Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai tuần thứ 38, thai gò nhiều, thai ít đạp nhưng trườn nhiều. Liệu có sao ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 86.6K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• 5 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ ơi. Tình hình là mình đang ở tuần thứ 38 thai kỳ rồi (con so). Dạo gần đây mình thấy dịch âm đạo ra nhiều (màu vàng xanh), nhưng ko có mùi hôi và ko có ngứa. Khoảng 3 ngày gần đây, mình thấy thai gò liên tục và rất là nhiều. Thậm chí gò, căng cứng liên tục cả ngày và cả đêm. Mình cũng thấy bé ít đạp hẳn đi. Chỉ thấy có bên hông bụng phải thường hay nổi lên 1 cục, và bé chỉ trườn nhiều thôi.

Mình cũng thấy hay đau bụng lâm râm ở dưới (ko có ra máu), đau lưng, nhức mỏi tay chân, đau phần háng nữa...(trước đây mình ít thấy hiện tượng này lắm).
    Liệu có nguy hiểm gì không các mẹ ơi. Vì mình mới đi khám thai cách đây 2 tuần thôi. Bác sỹ nói là bình thường, thai hơi to so với tuổi thai. Thứ 4 này mình mới đi khám thai lại. Nhưng giờ nôn nóng quá.

Các mẹ tư vấn giúp mình với.
    Cảm ơn các mẹ nhiều.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 45 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Bạn thấy lâm râm đau bụng thì phải đi khám đi đừng chờ đến lịch nữa, 38 tuần trở đi là bé có thể chào đời bất cứ lúc nào rồi đấy, lúc này bé không đạp nhiều đâu vì chật chội rồi mà bé sẽ trườn là chủ yếu. Bạn cứ bình tĩnh nhưng nhất định đừng chủ quan, cứ đi khám đi bạn nhé.
    Chúc bạn mẹ tròn con vuông :Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 48 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

em đang tuần thứ 37, cũng có mấy dấu hiẹu giống mẹ chủ top lắm. Em bé ko gò nhiều cả ngày nhưng về đêm thì gò cứng lên rất nhiều. Bụng dưới cũng bị đau lâm râm giống kiểu sắp đến tháng vậy. Mẹ em bảo cẩn thận không sinh sớm đấy. Nhưng đi khám và siêu âm định kỳ thì vẫn bt. Còn vụ đau buốt nhức mỏi thì cứ gọi là thôi rồi.. hic hic... dã man như con ngan. Bây giờ đau buốt thành quen, chả dám kêu than nữa.
    Bác sĩ bảo 1 phần bị thế là do thai to, nên mình bị giãn xương chậu, xương mu nhiều. Bé nhà e bây giờ là 3,6kg.
    Mọi người nói là mẹ nào bị đau buốt nhiều, giãn được nhiều thì khi sinh thường sẽ dễ sinh lắm. Hy vọng cho các mẹ trên này và cả em nữa đều vượt cạn thành công nhé
    Nhảy chuối phát
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 579 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

Hồi mình 38w cũng giống y như chủ top đấy! Bé sắp chào đời rùi mà, nên đi siêu âm khi thấy khác thường vì bé có thể ra bất cứ lúc nào! Thế mà mãi tới tuần 40 bé mới đòi ra đấy! Tại từ tuần 38 mình hay mệt mỏi kinh khủng, bé hay trườn và thỉnh thoảng lâm râm đau bụng nhưng ít thui! Chúc bạn Mẹ tròn con vuông!
    Tôm NB: 3.0kg :Smiling:, 1month: 4.5kg:LoveStruc:, 1.5m: 5.1kg :Thinking:, 2m: 5.6kg:Smiling:, 2,5m: 6kg:LoveStruc:, 3m: 7kg:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:, 4m15d: 7,8kg :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc::LoveStruc: 5m: 8kg. 6m: 8,6kg:Silly:
    7m: 9,1kg :cool:
    http://vn.360plus.yahoo.com/nhimxu252003
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

minh cung gan 38w r...mong den ngay be chao doi wa...vi nang ne nen chag mun keo dai hien tuong nay teo nao hix
    hope u every day and wish best 4u
    NB : 3Kg-----18D:4,4Kg-----1M18D:5,4Kg-----2M18D:6,7Kg------3M18D:7 , 5Kg------4M18D::...
    • 1,071 Bài viết

• 1,337 Được cảm ơn

Mình thấy chị họ mình khi thai lớn tầm ngoài 37 tuần là đi khám thường xuyên lắm, 1 tuần 1 lần, lớn hơn tý nữa thì cứ 2 ngày là đi kiểm tra ối, rồi cố tử cung ý. Tầm này có gì nghi vấn là bạn nên đi khám luôn, chứ đừng chờ tư vấn trên mạng nữa!

• 171 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

ui hiện tượng của chị giống e quá, từ việc ra dịch đến việc con gò nhiều, nhưng bé nhà em thì hay cứng bụng bên trái hơn.
    E bị gò từ tuần thứ 35, cứ 10p có 1 cơn gò, tuần 36 ít hơn, bs nói sẽ sinh sớm, nhưng đến hnay e đãy trễ 1 ngày mà bé nhà e vẫn còn thích nằm trong bụng mẹ :Worried:
    1 tuần e đi đo tim thai và gò 1 lần, tuần trước cú 7p có 1 cơn gò,nhưng ko đau.
    Chị cũng chuẩn bị tinh thần đón bé thôi ạ, chúc 2 mẹ con về đích bình an. :Rose:
    ich liebe dich so sehr

• 4,185 Bài viết

• 1,811 Được cảm ơn

em cũng 38w rùi,đi khám hàng tuần và bên nc ngoài từ tuần 36 bs đã khám trong tử cung,em tập 2,nhưng cảm giác hoàn toàn nhu chị vậy đó,có cả dịch nữa,nhưng bs nói ko sao. hồi tập 1 cũng đúng 40w nhóc con mới ra,nhưng khỏe hơn bây giờ,đến ngày vỡ ối rùi vào viện đẻ thôi. còn giờ tập 2 mà hồi hộp và sợ sọ sao đó. chúc chị và các chị khác mẹ tròn con vuông.
    Live - Love - Laugh !
    • 89 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Lo wa ,bé nhà mình chỉ gò thôi
    • 94 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

mìh đag ở tuần 32, mà pé cũg ít chụj đạp lắm, pé chỉ trườn ng thôj. Từ 31w mìh cũg hay bị gò lắm, 1 ngày fảj đến 3-4 lần, k bít có sao k hả mấy mẹ, mẹ nào có kjh ngjệm chỉ júp mìh vớj !!
    NGUYỄN GIA TUỆ là tên của con đó ! Con gái àh !
    • 56 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

hic, em đang 36 tuần, mấy hôm nay đêm nào cũng bị cơn gò khoảng 1,2 lần, mà lần nào cũng khoảng 15p cơ em sợ sinh non lắm, bé nhà e mới được có 2kg3, đang bị còi. Chiều nay đi khám bác sĩ luôn thôi ạ. Hiện tượng gò nhiều, gò lâu là dễ sinh non, chi gái em có kinh nghiệm rồi, chị ý bị gò nhiều, phải tiêm thuốc mà ko đỡ, rồi sinh em bé lúc 36 tuần đấy
    • 624 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Mình thai 37w, hôm nay gò nhiều quá, khó thở và đi tiểu nhiều, do mình cũng khát nước! Nhưng thấy mệt mỏi vô cùng! Bầu tập 2 mà thấy lo lo, k biết có phải sắp sanh k, hôm qua đi khám bs nói chưa j đâu vì thai còn cao lắm, ctc cũng còn ok nữa! Sao qua ngày hôm nay lại mệt mỏi như vậy?!! Hix
    Em có 1 ước mơ! Em có 1 khát khao! Hai thiên thần của em luôn khoẻ mạnh và ăn mau chóng lớn!!!
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

38 tuần là đủ ngày đủ tháng rồi . nếu bị gò nhiều quá hoặc các cơn đau gần nhau thì phải vào viện ngay mẹ nó nhé
    • 39 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

m cũng giống chủ top. M đc 37w rồi đang ở tuần 38. Mình định 2 tuần nữa là đi mổ vì tập 1 mổ rồi ko biết con có chui ra sớm ko ? tối khó ngủ quá, đau mỏi khắp người.
    • 468 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Ôi, em giống mẹ chủ top không sai 1 li nào luôn ạ. Nay em là 37w5d ạ.
    • 141 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Em cũng đang 38w đây. Từ đợt 36w, nhóc nhà em ko thấy đạp mấy, mà trườn như ngựa trong bụng. Đợt trc ngày chỉ khoảng dăm bảy lần, mà đợt này thì hầu như lúc nào cũng trườn, lặn đủ kiểu. Hic, em còn thắc mắc con có ngủ ko hả giời. mà bụng thì gò cứng liên tục, tuy nhiên ko đau và thậm chí còn ko có cảm giác như trc kia. May giờ 38w roài, có sinh lúc nào cũng đc, ko lo sinh non nữa. mà có mẹ nào bị gò mà căng cứng, hơi đau nhẹ toàn bụng kiểu có gì đó sắp chui tọt ra ko? đặc biệt có nhu cầu đi tè nữa. Đợt này thỉnh thoảng em bị thế rồi, ko rõ là sao nữa.
    • 188 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi matngoc17nd Xem bài viết
    Em cũng đang 38w đây. Từ đợt 36w, nhóc nhà em ko thấy đạp mấy, mà trườn như ngựa trong bụng. Đợt trc ngày chỉ khoảng dăm bảy lần, mà đợt này thì hầu như lúc nào cũng trườn, lặn đủ kiểu. Hic, em còn thắc mắc con có ngủ ko hả giời. mà bụng thì gò cứng liên tục, tuy nhiên ko đau và thậm chí còn ko có cảm giác như trc kia. May giờ 38w roài, có sinh lúc nào cũng đc, ko lo sinh non nữa. mà có mẹ nào bị gò mà căng cứng, hơi đau nhẹ toàn bụng kiểu có gì đó sắp chui tọt ra ko? đặc biệt có nhu cầu đi tè nữa. Đợt này thỉnh thoảng em bị thế rồi, ko rõ là sao nữa.
    Jess cung giống tình trạng như vây,hom nay là đúng 38w rồi, tập 1 Jess sinh mổ,tập 2 này cũng sẳn sàng mổ.Nhưng hôm 1/11 bs nói bé có 2700g,kêu bồi bổ thêm vài ngày....
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chị ơi, ch sinh rùi ah?hiện tượng này sau bao lâu thì ch sinh thế? E cũng đang 38 tuầnà giống ch wa.hic. Hnay đi khám thì bt nhưng tối về c
    on gò nhiều quá.hic
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em gai mình co em be duoc 38 tuan roi, nhung chua thay dau hieu nao het. bé cũng ít đạp từ tuần 33-34 chi co gò mình là nhiều thôi. hqua hoi dua ban ( du sinh sau e gai minh 1 tuần) nói là con nó đạp nhiều lắm. 1 tiếng chừng 4 lần. vây mà nhỏ e minh cả ngày nó đếm chỉ hơn chục lần. vậy có sao ko? cách đây 2 tuần có đi khám va sieu am ( trang den) bs noi thai binh thuong ( nhung bs ko hoi thai co dap nhieu hay ko nen e minh cung ko noi). Thay lo qua nen hnay tinh cho len bv Từ Du kham xem sao? em gai minh cung noi la buoi toi no thay dau o bung nhieu. vay la sao, mom nao co kn giup minh voi