• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mẹ ăn gì để con không bị nóng trong

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 16.3K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 1,078 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có thai thì nên ăn gì để con không bị nóng trong, táo bón.
    T1 mình không hiểu ăn gì mà bé táo bón từ sơ sinh đến bây giờ.
    Đợt này mình muốn cơ địa bé mát từ trong bụng mẹ.
    Các mẹ có cách gì không? cho mình chút kinh nghiệm?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 201 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mẹ ko bị táo bón là con ko bị táo bón chứ nhỉ !!!
    Đứa em nhà mình suốt tháng đầu con cũng bị táo....... ngẫm ra có vài nguyên nhân.

+ Sinh mổ phải dùng kháng sinh
    + ít cho con bú mẹ ( sữa mẹ bú dinh dưỡng nó hợp lý chứ bú sữa ngoài ngay nó dễ bị táo vì dinh dưỡng nhiều hơn, con ko hấp thụ đc do cơ thể con non nớt đường ruột chưa thích nghi đc )
    + Mẹ bị táo
    ....
    • 201 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

À, trước Tết mình bị táo một lần, mất hàng tiếng trong nhà vệ sinh khổ ơi là khổ.

Sau Tết mua Chí Mà Phù về uống đều, ăn nhiều rau, uống nhiều nc hơn là OK. Mình tính sẽ duy trì cho tới lúc sinh và sau khi sinh cũng sẽ dùng thêm cả Chí Mà Phù hàng ngày nữa ......... nghe nói cái made vừng đen và đậu đen này mát gan, dễ đẻ và nhuận tràng......... ngòai ra một số hoa quả nhuận tràng nên ăn là chuối, đu đủ, bưởi... chịu khó ăn vào là OK thôi mà !!!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,078 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vaidep Xem bài viết
    À, trước Tết mình bị táo một lần, mất hàng tiếng trong nhà vệ sinh khổ ơi là khổ.

Sau Tết mua Chí Mà Phù về uống đều, ăn nhiều rau, uống nhiều nc hơn là OK. Mình tính sẽ duy trì cho tới lúc sinh và sau khi sinh cũng sẽ dùng thêm cả Chí Mà Phù hàng ngày nữa ......... nghe nói cái made vừng đen và đậu đen này mát gan, dễ đẻ và nhuận tràng......... ngòai ra một số hoa quả nhuận tràng nên ăn là chuối, đu đủ, bưởi... chịu khó ăn vào là OK thôi mà !!!
    Mẹ nó ơi, mua Chí mà Phù ở đâu? Mình cũng muốn uống vì mình cũng hơi táo, thỉnh thoảng bị thôi, nhưng uống cho con nó mát. Mua cái này cho T1 nhà mình uống luôn. Cho mình cái địa chỉ nhé.
    Mà T1 mình cũng sinh mổ, con cũng bú sữa ngoài nhiều hơn bú mẹ, nhưng mình cho bé uống sữa Nan thôi mà vẫn táo bón như thường
    • 201 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HinHin Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, mua Chí mà Phù ở đâu? Mình cũng muốn uống vì mình cũng hơi táo, thỉnh thoảng bị thôi, nhưng uống cho con nó mát. Mua cái này cho T1 nhà mình uống luôn. Cho mình cái địa chỉ nhé.
    Mà T1 mình cũng sinh mổ, con cũng bú sữa ngoài nhiều hơn bú mẹ, nhưng mình cho bé uống sữa Nan thôi mà vẫn táo bón như thường
    Ui, Nan niếc gì, con em nhà mình dùng Nan cho con nó đấy mà vẫn táo như thường....
    Chí mà phù ra Siêu thị mua ấy, có loại có đường sẵn có loại ko đường mua về phải pha thêm đường. Cái loại ko đường này mua về quấy với bột sắn ăn ấy.... Mình nghe nói trước lúc đi đẻ, nếu đc ăn bát chí mà phù này đẻ dễ lắm ....
    • 395 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Chí mà phù là cái gì nhỉ? mạn phép các chị e mù thông tin về cái này....hik
    Cuộc đời là củ hành
    Càng bóc càng ...nhỏ lệ
    • 1,370 Bài viết

• 421 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hiengic Xem bài viết
    Đó là tiếng Hoa, tiếng việt gọi là chè mè đen hihi

• 201 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

ngoài Bắc gọi là Vừng đen
    • 390 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HinHin Xem bài viết
    Các mẹ ơi, có thai thì nên ăn gì để con không bị nóng trong, táo bón.
    T1 mình không hiểu ăn gì mà bé táo bón từ sơ sinh đến bây giờ.
    Đợt này mình muốn cơ địa bé mát từ trong bụng mẹ.
    Các mẹ có cách gì không? cho mình chút kinh nghiệm?

Tớ ko biết có phải do tớ ăn lắm những thứ dưới đây ko? Mà mang thai hơn 36w rồi từ ngày bắt đầu mang thai tới bây giờ tớ ko bao giờ bị táo cả. Mỗi ngày đi 1 lần, lần nào cũng loáng cái là xong.:Laughing::Laughing:

- Tớ hay ăn đu đủ,
    - Tớ hay ăn khoai lang luộc, nướng, bánh khoai,
    - Tớ hay ăn mía (tớ ăn mía cây chứ ko uống nước)
    - Tớ hay ăn chuối (tớ ko bị dạ dầy nên chỉ thích ăn chuối tiêu vì mùi nó thơm hơn chuối tây).

=> Nói chung ngày nào tớ cũng ăn mấy cái thứ này, ko thứ nọ thì thứ kia. Riêng mía thì ngày nào tớ cũng cho đi bay 1 cây mía tím.
    ]
    • 1,095 Bài viết

• 652 Được cảm ơn

Hãy uống nước cam tươi hàng ngày trước và sau khi sinh.
    Đó là kinh nghiệm của tớ đây mặc dù các cụ nhà ta cứ bảo là đẻ mà uống thế sau này sẽ thế nọ, thế kia, vậy mà mình cứ uống, ngày 2 cốc đều đặn và chỉ nghĩ rằng dù sau này mình có sao đi chăng nữa nhưng giờ con mình mát mẻ thì mình vẫn uống. Với lại theo khoa học thì nước cam rất tốt nữa.

Và kết quả là:
    - Con tớ không bị bón (mặc dù tớ vẫn bón, chắc bao nhiêu cái mát nó dồn hết vào sữa), ị dễ dàng và rất đúng giờ.
    - Tớ thấy sức đề kháng của mình tăng lên rõ rệt. Cái này cũng quan trọng đấy, vì đang cho con bú mà ốm, uống kháng sinh đảm bảo mất sữa ngay.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng thế, lúc đầu mới mang bầu cũng táo lắm, nhất là khi uống thêm viên sắt. Nhưng sau đấy uống nước cam tươi hàng ngày là thấy đỡ hẳn các mẹ ạ.
    • 2,847 Bài viết

• 314 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hiengic Xem bài viết
    Hihi ,e cũng giống mẹ này ,ko bít nó là cái chi chi .Bây h bít thì lại cũng ko bít phải chế biến như nào để mà ăn đc ,các mẹ thông thái chỉ cho e với ạ ,thanks các mẹ nhìu nhìu :LoveStruc:
    • 2,847 Bài viết

• 314 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vdtl2008 Xem bài viết
    Tớ ko biết có phải do tớ ăn lắm những thứ dưới đây ko? Mà mang thai hơn 36w rồi từ ngày bắt đầu mang thai tới bây giờ tớ ko bao giờ bị táo cả. Mỗi ngày đi 1 lần, lần nào cũng loáng cái là xong.:Laughing::Laughing:

- Tớ hay ăn đu đủ,
    - Tớ hay ăn khoai lang luộc, nướng, bánh khoai,
    - Tớ hay ăn mía (tớ ăn mía cây chứ ko uống nước)
    - Tớ hay ăn chuối (tớ ko bị dạ dầy nên chỉ thích ăn chuối tiêu vì mùi nó thơm hơn chuối tây).

=> Nói chung ngày nào tớ cũng ăn mấy cái thứ này, ko thứ nọ thì thứ kia. Riêng mía thì ngày nào tớ cũng cho đi bay 1 cây mía tím.
    Mí cái này có vẻ dễ tìm và ko phải chế biến nhìu nè ,e sẽ mua thêm chuối và khoai lang về ăn mới đc .Bánh khoai ,nghe ra cũng ngon đây rooling:
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình trước khi có bầu cũng hay táo bón lắm. 2, 3 ngày mới đi một lần. nhưng từ khi có baby, mình sợ táo bón lâu sẽ chuyển qua bệnh trĩ, nên mỗi ngày mua ít khoai lang luộc về ăn. công hiệu lắm. có khi 1 ngày mình đi 2 lần đấyonttella:. mình nghe nói uống sữa friso mom cũng đi dễ lắm. ko bị táo.:Smiling:
    • 2,106 Bài viết

• 1,904 Được cảm ơn

oai em ăn khoai lang thì hay bị ợ chua lắm ạ, mà từ hồi có bầu em toàn bị táo, ko biết con yêu có bị nóng ko các mẹ nhỉ. Thế các mẹ cho em hỏi ăn khoai lang hoặc ăn chuối thì "liều lượng" thế nào ạ, dùng trước hay sau khi an ạ, em ngán cái vụ táo bón này đến tận cổ rồi:Sad:

Trái Tim Nhân Ái đồng hành cùng các bé viện Bỏng Quốc gia
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...oc-gia-870346/
    • 2,497 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

vậy thai còn nhỏ dưới 3 tháng có ăn đồ mát như vậy dc k? e bị táo bón quá trời mà k biết sao
    • 308 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bluesea_bluesky Xem bài viết
    vậy thai còn nhỏ dưới 3 tháng có ăn đồ mát như vậy dc k? e bị táo bón quá trời mà k biết sao
    Thai nhỏ , thai lớn gì cũng cố gắng ăn đồ mát vào bạn à.Ăn đều đặn những thứ như rau xanh,chuối,nước cam,chanh,mía...Nói chung là ăn tất tần tật những thức ăn mát cho cơ thể, đảm bảo bạn sẽ hết bị bón. Như mình nè, hồi trước khi có thai mình bị trĩ nhẹ, nhưng từ lúc có thai đến giờ mình đi rất đều đặn ngày 1 lần và đi rất dễ dàng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 200 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vaidep Xem bài viết
    Ui, Nan niếc gì, con em nhà mình dùng Nan cho con nó đấy mà vẫn táo như thường....
    Chí mà phù ra Siêu thị mua ấy, có loại có đường sẵn có loại ko đường mua về phải pha thêm đường. Cái loại ko đường này mua về quấy với bột sắn ăn ấy.... Mình nghe nói trước lúc đi đẻ, nếu đc ăn bát chí mà phù này đẻ dễ lắm ....
    Cái này mẹ nó mua ở Siêu thị nào ?chỉ giúp e với e cũng muốn mua.
    • 201 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoc_mabu Xem bài viết
    Cái này mẹ nó mua ở Siêu thị nào ?chỉ giúp e với e cũng muốn mua.
    Hi, hôm nọ quậy thử chè vừng đen ở nhà rùi...... không hiểu ông Bằng ông ấy có bí kíp gì mà ăn chí mà phù nhà ông ấy ngon vật vã !!! Có lần mình xơi liền 3 bát !

Mua siêu thị nào cũng có mà !!! Mẹ nó hỏi bọn bán hàng xem !
    • 2,847 Bài viết

• 314 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bkimquyen Xem bài viết
    Thai nhỏ , thai lớn gì cũng cố gắng ăn đồ mát vào bạn à.Ăn đều đặn những thứ như rau xanh,chuối,nước cam,chanh,mía...Nói chung là ăn tất tần tật những thức ăn mát cho cơ thể, đảm bảo bạn sẽ hết bị bón. Như mình nè, hồi trước khi có thai mình bị trĩ nhẹ, nhưng từ lúc có thai đến giờ mình đi rất đều đặn ngày 1 lần và đi rất dễ dàng.
    hơ hơ ,e nghe mẹ nó tả mà hâm mộ quá ,e ước ao làm sao 2 ngày /lần thôi cũng tốt rồi ,thế mà có khi phải 3 ngày mới đi đc 1 lần đấy ,hic hic ,khổ cái thân e quá ,tại ăn uống có 1 mình nên lười ăn rau lắm ạ ,chắc e phải đi mua thêm trái cây ăn bù quá :Crying: