Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mẹo dân gian để sinh con có má lúm đồng tiền^^

Đến trả lời mới nhất
  • 17 Lượt chia sẻ
  • 22.1K Lượt đọc
  • 58 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 217 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Mình đang có bầu được 25w, nghe em dâu mách là muốn con sinh ra có đồng tiền thì khi mang bầu, nhìnt hì bé nào có đồng tiền thì mình đến nựng vào 2 cái đồng tiền của bé đó rồi 2 tay xoay vào bụng mình, con trai xoay 7 cái, con gái xoay 9 cái (làm lén không để ai nhìn thấy), khi sinh con ra sẽ có má lúm đồng tiền,
    em dâu mình đã làm rồi và kết quả 1 trai, 1 gái đều có 2 lúm đồng tiền, nhìn đáng yêu ghê cơ^^ đang định bắt chước làm theo để sinh nhóc con đáng yêu như vậ, có mẹ nào đã làm rồi và thấy đúng hok, tư vấn giùm mình với, thank các mẹ nhiều!!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 836 Bài viết

• 741 Được cảm ơn

mẹ ơi, bao nhiêu tuần nựng má em bé thì con có lúm đồng tiền, hihi mà em không biết bé nào có núm đồng tiền hết, người lớn có được không chị. Em thích lúm đồng tiền lắm ý, có khi canh mấy trường mầm non coi có bé nào ra nựng cái hihi
    • 241 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Mình có đứa cháu gái cũng có đồng tiền , mà có 1 thôi , có áp dụng đc ko mẹ nó hihi ku nhà mình mà có 1 lúm thì yêu phết nhỉ >o<
    • 64 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Hix, những bé mình biết thì ko đứa nào có lúm hết. Mình cũng thích có lúm đồng tiền lắm
    • 41 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mẹ nó bảo nhìn hình hay phải là bé thật vậy mẹ nó... Mình cũng khoái bé có lúm đồng tiền lắm cơ :X
    16/6: 24w6d : 774gr :X
    16/7 : 29w: 1400gr
    25/8 : 34w :2300grr :X
    9/9: 36w4d: 2800kg :X
    • 217 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rongcon_subin Xem bài viết
    mẹ nó bảo nhìn hình hay phải là bé thật vậy mẹ nó... Mình cũng khoái bé có lúm đồng tiền lắm cơ :X
    Nhìn thấy bé thật đó mẹ nó^^
    • 16 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

trời, bít muộn quá, sinh cg mất rùi, tiếc hùi hụi
    • 217 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 08huyen Xem bài viết
    trời, bít muộn quá, sinh cg mất rùi, tiếc hùi hụi
    Vậy áp dụng cho bé sau cũng được mà mẹ nó^^
    • 67 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

mình con nghe thấy bảo khi mang thai mà ăn trộm quả lựu thì con se co' ma' num' đồng tiền nữa cơ. Mình rất nghiền má lúm, đễn nỗi còn muốn đi làm phẫu thuật thẫm mĩ để có má lúm nữa cơ. hehe Vì tương lai có khả năng sẽ được nựng má lúm của con mình sẽ cách nào cũng thử. Đc thì hạnh phúc ko đc thì cũng coi có chuyện để kể với con mẹ đã từng hi sinh danh dự vì con như thế nào
    Mẹ con mình có duyên nhưng ko lên phận... Có thứ tình yêu gọi là " khắc ghi ". Con mãi mãi đã từng là con của mẹ...Yêu...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 54 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Cái nì học tập được nè,mà khi nào bít rõ giới tính rồi thực hành luôn cho chắc.còn bây giờ thì liếc mắt tìm kiếm 2 lúm đồng.con trai 7 cái tức là em bé của mình con trai phải k chủ top?xoay vòng tròn cả hai tay lên bụng cùng lúc lun đúng k nè?^^
    • 72 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Chồng mình cũng có 1 cái má lúm đồng tiền ở bên má trái, mong rằng con gái mình sinh ra cũng đc di truyền má lúm đồng tiền đó. Hay mình áp dụng cách nựng má lúm đồng tiền của chồng mình đc ko chủ top nhỉ, hay phải nựng trẻ con mới đc.
    • 754 Bài viết

• 1,877 Được cảm ơn

chủ top nói rõ xem nựng má bé có lúm đồng tiền là mình dùng 2 tay xoa xoa lên đó í hả, sau đó xoay tròn 2 bên bụng mình à

Bình an 9 tháng 10 ngày Con yêu nhé! Ba mẹ yêu Con!
    • 74 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

hix..vấn đề là tìm đâu ra bé có lúm đồng tiền.. 10 bé thì có 1 bé có àh !!!
    • 217 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sasa_240989 Xem bài viết
    Cái nì học tập được nè,mà khi nào bít rõ giới tính rồi thực hành luôn cho chắc.còn bây giờ thì liếc mắt tìm kiếm 2 lúm đồng.con trai 7 cái tức là em bé của mình con trai phải k chủ top?xoay vòng tròn cả hai tay lên bụng cùng lúc lun đúng k nè?^^
    uh, con trai 7 cái, con gái 9 cái (con trong bụng của mình đó mẹ nó), xoay vòng tròn lên bụng, chúc mẹ nó thành công^^ bé trai có 2 lúm đồng tiền!!
    • 200 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Phải học tập nhanh nhanh, cho Gấu nhà mình có má lúm đồng tiền xinh xắn nhỉ...
    Hjhj, cảm ơn mẹ cháu nhé...

• 393 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Nhà mình cả 2 vợ chồng đều có má lúm đồng tiền 2 bên luôn mà chẳng biết con gái sắp tới có không nữa
    • 3,043 Bài viết

• 1,389 Được cảm ơn

hihi, bé nhà mình mình ko có nựng bé nào có đồng tiền cả mà sinh ra cũng có má lúm đồng tiền xinh ơi là xinh. Do nhà chồng mình có gen nên các bé sau này có lúm đó! Mình còn nghe người ta mách là khi có bầu thì đi ăn trộm trái lựu thì sau này bé có lúm đồng tiền, nhưng mình thì không tin đâu! hihi
    NB: 3,65kg, 50cm; 1m: 5,3kg, 56cm; 2m: 6,5kg, 59cm; 3m: 7,2kg, 63cm; 4m: 7,8kg; 65cm; 5m:8kg; 6m: 9,3kg, 69cm; 7m: 9,8kg, 71cm; 12m:10,7kg,76cm; 16m: 11,8kg, 78cm; 18m: 13,5kg, 81cm; 24m: 16.5kg, 90cm; 29m: 19kg, 94cm
    2m2,5w:lật; 5m3w: trườn; 6m: ngồi vững; 12m chính thức biết đi;

• 217 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi susu_suhao_2012 Xem bài viết
    chủ top nói rõ xem nựng má bé có lúm đồng tiền là mình dùng 2 tay xoa xoa lên đó í hả, sau đó xoay tròn 2 bên bụng mình à
    đúng rồi, mẹ nó làm thử đi, chúc mẹ nó thành công^^
    • 217 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Daohieu18 Xem bài viết
    Chồng mình cũng có 1 cái má lúm đồng tiền ở bên má trái, mong rằng con gái mình sinh ra cũng đc di truyền má lúm đồng tiền đó. Hay mình áp dụng cách nựng má lúm đồng tiền của chồng mình đc ko chủ top nhỉ, hay phải nựng trẻ con mới đc.
    hic, này mình cũng hok biết nữa, để hỏi lại coi vì nghe người lớn dặn là nựng con nít chứ hok có nói nựng người lớn! hehe
    • 156 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Nhà mình cả 2vc đều ko ai có má lúm đồng tiền, chỉ có bà nội của chồng là có thôi, lúc mang thai t1, cũng vì thích con có má lúm đồng tiền mà suốt ngày nhìn thấy bé nào có má lúm là mong ước con mình cũng có má lúm đồng tiền, híc, vậy mà cu con sinh ra có thật, mà lại cả 2 bên nhé, trông yêu lắm, hi vọng t2 cũng thế.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3