• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai tuần 11, nổi cục giống như hạch ở cổ phía bên tai trái,sờ vào thấy đau, ko biết có sao không các mẹ...huhuhu

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 4.17K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 20 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Hiện mình đang mang thai tuần thứ 11. Hôm qua mình ngủ dậy và thấy nhức ở cổ, sờ vào thấy nồi cục giống như hạch, sờ vào hơi đau, càng nhấn càng đau, và phát hiện phía trên da đầu cũng có 1 chỗ u lên như vây,nhấn vào mới đau.xin hỏi các mẹ có sao không.Mình lo quá, không biết có ành hưởng gì không. Mong các mẹ tư vấn giúp em với...huhuhu :Crying Mình không bị sốt đâu các mẹ )

:Smiling::Smiling::Smiling::Smiling::Smiling::Smil ing::Smiling::Smiling::Smiling::Smiling:
    :Angel::Angel::Angel::Angel::Angel::Angel::Angel:: Angel::Angel::Angel:
    Ôm Ta Rê,Tút Ta Rê,Tu Rê Soa Ha
    "Cám ơn trời phật đã cho con đến với ba mẹ. Cầu trời khẩn phật cho 2 mẹ con con luôn được bình an, khỏe mạnh suốt 9 tháng 10 ngày, cán đích an toàn""

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 71 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

nổi hạch ở cổ thì có thể là đau răng hoặc tệ hơn là Rubella.
    Bạn nên đi khám sớm nhé, hy vọng chỉ là viêm gì đó nhẹ nhẹ thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 20 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình không bị đau răng, chẳng lẽ rubella. huhuhu. Không đâu. Mình lo quá. mình buồn gê, chồng mình bảo chắc là nóng quá, nó nổi lên, mình hy vọng là ko sao.

:Smiling::Smiling::Smiling::Smiling::Smiling::Smil ing::Smiling::Smiling::Smiling::Smiling:
    :Angel::Angel::Angel::Angel::Angel::Angel::Angel:: Angel::Angel::Angel:
    Ôm Ta Rê,Tút Ta Rê,Tu Rê Soa Ha
    "Cám ơn trời phật đã cho con đến với ba mẹ. Cầu trời khẩn phật cho 2 mẹ con con luôn được bình an, khỏe mạnh suốt 9 tháng 10 ngày, cán đích an toàn""

• 177 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Bạn tới bác sĩ khám đi, càng sớm càng tốt , với lại tuần của bạn (từ 11- 13 tuần ) là đi SA DG và xét nghiệm máu , bạn xin xét nghiệm rubella luôn nhé !!, chúc 2 mẹ con bạn bình an mạnh khỏe

• 142 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Nổi mụn nhiều đôi khi cũng lên hạch đấy

• 4,257 Bài viết

• 4,667 Được cảm ơn

Hiện tại bạn đang viêm nhiễm ở đâu ko? Vì hạch đau thì nhiều khả năng là do viêm gần đó. Ru thì có thêm dấu hiệu phát ban nữa. Tốt nhất là bạn nên đi khám cho yên tâm.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha
    http://mgod.webtretho.com/forum/f248...-nghi-1565206/

Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:

• 35 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mẹ này nên đi xét nghiệm rubela đi. Có những mẹ bị rubela không sốt, không phát ban đấy. Thế mới sợ. Nên đi xét nghiệm máu sau khi nổi hạch khoảng 1 tuần gì đó để xem có phải bị rubela hay không hay là bệnh khác. Cái này không chủ quan được vì đợt này đang dịch rubela

• 415 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Nổi hạch khác mà sờ vào thấy đau đau nó khác đấy mẹ nó ah. Hồi nghe dịch Ru thành ra cứ hay ấn ấn tay vào sau tai, ấn nhiều quá nên thỉnh thoảng cũng thấy đau. Có khi mẹ nó cứ thần hồn nát thần tính ý chứ. Cứ lo bị Ru mà không có biểu hiện gì thì đến 90% các bà bầu XN Ru sẽ có kqua dương tính IgG ý chứ. Phải vui vẻ lạc quan thì con mới khỏe được. Mình cứ động viên mình thế, cố gắng ăn uống, uống nước cam tăng sức đề kháng, ra đường bịt khẩu trang vậy.