Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mẹ nào siêu âm 12w ở bác sỹ Chương, 15 Liên trì giúp mình với!!!!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 27.2K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 99 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Chào cả nhà, tình hình là thứ 7 vừa rùi mình đi siêu âm 12w bsy Chương ở 15 Liên trì, bác bảo em bé phát triển bthg nhưng chỉ định mình đi làm tripple test ở 42 Nghĩa Dũng (độ mờ da gáy bé nhà mình là 1,64mm) và hẹn mình 18w siêu âm lại kiểm tra hình thái thai nhi + mang kết quả tripple test đến. Mình cứ thấy lo lo, vì mình thấy ở đó nhiều mẹ cũng 12w, nhưng bsy ko bảo đi làm tripple test và hẹn tận 22 tuần mới tái siêu âm. Có mẹ nào như mình ko???????
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 289 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Hix. Mình cũng khám ở chỗ BS Chương. DMDG con mình những 3mm, BS chỉ định m đi làm Double test ở viện C. Mình lo lắng quá. Không hiểu sao 1,64mm như bạn cũng phải đi làm test nhỉ ?
    • 966 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

Độ mờ da gái >2,5cm mới phải đi làm triptes mà, sao bạn k hỏi trực tiếp BS lúc đó luôn giờ khỏi fai lo lắng k? VÌ BS bảo bạn đi làm Trip nên 18 tuần fai quay lại là đúng rồi
    • 863 Bài viết

• 1,040 Được cảm ơn

Nói chung bs đã chỉ định làm trip thì cứ làm thôi mẹ nó ạ, còn tùy thuoccj vào độ tuổi của mẹ nó+....
    Nói chung làm cho yên tâm chứ chắc k vấn đề j cả.
    Hồi 12t mình siêu âm chỗ bs Chương Liên Trì, độ mờ DG là 2,2 cơ, mình thấy hơi cao nhưng bs lại nói thai tốt hoàn toàn bt, hẹn 22t sâ tiếp.
    Có j đâu mà lo lắng, sâ chỗ Bs Cường còn 100% làm trip ấy chứ, các mẹ cứ thoải mái đi.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 679 Bài viết

• 381 Được cảm ơn

BS Chương còn dựa vào tuổi của mẹ nữa hay sao ấy ạ . Hôm em SA có 2 chị MGD xấp xỉ nhau nhưng 1 chị chỉ định làm trip test , 1 chị ko, chị dc chỉ định thì 33 tuổi rồi còn chị kia 28
    • 99 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ, nhưng mình mới 25t thui mà, nghe các mẹ nói chỉ sợ e bé nhà mình có vấn đề j thì bác sỹ mới chỉ định làm tripple test. hichic!Mà làm tripple test ko biết có phải lấy nhìu máu ko các mẹ nhỉ, có người khuyên mình ko nên làm, nhưng ko làm thì cứ thấy lo lo à, Tốt nhất cứ làm theo chỉ định của bác sỹ các mẹ nhỉ. Hy vọng kết quả sẽ tốt đẹp, hic, mà 18 tuần siêu âm 4d, ko biết 22t có phải siêu âm nữa ko các mẹ nhỉ??
    • 99 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaubovidai789 Xem bài viết
    Nói chung bs đã chỉ định làm trip thì cứ làm thôi mẹ nó ạ, còn tùy thuoccj vào độ tuổi của mẹ nó+....
    Nói chung làm cho yên tâm chứ chắc k vấn đề j cả.
    Hồi 12t mình siêu âm chỗ bs Chương Liên Trì, độ mờ DG là 2,2 cơ, mình thấy hơi cao nhưng bs lại nói thai tốt hoàn toàn bt, hẹn 22t sâ tiếp.
    Có j đâu mà lo lắng, sâ chỗ Bs Cường còn 100% làm trip ấy chứ, các mẹ cứ thoải mái đi.
    Mình cũng thấy mọi người nói siêu âm bsy Cường là bác chỉ định đi làm tripple test. hic, bạn ơi, e bé của bạn lúc 12 tuần í, cân nặng bnhieu hả bạn?e bé của mình các chỉ số trên siêu âm tương đương 12w0d, nhưng theo KKC là 12w3d, cân nặng có mỗi 58 gram thui à. hichic!
    • 99 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhphuong13 Xem bài viết
    Độ mờ da gái >2,5cm mới phải đi làm triptes mà, sao bạn k hỏi trực tiếp BS lúc đó luôn giờ khỏi fai lo lắng k? VÌ BS bảo bạn đi làm Trip nên 18 tuần fai quay lại là đúng rồi
    Mình chỉ kịp hỏi vợ bác sỹ thôi, vợ bác sỹ bảo chắc bsy sợ có vấn đề j đó nên bảo mình đi làm tripple test nhưng bảo mình k nên lo lắng. hichic
    • 1,076 Bài viết

• 1,338 Được cảm ơn

Haizz, làm triple test bây giờ bình thường thôi mà, mẹ nó đừng lo cuống lên thế, rồi ảnh hưởng đến bé. Bác sĩ đã bảo làm thì mình đi làm, chứ lại còn "có người khuyên mình ko nên làm" thì mẹ nó nghe ai, nghe bác sĩ hay nghe người quen? Chưa kể làm triple test chỉ là lấy máu, xét nghiệm, chứ có như chọc ối đâu. Chọc ối thì mới lăn tăn nên hay ko, vì có nguy cơ sảy thai (mặc dù bây giờ thì cũng ít lắm). Như mình 26 tuổi, SA chỗ bác Cường, cũng làm triple test bt, tốn tý máu tý xiền thôi.

• 657 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Theo mình bạn k nên lo lắng.đúng là bs chương k phải ai cũng bảo đi làm triple test nhưng chắc là ok thôi b à.K sao đâu
    • 289 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Hix. Mình lo quá. Mình lại làm Double Test chứ ko phải Tripple.
    • 193 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Làm triple test là bình thường thôi mà bạn, đừng lo lắng quá mà ảnh hưởng đến em bé đấy. Như tớ còn làm cả double test mà.
    • 273 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Mình cũng sa bác sỹ CHương, DMDG là 2.1 đây, cũng hơi lo 1 tẹo vì đằng nhà chồng có 1 cậu bị down, lúc mình về làm dâu thì cậu mất rồi, mình tự cho là chắc ông bà ngoại của chồng đẻ cậu muộn quá nên cậu mới bị thế thôi nên cũng ko muốn hỏi xoáy vào nỗi đau của ông bà làm j cả, mình chỉ biết thế thôi. Nghe bác sỹ bảo bình thường nên tự trấn an mình là ko có vấn đề j cả , sống vui sống khỏe vì con thôi .
    Nói chung mình nghĩ bác sỹ chỉ định làm j thì mình cứ làm đấy thôi, chờ đến ngày rồi mang đến cho bác sỹ xem xét, chứ mình có lo lắng hay sốt ruột cũng có giải quyết đc vấn đề j đâu. Nói dại mồm, nhiều cái nó thuộc về nội tiết tố của mẹ chẳng hạn, như bị động thai ra máu, hay thai lưu j đó, thì mình có control đc đâu, nhiều mẹ còn chả hiểu tại sao mọi việc nó lại như thế. Thế nên tốt nhất là mẹ nó thoải mái vào, cứ đến đâu ta hay đến đó, làm tất cả mọi thứ vì con là thấy thoải mái với lòng mình rồi, đừng suy nghĩ theo chiều hướng xấu nhiều quá kẻo lại ảnh hưởng ko tốt đến con.
    Chúc các mẹ có kết quả tốt nhất để có 1 thai kỳ khỏe mạnh nhé
    • 679 Bài viết

• 381 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me-mit11 Xem bài viết
    Mình cũng thấy mọi người nói siêu âm bsy Cường là bác chỉ định đi làm tripple test. hic, bạn ơi, e bé của bạn lúc 12 tuần í, cân nặng bnhieu hả bạn?e bé của mình các chỉ số trên siêu âm tương đương 12w0d, nhưng theo KKC là 12w3d, cân nặng có mỗi 58 gram thui à. hichic!
    58 gr là bình thường mà bạn, ko phải lo đâu hehe
    • 116 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me-mit11 Xem bài viết
    Chào cả nhà, tình hình là thứ 7 vừa rùi mình đi siêu âm 12w bsy Chương ở 15 Liên trì, bác bảo em bé phát triển bthg nhưng chỉ định mình đi làm tripple test ở 42 Nghĩa Dũng (độ mờ da gáy bé nhà mình là 1,64mm) và hẹn mình 18w siêu âm lại kiểm tra hình thái thai nhi + mang kết quả tripple test đến. Mình cứ thấy lo lo, vì mình thấy ở đó nhiều mẹ cũng 12w, nhưng bsy ko bảo đi làm tripple test và hẹn tận 22 tuần mới tái siêu âm. Có mẹ nào như mình ko???????
    Không có gì đáng lo lắng đâu mẹ nó ah, mình khám ở DHYD 12w BS cũng bảo SA độ mờ da gáy (bé mình là 1.3 mm) rồi làm triple test luôn nè nhưng 2 tuần sau mới lấy kết quả rồi đến kì khám tiếp mang kết quả cho BS coi...Không việc gì phải lo lắng đâu
    Ủng hộ cho bé nhà mình nha mọi người "Hơi thở cho làn da"
    http://www.webtretho.com/forum/f2989...155-a-1282736/
    • 35 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

HIC.các mẹ ơi cho em hỏi hơi lạc đề 1 tí ạ. em cũng đang mang thai 10w,em dự định 12 tuần sẽ đi siêu âm BS Chương thế mà e chưa biết Số DT phòng khám của BS.Mẹ nào biết cho em với nha. Em nghén ngẩm mệt quá nên ko qua trực tiếp đó dăng kí được ạ.EM cám ơn các mẹ.Chúc các mẹ và bé khỏe nhiều nhiều ạ.
    • 2,005 Bài viết

• 3,239 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heo_peo Xem bài viết
    HIC.các mẹ ơi cho em hỏi hơi lạc đề 1 tí ạ. em cũng đang mang thai 10w,em dự định 12 tuần sẽ đi siêu âm BS Chương thế mà e chưa biết Số DT phòng khám của BS.Mẹ nào biết cho em với nha. Em nghén ngẩm mệt quá nên ko qua trực tiếp đó dăng kí được ạ.EM cám ơn các mẹ.Chúc các mẹ và bé khỏe nhiều nhiều ạ.
    Số ĐT bác sỹ Chưong: 0422185741, 0439429458. Giờ đặt lịch hẹn từ 15h hay sao ý.
    Me_mit11: Đúng là ko nên lo lắng quá đâu bạn ạh. VÌ triple test bây giờ hầu hết ai cũng làm ko phải chỉ những người DMDG>3 đâu. Nếu bsy Chương đã nới thế thì mình cứ làm cho yên tâm. Mất tí tiền nhưng bù lại yên tâm bạn ah. Chúc bạn có kq tốt nhé. Đến 42 Nghĩa dũng xét nghiệm cũng đươc nhé.
    Con cầu trời lạy phật phù hộ cho Toe nhà con hay ăn chóng lớn, ngoan ngoãn

Con luôn là niềm hạnh phúc lớn nhất của bố mẹ Toe a. Ăn ngoan con trai nhé.
    NB: 3,05kg; 1m: 4,1kg, 2m:5,5kg, 2m7d:5,1(viêm phổi),2m25d:lẫy, 3m:6kg,4m:6,3kg,5m:7kg,6m:7,3kg(sốt virut),7m:7,6kg,8m:7,3kg(ốm),9m:7,9kg(đi men),10m:7.6kg(3 răng, sốt phát ban, tiêu chảy),12m:8.7kg
    Mum:58,8kg; 1m: 55 kg; 2m: 53 kg, 3m:52kg,4m:50,5 kg,5m:50kg,6m:51.5kg,7m:52.5kg,8m:51kg,9m:52kg,10m:50kg,12m:51kg
    Hạnh Phúc là có anh trong đời :Kiss:

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 104 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

các mẹ nói đúng đấy, bs có nghi ngờ gì thì bs mới yêu cầu thôi mà, làm cho an toàn, sau này e bé nhà mình lại đc khỏe mạnh. Hãy yên tâm nhé, bs Chương cũng rất tốt mà. không thì các mẹ qua PK Viet Life - TT4 - KĐT Sông Đà - Mỹ Đình
    • 99 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonglinh2484 Xem bài viết
    Me_mit11: Đúng là ko nên lo lắng quá đâu bạn ạh. VÌ triple test bây giờ hầu hết ai cũng làm ko phải chỉ những người DMDG>3 đâu. Nếu bsy Chương đã nới thế thì mình cứ làm cho yên tâm. Mất tí tiền nhưng bù lại yên tâm bạn ah. Chúc bạn có kq tốt nhé. Đến 42 Nghĩa dũng xét nghiệm cũng đươc nhé.
    Cảm ơn mẹ nó nhiều nhé, mình cũng
    • 99 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonglinh2484 Xem bài viết
    \
    Cảm ơn mẹ nó nhiều nhé, mình cũng quyết định sẽ đi làm tripple test, nhưng hỏi các mẹ để yên tâm hơn, hy vọng là e bé của mình ko vấn đề gì cả, giờ mình đang đếm từng ngày đền 15 tuần để đi làm tripple test và 18 tuần để nhìn thấy con yêu khỏe mạnh.
    gửi mẹ heo-peo: Phòng khám bác sỹ Chương nhận đặt lịch khám từ 15h. nếu bạn siêu âm từ ngày 1-15 hàng tháng thì bạn gọi đặt lịch vào cuối tháng trước đó, còn nếu siêu âm từ ngày 15 trở đi thì gọi đặt lịch từ ngày 12 nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2