thỉnh thoảng có lâm râm nhưng ít lắm. Hôm qua em bị 1 phen hú vía. Lần đầu tiên đi khám thai. Vô siêu âm bác sĩ phán không có phôi thai. Nghi thai lưu. Bảo là thai được 8 tuần rồi. Đó là bác sĩ siêu âm bảo thế. Qua bác sĩ khám thai thì bác ấy phán là thai 11 tuần rồi. Nghi thai đã chết trong bụng. Nhưng cô bác sĩ ấy cũng tốt lắm. Bảo là "Em nên siêu âm thêm ở một bệnh viện khác cho chắc. Chứ cứ theo kết quả này mà bảo em hút thai thì tội em lắm". Mình nghe lời chị ấy đi qua Từ Dũ khám luôn (khám lần 1 ở bệnh viện quận 3). Qua đây siêu âm kết quả thai chỉ mới 6-7 tuần thôi. Chưa thấy phôi nhưng là bình thường, hỏng sao hết. Trời ơi, làm hôm qua mình sợ khóc sưng cả mắt luôn. Giờ sợ quá không dám khám lung tung bệnh viện ngoài nữa, cứ đi bác sĩ Từ Dũ cho chắc dù rằng đợi lâu dã man. Nhưng mà bác sĩ khám cũng sơ sài quá, chẳng thèm nghe mình nói gì hết. Đợi 2 tiếng đồng hồ mà nói chuyện với bác sĩ chỉ có 30 giây. Anh xã bảo lần sau đi bác sĩ Phượng, nghe đâu là Giám đốc bệnh viện Từ Dũ. Hix... phải mà mình biết sớm thì đâu bị 1 phen hú vía. Sợ đến nỗi mất ăn mất ngủ luôn ấy chứ.:Sigh:
    Có bạn nào đã siêu âm và thừ beta hcg chưa ạ? mình cũng mới có bầu, cũng bị đau bụng dưới , lâm râm và âm ỉ như bị hành kinh, nhưng không bị ra dịch j hết, đi siêu âm đầu dò thì nói túi thai 5mm ở trong tử cung rùi, nhưng hcg lại là 2,74 ( không phù hợp với người mang thai) mình không hiểu tại sao lại vậy, đang lo lắng chết đây, chờ thứ 2 đi xét nghiệm lại, cũng mong đó là sự tắc trách của bs nên nhầm lẫn, huhu
    • 54 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Tháng này mình cũng canh ngày RT nhưng kg biết có được không? Các mẹ nào có kinh nghiệm tư vấn dùm, sau ngày xxx được 2 ngày thấy bụng dưới âm ỉ như lúc gần kỳ vậy, và đau lưng nhiều, như vậy có khả năng đậu được không? Do những KK trước mình không thấy có hiện tượng giống vậy. Có mẹ nào bị triệu chứng giống mình kg, nôn nóng quá.
    • 289 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi n0v.r0b Xem bài viết
    HELPPPPPP!!!!!

Các bác ơi, bọn em mới cưới. Cũng đang mong có baby. Còn 4, 5 ngày nữa mới tới ngày kinh của em mà em bị ra ít máu mầu nâu, lại đau quặn quặn ở bụng dưới, tưởng là bị ra kinh sớm. Nhưng 2 ngày rồi mà chỉ bị chảy một xíu phải thấm mới thấy, màu nâu nâu chứ ko đỏ. Đọc các bài viết trên ko biết em có phải đã mang bầu ko? em lo lắng quá, chỉ sợ động thai Các bác nào có kinh nghiệm về vấn đề này tư vấn em với!!!!!!!!!
    có thể đó là máu báo bạn ạ. tốt nhất là trog time này bạn đừg dùng thuốc linh tinh và thử thai sau khi chậm kinh 10-15 ngày.
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ôi có ai giúp em với, e hom nay là sau 9 ngày RT rùi, mà từ 3 hôm nay e đau bụng dưới wwa thôi, sáng sớm nay em thử QT thì có 1 v thôi, e vùa lo vùa buồn nữa, có mẹ nào giúp em vói.
    • 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

các chị ơi giúp em với, em chỉ bj đau bụng râm ran, không ra máu ở tuần thứ 4, mọi người nói là bình thường vì thai đang làm tổ, nhưng từ khi được 5 tuần thì em ko còn thấy đau ở bụng dưới như ở tuần thứ 4 nữa, làm e thấy lo lắng quá không biết con có bị sao không, mà 1 tuần nữa mới đến lịch hẹn với bs để siêu âm tim thai, các mẹ thông thái cho em hỏi là như của em có bình thường không?(em thấy ngực của em vẫn căng và hơi đau). mong các mẹ tư vẫn giúp e nha, cảm ơn các mẹ nhiều!!!!!!!!!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 529 Bài viết

• 582 Được cảm ơn

Cả nhà ơi! em trễ kinh 3 ngày rồi, ngày thứ 31 của ck 30 ngày, đi vs, lau giấy thấy chút dịch nâu, từ hqua cũng vậy, cú ra 1 tí lúc đi vs thôi. sáng nay thư que vẫn 1v, có nên hi vọng không các mẹ, em ko dám đi thử máu, 17 tháng 1v rồi, quyết tâm để qua mấy ngày, thỉnh thoảng đau lâm râm tí thôi