Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mổ chửa ngoài dạ con sau bao lâu thì có thể có bầu?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.87K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 368 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Em dâu mình vừa mổ chửa ngoài dạ con. Nó bị đau bụng từ hôm thứ 7 lên viện thì chuẩn đoán là bị đau ruột thừa. Bác sỹ mổ ra thì mới phát hiện ra là chửa ngoài dạ con. Thế là bị mổ phanh. Không biết mổ như thế thì bao giờ có thể có bầu lại được. Có mẹ nào biết không?
    Ba sẽ là cánh chim đưa con đi thật xa
    Mẹ sẽ là cành hoa cho con cài lên ngực
    Ba mẹ là lá chắn che chở suốt đời con.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Da dẻ trắng đẹp sau khi sinh nhờ nước dứa

Có Mẹ nào sanh xong mún da dẻ trắng đẹp thì nhào zo đây nhé..có bí kíp nè.. Được làm mẹ là thiên...

• Cơ chế long đờm của Acemuc là gì?

Các mẹ đang bàn tán rất nhiều về acemuc. bản thân mình cũng thấy trị ho cho con bằng acemuc cũng...

• Cách tắm và gội an toàn cho trẻ sơ sinh!

Tình hình là sắp đẻ đến nơi rồi mà Bà Ngoại thì nay 80T, bà nội 60 mà than bệnh không chăm cháu...

• Mổ ruột thừa sau bao lâu thì đc có con?

Bạn mình năm nay 26 tuổi,vừa lấy chồng xong, định có con ngay nhưng ko may bị mổ ruột thừa. Bạn ấy băn khoăn là ko biết sau bao lâu thì có thể có con, người thì nói 2 tháng, người thì nói 6 tháng, rồi 2 năm, mà bạn ấy rất mong đc sinh con ngay. Thấy bạn ấy băn khoăn quá nên mình mới hỏi các bác...

• Chửa ngoài dạ con sau bao lâu thì nên có con lại

Chào các chị. Em vừa mổ nội soi vì chửa ngoài dạ con. Nguyên nhân chửa ngoài dạ con của em là bẩm sinh vòi trứng bên tay phải của em bị dài và xoắn còn bên trái thì bình thường. Em mổ khi chưa bị vỡ nên cũng khỏe, chỉ tội phải bỏ con thôi :Sad: Em đã tham khảo trên mạng nhiều, thấy mọi người...

• N2D
    • 4 năm
    • 466 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

Ah, theo mình thì để 12thang thì có baby lại được, nhưng ko mổ đụng đến TC đâu nhé. Mình mổ nội soi nên bác sỹ bảo chỉ cần 06 tháng thôi
    • 848 Bài viết

• 1,235 Được cảm ơn

Trời, bó tay bác sĩ, người ta chửa ngoài dạ con thì đoán đau ruột thừa.

Em không biết mổ phanh thế nào chứ mổ nội soi bác sĩ bảo em sau 1 tháng, khi nào thấy kinh nguyệt lại là có thể có bầu được nhưng vì hai vợ chồng tính có bầu ngay thì lúc sinh con trời hơi lạnh nên thành ra tháng 3 em mổ thì giữa tháng 6 mới thả, thả cái có bầu luôn, giờ được 3 tháng rồi. Trộm vía con khoẻ mạnh không vấn đề gì. Nhiều người thì bảo kiêng 6 tháng đến 1 năm nhưng bác sĩ mổ cho em lại bảo có bầu ngay là tốt nhất, bên Hàn cũng khuyên như vậy.

Mổ phanh thì chắc cũng nên kiêng lâu hơn 1 chút, khoảng 6 tháng đến 1 năm gì đó nhưng tốt nhất nên tham khảo người có chuyên môn chị ạ.