Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mới có thai, hay bị đau bụng? Có bị sao không?

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 101K Lượt đọc
  • 47 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 30 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp em với. Em mới có thai khoảng 10 ngày thôi, nhưng mấy bữa nay em hay bị đau bụng dưới lắm. Thường thì đau âm ỉ, nhưng có lúc đau quặn... không biết là có sao không nữa. Em lo quá.

Em chưa siêu âm nữa. Thường bao lâu thì siêu âm được? Các mẹ có kinh nghiệm giúp em với chứ đau thế này em lo quá...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,354 Bài viết

• 2,295 Được cảm ơn

mình cũng bị giống bạn hôm nay mình 5w rồi thấy ít đau hơn , mình nghe nói trễ kinh 1 ngày trở lên mới đc siêu âm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình hồi đầu cũng bị đau bụng, kiểu như đau bụng kinh, toàn đau ban đêm, 3 đêm liền không ngủ được. Bạn cứ đi khám đi. Hồi đó bác sỹ cho mình uống Duphaston trong 3 tháng đầu luôn. Nhưng cũng không hết. Bụng lâu lâu cứ đau hoài vậy đó. Đến nay thai mình được hơn 7 tháng rùi vẫn thỉnh thoảng đau (người lớn nói mình bị thai hành, vì mình chẳng bị nghén gì cả). Bạn nhớ mặc quần lót sáng màu để xem dịch âm đạo có màu bất thường không (màu nâu, ra máu...), nếu lỡ ra máu kèm đau bụng thì phải nhập viện gấp nhé. Đừng quá lo lắng, không tốt cho con iu nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 108 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

bạn nên đi khám , lúc trước mình cũng bị giống vậy , khám bác sĩ nói bị động thai , xuất huyết nên nghỉ ngơi
    • 290 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

bạn nên đi khám đi. Mình cũng bị đau bụng vậy nè, âm ỉ như đau bụng kinh. Lúc đó không biết, tưởng sắp tới ngày nên đau, uống nước dừa quá trời. Mình đi bs cho uống Utrogestan 100mg thì hết đau. Bạn nên đi khám coi sao. Chúc bạn mau khỏe
    Trả mặt bằng, thanh lý Đồ dùng - đồ chơi cho bé yêu
    http://mgod.webtretho.com/forum/f275...ho-be-1778056/
    • 137 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Em thấy nhiều ng` bị đau khi mới mang bầu thế này lắm. Có 2 dạng, 1 là đau để làm tổ, 2 là bị động thai nếu có ra dịch màu nâu.

Em bị từ 5 tuần, ra mất 2 tuần, cứ cách 1-2 hôm lại ra 1 ít dịch nâu, và hơi lâm râm đau bụng dưới, cảm giác như đến ngày bị. Nhưng uống Spamaveron x3 vỉ và nằm dưỡng tại nhà. 7 Tuần là đi lại bt đc rồi.
    Thủy + Anh = Bi jun

Hải Nam - TY lớn nhất của mẹ
    • 69 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Lúc đầu có mình cũng không biết, đau bụng và ra một chút dịch màu nâu, cứ tưởng là đau bụng kinh vì luc ấy mình thử que chỉ có 1 vạch thôi. Sau 1 ngày lại không xuông nữa mình thấy lạ quá, 1 tuần sau thử lại thì 2 vạch. Vừa mừng vừa lo, vì mình vẫn đau bụng âm ĩ, và có ra dịch màu nâu, lúc thì hơi hồng, chẳng hiểu đông tây ở đâu nữa. hic...hic... Minh có cảm giác bất an, đi SA, bsy cho biết mình cũng được 4 tuần rồi. Nhưng Bsy thông báo một tin không được vui, giờ mình đang phải uống thuốc và nằm im. 1 tuần nữa là tới ngày SA lại. tới hôm nay là được 4 ngày rồi, mình vẫn đau bụng và vẫn ra dịch màu nâu. Minh lo lắm, Các mẹ có kinh nghiệm cho em chút kinh nghiệm, E mới có lần đầu, chưa có kinh nghiệm nhiều. hic..hic...
    • 410 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

chào các chị, em dạo này cũng hay đau bụng dưới lắm nhưng thường đau về chiều không biết là đau gì nữa, 2 tuần trước có thử nhưng không thấy gì? bt chưa đau như thế bao giờ, liệu đấy là hiện tượng gị? giải đáp cho em biết với. em cảm ơn ạ
    • 41 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

nếu các bạn đau bụng mà ko ra máu hoặc sốt cao thì ko vấn đề gì đâu, có 2 nguyên nhân 1 là do thai bám vào dạ con lúc mới mang thai, và 2 là khi thai phát triển nên dây chằng ở dạ con giãn ra để đựng bào thai nên đau thuii, mình hồi đầu cũng bị vậy nhưng h 3 tháng là hết rùi, con trộm vía ngoan lắm, 12h đêm còn uỳnh uỳnh trong bụng í :X :X chúc các mẹ khỏe, con ngoan nha
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Theo Bapsun, các bạn có thai mà hay bị đau bụng dưới nên đến ngay bác sĩ để khám, cho thuốc uống hoặc đặt thuốc dưỡng ngay!
    Bapsun vừa ...sảy thai hôm thứ 4, ngày 10/11/10 vừa qua. Đau lòng lắm! Hồi mới cấn thai, Bapsun cũng bị đau bụng dưới, nhưng nghĩ do thai bám vào tử cung nên đau, cứ để thế, đi làm bình thường, chạy xe bình thường. Đến khi thấy đau nhiều, chạy xe yếu mới đi khám thì bác sĩ nói thai đã yếu rồi, phải nằm dưỡng. Do công việc lúc đó không nghỉ được, ráng đi làm, cuối cùng thì... sự can thiệp của bác sĩ cũng như thuốc không còn tác dụng nữa.
    humhuyen, em đi bác sĩ ngay đi em!
    Cầu chúc mẹ con em bình an.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng bị đau bụng phần giữa rốn nè, mấy bữa trước còn bị đi ngoài lỏng nữa kia... Mình cũng sợ lắm nhưng mấy hôm nay thì cân bằng lại rồi. Đi khám BS nói do em bé làm tổ trong tử cung đó, với lại khi mới mang bầu hệ tiêu hóa cũng thay đổi nên hay có những triệu chứng như táo hay đi ngoài lỏng đó. Nói chung, tinh thần cứ thoải mái các bạn nhỉ! Mới cấn bầu mình bị đau bụng nên lo bị ngoài TC, đến khi ở trong rồi thấy yolksac thì lo 2 tuần nữa nghe tim thai... Oạch, lo hoài vậy chắc phát điên quá! ông xã mình còn đang bị sôt viruts nữa chứ...:Silly:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ có kinh nghiệm cho mình hỏi tí nhé : em có đi canh trứng để sinh con, sau 3 ngày trứng rụng thì bụng em có dấu hiệu đau bụng dưới, đau lưng, đau ngực nữa chứ. Nhưng sau ngày rụng trứng em có thử que nhưng chỉ có 1 vạch và còn 1 tuần nữa mới đến kỳ kinh. Các mẹ nào khi mới bắt đầu có thai có hiện giống như em ko, và khi nào thì mình mới nhận biết dc mình có thai thật sự, mong các mẹ trả lời giúp hiihii
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ ơi sau 10 ngày mang thai thì đã có thể đi siêu âm được chưa? em cũng hay bị đau bụng dưới, có lúc âm ỉ, có lúc quằn quại, tức ngực nữa....
    Sắp được làm mẹ, vui quá:rolleyes::cool::Battin ey::Kiss::557::559::553:
    • 30 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thai của em bây giờ được khoảng 6-7 tuần rồi. Không còn đau nhiều như trước. Thỉnh thoảng có lâm râm nhưng ít lắm. Hôm qua em bị 1 phen hú vía. Lần đầu tiên đi khám thai. Vô siêu âm bác sĩ phán không có phôi thai. Nghi thai lưu. Bảo là thai được 8 tuần rồi. Đó là bác sĩ siêu âm bảo thế. Qua bác sĩ khám thai thì bác ấy phán là thai 11 tuần rồi. Nghi thai đã chết trong bụng. Nhưng cô bác sĩ ấy cũng tốt lắm. Bảo là "Em nên siêu âm thêm ở một bệnh viện khác cho chắc. Chứ cứ theo kết quả này mà bảo em hút thai thì tội em lắm". Mình nghe lời chị ấy đi qua Từ Dũ khám luôn (khám lần 1 ở bệnh viện quận 3). Qua đây siêu âm kết quả thai chỉ mới 6-7 tuần thôi. Chưa thấy phôi nhưng là bình thường, hỏng sao hết. Trời ơi, làm hôm qua mình sợ khóc sưng cả mắt luôn. Giờ sợ quá không dám khám lung tung bệnh viện ngoài nữa, cứ đi bác sĩ Từ Dũ cho chắc dù rằng đợi lâu dã man. Nhưng mà bác sĩ khám cũng sơ sài quá, chẳng thèm nghe mình nói gì hết. Đợi 2 tiếng đồng hồ mà nói chuyện với bác sĩ chỉ có 30 giây. Anh xã bảo lần sau đi bác sĩ Phượng, nghe đâu là Giám đốc bệnh viện Từ Dũ. Hix... phải mà mình biết sớm thì đâu bị 1 phen hú vía. Sợ đến nỗi mất ăn mất ngủ luôn ấy chứ.:Sigh:
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

me humhuyen ơi, mới có 10 ngày thôi mà me đã viết có baby rồi ah, me thử nước tiểu hay thử máu vậy ah. còn em từ ngày trứng rụng đến giờ đã 10 ngày mà em có hiện tượng đau bụng dưới, đau ngực từ ngày thứ 3 sau khi trứng rụng nhưng e thử bằng que QT nhưng chỉ có 1 vạch thôi ah, theo mẹ thì em có thế có baby ko chứ. dang mong lắm đây mà em đi bác sĩ canh trứng đó, nói chung là cũng chính xác cho cái ngày 2vc quan hệ nhưng ko biết có baby ko nữa, mẹ nó có hiện tượng giống như em.
    • 281 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

nếu đau bình thường mà k ra dich màu thi k sao đâu em, mới đầu đôi khi cơ thể mẹ đang thích nghi với việc có bé. Nếu e đi siêu âm mà có dấu hiệu động thai thì bs cho cho uống thuốc an thai. Yên tâm đi đừng nên lo lắng nhiều kẻo ảnh hưởng tới con nha.
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

minh hoi dau cung bi dau bung,nhung gio het roi,bay gio con minh dap cung nhieu,minh duoc 7 thang roi,cung thinh thoang dau bung.
    • 179 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Em thì chẳng thấy ra máu gì hết. Đau bụng và đau lưng lắm. Nhưng thử que thì có một vạch. Buồn lắm các chị ạ. Vài ngày nữa thì đến kỳ ráng chờ xem sao. Cũng hy vọng lắm lắm...Nta nói con cái là cái duyên có mong cũng chẳng được.
    • 67 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào các chị. Em cũng mới bị trễ kinh 10 ngày. Mấy hôm nay thấy đau bụng dưới. Đi khám bác sỵ bảo không sao, ai mới có bầu cũng đều đau bụng dưới, lúc đau ít, lúc đau nhiệu. Khi nào bị ra máu mới đáng lo ngại. em đi siêu âm mới thấy có hình ảnh túi dịch trong tử cung, 5 ngày nữa đi siêu âm lại. Hy vọng con đã vào đến nơi. Lần đầu có bầu, nên cứ thấy lo lo.
    • 51 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình mang thai 7 tuần rồi, mổi lần mình đi ngoải mình bị đau và tức bụng dưới, bình thường không đi ngoài thì không sao cả, mình không bị táo báo, có mẹ nào tư vấn giúp mình với, cảm ơn các mẹ !
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3