• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai tuần thứ 17 bị cảm cúm có sao không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 14.7K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 20 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Các mẹ có ai như em không?em đang thang thai tuần thứ 17 1 tuần gần đây em bị ngạt mũi 1 bên mũi lúc nào cũng có dịch nhầy đặc khó thở và chẩy nước mũi,bên kia thì lại không sao cả.tại OX nhà em bị cảm cúm nên em bị lây.trước khi mang thai em không tiêm phòng cảm cúm,nhưng giờ không dám uống thuốc mà lo quá không biết có ảnh hưởng gì đến em bé ko nữa????
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mày râu vật vã trải nghiệm cơn đau đẻ

Không thể chịu nổi đau đớn sau vài phút trải nghiệm cảm giác lâm bồn, nhiều quý ông đã phải bỏ cuộc...

• Vợ tôi ốm nghén

Sáng nay lên mạng đọc linh tinh, vô tình trúng bài này. Anh này thương vợ cực kỳ, thấy dễ thương gì...

• Mang thai tuần thứ 17 mà vẫn bị nôn??

Mọi người ơi! Giúp e với! e mang thai tuần thứ 17 rồi mà lại có triệu trứng nôn khan. 3 tháng đầu của thai kỳ thì e lại ko bị nghén gì cả, ăn uống vẫn bình thường chỉ là ko ngửi đc mùi gì quá nồng. Nhưng bắt đầu sang tháng thứ 4 thì thi thoảng e hay bị đau đầu, có lúc tự nhiên lại chóng mặt, lợm...

• Mang thai tuần thứ 7 bị cảm cúm. Giúp em

Các mẹ thông thái giúp 2 mẹ con em với. E mang thai đc 6 tuần 2 ngày, thì bị đau họng, rồi hôm sau xổ mũi. E có xúc miệng nước muối thì bớt đau họng nhưng rất sợ nay mai sốt rồi ho. Mà cảm cúm ảnh hưởng tới thai nhi râtd lớn. Mong các mẹ giúp đỡ em

• Mẹ chơi cùng bé như thế nào để giúp con phát triển IQ và EQ trong những năm đầu...

Đối với bố mẹ, việc hỗ trợ cho con để giúp bé phát triển tối đa tiềm năng thể chất và trí tuệ luôn...

• 29 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cundt Xem bài viết
    Các mẹ có ai như em không?em đang thang thai tuần thứ 17 1 tuần gần đây em bị ngạt mũi 1 bên mũi lúc nào cũng có dịch nhầy đặc khó thở và chẩy nước mũi,bên kia thì lại không sao cả.tại OX nhà em bị cảm cúm nên em bị lây.trước khi mang thai em không tiêm phòng cảm cúm,nhưng giờ không dám uống thuốc mà lo quá không biết có ảnh hưởng gì đến em bé ko nữa????
    mình cũng đọc và được tư vấn vài chỗ thì nghe nói là nếu không sốt thì không sao đâu bạn, mình cũng đang ở tuần 17w như bạn nè, mình được dự kiến ngày sinh là 16-5-2012 đó.chắc cũng gần giống bạn.ah, mà bạn cố gắng ăn tỏi sống, ăn cháo nén và lá tía tô thử mình trước đây cũng có áp dụng thấy có hiệu quả đó, ngủ riêng và cách ly ax thời gian này bạn nhé
    • 20 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebebi_qb Xem bài viết
    mình cũng đọc và được tư vấn vài chỗ thì nghe nói là nếu không sốt thì không sao đâu bạn, mình cũng đang ở tuần 17w như bạn nè, mình được dự kiến ngày sinh là 16-5-2012 đó.chắc cũng gần giống bạn.ah, mà bạn cố gắng ăn tỏi sống, ăn cháo nén và lá tía tô thử mình trước đây cũng có áp dụng thấy có hiệu quả đó, ngủ riêng và cách ly ax thời gian này bạn nhé
    Chào bạn!mình dự sinh 29/05/2012 sau bạn 2 tuần liền.bạn đi sưu âm em bé là con gái hay con trai?con bạn là con đầu lòng như mình không?mình đi sưu âm con mình là con trai từ tuần 13.không biết cá phải đi đến khám bác sĩ không?mình lười quá.tại AX bị ho cảm cúm nên mình bị lây nhưng chỉ bị tịt một mũi thôi(mũi bên trái)còn mũi bên phải không sao cả.không sốt không ho chỉ tịt mũi thôi.nhiều dịch đặc đêm ngủ khó thở lắm.nếu bảo cách ly AX thì khó quá bạn ơi hihi .
    • 99 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cundt Xem bài viết
    Bị ngạt mũi trong quá trình mang bầu theo mình biết là phổ biến lắm lắm, miễn là đừng để sốt thì ko sao đâu các mẹ ạh. Mình đang bầu 15w, cũng đang bị ngạt mũi này, bị gần 1 tuần bg mới sắp khỏi. 2,3 hôm đầu mình còn ko ngủ được vì nằm khó thở kinh khủng. mẹ nó nhỏ tạm nước muối biển dù ko có tác dụng lắm nhưng cũng đỡ hơn tí tẹo. còn chịu khó mấy hôm sẽ khỏi thôi. đừng để bị lạnh nhé
    • 246 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

mình 14w bị cảm cúm 1 tuần ko sốt ^^ đi bác sỹ bảo qua 3 tháng em bé có đầy đủ tất cả các bộ phận rồi nên ko lo lắng lắm đâu. đc bác sỹ dặn về bỏ 1 chút muốn vào nước ấm để uống và xúc miệng bằng nước muối ấm sẽ khỏi ^^ mình làm y chang như vậy 3 hôm sau khỏi luôn.

Bạn thử làm thế xem sao
    • 109 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mình thì mới có gần 5 tuần thôi, mình có lúc ngạt mũi, thỉnh thoảng (hiếm lắm ấy) hắt hơi, còn nhiệt độ cơ thể cảm thấy cao hơn bt 1 chút, nhưng chắc chưa đến mức bị sốt, giọng nói có vẻ nghẹt nghẹt mà mọi người nghe ĐT thì ai cũng hỏi "bị ốm à". Mình k thấy mệt mỏi hay nhức đầu gì hết. Vậy thì có phải bị cảm cúm k? Có đáng lo k hả các mẹ?
    • 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Bị ngạt mũi hay hắt hơi mà ko sốt thì chưa phải là cúm đâu mẹ nó,yên tâm nhé!
    • 20 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Các mẹ ơi.thật là khổ vì đến ngày hôm nay mũi bên trái khỏi mũi bên phải lại bị nước mũi cứ chảy ra.khó chịu lắm.em không sốt nhưng cũng lo lắng !
    • 20 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Các mẹ ơi.cái mũi của em làm em khổ quá.nước mũi cứ chảy ra khó thở ,toàn phải thở bằng mồn khô hết cổ họng và nẻ môi nữa chứ.em đã nhỏ nước muối sinh lý 0,9% rồi chỉ đỡ được 1 tí thôi. Em cũng đã tìm hiểu trên mạng là nếu bị cảm cúm trong thời gian trước tuần thứ 14 và sau tuần thứ 15 thì sẽ nguy hiểm hơn cho bé.còn trong khoảng từ 14 tuần đến tuần thứ 25 thì không nguy hại gì đến bé nên cũng yên tâm phần nào!
    • 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang ở tuần thứ 16, 2 hôm nay mình bị nghẹt mũi, khó chịu lắm, mình chẳng dám uống thuốc gì cả sợ ảnh hưởng đến con.Có mẹ nào như mình không?
    Mình thấy lo lắng quá, mình cũng xịt mũi bằng nước muối biển, nhỏ nước muối mà vẫn không ăn thua, mẹ nào có kinh nhiệm hay chia sẻ cho mình với. Thanks
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh đang mang thai ở tuần 17 đang bị sụt xịt,có nhỏ thuốc muối 0.9. Đã tiêm phòng cúm virus 1th trước khi mang thai. Liệu có sao ko ? Mình ko dám uống thuốc gì cả,chỉ dùng chanh - mật ong,tỏi ép để hít mũi
    • 1,054 Bài viết

• 753 Được cảm ơn

Mình nghĩ nếu mọi người bị cảm cúm hay có vấn đề gì đó thì nên đi bác sĩ, vì khoảng 17 tuần bé đã phát triển tương đối đầy đủ nên có thể uống 1 số loại thuốc, không nên để lâu sẽ càng nặng hơn. Mình lúc 16 tuần thì phải, cũng bị sốt, ho nhưng không phát ban nên không sao.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thanksss!!!
    • 462 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

mình đang ở tuần thứ 14 rồi, 3 hôm nay cũng bị nghẹt mũi ko thở được và đau họng ( về đêm thôi ), mấy đêm nay ko ngủ được, mình xịt nước muối biển mà ko đỡ, mệt quá các mẹ ạ. Mình đang định chiều đi khám bác sĩ xem thế nào? Lo quá thôi.
    • 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongngo2011 Xem bài viết
    mình đang ở tuần thứ 14 rồi, 3 hôm nay cũng bị nghẹt mũi ko thở được và đau họng ( về đêm thôi ), mấy đêm nay ko ngủ được, mình xịt nước muối biển mà ko đỡ, mệt quá các mẹ ạ. Mình đang định chiều đi khám bác sĩ xem thế nào? Lo quá thôi.
    Nếu chỉ ho mà ko sốt thì cứ quất mật ong thôi!

Thuốc gì cũng là ko tốt cho bé!Trừ vitamin thôi!
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình chỉ dùng tỏi va nước muoi: nho mui va suc mieng, cung do hon rui. ko bi sut sit nua.
    • 816 Bài viết

• 926 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongngo2011 Xem bài viết
    ôi, mình cũng tuần 14, y hệt mẹ nó nè, thêm khoản sốt nữa chứ, người cứ hâm hấp, toàn 38 độ, chiều nay đi bs thì bs cũn chỉ bảo là theo dõi thêm thôi, chả nói gì nữa, lo quá

• 143 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Các mẹ ra hiệu thuốc mua viên dầu tỏi uống nhé, rất công hiệu với hắt hơi sổ mũi và không bị sốt, và lại an toàn cho bà bầu nữa nhé, vì đó chỉ là tỏi cô lại thành viên như thuốc thôi, mình cũng đã dùng lúc bé được khoảng 12 tuần thấy hiệu nghiệm lắm nhé, mong các mẹ chóng khỏi
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các mẹ, tận tối qua em mới thử 2v,vừa mừng vừa lo vì buổi sáng trót uống 1 liều kháng sinh liều cao kacephay gì đó, rùi hnay vẫn bị ngạt mũi, đau đầu. Ông xã sờ đầu liên tục bảo không sốt, nhưng thỉnh thoảng em cứ có cảm giác trán hơi hơi nóng.huhu....có mẹ nào giống em không. Chia sẻ cho em với, em lo quá.
    • 1,008 Bài viết

• 1,157 Được cảm ơn

Vụ cúm mình chia sẻ thế này nhé:

Mình mới chia sẻ với các mẹ bên Nhà mẹ Uyên My. Sang đây Mẹ Hip chia sẻ với các mẹ cách phòng cúm, chữa cúm và đau họng ho thế này nhé. Không khó khăn đâu ạ mà rất hiệu quả. Em hay cúm lắm nhưng áp dụng thấy rất ukie.

- Cúm, phòng cúm:

+ Các mẹ đun nước sôi, sau đó pha với muối tinh (muối sạch siêu thị chứ ko phải hột to thì mới sạch ạ), hoặc đun nước lẫn muối cũng được ạ.
    + Để lại 1 ít (tầm chén trà con) cho lắng, sau đó đong vào lọ nhỏ mũi nhỏ. Cái này m dùng để nhỏ mũi trước khi đi ngủ và sáng dậy ạ.
    + Sau đó lấy 1 củ tỏi, thái lát bỏ vào cốc nước vừa sôi. Các mẹ lấy tờ giấy A4 trắng, (ko nên lấy giấy báo hay có màu khác có chì độc ạ), làm thành cái phễu và xông.
    + Xông hết mũi, rồi họng, cả mắt nữa ạ. E cứ làm trong 7 - 10', thấy nhẹ hết mắt mũi.
    + Dùng nước tỏi muối vừa xông xúc miệng, họng nhiều lần.
    + Sau khi họng sạch ngậm chanh mật ong (cái này e sẽ nói ở dưới)-----> người ngợm nhẹ nhõm, sạch sẽ, virus cúm phần nào choáng váng

Áp dụng bài trên mà kẻ hay cúm nhất thế giới (theo phát biểu ax nhà e), trộm vía thời gian qua đã qua khỏi, dù tháng trước cả đại gia đình em bị cúm nặng hết người này người kia, e áp dụng chiêu này trộm vía đã thoát.

- Đau họng, ho:

+ Bài kinh điển và đơn giản nhưng hiệu quả đó là khi đau họng chúng ta súc nước muối lạt thường ngày.
    + Dùng chanh đào xắt lát ngâm mật ong để ngậm (tốt nhất thì chanh đào, ko thì chanh xanh cũng được ạ)--------> ngậm vừa thơm ngon ko bị khé cổ và chóng êm họng. (bác nào ở HN có thể mua chanh đào của 1 mẹ bán trên ạ, bạn í bán cả lọ ngâm mật ong sẵn nữa, hihi thành ra quảng cáo hộ mẹ í)
    + Nếu ho do lạnh các mẹ thay vì xông tỏi chống cúm thì xông họng, mũi bằng gừng tươi nha.

Hihi, em ko biết có tác dụng với các mẹ ko nhưng e thì ổn lắm ạ, áp dụng cho cả 2 bạn. Do bệnh nghề nghiệp nên e phải nói nhiều lắm, nói suốt. Nhờ thường xuyên xúc miệng muối lạt sau đó có món chanh mật ong mà họng luôn êm dịu, uống thuốc lúc mang bầu thật gay các chị nhỉ.

Em chia sẻ 1 chút với nhà mình và mong rằng tất cả chúng ta sẽ khỏe mạnh suốt thai kỳ, chào đón con yêu nhé!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2