• 0 Lượt chia sẻ
  • 23.1K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 3,092 Bài viết

• 753 Được cảm ơn

Biết là khi mang thai thì hoóc môn của mẹ thay đổi và sáng nay mình mới phát hiện ra là cái vệt nâu nâu kéo dọc bụng và cả bụng và ngực mình đều có thêm.......lông. Nhìn hơi kỳ kỳ, hổng biết nó có phát triển độ rậm rạp hoặc chiều dài theo thai kỳ và sau này có rụng đi không nhỉ. Cứ cái đà này tự dưng mình thành heo rừng mất. Có mẹ nào giống mình không?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• các mẹ ơi có mẹ nào ti mọc lông khi mang bầu ko ? hic

mình đang mang thai tuần thứ 34 rùi từ đợt tuần thứ 19 hay 20 gì đó ngực mình bị ngứa đầu ti vẫn nhỏ nhưng quanh đầu ti lại có mấy cái lông nhìn bùn cười lắm. có me nào như mình ko ? nhiều khi mình định nhổ ra nhưng lại sợ chẳng biết thế náo

• Mọc răng khôn khi mang thai 5 tháng. Kíu em!!!!

Các mẹ ơi, hai hôm nay em bị mọc răng khôn số 48. Vì trước đây chiếc răng này bị lợi trùm nên bây giờ mọc đau lắm. Hiện em vẫn chịu đau được nhưng sợ mấy hôm nữa đau quá không chịu nổi thì em biết làm sao? Giờ em bé của em mới được chưa đầy 5 tháng tuổi. Em lo quá. Nghe nói có nhiều người bị phát...

• Tư thế nằm chuẩn theo từng quý thai kỳ

Mắm- nhỏ bạn thân của mình bầu 6.5 tháng hỏi mình lúc ngủ...nằm kiểu gì...mình nói mình nằm nghiêng...

• Chồng giúp vợ sinh con dưới nước cảm động quá các mẹ

Trong những phút giây khó khăn, đau đớn nhất mà người phụ nữ phải chịu đựng khi sinh con, người...

• Làm đẹp da từ trong ra ngoài

Lập gia đình trễ nên sinh con cũng muộn, chỉ mới sinh đứa con đầu tiên một thời gian mà da mình...

• 3,329 Bài viết

• 4,359 Được cảm ơn

Có mình. Mẹ chồng bảo, nếu hai cái vệt trên rốn và dưới rốn (giống đường ngôi ấy) bằng tịn nhau thì là con trai, nếu lệch nhau thì là con gái.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Heo mọi ah, mình cũng bị mọc nhìu...Chả hỉu làm sao mà hết được nhỉ? Bi giờ gần hết tháng thứ 8 rùi mà vẫn còn nhìu. Hi vọng sinh xong thì lại mịn màng như xưa, không thì thành khỉ con mất thui...
    • 188 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình còn bị mọc lông ở chỗ khác ( bottom ) nữa cơ híc híc..chả hiểu sao lại thế nhỉ???
    • 381 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nhìu người bảo mọc lông khi mang thai, bị xấu đi , đường thâm dọc rốn mà thẳng là gái, ngược lại là trai. Em thấy cứ siêu âm là chắc nhất, lúc em mang thai, bụng nhọn,gọn,đẹp ra, da mịn mang,ai cũng bảo con trai nhưng là gái ah, đg dọc rốn sau khi sinh thấy thẳng tắp.
    Chuyện mọc lông bthg thôi ạ, cơ thể thay đổi nên có sự khác lạ chút, các mẹ đừng lo

l0v3 t0g3tHer aNd 4eVer
    • 1,812 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heo mọi
    Biết là khi mang thai thì hoóc môn của mẹ thay đổi và sáng nay mình mới phát hiện ra là cái vệt nâu nâu kéo dọc bụng và cả bụng và ngực mình đều có thêm.......lông. Nhìn hơi kỳ kỳ, hổng biết nó có phát triển độ rậm rạp hoặc chiều dài theo thai kỳ và sau này có rụng đi không nhỉ. Cứ cái đà này tự dưng mình thành heo rừng mất. Có mẹ nào giống mình không?
    Đẻ xong nó sẽ rụng hết, sẽ trở lại bình thường bạn đừng lo.
    • 40 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ngày chửa mình cũng bị như bạn,lông mọc dài tới gần 2cm. đẻ xong sau 3 thàng sẽ rụng hết,đến lông nách cũng rụng sạch.
    • 3,092 Bài viết

• 753 Được cảm ơn

Cảm ơn các bạn đã trả lời giúp mình.

Mình mới mang thai 3 tháng nên chưa biết trai hay gái, nhưng con nào mình cũng mong vì là con đầu lòng thôi mà, miễn con khỏe mạnh là mình mừng rồi. Biết là khi mang thai sẽ có nhiều thay đổi nhưng... huhu, giờ mặc áo cổ bình thường cũng đã thấy lông ở ngực rồi. Kỳ cục quá. Ở nhà thì không sao, đi làm hoặc đi ra đường người ta nhìn. Không lẽ bầu bì đã nóng nảy, nặng nề mà lúc nào cũng kín cổ. Sau này sau này nó mọc thêm hoặc sau khi sinh mà không rụng nữa chắc phải wax toàn thân quá. Tóc thì rụng, lông thì mọc. Sao nó không ngược lại thì mừng biết mấy.
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

híc híc mình cũng chung cảnh ngộ, từ hồi có bầu tự dưng ở bụng lai thấy mọc lông. thấy các mẹ bảo là sinh xong thì rụng hết còn mừng chứ ko thì nguy quá
    • 1,240 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_tom_2007
    híc híc mình cũng chung cảnh ngộ, từ hồi có bầu tự dưng ở bụng lai thấy mọc lông. thấy các mẹ bảo là sinh xong thì rụng hết còn mừng chứ ko thì nguy quá
    Đường nâu thẳng là con gái, lệch là con gái hay là ngược lại vậy các mẹ?
    :Rose: :Rose: :LoveStruc:
    • 274 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _cuncon_
    Đường nâu thẳng là con gái, lệch là con gái hay là ngược lại vậy các mẹ?
    nhu minh, đương nâu lệch, di SA là con gái bạn ạ
    • 625 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ_nấm
    ngày chửa mình cũng bị như bạn,lông mọc dài tới gần 2cm. đẻ xong sau 3 thàng sẽ rụng hết,đến lông nách cũng rụng sạch.
    Mẹ nấm ơi có đúng thật thế ko? Mình cũng đang bị mọc... đầy người đây này, nhất là ở chân và bụng, tay thì ko. Chán lắm cơ vì ngày trước khi có bầu mình làm gì có, mặc váy ngắn toàn được khen. Híc híc.... Thế mà bây giờ....... Ôi, thời oanh liệt của tôi! Hy vọng là mẹ nấm và mình cơ địa giống nhau, ko thì nhà mình khỏi phải đi sở thú xem khỉ mất!

• 3,329 Bài viết

• 4,359 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi newfutur
    nhu minh, đương nâu lệch, di SA là con gái bạn ạ
    của tớ lệch, đi SA là con trai.
    • 2,310 Bài viết

• 1,370 Được cảm ơn

Chị Chinsusu ơi ! Có thể chỉ cho em cách làm sao để có biểu tượng dài dài hình em bé được bao nhiêu tuần trong bụng mẹ ko? Cái hình đẹp đẹp phía dưới ý chị. Em loay hoay mãi cả buổi sáng mà chẳng biết làm thế nào cả? Nếu được chị chỉ cho em chi tiết vào nhé. Cảm ơn chị nhìu nhìu !

Xin lỗi các mẹ, em lạc đề tài nhưng em chẳng biết hỏi ai về vụ này cả :4:
    • 3,329 Bài viết

• 4,359 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBuomXinh
    Chị Chinsusu ơi ! Có thể chỉ cho em cách làm sao để có biểu tượng dài dài hình em bé được bao nhiêu tuần trong bụng mẹ ko? Cái hình đẹp đẹp phía dưới ý chị. Em loay hoay mãi cả buổi sáng mà chẳng biết làm thế nào cả? Nếu được chị chỉ cho em chi tiết vào nhé. Cảm ơn chị nhìu nhìu !

Xin lỗi các mẹ, em lạc đề tài nhưng em chẳng biết hỏi ai về vụ này cả :4:
    Uh, tớ cũng xin lỗi các mẹ củ lạc tẹo.
    Em loay hoay cả buổi sáng chắc là đã biết đường vào lilypie rồi. Vào đó, em chọn hình em thích, điền ngày tháng kỳ kinh cuối, nó sẽ hiện ra 3 đoạn code cho em chọn để copy. Vì wtt nót allow html nên em chọn đoạn họ hướng dẫn là nót allow html, hình như đoạn thứ 2 ấy, rồi copy.
    Cuối cùng, em vào phần sửa chữ ký trong hồ sơ của em, paste toàn bộ vào phần chữ ký
    Quay lại forum em sẽ thấy hình hiện ra ngay thôi.
    chúc em thành công
    • 13,596 Bài viết

• 9,523 Được cảm ơn

Bạn đọc bài hướng dẫn này nhé http://www.webtretho.com/forum/showp...&postcount=216

Nhưng lưu ý là chọn thước đo dành cho bà mẹ mang thai, ở bài trên Admin hướng dẫn làm thước đo tuổi cho bé.
    Các thắc mắc thường gặp khi tham gia diễn đàn: http://www.webtretho.com/forum/f79/c...g-gap-1897182/
    Gặp bài viết vi phạm Quy định diễn đàn, vui lòng nhấn vào nút " Báo vi phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn xấu. BQT WTT chân thành cảm ơn các thành viên góp phần giữ gìn diễn đàn trong sạch hơn
    • 2,310 Bài viết

• 1,370 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chinsusu
    Uh, tớ cũng xin lỗi các mẹ củ lạc tẹo.
    Em loay hoay cả buổi sáng chắc là đã biết đường vào lilypie rồi. Vào đó, em chọn hình em thích, điền ngày tháng kỳ kinh cuối, nó sẽ hiện ra 3 đoạn code cho em chọn để copy. Vì wtt nót allow html nên em chọn đoạn họ hướng dẫn là nót allow html, hình như đoạn thứ 2 ấy, rồi copy.
    Cuối cùng, em vào phần sửa chữ ký trong hồ sơ của em, paste toàn bộ vào phần chữ ký
    Quay lại forum em sẽ thấy hình hiện ra ngay thôi.
    chúc em thành công
    Cảm ơn Chị nhìu ! Em làm được rồi
    • 2,350 Bài viết

• 1,117 Được cảm ơn

mình mọc lông xung quanh quầng vú... dọc bụng 1 đường... lan man không tính được ạ ... Đã vậy còn mụn li ti mọc ở bụng với 2 bên đùi cơ. Nhưng bù lại da mặt lại hồng hào mịn màng
    Sống đơn giản cho đời thanh thản
    • 2,310 Bài viết

• 1,370 Được cảm ơn

em thì mọc lông xung quanh vùng rốn. Lại còn mọc thành 1 hàng dài chạy dọc bụng nữa, chia cái bụng thành 2 phần bằng nhau.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chào các mẹ, em mới tham gia diễn đàn ngày hôm nay. Nhưng không biết cách gửi câu hỏi lên như thế nào, nên lạc đề một chút. Mẹ nào hướng dẫn em cách gưi câu hỏi lên với.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2