Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mẹ mới mang thai 3 tuần, khó ăn uống

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.78K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ mới mang thai bé hơn 3 tuần, siêu âm đã thấy túi thai, chưa thấy tim thai.
    Vì là lần đầu nên không có kinh nghiệm. Mẹ khó ăn uống, có thể chích thuốc bổ (chích thêm vitamin) được không ?
    Khó ăn, khó ngủ, bụng đau râm ran, có phải là bình thường ? Mẹ bị đau bao tử thì khi mang thai nên ăn những món gì ??

Helpppppp ! Lần đầu chả biết gì :Sad:
    :cool: Bố của Pingu :Laughing:
    (đã 16 tháng tuổi và rất phá !)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,236 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi number0 Xem bài viết
    Vì là lần đầu nên không có kinh nghiệm. Mẹ khó ăn uống, có thể chích thuốc bổ (chích thêm vitamin) được không ?
    Khó ăn, khó ngủ, bụng đau râm ran, có phải là bình thường ? Mẹ bị đau bao tử thì khi mang thai nên ăn những món gì ??

Bình thường bạn ah5,do trứng còn đang hoàn thiện giai đoạn làm tổ nên cứ lâm râm bụng vậy đo. Vậy là bạn bị nghén sớm, tình hình sẽ kéo dài trong 3 tháng đầu thai kỳ. Bệnnh đau bao tử và các điều liên quan thì bạn có thể hỏi bs tư vấn cho bạn
    • 359 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mình cũng có thai được 7 tuần, cách đây hơn 10 có đi siêu âm nhưng cũng chưa nghe tim thai đâu, mới chỉ có âm vang thai. Điều đó là bình thường thôi.

Nhưng sao bạn lại bảo là có thai hơn 3 tuần, không biết tính kiểu gì?

Còn nghén như bạn cũng là bình thường thôi, mình cũng khó ăn lắm, nhưng mà để bụng đói thì buồn nôn kinh khủng, nôn mật xanh mật vàng luôn. Bụng dưới vẫn thấy khó chịu lắm, buồn buồn mỏi mỏi, hy vọng là sẽ sớm hết những triệu trứng này. Thực ra lần này mình mới bị chứ mang thai lần trước mình lại không bị thế này đâu.

Khoảng 1 tuần nay khó ngủ kinh khủng, mà nếu có ngủ rồi mà bị đánh thức dậy thì trằn trọc mãi không ngủ được. (Khổ nỗi lại còn một cu cậu 2 tuổi ngủ bên cạnh đêm vẫn dậy vài ba lần, lại còn phải canh giờ đi tè cho con nữa, nếu không là cậu bé ấy cho ra giường luôn!) Thế nhưng mà vẫn phải chiến đấu thôi bạn ạ!

Mình không bị đau bao tử nhưng mà bây giờ cũng cảm thấy rất khó chịu và luôn bị đầy hơi, cứ ợ hơi và buồn bực trong bụng lắm. Bạn mà bị đau bao tử chắc khó chịu lắm, có gì lúc đi khám cứ hỏi tham khảo ý kiến bác sỹ thôi. Còn nếu bạn đang phải kiêng món gì thì vẫn phải kiêng thôi, nhất là đồ chua chẳng hạn.

Cố gắng lên nhé!

• 5,420 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi number0 Xem bài viết

sao mới ba tuần mà đã biết có thai nhỉ vì lúc đó chưa tới kỳ hẹn Dk của be QKD nhỉ? mẹ nó check cách nào vậy.
    • 19,205 Bài viết

• 4,785 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chickbong7981 Xem bài viết
    sao mới ba tuần mà đã biết có thai nhỉ vì lúc đó chưa tới kỳ hẹn Dk của be QKD nhỉ? mẹ nó check cách nào vậy.
    Nhiều khả năng mẹ ấy tính từ ngày RT :Thinking: :Thinking: :Thinking: :Thinking: :Thinking: , nếu tính từ ngày đầu tiên của CKC thì ít nhất phải 5 tuần rồi. Cũng có thể mẹ ấy đi thử máu 7 ngày sau khi RT nhưng khả năng này ít hơn.
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 5,420 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 81vantreranh Xem bài viết
    Nhiều khả năng mẹ ấy tính từ ngày RT :Thinking: :Thinking: :Thinking: :Thinking: :Thinking: , nếu tính từ ngày đầu tiên của CKC thì ít nhất phải 5 tuần rồi. Cũng có thể mẹ ấy đi thử máu 7 ngày sau khi RT nhưng khả năng này ít hơn.
    Tớ thì nghĩ có lẽ là đồng chí này tính từ ngày RT cũng nên, chứ thử máy sau 7 ngày RT tớ nghĩ ko khả thi lắm.:Thinking::Thinking::Thinking::Thinking::Thi nking:
    • 149 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

sang tuần thứ 9 em cũng k muốn ăn, mà đói thì người nôn lao, cứ đến chiều tối là đầy bụng, đầy hơi khó chịu kinh khủng mặc dù bụng đói. hic sang tuần thứ 10 có vẻ đỡ hơn chút. chúc các mẹ sớm qua giai đoạn này.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu đi siêu âm sớm là BS biết chắc ngày thụ thai rồi, nên 3 tuần là tính từ ngày thụ thai, chứ ko liên quan gì đến kỳ kinh cuối hay ngày rụng trứng cả. Mình thấy cách tính này hợp lý hơn 2 cách tính kia. BS của mình, sau khi siêu âm, cũng nói chính xác (đến mình cũng bất ngờ) ngày thụ thai của mình. Và BS của mình cũng dự tính ngày sinh cho mình là 9 tháng kể từ ngày thụ thai.
    • 64 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi myhuongs Xem bài viết
    Mình cũng có thai được 7 tuần, cách đây hơn 10 có đi siêu âm nhưng cũng chưa nghe tim thai đâu, mới chỉ có âm vang thai. Điều đó là bình thường thôi.

Nhưng sao bạn lại bảo là có thai hơn 3 tuần, không biết tính kiểu gì?

Còn nghén như bạn cũng là bình thường thôi, mình cũng khó ăn lắm, nhưng mà để bụng đói thì buồn nôn kinh khủng, nôn mật xanh mật vàng luôn. Bụng dưới vẫn thấy khó chịu lắm, buồn buồn mỏi mỏi, hy vọng là sẽ sớm hết những triệu trứng này. Thực ra lần này mình mới bị chứ mang thai lần trước mình lại không bị thế này đâu.

Khoảng 1 tuần nay khó ngủ kinh khủng, mà nếu có ngủ rồi mà bị đánh thức dậy thì trằn trọc mãi không ngủ được. (Khổ nỗi lại còn một cu cậu 2 tuổi ngủ bên cạnh đêm vẫn dậy vài ba lần, lại còn phải canh giờ đi tè cho con nữa, nếu không là cậu bé ấy cho ra giường luôn!) Thế nhưng mà vẫn phải chiến đấu thôi bạn ạ!

Mình không bị đau bao tử nhưng mà bây giờ cũng cảm thấy rất khó chịu và luôn bị đầy hơi, cứ ợ hơi và buồn bực trong bụng lắm. Bạn mà bị đau bao tử chắc khó chịu lắm, có gì lúc đi khám cứ hỏi tham khảo ý kiến bác sỹ thôi. Còn nếu bạn đang phải kiêng món gì thì vẫn phải kiêng thôi, nhất là đồ chua chẳng hạn.

Cố gắng lên nhé!
    Chị Myhuongs oi! em cũng có bầu dến nay là đựơc 6,5w rồi. hai hôm nay mới bắt đầu nghén mạnh. ăn gì vào là ói hết bụng thì cứ đầy đầy tức tức khó chịu kinh khủng. sáng nay ăn được tí cơm (mấy ngày nay ko ăn cơm mà) thấy vui vui ai dè ăn xong đến công ty ói hết trơn luôn, giờ bụng trống rỗng nhưng mà vẫn cứ mắc ói. mà hình như muốn đầy hơi vậy, khó chịu lắm!

Chúc tất cả các mẹ và bé đều khỏe nha
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ban chiu kho nham nhap banh quy, minh lam an the thay do nghen day
    • 604 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mattrangtron Xem bài viết
    Ban chiu kho nham nhap banh quy, minh lam an the thay do nghen day
    Mình thì hay bị khó chịu bao tử, đói thì ăn đc nhưng ăn được hơn 1/2 thì thấy khó chịu buồn nôn lắm nhưng chả nôn đc. Túm lại là thấy khó chịu bao tử lúc đói lúc ăn nó và cả lúc sáng thức dậy nữa :Sad:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ oi! em đi siêu âm bác sỹ bảo thai được 3 tuần, dài 7mm. hic. em co ra chút huyết phớt hồng. bác sỹ cho uống thuốc bao hi vong giữ được thai. em lo qua các mẹ ak. em mang thai lần đầu. em còn bị đau dạ dày nữa. huhu. Tính theo ngay kinh cuối cùng thì em bé được 6 tuần rồi cơ, nhưng tính theo ngày rụng trứng thì được 3 tuần thôi. Có mẹ nào bị như em ko. Đứa bạn em thai 5 tuần 4 ngày mà đã 19mm rồi.
    • 109 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruby297 Xem bài viết
    Mình thì hay bị khó chịu bao tử, đói thì ăn đc nhưng ăn được hơn 1/2 thì thấy khó chịu buồn nôn lắm nhưng chả nôn đc. Túm lại là thấy khó chịu bao tử lúc đói lúc ăn nó và cả lúc sáng thức dậy nữa :Sad:
    Mình cũng bị như bạn này. Có đói, có thèm ăn, nhưng đến lúc bưng cơm ra thì chả nuốt nổi cơm, đành ngồi ăn vã thức ăn. Ăn vào thì cứ được một tí là bắt đầu thấy nghèn nghẹn ở cổ, mà không thể nôn ra được. Sáng dậy thì khỏi bàn,ăn gì vào là ngồi ọe ọe suốt một lúc. Làm sao để đủ chất cho con bây giờ? Cố gắng lắm thì uống được ngày 2 cốc sữa Ensure thôi.