Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai tuan thu 33 thay co nhieu khi hu me nao giong minh ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.87K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 242 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Minh mang thai tuan thu 33 roi minh ve sinh hang ngay rat sach se nhung ko hieu sao thay ra nhieu khi hu mau vang co mui, minh thay lo qua, me nao biet hoac giong minh ko, tu van cho minh voi
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 597 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Ui sao Me_moonxinh bị giống mình thế? Mình đang định chiều nay đi làm về qua bác sĩ khám xem thế nào. Tự nhiên 1,2 hôm nay mình mới bị như vậy không biết có sao không nhưng cứ đi khám cho chắc ăn mẹ nó ạ.
    • 172 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

tình hình là 2 mẹ bị viêm rùi. Nếu k thấy ngứa thì chỉ là viêm ÂĐ thôi. Phụ nữ có bầu thường tiết ra nhiều dịch, dẫn đến gây viêm nhiễm đó. Nếu thấy ngứa thì nghĩa là bị nấm. Các mẹ nên đi khám Phụ Khoa xem sao, bsĩ sẽ hướng dẫn cho cách đặt thuốc như thế nào. mà kiểu j các bác sĩ í chả bảo mua polygynax với cả cannesten nếu bị nấm k lại mấy loại mà các bsĩ bác nào cũng hay kê đơn í!
    • 242 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mum_of_tiny_mouse Xem bài viết
    Ui sao Me_moonxinh bị giống mình thế? Mình đang định chiều nay đi làm về qua bác sĩ khám xem thế nào. Tự nhiên 1,2 hôm nay mình mới bị như vậy không biết có sao không nhưng cứ đi khám cho chắc ăn mẹ nó ạ.
    Me tiny_mouse oi luc nay minh cung duoc may y kien cua cac me khac, hinh nhu chung ta ko phai bi viem dau. ma la cang nhung tuan cuoi minh cang bi ra nhieu khi hu, ko van de gi het chac do la hien tuong tu nhien thoi, minh ko bi ngua nhg dung la van ban khoan vi no co mui moi ra thi mui tanh thoi nhung de may tieng la se thay mui kho chiu lam.hic
    • 242 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fionatran Xem bài viết
    tình hình là 2 mẹ bị viêm rùi. Nếu k thấy ngứa thì chỉ là viêm ÂĐ thôi. Phụ nữ có bầu thường tiết ra nhiều dịch, dẫn đến gây viêm nhiễm đó. Nếu thấy ngứa thì nghĩa là bị nấm. Các mẹ nên đi khám Phụ Khoa xem sao, bsĩ sẽ hướng dẫn cho cách đặt thuốc như thế nào. mà kiểu j các bác sĩ í chả bảo mua polygynax với cả cannesten nếu bị nấm k lại mấy loại mà các bsĩ bác nào cũng hay kê đơn í!
    Thank me fionatran nhieu, minh ko bi ngua the ko biet co may ko. nhung bay gio minh cung ngai dung thuoc gi lam, so anh huong den em be, nen thoi vay chac ko van de gi dau me nhi
    • 35 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_moonxinh Xem bài viết
    Thank me fionatran nhieu, minh ko bi ngua the ko biet co may ko. nhung bay gio minh cung ngai dung thuoc gi lam, so anh huong den em be, nen thoi vay chac ko van de gi dau me nhi
    cẩn thận bạn à, mình lần mang thai cũng tiết nhiều dịch vàng có khi xanh mà đặc biệt cái mùi thì wả là khó chịu thật, mùi lạ chưa bị thế trước khi có bầu bao giờ. Mình cũng ko ngứa j hết, bình thường thôi, mà dịch này lỏng như nước, ra đẫm cả quần. Bạn nên nên đi khám sớm.
    • 172 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_moonxinh Xem bài viết
    càng không dùng, càng ảnh hưởng tới em bé và còn cả bản thân nữa đấy! Nếu theo như thế là bạn bị viêm âm đạo do nhiễm khuẩn, vi khuẩn, hoặc là nhiễm trùng. Cái đó thường ra đâu họ cũng yêu cầu mình phải đặt thuốc kèm uống kháng sinh. Nhưng mình nghĩ đặt thuốc thì k có vấn đề gì, nhưng dù có thai lớn, thai khỏe thì cũng k nên uống thuốc vì uống vào người, dù không nhiều nhưng chắc chắc cũng ảnh hưởng đôi chút đối với bé. Cô mình là bác sĩ chuyên phụ khoa- sản khoa cũng khuyên vậy.

Mình cũng bị nhiễm khuẩn, ra khí hư nhưng mà không mùi, không ngứa gì hết cả. Đi xét nghiệm rùi và thời gian này, ngày nào mình cũng ra phòng khám của cô để đặt thuốc. Cô làm cẩn thận, vừa bôi thuốc sát trùng và đặt thuốc luôn cho mình. Hôm đầu tiên đặt, đã ộc hết ra khí hư và dần dần là ít dần đi, kiểm tra cho thấy đã đỡ hơn rất nhiều mặc dù mình mới đặt có 3 viên thôi. Sáng nào chồng cũng chở ra để người ta vệ sinh và đặt thuốc. Nhiều khi tự mình đặt, vừa khó đặt vì bụng cũng vượt mặt rùi, và tay mình cũng k vệ sinh, đặt k đúng chỗ. Nếu nhờ chồng đặt thì nhiều khi mấy ổng cũng chả biết gì, vớ vẩn lại ảnh hưởng.

Nên mình khuyên bạn nên đi khám cho cẩn thận. Trước khi đẻ nhiều mẹ cũng đã đi đặt cho sạch sẽ để khi sinh con, tránh dây bẩn vào mắt mũi dẫn đến bệnh tật. Sau khi sinh thì nên khám phụ khoa định kì từ 1 đến 2 lần /1 năm. Phát hiện được mọi bệnh tật để phòng tránh nữa.

Chúc các mẹ khỏe mạnh nha!
    • 172 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi utthon Xem bài viết
    cẩn thận bạn à, mình lần mang thai cũng tiết nhiều dịch vàng có khi xanh mà đặc biệt cái mùi thì wả là khó chịu thật, mùi lạ chưa bị thế trước khi có bầu bao giờ. Mình cũng ko ngứa j hết, bình thường thôi, mà dịch này lỏng như nước, ra đẫm cả quần. Bạn nên nên đi khám sớm.
    Mẹ utthon giống mình đấy. Lúc nào cũng như dấm đài ý :Laughing:. Mùa hè nóng bức, bực cả mình, bứt giứt khó chịu. Phụ nữ ta khổ thật đấy!
    • 597 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Me_moonxinh ơi, chắc các mẹ đã khuyên vậy thì chúng mình cũng nên nghe theo. Hôm qua mình đi làm về muộn quá không kịp qua khám nữa nhưng chắc tẹo nữa phải tranh thủ trốn ra ngoài đi khám thôi. Đúng là khí hư của mình ra nhiều ướt đẫm cả quần, màu vàng hơi xanh có mùi tanh khó chịu lắm. Mình không bị ngứa nhưng nếu không thay quần lót liên tục thì chính cái nước dính trên quần đó sau vài tiếng sẽ làm mình khó chịu. Cảm ơn các mẹ nhiều nhé. Em cũng sợ uống thuốc tầm này ảnh hưởng đến em bé lắm.
    • 242 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

[Oi me nghe me fionatran noi minh so qua,them y kien cua cac me khac nua, kieu nay minh cung phai di kham thoi, thuc su la thay ngai ghe co, nhung chac ko co van de gi dung ko cac me, co benh phai la phai chua ko thi anh huong den tuong lai con em chung ta. Hu hu. Thank cac me da dong vien khuyen bao nhe! Chuc cac me va cac con cua chung ta khoe manh
    • 242 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fionatran Xem bài viết
    Mẹ utthon giống mình đấy. Lúc nào cũng như dấm đài ý :Laughing:. Mùa hè nóng bức, bực cả mình, bứt giứt khó chịu. Phụ nữ ta khổ thật đấy!
    A` me fionatran oi cho minh hoi co ban lam o phong kham nao vay, cho minh dia chi minh cung muon qua do kham vi co ban co kinh nghiem roi, ma neu minh mua thuoc tu dat thi co duoc ko, mua thuoc gi va dat the nao, 33 tuan dat co van de gi ko? Mong nhan som nhan duoc hoi am cua ban. Thanks ban!
    • 939 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Các mẹ cũng chú ý nên thay đồ underwear ngày 2 lần ( buổi sáng sau khi ngủ dậy và chiều khi tắm xong), mỗi khi đi vệ sinh hoặc tắm nên lau thật khô để tránh bị viêm nhiễm. Mà các mẹ cũng không nên dùng thường xuyên BVS hàng ngày, không tốt đâu nhé.

Bố Sếu béo ,:554: Mẹ Mèo già, em Kít còi kêu gư gư