Mang thai - Chuẩn bị sinh

mang thai tuần thứ 12, đang rất hoang mang và lo lắng vì sử dụng thuốc

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.03K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 171 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

mình đang mang thai ở tuần thứ 12, lúc đi khám thai được 5 tuần rưỡi thì bs có bảo mua obimin về uống , lúc 6 tuần thì uống thêm viên sắt ferrovit, mỗi ngày 1 viên obimin và 1 viên sắt và 2 ly sữa enmum mathena, đến khi 10 tuần mình đi khám ở 1 bv khác thì bs bảo uống obimin sớm quá ngừng ngay vì hàm lượng vitamin a trong obimin là 3000IU cộng thêm ăn và uống sữa kéo dài có thể gây dị tật cho thai nhi, uống dư axit folic cũng thế, mình hoang mang quá mỗi bs lại nói khác nhau , thế là mấy c cty bảo cứ 1 ngày uống viên sắt 1 ngày uống obimin.
    khi thai được 12 tuần mình có đi siêu âm xem độ mờ da gáy thì kết quả cho là độ dài em bé là 55mm, độ mờ da gáy 2.2 chưa phát hiện gì bất thường.
    mình đang rất lo lắng , liệu 3 tháng đầu mình có dùng quá vitamin a và axit folic rồi ko? liệu em bé mình có bị gì ko? mình mang thai lần đầu nên ko có kinh nghiệm gì các chị tư vấn giúp em với.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kimtears; 29/01/2013 vào lúc 11:10 AM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 155 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

hoi minh mang thai be minh cung uong obimin cho den khi sinh. trom via con minh van binh thuong, hoc gioi va rat nhanh nhen. ban k phai lo dau.
    • 16 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Học được chút kinh nghiệm của các mẹ.hihi
    • 1,406 Bài viết

• 1,159 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimtears Xem bài viết
    mình đang mang thai ở tuần thứ 12, lúc đi khám thai được 5 tuần rưỡi thì bs có bảo mua obimin về uống , lúc 6 tuần thì uống thêm viên sắt ferrovit, mỗi ngày 1 viên obimin và 1 viên sắt và 2 ly sữa enmum mathena, đến khi 10 tuần mình đi khám ở 1 bv khác thì bs bảo uống obimin sớm quá ngừng ngay vì hàm lượng vitamin a trong obimin là 3000IU cộng thêm ăn và uống sữa kéo dài có thể gây dị tật cho thai nhi, uống dư axit folic cũng thế, mình hoang mang quá mỗi bs lại nói khác nhau , thế là mấy c cty bảo cứ 1 ngày uống viên sắt 1 ngày uống obimin.
    khi thai được 12 tuần mình có đi siêu âm xem độ mờ da gáy thì kết quả cho là độ dài em bé là 55mm, độ mờ da gáy 2.2 chưa phát hiện gì bất thường.
    mình đang rất lo lắng , liệu 3 tháng đầu mình có dùng quá vitamin a và axit folic rồi ko? liệu em bé mình có bị gì ko? mình mang thai lần đầu nên ko có kinh nghiệm gì các chị tư vấn giúp em với.
    Đúng là hàm lượng vitamin A trong Obimin thường cao hơn so với 1 số VTM tổng hợp khác nhưng mẹ nó đừng lo lắng nhiều nhé! Theo mình được biết thì nếu cơ thể k hấp thu hết sắt sẽ tự đào thải ra ngoài thôi, hơn nữa DMDG của con chỉ là 2.2mm thì mẹ nó cứ yên tâm nhé! >3 mới nguy hiểm mà. Lúc 12 tuần bác sỹ có chỉ định mẹ nó làm Double Test hay làm Triptest ở tuần 16 k? Cái này là xét nghiệm máu ấy.
    Theo mình thì mẹ nó cứ ăn no ngủ kỹ và đừng lo lắng nhiều nha. Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh - bình an!
    Người yêu của lính
    Nam mô Địa tạng vương bồ tát ma ha tát đại chứng minh
    • 155 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

minh vua bi thai luu, minh muon uong vitamin e ngay co dc ko nhi. co me nao biet ko? tu van giup minh voi
    • 171 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

cám ơn các mẹ nhé, nghe các mẹ nói mình cũng đỡ lo, vì mình ở tp nhỏ nên bs chỉ cho xét nghiệm máu ,canxi và nước tiểu lúc 10 tuần thôi, máu và canxi bình thường , còn nước tiểu có chút cặn . từ đó đến nay mình chỉ siêu âm.
    mình uống sữa anmum mathena thấy mập lên nhanh quá ,ai cũng bảo bụng mới có 12 tuần mà nhìn như 4-5 tháng ấy, ko biết em bé có hấp thụ được chút nào ko hay mẹ lại cứ béo ú lên..
    • 155 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

hoi minh mng thai cung the. Dc 3 thang ai cung hoi la sap sinh chua boi vi to qua. Nhung den khi sinh thi be nang 3,2 kg
    • 1,406 Bài viết

• 1,159 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 0983664889 Xem bài viết
    minh vua bi thai luu, minh muon uong vitamin e ngay co dc ko nhi. co me nao biet ko? tu van giup minh voi
    Mẹ nó để khoảng 4-6w nữa thì hãy dùng vitamin E và Vitamin tổng hợp nhé! VTM E có tác dụng làm dầy niêm mạc, mẹ nó mới làm thủ thuật xong ít nhất phải để qua 1ck thì mới nên dùng thuốc. Chúc mẹ nó sớm có tin vui nhé!
    Người yêu của lính
    Nam mô Địa tạng vương bồ tát ma ha tát đại chứng minh
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Anh chị ơi! Giúp em với. em mới đi xét nghiệm BetaHCG bác sỹ bảo có thai rồi, nhưng khi em siêu âm chưa thấy thai. Em có kinh tháng trước là 7/12 hết kinh ngày 11/12, em mới cưới ngày 16/12/2012 vợ chồng em kế hoạch đến cuối tháng 12 thì vợ chồng em quan hệ để có con. Giờ cho em hỏi lý do sao không thấy thai ạ? mà thử que và nước tiểu thì ko thấy có thai? giúp em với. vợ chồng em đang mong có con. E xin chân thành cảm ơn