• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mình đang lo sợ thai ngoài dạ con

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 32.4K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 166 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Chào các bạn, mới 2 tuần trước mình vui mừng biết bao khi có tin vui sau hơn 1 năm chờ đợi nhưng mấy hôm nay mình lo lắng quá .
    Ngày bắt đầu của chu kỳ kinh cuối của mình là 5/12, nghĩa là cho đến hôm nay em bé của mình phải hơn 6 tuần tuổi rồi, thế mà hôm qua 2 vợ chồng đi siêu âm chẳng nhìn thấy hình ảnh thai trong tử cung gì cả.
    Mình có đứa bạn thân cũng bị chửa ngoài dạ con rồi, nó có nói biểu hiện là ra máu và đau bụng nhưng mình theo dõi thì không hề có hiện tượng này.
    Các bạn nói cho mình biết với chậm nhất là mấy tuần tuổi thì thai vào tử cung, mấy người bạn mình 5 tuần siêu âm đã có rồi.
    Liệu có khả năng mình bị có thai ngoài dạ con không, mình phải làm thế nào bây giờ, lo quá ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 228 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

sau vài ngày thì phôi đã vào làm tổ trong tử cung rồi, nhưng chưa thấy được trên siêu âm. Thường thì ở tuổi thai của chị đã thấy túi phôi. Nếu nghi ngờ thai ngoài thì có thể kết hợp thử máu... Chẩn đoán không phải lúc nào cũng dễ nên có khi phải tái khám nhiều lần nữa. Chị nên đi khám bác sĩ càng sớm càng tốt, để không phải lo lắng.
    • 525 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuvom Xem bài viết
    Chào các bạn, mới 2 tuần trước mình vui mừng biết bao khi có tin vui sau hơn 1 năm chờ đợi nhưng mấy hôm nay mình lo lắng quá .
    Ngày bắt đầu của chu kỳ kinh cuối của mình là 5/12, nghĩa là cho đến hôm nay em bé của mình phải hơn 6 tuần tuổi rồi, thế mà hôm qua 2 vợ chồng đi siêu âm chẳng nhìn thấy hình ảnh thai trong tử cung gì cả.
    Mình có đứa bạn thân cũng bị chửa ngoài dạ con rồi, nó có nói biểu hiện là ra máu và đau bụng nhưng mình theo dõi thì không hề có hiện tượng này.
    Các bạn nói cho mình biết với chậm nhất là mấy tuần tuổi thì thai vào tử cung, mấy người bạn mình 5 tuần siêu âm đã có rồi.
    Liệu có khả năng mình bị có thai ngoài dạ con không, mình phải làm thế nào bây giờ, lo quá ?
    CHAO BAN.MINH THAY BINH THUONG CHAM KINH KHOANG 2 DEN 3 TUAN,LA DI SIEU AM DAU DO LA DA THAY TUI OI. BAN THU DI THU MAU XEM.MAU CUA NGUOI CO THAI CAO HON NGUOI BINH THUONG,CO THE BAN TINH NHAM NGAY THI SAO.LAM GI THAI CUA BAN DA DUOC 6T,HOAC TRONG TU CUNG CUA BAN CO NHIEU DICH LEN CHUA NHIN THAY TUI OI,TUOI THAI NHO BS HAY CHI DINH CHO SIEU AM DAU DO BAN AH.HOAC SIEU AM O TREN BUNG LA MINH PHAI UONG THAT NHIEU NC,BAN DUNG QUA NO LANG QUA .CHUC BAN MAY MAN VA HANH PHUC.............
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi trươbgf hợp của minh nhé. Khi chậm kinh 7 ngày mình đi khám bác sĩ, siêu âm thường, rôi siêu âm đâu dò. Kết quả bảo mình không có thai cho uống thuốc điều kinh. Nhưng khong hiểu tại sao lần đó là lần đâu mình mang thai vậy mà mình cảm giác là có con, mặc cho bác sĩ nói vậy, thay vì mua thuốc điều kinh mình mua sữa bà bầu uống. Sau đó, đúng 10 ngày sau mình thử que thử thai thấy2 vạch, và đến bs siêu âm lại thì có thai 7tuần 2 ngày đấy. Nên mình nghĩ laà bạn cứ binnh tĩnh. Chúc bạn hạnh phúc!
    • 61 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Theo minh, ban cứ bình tĩnh, có thể là bạn đã tính sai ngày rụng trứng.
    Để chắc chắn bạn hãy đi thử máu. Nhìn kết quả bác sỹ có thể cho bạn biết tuổi thai của bạn. Yên tâm nhé!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em hỏi là nếu em thử QS mà chỉ có 1 vạch, nhưng em đã chậm kinh 2 ngày, mà tháng nào vòng kinh của em cũng rất đều... Liệu em có thể bị chửa ngoài dạ con k??? liệu QS 1 vạch mà vẫn có bầu k???
    Ak ak, em mới lấy chồng, 2 vợ chồng chẳng biết gì cả...
    • 3,759 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tap_toe Xem bài viết
    em hỏi là nếu em thử QS mà chỉ có 1 vạch, nhưng em đã chậm kinh 2 ngày, mà tháng nào vòng kinh của em cũng rất đều... Liệu em có thể bị chửa ngoài dạ con k??? liệu QS 1 vạch mà vẫn có bầu k???
    Ak ak, em mới lấy chồng, 2 vợ chồng chẳng biết gì cả...
    QS đã 1 vạch là chắc chắn ko sợ chửa ngoài dạ con đâu bạn ơi,
    Hạnh Phúc Của Mẹ Là Khi Các Con Cười
    Mẹ Yêu Lắm Hai Chàng Trai Bé Nhỏ Của Mẹ
    • 4,236 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Bạn mình siêu âm lúc trễ kinh 10 ngày mà chẵng thấy gì, bac sĩ hẹn tuần sau tới siêu âm lại thì đã thấy vào tử cung rồi. Bạn yên tâm nhe
    • 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Bạn cứ yên tâm đi,chửa ngoài TC thì đau bụng và ra máu cơ!Hồi mới có bầu,6w5 đi SA bị BS phán 1 câu xanh rờn,chửa ngoài dạ con!Ko tin đâu,nhưng về lo lắm,9w mấy đi SA lại,có tim thai đó!
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các chị ơi giúp e với,e năm nay 25 lần đầu có e bé đã bị TNTC,bsĩ kêu nó to lắm rồi,3.5 cm nên bắt e fải mổ gấp.E vừa mổ hôm 29-5,mổ nội soi nên cũng nhanh lành,nhưng e lo lắm...chẳng biết có ảnh hưởng j đến sau này không?E chỉ sợ k may mắn lần nữa.Bsĩ cũng k dặn fải kiêng khem những j,cũng k dặn bjờ thì có thể xxx để có e bé lại
    Lần e bị CNTC,e cũng bị rong kinh mất 2 tuần,e tưởng là hiện tượng do ảnh hưởng nội tiết vì mới lập gia đình nên k nghĩ nhiều.Sau đó e bị đau bụng,đi khám phòng khám thì bảo sợ đau ruột thừa,lên bệnh viện thì kêu đau dạ dày,e nge bsĩ mua thuốc dạ dày uống,thế là sau đợt đó e lại bị ra máu và đau bụng,Lần này e thử thì thấy 2 vạch đậm đi phòng khám khác thì nta bảo e bị sảy thai rồi,e lo cuống lên vì vẫn bị ra máu,nta SADD mà vẫn k fát hiện ra,đến khi e đi bệnh viện khác thì bsĩ mới bảo e bị CNTC fải mổ gấp.E sợ ngề y của các phòng khám quá rồi!
    Có fải do dại dột nge lời bsĩ ở bệnh viện trước uống thuốc dạ dày nên e mới bị CNTC k các chị?Bjờ e bị cắt mất bên phải rồi,mới mổ đc nửa tháng,sau mổ e bị nấm ÂĐ,có lẽ do lúc mổ dùng ống dẫn tiểu, nhưng nta xét nghiệm bảo vòi trứng trái của e vẫn bình thường,sau đó về nhà e có dùng thuốc đặt để hết ngứa ÂĐ,nhưng 1 thời gian e lại có cảm giác hơi đau bên trái là sao hả các chị?E lo lắm,khả năng làm mẹ của e sau này sẽ tnào đây?
    Có ai là bsĩ hay có kinh nghiệm giúp e với.E rất lo lắng! Liệu bao lâu nữa e có thể có con lại được,nếu sau đây e dùng biện pháp kiêng 2 năm thì có sợ sau này vô sinh k các chị?
    Giúp e với!!! hixxx
    • 85 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Em đừng lo mà ảnh hưởng nhiều đến sức khỏe. Em bị đau bụng ra máu là do TNTC chưa đào thải hết chứ ko phải do uống thuốc dạ dày đâu. Bác sỹ đã mổ và nói vòi trứng còn lại của em hoạt động tốt nghĩa là ko có vấn đề gì rồi. Sau TNTC em chịu khó đợi vài ba tháng mới tiếp tục phấn đấu nhé. Có 1 vòi trứng vẫn có cơ hội làm mẹ. Bạn chị cắt 1 vòi, sau đó 5 tháng là có lại rồi.

Bây giờ em chịu khó tẩm bổ, trong thời gian này đi khám phụ khoa cho khỏi hẳn đi đã rồi mấy tháng nữa tiếp tục tìm bé yêu. Em còn trẻ, mới 25 tuổi, ko việc gì phải cuống quá. Sau 1 năm mà vẫn ko có kết quả thì em đến gặp lại bác sỹ nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,351 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Mình có chút kinh nghiệm từ bản thân thế này. Hồi mình đến kỳ QKD thấy cứ nhâm nhẩm đau bụng, sau 2 hôm chậm mình thử thì thấy 2v mờ mờ nhưng vẫn đau bụng bên phải. Nằm yên vị thì đỡ đau, đi lại là lại thấy đau và mình đã đi khám.

Bsĩ đầu tiên mắng là mới chậm 3ngày đã đi siêu âm nhưng sau khi nói đau bụng thì bsĩ hẹn 2 ngày sau đến khám lại (thử máu, siêu âm đàu dò). Các tế bào phân bào từng phút đấy, nên m đã phải nẵm viện 3ngày. Những ngày đó mình nằm bất động và mình khuyên các mẹ cũng nằm bất động nếu không thấy có hiện tượng ra máu hay đau bụng quá (vì đau râm ran có thể là con đang làm tổ). Yên tâm đi đừng lo lắng quá càng ảnh hưởng. Nằm một chỗ và cố gắng đừng đi lại hay leo cầu thang nhé,

Con đang làm quen với mẹ nên có thể chậm tí, rồi sẽ ổn thôi. Cố gắng lên các mẹ nhé!!!
    • 604 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitconhl Xem bài viết
    các chị ơi giúp e với,e năm nay 25 lần đầu có e bé đã bị TNTC,bsĩ kêu nó to lắm rồi,3.5 cm nên bắt e fải mổ gấp.E vừa mổ hôm 29-5,mổ nội soi nên cũng nhanh lành,nhưng e lo lắm...chẳng biết có ảnh hưởng j đến sau này không?E chỉ sợ k may mắn lần nữa.Bsĩ cũng k dặn fải kiêng khem những j,cũng k dặn bjờ thì có thể xxx để có e bé lại
    Lần e bị CNTC,e cũng bị rong kinh mất 2 tuần,e tưởng là hiện tượng do ảnh hưởng nội tiết vì mới lập gia đình nên k nghĩ nhiều.Sau đó e bị đau bụng,đi khám phòng khám thì bảo sợ đau ruột thừa,lên bệnh viện thì kêu đau dạ dày,e nge bsĩ mua thuốc dạ dày uống,thế là sau đợt đó e lại bị ra máu và đau bụng,Lần này e thử thì thấy 2 vạch đậm đi phòng khám khác thì nta bảo e bị sảy thai rồi,e lo cuống lên vì vẫn bị ra máu,nta SADD mà vẫn k fát hiện ra,đến khi e đi bệnh viện khác thì bsĩ mới bảo e bị CNTC fải mổ gấp.E sợ ngề y của các phòng khám quá rồi!
    Có fải do dại dột nge lời bsĩ ở bệnh viện trước uống thuốc dạ dày nên e mới bị CNTC k các chị?Bjờ e bị cắt mất bên phải rồi,mới mổ đc nửa tháng,sau mổ e bị nấm ÂĐ,có lẽ do lúc mổ dùng ống dẫn tiểu, nhưng nta xét nghiệm bảo vòi trứng trái của e vẫn bình thường,sau đó về nhà e có dùng thuốc đặt để hết ngứa ÂĐ,nhưng 1 thời gian e lại có cảm giác hơi đau bên trái là sao hả các chị?E lo lắm,khả năng làm mẹ của e sau này sẽ tnào đây?
    Có ai là bsĩ hay có kinh nghiệm giúp e với.E rất lo lắng! Liệu bao lâu nữa e có thể có con lại được,nếu sau đây e dùng biện pháp kiêng 2 năm thì có sợ sau này vô sinh k các chị?
    Giúp e với!!! hixxx

Bạn đang gặp khó khăn về tình trạng có thai vì vậy bạn đừng nên ngừa vào thời điểm này có 1 bé trước rồi muốn ngừa gì cũng đc. Hùi mình bị thai lưu và sảy buồn lắm nên nghĩ là ngừa 1 năm sau đó có con lại chứ có mà tâm trạng thì cứ bất ổn nhưng bs khuyên mình ko nên ngừa vì nếu ngừa nữa thì sợ khó khăn về sau nếu muốn có nên điều trị để có con rồi hãy ngừa.
    Bây giờ bạn nên chuyên tâm đi vào 1 bv chuyên khoa sản nào đó, nói rõ yêu cầu của mình trước mắt là điều trị những bệnh về AĐ sau đó tẩm bổ bồi dưỡng cơ thể làm các xét nghiệm cần thiết để cơ thể thật sự khỏe mạnh thì mình mang thai mới tốt được. Chúc bạn thành công :Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruby297 Xem bài viết
    Bạn đang gặp khó khăn về tình trạng có thai vì vậy bạn đừng nên ngừa vào thời điểm này có 1 bé trước rồi muốn ngừa gì cũng đc. Hùi mình bị thai lưu và sảy buồn lắm nên nghĩ là ngừa 1 năm sau đó có con lại chứ có mà tâm trạng thì cứ bất ổn nhưng bs khuyên mình ko nên ngừa vì nếu ngừa nữa thì sợ khó khăn về sau nếu muốn có nên điều trị để có con rồi hãy ngừa.
    Bây giờ bạn nên chuyên tâm đi vào 1 bv chuyên khoa sản nào đó, nói rõ yêu cầu của mình trước mắt là điều trị những bệnh về AĐ sau đó tẩm bổ bồi dưỡng cơ thể làm các xét nghiệm cần thiết để cơ thể thật sự khỏe mạnh thì mình mang thai mới tốt được. Chúc bạn thành công :Rose:
    Mình sẽ nghe lời khuyên của bạn vì quả thực bây giờ mình rất muốn sinh con,chỉ nghĩ đến chuyện sợ sau này không sinh đc con mình đã sợ lắm rồi.Từ hồi mổ xong đến giờ mình vẫn chưa đi khám lại.Nhưng mấy hôm nay mình hơi đau bụng 1 chút nên có lẽ không chần chừ được nữa,thật tiếc là bây giờ lương y không fải lúc nào cũng là từ mẫu,nhà mình khó khăn về kinh tế mà bây giờ chữa bệnh nữa chắc mình cũng vẫn phải cố gắng thôi! Cám ơn bạn nhiều nhé! Mình sẽ cố gắng!
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi flying Xem bài viết
    Em đừng lo mà ảnh hưởng nhiều đến sức khỏe. Em bị đau bụng ra máu là do TNTC chưa đào thải hết chứ ko phải do uống thuốc dạ dày đâu. Bác sỹ đã mổ và nói vòi trứng còn lại của em hoạt động tốt nghĩa là ko có vấn đề gì rồi. Sau TNTC em chịu khó đợi vài ba tháng mới tiếp tục phấn đấu nhé. Có 1 vòi trứng vẫn có cơ hội làm mẹ. Bạn chị cắt 1 vòi, sau đó 5 tháng là có lại rồi.

Bây giờ em chịu khó tẩm bổ, trong thời gian này đi khám phụ khoa cho khỏi hẳn đi đã rồi mấy tháng nữa tiếp tục tìm bé yêu. Em còn trẻ, mới 25 tuổi, ko việc gì phải cuống quá. Sau 1 năm mà vẫn ko có kết quả thì em đến gặp lại bác sỹ nhé.
    Em cám ơn chị nhiều,vì lần đầu làm mẹ không thành công nên e lo lắm,nhà e các chị đều sinh con rất khỏe mạnh,bị CNTC có fải do nội tiết không tốt nữa không c?Có lẽ việc e cần nhất bây giờ là đi gặp bác sĩ fải k chị?
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào các mẹ!
    Em xin ý kiến các chị về vấn đề của em. Em chậm kinh 7 ngày, thử HCG thì lên 2 vạch, trong đó một vạch rõ, một vạch mờ. Nhưng siêu âm thường và siêu âm đầu dò đều chưa thấy túi ối trong buồng tử cung, niêm mạc tử cung dày 16mm, dịch 10mm trong cung đồ sau, hai buồng trứng bình thường. Nếu tính từ ngày có kinh đầu tiên của kỳ kinh cuối cùng thì thai của em đã sang tuần thứ 6. Khi khám, bác sĩ hẹn một tuần nữa quay lại, nếu đau bụng ra huyết thì phải khám lại ngay vì nghi chửa ngoài dạ con.
    Lần có kinh trước, ban đầu em có bt, trong thời gian đó em có quan hệ một lân, sau đó thì bị rong và có mùi. Khoảng 2 tuần trước em quan hệ ko an toàn, có dùng thuốc tránh thai khẩn cấp. Thời gian gần đây thấy bụng có hiện tượng to lên, ngực căng và hơi đau em mới đi khám thì có dấu hiệu có thai.
    Em nghe nói chửa ngoài dạ con có hiện tượng đau bụng, ra huyết. Nhưng em mấy nay bụng chỉ thỉnh thoảng bị hơi buốt buốt giống như chuẩn bị có kinh, ko thấy máu.
    Em lo quá các chị ơi, thai sang tuần thứ 6 rồi mà siêu âm chưa thấy. Vì đã uống thuốc tránh thai khẩn cấp nên em muốn bỏ vì sợ thuốc có ảnh hưởng ko tốt đến thai. Nhưng em lo chửa ngoài dạ con quá. Các chị có kinh nghiệm gì cho em biết với. Em vừa đi khám ở 56 Hai Bà Trưng.
    Em cảm ơn các chị!
    • 130 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Em chào các chị, em là thành viên mới nên không biết post thắc mắc và câu hỏi của em thế nào để mong các chị giải đáp giúp em với ạ.

Hôm qua 15/7 em thử thai bằng que thử Quickstick thấy 2 vạch. Em vào viện C khám luôn vì em mới bị sẩy thai cách đây 3 tháng ạ. Khi vào viện C khám, bác sĩ cho em xét nghiệm beta HCG và siêu âm đầu dò. Kết quả là beta HCG là 7189, siêu âm thì kích thước tử cung to hơn bình thường, Trong BTC có túi dịch 12mm, Dịch cùng đồ có dịch. Bác sĩ bảo em là chưa kết luận được gì. Có thể thai yếu hoặc chữa ngoài tử cung. Yêu cầu 2 ngày sau đến khám lại mới có thể có kết luận được. Em đang lo lắng quá. Không biết các chị có ai đã từng bị giống như trường hợp của em không cho em lời khuyên với ạ.
    Em năm nay 26 tuổi. Em mới cưới chồng được hơn 4 tháng. Ngày 18/4 sau hơn 1 tháng cưới chồng thì em bị sảy thai 4 tuần. Tháng trước em bị đèn đỏ vào ngày 15/6. Đến 25/6 em bị đau bụng dưới, đau nhói và lúc thì lâm râm. cảm giác bụng căng tức. 28/6 em vào viện C khám. Bác sĩ cho em thử HCG nước tiểu và siêu âm cho kết quả là HCG âm tính, siêu âm thấy Buồng tử cung có khoảng trống âm giống túi ối 3mm. dịch cùng đồ không có dịch. Bác sĩ kết luận là chưa có thai và kê cho em thuốc đặt âm đạo trong 15 ngày. từ ngày 25/6 đến h em kiêng QH. Hic hic. Hôm qua đi khám bác sĩ lại bảo thế nên em lo lắng quá. :Sad:.
    • 19,205 Bài viết

• 4,788 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi EchOpNguNuong Xem bài viết
    Em chào các chị, em là thành viên mới nên không biết post thắc mắc và câu hỏi của em thế nào để mong các chị giải đáp giúp em với ạ.

Hôm qua 15/7 em thử thai bằng que thử Quickstick thấy 2 vạch. Em vào viện C khám luôn vì em mới bị sẩy thai cách đây 3 tháng ạ. Khi vào viện C khám, bác sĩ cho em xét nghiệm beta HCG và siêu âm đầu dò. Kết quả là beta HCG là 7189, siêu âm thì kích thước tử cung to hơn bình thường, Trong BTC có túi dịch 12mm, Dịch cùng đồ có dịch. Bác sĩ bảo em là chưa kết luận được gì. Có thể thai yếu hoặc chữa ngoài tử cung. Yêu cầu 2 ngày sau đến khám lại mới có thể có kết luận được. Em đang lo lắng quá. Không biết các chị có ai đã từng bị giống như trường hợp của em không cho em lời khuyên với ạ.
    Em năm nay 26 tuổi. Em mới cưới chồng được hơn 4 tháng. Ngày 18/4 sau hơn 1 tháng cưới chồng thì em bị sảy thai 4 tuần. Tháng trước em bị đèn đỏ vào ngày 15/6. Đến 25/6 em bị đau bụng dưới, đau nhói và lúc thì lâm râm. cảm giác bụng căng tức. 28/6 em vào viện C khám. Bác sĩ cho em thử HCG nước tiểu và siêu âm cho kết quả là HCG âm tính, siêu âm thấy Buồng tử cung có khoảng trống âm giống túi ối 3mm. dịch cùng đồ không có dịch. Bác sĩ kết luận là chưa có thai và kê cho em thuốc đặt âm đạo trong 15 ngày. từ ngày 25/6 đến h em kiêng QH. Hic hic. Hôm qua đi khám bác sĩ lại bảo thế nên em lo lắng quá. :Sad:.
    Thường thì nếu kết quả thử máu cho beta HCG trên 2000 thì SA đầu dò có thể thấy túi thai trong TC rồi nhưng chị biết cá biệt có 1 trường hợp trong diễn đàn này, beta HCG 17.500 mới thấy thai trong TC, hiện bạn ấy đã sinh con gái được khoảng 5 tháng rồi :Thinking::Thinking::Thinking:.

E cứ chờ 2 ngày nữa rồi đi khám lại xem thế nào nhé. Chúc e mọi điều tốt lành :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi 81vantreranh; 16/07/2009 vào lúc 11:25 AM.
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 130 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 81vantreranh Xem bài viết
    Thường thì nếu kết quả thử máu cho beta HCG trên 2000 thì SA đầu dò có thể thấy túi thai trong TC rồi nhưng chị biết cá biệt có 1 trường hợp trong diễn đàn này, beta HCG 17.500 mới thấy thai trong TC, hiện bạn ấy đã sinh con gái được khoảng 5 tháng rồi :Thinking::Thinking::Thinking:.

E cứ chờ 2 ngày nữa rồi đi khám lại xem thế nào nhé. Chúc e mọi điều tốt lành :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    Dạ vâng ạ. Em cảm ơn chị nhé. Đến mai là đến ngày khám rồi. Em mong quá. Em mong sớm biết kết quả chị ạ.
    • 130 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Chào các chị,
    Hôm qua em vừa đi khám lại tại bệnh viện phụ sản Trung ương rồi, may quá là kết quả không phải thai NTC mà đã thấy thai trong buồng tử cung rồi các chị ạ. Em mừng lắm ạ. cảm ơn các chị nhiều nhé!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2