Mọc răng khôn khi mang thai 5 tháng. Kíu em!!!!

• 2 Lượt chia sẻ
  • 26.5K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,827 Bài viết

• 5,258 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Các mẹ ơi, hai hôm nay em bị mọc răng khôn số 48. Vì trước đây chiếc răng này bị lợi trùm nên bây giờ mọc đau lắm. Hiện em vẫn chịu đau được nhưng sợ mấy hôm nữa đau quá không chịu nổi thì em biết làm sao? Giờ em bé của em mới được chưa đầy 5 tháng tuổi. Em lo quá. Nghe nói có nhiều người bị phát sốt, phát rét vì vụ răng khôn này. Mà bà bầu thì không thể dùng thuốc tùy tiện, nhất là thuốc giảm đau. Mẹ nào có cách gì hạn chế đau răng hoặc làm cho nó "tạm thời" ko mọc nữa đợi em sinh bé xong thì mách em với nhé.
    -------------------
    Ước mơ của tôi!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 500 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mitthui Xem bài viết
    Các mẹ ơi, hai hôm nay em bị mọc răng khôn số 48. Vì trước đây chiếc răng này bị lợi trùm nên bây giờ mọc đau lắm. Hiện em vẫn chịu đau được nhưng sợ mấy hôm nữa đau quá không chịu nổi thì em biết làm sao? Giờ em bé của em mới được chưa đầy 5 tháng tuổi. Em lo quá. Nghe nói có nhiều người bị phát sốt, phát rét vì vụ răng khôn này. Mà bà bầu thì không thể dùng thuốc tùy tiện, nhất là thuốc giảm đau. Mẹ nào có cách gì hạn chế đau răng hoặc làm cho nó "tạm thời" ko mọc nữa đợi em sinh bé xong thì mách em với nhé.
    Có tớ cũng bị mọc răng khôn lúc khoảng 6 tháng đây này. Khốn khổ khốn sở luôn, vì mọc cùng lúc cả 2 cái răng ở cả 2 bên cơ. Đau không ăn uống gì được.

Tớ đi khám thì bsĩ bảo là có thể uống 1 số loại kháng sinh nhưng tốt nhất là không uống gì cả, chỉ cần súc miệng bằng nước muối nhạt hàng ngày, giữ vệ sinh răng miệng sạch sẽ. Tớ thì chúa sợ uống thuốc nên cố kiên trì súc miệng nước muối, đi làm cũng kè kè mang chai nước muối theo. Trộm vía, sau khoảng 2-3 tuần gì đó thì nó cũng hết. :Laughing: Hơi lâu mẹ nó nhỉ, nhưng mà thôi, thế còn hơn phải uống thuốc, sợ ảnh hưởng đến con lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,065 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Mình cũng bị mọc răng khôn đau lắm nhưng cũng chẳng dám uống thuốc gì chỉ ăn cháo và súc miệng nước muối thôi rồi tự nhiên nó cũng hết:Smiling:
    Bố mẹ mong hai con luôn luôn mạnh khoẻ :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

mHZIm8
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,827 Bài viết

• 5,258 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Ôi, cảm ơn các mẹ. Hôm qua bà nội bảo em súc miệng nước muối nhạt, em cự: Con bị mọc răng chứ có phải viêm nhiễm gì đâu mà súc nước muối?! (hihiii). May mẹ chồng em tốt tính, ko giận tí nào. Hôm nay về em sẽ làm chai nước muối súc vậy. Ah, em có chai listerin còn đầy nguyên, liệu có dùng được ko ạ? Từ ngày có bầu em ko dám dùng chai đó vì sợ nhỡ có gì ko tốt...
    -------------------
    Ước mơ của tôi!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,990 Bài viết

• 685 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Súc miệng bằng nước muối và siêng năng đánh răng sau khi ăn chừng vài bữa là hết mẹ nó ạ, như mình đây thai được 8 tháng rồi vào thời điểm quyết định thì bị đau răng, chẳng ăn uống gì được cả. Nhưng làm thế giờ đã hết rồi nè,hehehe!!!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kem_chocolate Xem bài viết
    Có tớ cũng bị mọc răng khôn lúc khoảng 6 tháng đây này. Khốn khổ khốn sở luôn, vì mọc cùng lúc cả 2 cái răng ở cả 2 bên cơ. Đau không ăn uống gì được.

Tớ đi khám thì bsĩ bảo là có thể uống 1 số loại kháng sinh nhưng tốt nhất là không uống gì cả, chỉ cần súc miệng bằng nước muối nhạt hàng ngày, giữ vệ sinh răng miệng sạch sẽ. Tớ thì chúa sợ uống thuốc nên cố kiên trì súc miệng nước muối, đi làm cũng kè kè mang chai nước muối theo. Trộm vía, sau khoảng 2-3 tuần gì đó thì nó cũng hết. :Laughing: Hơi lâu mẹ nó nhỉ, nhưng mà thôi, thế còn hơn phải uống thuốc, sợ ảnh hưởng đến con lắm.
    hic. em cũng đang khốn khổ vì bị mọc răng khôn khi mang thai 6thang. chẳng biết nên làm thế nào, em có đứa bạn là nha sĩ khuyên không nên uống bất kì loại thuốc nào, mà chỉ nên đánh răng chăm chỉ và súc miệng bằng nước muối ngày 3 lần. các mẹ cố gắng nhé! chúc khỏe.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 976 Bài viết

• 2,071 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Chị mitthui đừng súc Listerin mà súc nước muối thôi, tốt nhất là dùng nước muối sinh lý 0.9% chai 500ml bán sẵn ở nhà thuốc sẽ hiệu quả hơn nước muối mình tự pha, vì mình ko nhắm chính xác được, lúc thì pha nhạt, lúc thì pha mặn. Chị vệ sinh kỹ chỗ răng 48 đang mọc, dùng bàn chải đầu nhỏ lông mềm hay dùng cho em bé để đưa được vào sâu trong miệng, dù thấy đau nhưng vẫn phải chải lên vùng đó, cả răng lẫn nướu luôn để thức ăn không đọng ở đó gây viêm nhiễm và đau thêm. Nếu sau 1-2 tuần vẫn không đỡ thì nên đến nha sĩ để xử lý nó luôn, dù gì 3 tháng giữa vẫn là thời điểm an toàn nhất nếu phải nhổ răng. Em khuyên chân thành vì em là dentist, và cũng là thành viên của nhà N-H, lâu nay ko thấy chị vào nhà là vì đang có em bé thứ 2 ạ? Em đang có bé đầu, dăm ngày nữa là vỡ chum rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn các chị nhìu nha! E cũng đang có bầu được 23 t rùi mà bị anh chàng răng khôn nó hành hạ suốt 2 ngày nay. E nghe nói đau răng ảnh hưởng không tốt cho em bé khi mang thai nên thấy rất lo lắng, may mà đọc được những lời khuyên và động viên của các vị tiền bối, giờ e đã hết lo lắng măc dù vẫn đau răng lắm! E sẽ cố điều trị theo cách của các chị để làm sao an toàn nhất cho cu tí nhà e.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 889 Bài viết

• 1,306 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Mình đang week 39 mà nó mọc răng khôn ko ăn uống gì được huhuhu
    sao ko lấy canxi mà nuôi con lại đi mọc răng oaoaoaoa
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nghe nói bà bầu mà bị đau răng hay sinh non nên mình cũng sợ quá! Mình đang có bầu 24W mà do mọc răng khôn nên đau nhức 3 ngày nay. Mình ngậm nước muối hay lá lốp gì cũng ko ăn thua. Giờ nó sưng cả má và đau tới đầu luôn. Đi đến 2 BS mà ko ai chịu chữa cho mình cả. bảo cứ để vậy cho nó mọc. Mình thì sợ nó bị viêm nhiễm quá! Giờ phải làm sao đây các mẹ?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E cũng đang bị mọc răng khôn mà cũng ko dám uống thuốc gì, chỉ dùng nước muối với nước lá lốt thôi. Má thì sưng vù, không há được miệng ra mà đánh răng ý. ((
    • 54 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

May quá có các mẹ tư vấn. em cũng đang bị mọc răng khôn (răng khôn gì mà chẳng đúng lúc tẹo nào ). cũng đau mấy hôm chẳng ăn đc, mẹ em cũng bảo xúc miệng bằng nước muối. e dùng 2 hôm nay thấy đỡ đau hẳn mấy mẹ ạ
    Trương Cương Trần Thắm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mitthui Xem bài viết
    Chết thui tớ mới được 3 tháng mà bị mọc răng . Đau mấy nay rồi hôm nay thì đau nhức ko ngủ được nữa cơ. Làm sao đây
    • 35 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

em được hơn 6t mà mọc răng khôn. đau quá chừng

• Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ôi trời ơi đa nghen ko ăn đươc gì có chất cho con còn bày dat moc răng đau wa trời các mẹ ạ.ko bit bao lâu mới khỏi đây
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mọc răng khôn là hiện tượng thường gặp mà bác. Không sao đâu đừng lo quá nhé
    Bọc răng sứ titan đẹp sẽ giúp bệnh nhân nhanh chóng lấy lại vẻ đẹp hoàn hảo trên khuôn hàm cũng như tiết kiệm rất nhiều chi phí điều trị. Trong trường hợp bạn là người coi trọng yếu tố thẩm mỹ thì chúng tôi khuyên bạn nên lựa chọn bọc răng sứ thẩm mỹ sẽ hạn chế được nguy cơ răng bị đen xỉn cũng như tối màu sau một thời gian dài sử dụng