• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mẹ nào mang thai 30 tuần hay bị khó thở , khó chịu bụng trên chỗ dạ dày k ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 12.2K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 94 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

em mấy nay bụng trên chỗ dạ dày nó cứ khó chịu, muốn ói ra ý ạ. Mới có hơn 30 tuần tí mà em thấy ngột ngạt khó thở quá cơ. không khéo nghỉ ở nhà sớm mất huhu. có mẹ nào kinh nghiệm chỉ cho em mấy cách khắc phục với ạ. hay tại em lên kg nhiều quá, em lên được 16kg còn con gái thì 1,5kg rồi ạ. em cám ơn
    Sẽ có những sóng gió phía trước
    Hãy cố gắng bước qua dù không dễ dàng
    Trong cuộc đời còn những ước mơ đẹp tươi
    Hãy nói tôi yêu mọi người
    :Smiling:

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 984 Bài viết

• 381 Được cảm ơn

Sao đi tp nào cũng thấy mình bị jốg chủ top tnày. mình bị khó thở từ khi 28w, thường vào tối trc khi đi ngủ, cảm jác tức ngực lắm, lúc đó m toàn ngồi dậy hít 1hơi =mũi rồi thở ra từ từ = miệng 1lúc thì hết. dạo này ăn cơm k thắy ngon nữa,ăn hơi no tý là có cảm jác bùn nôn rồi. uể oải wá cơ

• 530 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Thai to lên nó chèn ép đấy các mẹ ah, phải chịu thôi, nắng nóng thế này chỉ ngồi thở mà còn ko xong ây, hik
    các mẹ cố gắng nhé, đừng ra ngoài nắng ko xa xẩm mặt mày say nắng đấy, thời tiết rất khó chịu

• 365 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Tớ thì bị khó thở từ tuần thứ 24w co, bjo dang tuần 30w k những khó thửo mà thỉnh thoảng hay bị hụt hơi, những lúc ấy tim đạp nhanh, k kip lấy õi, như kiểu tắc thở ấy, sợ lắm, lúc nào mệt quá còn bị tụt huyết áp nhẹ nữa, quay cuồng. Ôi thôi, chỉ việc bít nghỉ thôi các mẹ ạ. Các mẹ làm j cũng chú ý, mệt thì thôi đừng cố làm, khổ lắm.

• 94 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Sao đi tp nào cũng thấy mình bị jốg chủ top tnày. mình bị khó thở từ khi 28w, thường vào tối trc khi đi ngủ, cảm jác tức ngực lắm, lúc đó m toàn ngồi dậy hít 1hơi =mũi rồi thở ra từ từ = miệng 1lúc thì hết. dạo này ăn cơm k thắy ngon nữa,ăn hơi no tý là có cảm jác bùn nôn rồi. uể oải wá cơ
    Em thì cứ khó thở lại thở hắt ra 1 hơi dài, nghe não lòng lắm. mình cũng hạn chế ra ngoài nắng lắm, nắng về còn k thở nổi cơ. nhiều khi khó thở chỉ sợ mình k thở được thì con k có không khí cố há miệng ra mà thở cơ mẹ nó ah. đúng là bầu bí vào hè thì vất thật
    Sẽ có những sóng gió phía trước
    Hãy cố gắng bước qua dù không dễ dàng
    Trong cuộc đời còn những ước mơ đẹp tươi
    Hãy nói tôi yêu mọi người
    :Smiling:

• 984 Bài viết

• 381 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ti_ngo Xem bài viết
    Em thì cứ khó thở lại thở hắt ra 1 hơi dài, nghe não lòng lắm. mình cũng hạn chế ra ngoài nắng lắm, nắng về còn k thở nổi cơ. nhiều khi khó thở chỉ sợ mình k thở được thì con k có không khí cố há miệng ra mà thở cơ mẹ nó ah. đúng là bầu bí vào hè thì vất thật
    Đúng đó mẹ nó,sáng nay ăn ság xog rửa có 2kái bát mà e lả hết người,đi chợ về thở k ra hơi nữa.huhu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 422 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

chung tâm trạng với các mẹ rồi . EM 29.5 tuần cũng bị khó thở nhất là vào buoi tối. MÀ lâu lâu đang nằm nghiêng trái mình thấy khó chịu và bụng nặng lắm các mẹ ơi .Một chút là hết thôi .MÀ riêng mình thì thấy ở nhà hoài ,xem phim rồi nằm ,rồi ngồi lên net mình thấy còn mệt hơn. Nên mình vẫn chạy đi chạy lại 20km để đi làm .Tối về cũng có mệt nhưng thấy tinh thần thoải mái hơn

• 984 Bài viết

• 381 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuytrang2509 Xem bài viết
    chung tâm trạng với các mẹ rồi . EM 29.5 tuần cũng bị khó thở nhất là vào buoi tối. MÀ lâu lâu đang nằm nghiêng trái mình thấy khó chịu và bụng nặng lắm các mẹ ơi .Một chút là hết thôi .MÀ riêng mình thì thấy ở nhà hoài ,xem phim rồi nằm ,rồi ngồi lên net mình thấy còn mệt hơn. Nên mình vẫn chạy đi chạy lại 20km để đi làm .Tối về cũng có mệt nhưng thấy tinh thần thoải mái hơn
    Cũng tùy người thôi mẹ nó ah.mình ở nhà 7th nay nhưng nói thật mình thấy time trôi nhanh lắm, tivi có khi m ko đụg tới, máy tính chỉ ngồi khoảg 15p vì toàn lướt = đthoại, cứ dọn dẹp xog mình sag hàg xóm chơi với mấy nhóc mới mấy thág iu lắm,khu mình lại nh trẻ e, đôi khi thấy time trôi nhanh nữa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 645 Bài viết

• 678 Được cảm ơn

Em cùng gia cảnh vs topic này nên em cũng bán than đây.
    Em hơn 26w. khó thở thì em bị lâu rồi. Trước khi có bầu cơ. Em đi bsi khám và uống đủ thứ thuốc mà ko hết. cuối cùng thả trôi thả nổi mệt thì nốc thuốc ko thì thôi. Giờ bầu bí em càng mệt hơn í. Em ở nhà ko làm việc nặng mà cũng bở cả hơi tai. Trưa ngủ dậy ăn chút xíu là bắt đầu mún quay cuồng chóng mặt xay xẩm khó thở choáng váng, tim đập nhanh nhưng cảm giác ko còn thở nữa, người lâng lâng như ko có kí lô nào í. Giống... đang lên mây như die rồi í.
    Càng ngày bụng càng bự ra. Mà em thì ở trên có xu hướng to hơn. theo những người ngoài nhìn vào thì bảo em chửa ngực. hic. Thế nên nó đè lên bao tử lên ngực phổi tùm lum trong đó làm em ... chỉ có mệt ít vs mệt nhìu chứ đừng nói khỏe. Mà em thì ở nhà 1 mình ở nc ngoài. Mỗi lần có chuyện là sợ ghê gớm. ko bít bấu víu vào ai. Khổ ghê cơ. Còn 3 tháng nữa lận. SAo mà chiến đấu nổi vs cái bụng to ra mỗi ngày đây. hic

• 645 Bài viết

• 678 Được cảm ơn

Ah. bsi bảo em ko thíu chất sắt hay gì cả nên ko cho em uống bổ sung gì hết. Còn bà mụ midwife thì cho em 2 loại thuốc về bổ sung là sắt và omega. Chồng đi mua sắt về đem tới bác sĩ thì bảo là nếu mún thì uống 1 viên thôi. Trong khi trong hướng dẫn sd thì 3 viên 1 ngày. Còn omega thì chưa uống. Canxi thì ko nghe nói gì. Bsi bảo bên đây chủ yếu để tự nhiên. Nên cũng ko cho lịch đi siêu âm nữa. Lần cuối em sa miễn phí là 18 tuần. Tới giờ coi như câm điếc chả bít sa là gì. Chỉ có hàng tháng đi khám bsi định kì rồi thôi. Thậm chí xin đẻ mỗ cũng ko dc chấp nhận nữa. Mà em thì sức khỏe yếu nào giờ. Hơi sức đâu để đẻ thường. Vs lại thêm cái .. bệnh trĩ nữa. Bầu bí đúng là nhiều chuyện lun.

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2