• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai uống vitamin tổng hợp có cần bổ sung thêm sắt và canxi?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 15K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chào các mẹ,hiện e đang có bầu được 22w,e đang dùng vitamin tổng hợp Prenatal dha nhưng e thấy thành phần của nó chỉ có 20% canxi và 60% sắt nhu cầu hằng ngày thôi mà bây giờ e cũng chưa ăn được nhiều để bổ sung vào chế độ dd nên e muốn hỏi các mẹ e có cần uống thêm canxi và sắt luôn không,mà tự mua về uống có được không hay phải đi khám để bs kê đơn ạ?e tập 1 nên hoang mang và gà mờ lắm,mong các mẹ chỉ giáo
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nhimxinh2012; 26/11/2011 vào lúc 04:45 PM.
    Nhím và mẹ cố gắng vửợt qua 9 tháng 10 ngày suôn sẻ nhé
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 815 Bài viết

• 423 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimxinh2012 Xem bài viết
    chào các mẹ,hiện e đang có bầu được 22w,e đang dùng vitamin tổng hợp Prenatal dha nhưng e thấy thành phần của nó chỉ có 20% canxi và 60% sắt nhu cầu hằng ngày thôi mà bây giờ e cũng chưa ăn được nhiều để bổ sung vào chế độ dd nên e muốn hỏi các mẹ e có cần uống thêm canxi và sắt luôn không,mà tự mua về uống có được không hay phải đi khám để bs kê đơn ạ?e tập 1 nên hoang mang và gà mờ lắm,mong các mẹ chỉ giáo
    mình cũng uống Prenatal DHA của Mỹ loại hộp 90 viên í, mua đủ dùng tới 3 tháng đầu luôn cơ, bác sỹ chỉ kê cho mình uống thêm canxi từ tuần 20 trở đi, mỗi ngày 1 viên 500mg thôi. mình thấy thế là đủ mà! ngày uống sữa và sữa chua, ăn tôm cá, nạp canxi tự nhiên là lý tưởng nhất. Sắt nếu mẹ nó bị thiếu máu từ trước thì xét nghiệm máu lại để biết mình cần bổ sung thêm không, còn nếu như bình thường 1 viên multi viatamin mỗi ngày là đủ

• 180 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình cũng mới được bs kê thêm uống nutrimama ngoài việc uống sắt và canxi, thế Prenatal giá cả ntn mẹ nó nhỉ? Thế mẹ nó đã đi siêu âm chưa, đến phòng khám thì hỏi bs luôn chứ đừng tự tiện mua thuốc uống nhé, quá liều là không tốt cho bé đâu
    • 815 Bài viết

• 423 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giaodich365 Xem bài viết
    Mình cũng mới được bs kê thêm uống nutrimama ngoài việc uống sắt và canxi, thế Prenatal giá cả ntn mẹ nó nhỉ? Thế mẹ nó đã đi siêu âm chưa, đến phòng khám thì hỏi bs luôn chứ đừng tự tiện mua thuốc uống nhé, quá liều là không tốt cho bé đâu
    Prenatal e mua thanh lý của 1 mẹ trên này là 550k, còn ở ngoài tiệm hoặc online trên mạng bán khoảng 650k/lọ 90 viên. e mua liền 2 lọ uống tới khi em bé sinh được 3 tháng, trước đó e uống nhiều loại khác nhau: Procare, 1,2 lọ nữa không nhớ tên. Bác sĩ cũng tư vấn những thuốc nào được, thành phần gì nổi trội chứ cũng thường không ép mình với nhãn thuốc nào đâu, các loại vitamin thành phần tương tự nhau cả thôi mà.
    Tôm nhà e bi giờ đã quay đầu rồi, trộm vía nghịch khỏe cả ngày í. e vẫn nghĩ dinh dưỡng quan trọng nhất vẫn là qua thức ăn và hoa quả hàng ngày. hồi xưa các mẹ các bà làm gì có vitamin đâu mà con vẫn khôn lớn đều đều đó thôi, có khi ăn còn khổ!

• 385 Bài viết

• 474 Được cảm ơn

Trời ơi, chắc mình buôn Prenatal quá. Sao ở VN mắc khiếp luôn? Sáng nay mới có người xách về cho 6 hộp. Uống chắc tới con hơn 1 tuổi luôn. Mà 6 lọ mua o Mỹ mới bằng 1 lọ mua o VN. hic hic hic
    Mình uống Prenatal nhưng vẫn uống thêm calcium. Bsi cho uống thêm.

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamthanhthuy87 Xem bài viết
    Prenatal e mua thanh lý của 1 mẹ trên này là 550k, còn ở ngoài tiệm hoặc online trên mạng bán khoảng 650k/lọ 90 viên. e mua liền 2 lọ uống tới khi em bé sinh được 3 tháng, trước đó e uống nhiều loại khác nhau: Procare, 1,2 lọ nữa không nhớ tên. Bác sĩ cũng tư vấn những thuốc nào được, thành phần gì nổi trội chứ cũng thường không ép mình với nhãn thuốc nào đâu, các loại vitamin thành phần tương tự nhau cả thôi mà.
    Tôm nhà e bi giờ đã quay đầu rồi, trộm vía nghịch khỏe cả ngày í. e vẫn nghĩ dinh dưỡng quan trọng nhất vẫn là qua thức ăn và hoa quả hàng ngày. hồi xưa các mẹ các bà làm gì có vitamin đâu mà con vẫn khôn lớn đều đều đó thôi, có khi ăn còn khổ!
    • 47 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trước mình uống Procare nhưng bác sĩ vẫn kê thêm sát và canxi nữa, bác sĩ bảo chỉ mỗi vitamin tổng hợp thì chưa đủ, giờ mình được 37 tuần rồi, trộm vía em bé khỏe lắm. hôm vừa rồi đi siêu âm đã được 3300g rùi, nhìn thấy đang mút ngón tay nữa, yêu lắm.
    • 689 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Vitamin tổng hợp chỉ cung cấp các vitamin thôi, còn Fe và Ca là 2 nguyên tố khác rất cần thiết cho bà mẹ mang thai, nhưng uống như thế nào thì mẹ nó hỏi thêm ý kiến bác sỹ nhé.
    • 166 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

mình thì đc kể vitamin tổng hợp từ khi biết có bầu, bs bảo uống cái này thêm sắt là chính, 14w bắt đầu uống thêm mamacanxi nữa.
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giaodich365 Xem bài viết
    mình đi siêu âm nhiều rồi nhưng chưa đi khám,định tầm 24w đi khám chỗ bs vỹ luôn thể.prenal mình mua lại 30v thôi.của greenlife (mỹ),e dâu bán thuốc nên bảo uống loại nỳ cho dễ hấp thu,giá 175k-1loj mẹ nó ạ
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cám ơn các mẹ nhé,để mình đi khám xem sao,bs kê đơn cho đỡ lo.
    • 175 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Mình có post giải đáp cho vấn đề thắc mắc của bạn ở topic này (có nên uống kết hợp vitamin tổng hợp với các loại vitamin khác không), bạn vào tham khảo nhé http://www.webtretho.com/forum/f88/g.../#post24795798
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 162 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình hồi bầu bì uống Elevit của Hungary, trộm vía lắm, bác sĩ bên Hung bảo uống vitamin tổng hợp đều đặn, tuy nhiên có những mốc phát triển của thai nhi đòi hỏi phải bổ sung thêm canxi, sắt để tránh cho mẹ bị thiếu canxi và sắt đấy ạ, tầm 5 tháng trở ra nên bổ sung vì lúc đó con phát triển xương các mẹ ạ
    Hàng xách tay từ Hungary chỉ từ 60k: http://zaodich.com/forum/f2490/kem-n.../#post26779007

Vitamin tổng hợp Elevit cho bà bầu: http://zaodich.com/forum/f2932/em-co...l#post26789181