• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mẹ nào mang bầu 1 bên bụng lớn hơn bên kia ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 18.3K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 689 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Em mang bầu nhưng thấy 1 bên bụng phải lớn hơn bên trái 1 chút, có mẹ nào như vậy ko nhỉ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Đó là do tư thế em bé nằm thôi mẹ nó ơi!Như mình đó,có khi bên trái to hơn bên phải,có khi ngược lại!Do mình nằm,do em bé nằm!Ko sao đâu!
    • 3,412 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

mình thì thường là bên phải to hơn bên trái, không sao đâu chẳng qua em bé nằm lệch về một bên thôi mà
    • 175 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

đúng vậy đó, em cũng đọc báo và thấy: thông thường phụ nữ mang thai, tử cung có xu hướng nghiêng về bên phải. Cho nên , bác sĩ thường khuyên thai phụ nằm nghiêng bên trái. Còn nằm ngửa thì ảng hưởng đến lượng máu truyền vào nhau cho baby.
    Khi em mang thai, khoảng dưới tuần 27 thì bụng bên phải luôn luôn hơi to hơn bụng bên trái , còn bi giờ thì em bé quay tùm lum, nhìn bụng mình lúc meó bên này, lúc méo bên kia, có lúc lại phồng cả 2 bên ( nhìn y như mình có thêm 1 cái mông nữa ở đằng trước :Silly: )
    • 638 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

bụng e dưới bên trái e to hơn bên phải,sờ vào thấy rất rõ ràng,vậy e nằm ngủ phải quay bên phải ạ ?
    • 237 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

đúng rùi nằm bên trái là tốt nhất mà
    • 1,225 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

khi ngôi thai thuận thì đầu bé thường ở bên phải và bên pải to hơn , nên thường bác sĩ khuyên nằm bên trái là tốt nhất !nhưng nằm mãi 1 bên ko đc pải quay pải nữa ^.^ - em kì ở chỗ đau lưng nên nằm ngửa là sướng - thoải mái nhưng ảnh hưởng đến bé nên hầu như ko dám >.< nhiều khi liều nằm ngửa mà cứ sợ bé thiếu oxy huhu - :Sigh::Sigh::Sigh::Sigh:
    • 689 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Nhiều người giống mình rồi :Smiling:. Mình cũng thích nằm ngửa hơn vì cảm thấy dễ chịu và đỡ đau lưng, nhưng nằm tư thế này ko tốt, đành khắc phục vậy.
    • 47 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ờ, thế mà tớ cứ tưởng tớ nhìn nhầm vì rõ ràng thấy bụngmình lệch sang bên phải. Đọc bài của các bạn, bi giờ tớ mới bít. Cám ơn các bạn nhé! Từ nay sẽ không nằm ngửa nữa vì tớ cũng thích nằm ngửa nó dễ chịu, biết là nằm nghiêng sang bên trái thì tốt cho hô hấp. :Smiling:
    • 905 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Tớ cũng bụng bên phải to hơn. Chồng toàn bảo bụng lệch. Còn cái vụ nằm nghiêng trái, sao mà đau khổ quá. Tớ nằm không quen mặc dù rất cố gắng :Crying:. Cứ toàn nằm ngửa hoặc nằm phải thôi. Hư quá phải không?!

:Kiss::Kiss::Kiss: Thương Pikachu nhiều nhiều :557: :Kiss::Kiss::Kiss:
    • 689 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Mình cũng chỉ thích nằm ngửa, nếu nằm nghiêng thì nằm về bên phải dễ chịu hơn. Đêm ngủ theo thói quen lúc nào mỏi quá thì lại nằm ngửa cho đỡ mỏi lưng và mỏi chân.:Smiling:
    • 386 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Tớ cũng bụng bên phải to hơn. Nhiều đêm nằm mãi bên trái mỏi k thể chịu nổi, nằm bên phải thì cứ có cảm giác như 'đè' vào con vì thấy cứ tưng tức, rùi con lại đạp lấy đạp để. Mà nằm ngửa thì cứ thấy khó chịu, khó thở và con cũng ngọ nguậy liên tục. Hic. K hiểu là nằm thế nào mới thoải mái đây. Tháng cuối này mệt thật. Đêm chẳng ngủ đc, cứ quay bên nọ bên kia. Chỉ sợ k ngủ đc lại ảnh hưởng đến con. HIc.
    • 2,156 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

THấy bảo nếu bầu con gái thì bụng lệch về bên phải,con trai thì lệch về bên trái.Mình bầu bé gái thấy đúng là lệch về bên phải,mấy mẹ bầu con trai có thấy lệch về bên trái không?
    • 7,941 Bài viết

• 1,663 Được cảm ơn

Hu hu, em mới 11w. Hum qua ax áp tay lên bụng vợ, rùi bảo: ơ bên phải to hơn và cứng cứng hơn bên trái.... em lo phát khóc. Hic hic. Nhưng đọc ở trên các chị cho em hỏi, khoảng gần 3tháng các chị có như thế không?:Thinking:
    • 7,941 Bài viết

• 1,663 Được cảm ơn

DD nhà mình hum nay đi mùng 2/9 hết hay sao ý, chẳng đôg vui. Phải kéo rèm cao cao! Thông cảm, hi hi, vẫn chưa tìm được câu trả lời các mẹ ạ.:Battin ey:
    • 905 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bé Min Xem bài viết
    THấy bảo nếu bầu con gái thì bụng lệch về bên phải,con trai thì lệch về bên trái.Mình bầu bé gái thấy đúng là lệch về bên phải,mấy mẹ bầu con trai có thấy lệch về bên trái không?
    Không phải đâu. Tớ bầu con trai nè, lệch phải. Đa số lệch phải mà, không phân biệt giới tính baby đâu.

*viettel098: khi nào bụng to ra thì thấy lệch ngay à, không kể là mấy tháng đâu. Tớ 14w vẫn chưa thấy bụng, mặc đồ bình thường vẫn được (áo sơ mi ôm đàng hoàng), không ai nghĩ tớ đang bầu.

:Kiss::Kiss::Kiss: Thương Pikachu nhiều nhiều :557: :Kiss::Kiss::Kiss:
    • 7,941 Bài viết

• 1,663 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pikaheo Xem bài viết
    *viettel098: khi nào bụng to ra thì thấy lệch ngay à, không kể là mấy tháng đâu. Tớ 14w vẫn chưa thấy bụng, mặc đồ bình thường vẫn được (áo sơ mi ôm đàng hoàng), không ai nghĩ tớ đang bầu.
    Bụng em 3 tháng nhưng tròn tròn yêu yêu thôi!
    Em thấy thế là vì em sờ vào thấy cứng cứng 1 bên thôi, khác hẳn bên kia, em ngố quá cứ nghĩ em bé phải nằm giữa chứ! giờ yên tâm phần nào rồi chị ạh.
    • 6,455 Bài viết

• 3,307 Được cảm ơn

Mọi người toàn lệch phải, thế mà nhà tớ lại lệch trái này. Từ tuần 19 là thấy rõ ràng luôn. Bi giờ là tuần 22.
    • 7,941 Bài viết

• 1,663 Được cảm ơn

Hic, em vẫn thắc mắc vụ bên phải cứng hơn bên trái ở tháng thứ 3. :Sigh:
    • 1,225 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

tháng thứ 3 mình ko thấy bụng mấy - mà bụng chả cứng tí tẹo nào ? lạ thật ? đến tháng thứ 5 lộ bụng - ăn no là cứng như trống - anh xã nhìn cứ tủm tỉm cười ( chắc cười đểu quá ) hichic
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3