• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 40.9K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

• 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

các mẹ ơi, em bị huyết áp thấp, em lười uống nước lăm, uống nước em thấy nhạt nhẽo và buồn lôn, nên em tim ra một cách mà mua chanh leo về pha nước uống cho dễ. Vậy chanh leo có ảnh hưởng gì tới em bé của em không, em đang mang thai tuần thứ 7. Các mẹ có kinh nghiệp giúp em với, em xin cảm ơn.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 539 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Chả sao mẹ nó ạ,ăn hoa quả nhiều càng tốt.Nhất là chanh leo và cam cung cấp nhiều vitamic C.Đừng ăn nhãn và tôm là được.Hai thứ này dễ khiến đẩy thai ra.
    Còn lại ăn đc tất nhé.Các mẹ chịu khó bầu bì ăn nhiều các thứ khác nhau vào mai mốt em bé dễ nuôi.
    Quên các mẹ ăn ít lạc thôi nhé kẻo sau này em bé dễ bị dị ứng lắm.
    Chúc các mẹ lúc nào cũng ăn ngon miệng nhé.Mẹ khỏe con khỏe nhìn thích hơn nhiều.
    :Laughing:Khoe 1 tí,cu cò nhà mình còn 2 ngày nữa là tròn 4 tháng mà cân sức khỏe ở nhà đã hơn 7kg rồi,mẹ ăn gì đấm mồm con cái ấy.Giờ cái gì cũng thích mút mát.Cu thích ăn thịt chó nhất nhé.Trộm vía con nghìn lần.
    Cái vụ thịt chó thì ăn ít thôi nhé,ăn nhiều đạm nhưng ăn nhiều dễ nóng mẹ nóng con.
    • 2,938 Bài viết

• 1,047 Được cảm ơn

O*, tôm tươi ăn rất tốt đấy chứ.

• 2,938 Bài viết

• 1,047 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nicky83 Xem bài viết
    các mẹ ơi, em bị huyết áp thấp, em lười uống nước lăm, uống nước em thấy nhạt nhẽo và buồn lôn, nên em tim ra một cách mà mua chanh leo về pha nước uống cho dễ. Vậy chanh leo có ảnh hưởng gì tới em bé của em không, em đang mang thai tuần thứ 7. Các mẹ có kinh nghiệp giúp em với, em xin cảm ơn.
    UỐng thì kg có vấn đề gì nhg Mẹ nó uống lúc no nha. Đói mà uống nhiều thì hỏng hết bao tử đấy.

• 2,725 Bài viết

• 843 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bimbim82 Xem bài viết
    Chả sao mẹ nó ạ,ăn hoa quả nhiều càng tốt.Nhất là chanh leo và cam cung cấp nhiều vitamic C.Đừng ăn nhãn và tôm là được.Hai thứ này dễ khiến đẩy thai ra.
    Còn lại ăn đc tất nhé.Các mẹ chịu khó bầu bì ăn nhiều các thứ khác nhau vào mai mốt em bé dễ nuôi.
    Chúc các mẹ lúc nào cũng ăn ngon miệng nhé.Mẹ khỏe con khỏe nhìn thích hơn nhiều.
    :Laughing:Khoe 1 tí,cu cò nhà mình còn 2 ngày nữa là tròn 4 tháng mà cân sức khỏe ở nhà đã hơn 7kg rồi,mẹ ăn gì đấm mồm con cái ấy.Giờ cái gì cũng thích mút mát.Cu thích ăn thịt chó nhất nhé.Trộm vía con nghìn lần.
    Cái vụ thịt chó thì ăn ít thôi nhé,ăn nhiều đạm nhưng ăn nhiều dễ nóng mẹ nóng con.
    Ơ, k ăn tôm được hả mẹ bim bim ơi. E tưởng có nhiều canxi nên cũng thỉnh thoảng ăn đấy. Nếu đúng thế phải về bảo ax đừng cho ăn tôm nữa mới được.
    Bố mẹ yêu cả 2 công chúa

Em Ốc nhà tớ nè

Em Nghé nè
    • 61 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chanh leo cũng là nước hoa quả thôi mà bà bầu uống tốt chứ có sao đâu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,683 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Hồi mang bầu nhóc thứ 2 mình uống Chanh leo suốt mấy tháng hè liền, về sau sinh bé xong cả nhà đặt tên là Chanh leo đó.
    Em bé sinh ra ko bị rôm sảy và da rất láng mịn nha, hihi, chắc do có nhiều vitamin C.
    • 2,847 Bài viết

• 314 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thongoc-sgn Xem bài viết
    O*, tôm tươi ăn rất tốt đấy chứ.
    uh ,đúng đúng ,mình cũng nghĩ tôm thì ăn đc chứ nhỉ ?Có thấy nói là ko nên đâu nhỉ :rolleyes:
    • 412 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

hic tối nay mẹ chồng vừa cho em ăn tôm rang xong. Nghe chị bimbim82 nói mà sợ quá ah :Sigh:
    • 1,183 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

ăn tôm tốt các mẹ nhé, không hề bị ảnh hưởng, các mẹ cứ ăn thoải mái

2 Con là cuộc sống là tình yêu của mẹ. Mẹ yêu 2 con rất nhiều. Mong 2 con luôn bình yên trong vòng tay mẹ. Hôn các con nhiều:Rose:
    • 314 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Nhãn thì đúng là không nên ăn vì nóng, nhưng tôm thì rất tốt sao lại phải kiêng. Bs còn bắt bổ sung nhiều hải sản nửa đấy. Chắc Mẹ nó nhầm rùi :Smiling:
    Cuộc sống thật dễ chịu nếu ta biết tha thứ :LoveStruc:
    • 1,673 Bài viết

• 1,189 Được cảm ơn

Ăn tôm và uống nước chanh leo đều tốt lắm, Tôm bổ sung canxi, chanh leo thì bổ sung V C. Mình ăn nhiều tôm cua lắm nên bây giờ nhóc nhà mình trộm vía cứng cáp lắm.
    Nhưng duới 3 tháng thì ko nên uống nước dừa và ăn rau ngót nhiều.
    :Smiling:LOVE IS AROUND:Smiling:
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

em xin chân thành cảm ơn các bà mẹ đã cho em rất nhiều lời khuyên bổ ích và chân thành, chúc các mẹ luôn hạnh phúc bên gia đình nhỏ bé của mình.
    • 322 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

e vừa vớ được bài này, để các mẹ biết lý do hạn chế ăn tôm nhé :

Thủy ngân trong cá, tôm

Thủy ngân là chất tự nhiên tích tụ trong dòng suối và đại dương, nó cũng có trong không khí do ô nhiễm công nghiệp. Ở dưới nước, thủy ngân biến thành metyl thủy ngân, có thể gây hại đến phát triển bào thai.
    Cơ quan bảo vệ môi trường Mỹ ghi chú, thủy ngân có trong thủy hải sản là một chất độc thần kinh, ảnh hưởng đến thần kinh của bé. Trục trặc trong hệ thần kinh và não có thể dẫn tới:

- Chậm ngôn ngữ.

- Có vấn đề về nhận thức.

- Suy giảm bộ nhớ.

- Giảm chú ý.

- Chậm kỹ năng vận động.

Mức độ metyl thủy ngân cao ở thai phụ có thể dẫn tới mức độ dị tật bẩm sinh nghiêm trọng.

An toàn cho thai phụ

Cơ quan bảo vệ môi trường Mỹ gợi ý, phụ nữ mang thai nên cắt giảm một số loại thủy hải sản, gồm nhiều chủng loại, trong đó gồm cả động vật có vỏ nhưng không phải tránh hoàn toàn mà cần ăn vừa phải trong tuần.

Theo tư vấn, bởi vì một số loài thủy hải sản chứa thủy ngân, khi thai phụ ăn có thể tích lũy một lượng thủy ngân lớn trong não của họ. Chúng bao gồm: cá mập (shark), cá mũi kiếm (swordfish), King Mackerel và Tilefish. 4 loại này nên tránh cho phụ nữ mang thai và phụ nữ có kế hoạch mang thai cũng nên thảo luận với bác sĩ.

Phụ nữ chuẩn bị mang thai nếu ăn nhiều cá chứa thủy ngân cũng có nguy cơ vì thủy ngân tích trữ trong máu, phải mất thời gian đáng kể để thủy ngân đào thải hết.

Do tôm cũng nằm trong nhóm thực phẩm có thủy ngân nên nhiều thai phụ đặt nghi ngờ về sự an toàn của món ăn này. Các bác sĩ đề xuất, phụ nữ mang thai có thể ăn 300g tôm mỗi tuần.
    • 32 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Ah, em có đọc nhiều bài liên quan đến hải sản, người ta nói là chỉ kiêng ăn các loài cá nước sâu vì hàm lượng thủy ngân cao, còn các loại sống nước nông thì ăn bình thường, tôm sú tôm thẻ ăn tốt lắm mẹ ạ, không sao đâu. Kiêng ăn cá ngừ, nói chung là mấy con sống tầng nước sâu.
    • 669 Bài viết

• 2,079 Được cảm ơn

Mình được bs bảo chỉ được ăn tôm cá cua 1 tuần 1 lần 1 trong 3 loại mà thôi,vì bs bảo trong 3 loại đó có chứa thủy ngân cao,bs bên này chắc không dám nói bừa,đặc biệt là bs dinh dưỡng chuyên về bà bầu,nên mình cũng hem dám ăn nữa,họ có nghiên cứu rõ ràng chứ không theo kinh nghiệm truyền tai,nên không dám không nghe theo.
    Còn cái dzu uống nước chanh thì nghe bảo rằng nếu uống thường xuyên trong thời gian mang thai thì làm giảm quá trình rạn nứt da và sau khi sanh mau lấy lại dáng vì da đàn hồi tốt,cái này thì chưa hỏi thẳng bs nên không biết có đúng không
    • 988 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Không ăn tôm được hả mẹ nó, mình tưởng ăn tôm tốt chứ
    • 21 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em tưởng ăn tôm có nhiều canxi mà mẹ. Em thì thường xuyên ăn ốc - không biết sau này con bị dãi nhiều không nữa.
    • 309 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Yeahhhh càng có động lực nhiệt tình uống chanh dây mỗi ngày rồi
    --
    Best regards
    www.tuvanvisa.vn

Bao ngày Mẹ ngóng, bao ngày Mẹ trông, bao ngày Mẹ mong con đến bên Ba mẹ
    • 173 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Không nên ăn 1 món gì liên tục, kéo dài cả mẹ nó ah. Thứ 1 là dễ làm mình ngán ngẩm, vì sau này sẽ không dám đụng đến nó nữa, thứ 2 là thuc ăn, đồ uống gì cũng có cái tốt và ảnh hưởng của nó cả, nhiêù quá sẽ dư chất và bị tác dụng phụ, ví như canxi, rất tốt, nhưng các mẹ bầu nếu dung nạp nhiều qúa, thì sẽ bị vôi hóa nhau thai, hoặc không thì thận sẽ chịu áp lực lớn để đào thải nó. Ăn đa dạng, thay đổi là tốt nhất mẹ nó ah.