Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mới có thai, hay bị đau bụng? Có bị sao không?

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 88.2K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5
    • 2 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng bị đau bụng phần giữa rốn nè, mấy bữa trước còn bị đi ngoài lỏng nữa kia... Mình cũng sợ lắm nhưng mấy hôm nay thì cân bằng lại rồi. Đi khám BS nói do em bé làm tổ trong tử cung đó, với lại khi mới mang bầu hệ tiêu hóa cũng thay đổi nên hay có những triệu chứng như táo hay đi ngoài lỏng đó. Nói chung, tinh thần cứ thoải mái các bạn nhỉ! Mới cấn bầu mình bị đau bụng nên lo bị ngoài TC, đến khi ở trong rồi thấy yolksac thì lo 2 tuần nữa nghe tim thai... Oạch, lo hoài vậy chắc phát điên quá! ông xã mình còn đang bị sôt viruts nữa chứ...:Silly:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ có kinh nghiệm cho mình hỏi tí nhé : em có đi canh trứng để sinh con, sau 3 ngày trứng rụng thì bụng em có dấu hiệu đau bụng dưới, đau lưng, đau ngực nữa chứ. Nhưng sau ngày rụng trứng em có thử que nhưng chỉ có 1 vạch và còn 1 tuần nữa mới đến kỳ kinh. Các mẹ nào khi mới bắt đầu có thai có hiện giống như em ko, và khi nào thì mình mới nhận biết dc mình có thai thật sự, mong các mẹ trả lời giúp hiihii

• 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ ơi sau 10 ngày mang thai thì đã có thể đi siêu âm được chưa? em cũng hay bị đau bụng dưới, có lúc âm ỉ, có lúc quằn quại, tức ngực nữa....
    Sắp được làm mẹ, vui quá:rolleyes::cool::Battin ey::Kiss::557::559::553:

• 30 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thai của em bây giờ được khoảng 6-7 tuần rồi. Không còn đau nhiều như trước. Thỉnh thoảng có lâm râm nhưng ít lắm. Hôm qua em bị 1 phen hú vía. Lần đầu tiên đi khám thai. Vô siêu âm bác sĩ phán không có phôi thai. Nghi thai lưu. Bảo là thai được 8 tuần rồi. Đó là bác sĩ siêu âm bảo thế. Qua bác sĩ khám thai thì bác ấy phán là thai 11 tuần rồi. Nghi thai đã chết trong bụng. Nhưng cô bác sĩ ấy cũng tốt lắm. Bảo là "Em nên siêu âm thêm ở một bệnh viện khác cho chắc. Chứ cứ theo kết quả này mà bảo em hút thai thì tội em lắm". Mình nghe lời chị ấy đi qua Từ Dũ khám luôn (khám lần 1 ở bệnh viện quận 3). Qua đây siêu âm kết quả thai chỉ mới 6-7 tuần thôi. Chưa thấy phôi nhưng là bình thường, hỏng sao hết. Trời ơi, làm hôm qua mình sợ khóc sưng cả mắt luôn. Giờ sợ quá không dám khám lung tung bệnh viện ngoài nữa, cứ đi bác sĩ Từ Dũ cho chắc dù rằng đợi lâu dã man. Nhưng mà bác sĩ khám cũng sơ sài quá, chẳng thèm nghe mình nói gì hết. Đợi 2 tiếng đồng hồ mà nói chuyện với bác sĩ chỉ có 30 giây. Anh xã bảo lần sau đi bác sĩ Phượng, nghe đâu là Giám đốc bệnh viện Từ Dũ. Hix... phải mà mình biết sớm thì đâu bị 1 phen hú vía. Sợ đến nỗi mất ăn mất ngủ luôn ấy chứ.:Sigh:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

me humhuyen ơi, mới có 10 ngày thôi mà me đã viết có baby rồi ah, me thử nước tiểu hay thử máu vậy ah. còn em từ ngày trứng rụng đến giờ đã 10 ngày mà em có hiện tượng đau bụng dưới, đau ngực từ ngày thứ 3 sau khi trứng rụng nhưng e thử bằng que QT nhưng chỉ có 1 vạch thôi ah, theo mẹ thì em có thế có baby ko chứ. dang mong lắm đây mà em đi bác sĩ canh trứng đó, nói chung là cũng chính xác cho cái ngày 2vc quan hệ nhưng ko biết có baby ko nữa, mẹ nó có hiện tượng giống như em.

• 280 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

nếu đau bình thường mà k ra dich màu thi k sao đâu em, mới đầu đôi khi cơ thể mẹ đang thích nghi với việc có bé. Nếu e đi siêu âm mà có dấu hiệu động thai thì bs cho cho uống thuốc an thai. Yên tâm đi đừng nên lo lắng nhiều kẻo ảnh hưởng tới con nha.

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

minh hoi dau cung bi dau bung,nhung gio het roi,bay gio con minh dap cung nhieu,minh duoc 7 thang roi,cung thinh thoang dau bung.

• 178 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Em thì chẳng thấy ra máu gì hết. Đau bụng và đau lưng lắm. Nhưng thử que thì có một vạch. Buồn lắm các chị ạ. Vài ngày nữa thì đến kỳ ráng chờ xem sao. Cũng hy vọng lắm lắm...Nta nói con cái là cái duyên có mong cũng chẳng được.

• 67 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào các chị. Em cũng mới bị trễ kinh 10 ngày. Mấy hôm nay thấy đau bụng dưới. Đi khám bác sỵ bảo không sao, ai mới có bầu cũng đều đau bụng dưới, lúc đau ít, lúc đau nhiệu. Khi nào bị ra máu mới đáng lo ngại. em đi siêu âm mới thấy có hình ảnh túi dịch trong tử cung, 5 ngày nữa đi siêu âm lại. Hy vọng con đã vào đến nơi. Lần đầu có bầu, nên cứ thấy lo lo.

• 51 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình mang thai 7 tuần rồi, mổi lần mình đi ngoải mình bị đau và tức bụng dưới, bình thường không đi ngoài thì không sao cả, mình không bị táo báo, có mẹ nào tư vấn giúp mình với, cảm ơn các mẹ !

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5