• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai trong 2 tháng đầu ra 1 chút dịch màu hồng

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 28.7K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 290 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

các mẹ ơi, mình mang thai vừa dc 6 tuần, thì hum nay thấy ra 1 chút dịch hồng nhạt sơ, mình hơi lo, có hỏi thì ngta nói là do thai cần, bám vào TC nên dzậy thui ko sao cả, nhưng mình cũng chưa yên tâm, giờ chỉ nằm nghĩ, bụng thì ko đau, chỉ lâu lâu thấy nhói 1 tí ti àh, ko có gì gọi là đau cả,...
    các mẹ có ai như mình hok muh ko có vấn đề gì cả... mình sợ đi bác sĩ họ SA đầu dò lại nguy, vì có nhiu ng bị SA dầu dò mà ra máu nhìu lằm
    Mong các mẹ có kinh nghiệm giúp dùm e
    I'm waiting for you! my baby
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mang thai 7 tháng bị ra dịch nâu

Các mẹ ơi, kíu với :Worried: :Worried: :Worried: E mang thai đã được gần 27w rồi mà còn bị ra dịch nâu ở quần chíp các mẹ ah, nhưng lại ở vị trí phía trên chứ k phải vị trí chỗ mà BS hay khám trong ( khó nói wa ), cách đây hơn 1w e có đi SA thì BS nói nước ối rất tốt, k vấn đề gì. Cái dịch này...

• mang thai trong thang dau

Xin chào mẹ các bé, em mới gia nhập cộng đồng WTT, rất mong được giao lưu và chia sẻ kinh nghiệm với chị em. Em đang mang thai tháng đầu và sinh con lần đầu tiên, nhưng em cũng chưa biết tính ngày tuổi của thai và uống thuốc gì trong thời gian này, mẹ các bé cho em biết với ạ? Em cảm ơn nhiều!

• Bất ngờ lớn trong chuyến thăm Hàn Quốc

Ở nhà máy kiểu mẫu của thế kỷ 21, tôi hiểu ra Hàn Quốc không chỉ hấp dẫn bởi những cảnh đẹp như thơ...

• Các mẹ bầu, ăn vừa phải thôi!

Dưới đây là vài lời khuyên mà mình đã từng được bác sĩ cũng như các chuyên gia sản phụ tư vấn khi...

• Mày râu vật vã trải nghiệm cơn đau đẻ

Không thể chịu nổi đau đớn sau vài phút trải nghiệm cảm giác lâm bồn, nhiều quý ông đã phải bỏ cuộc...

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị cứ yên tâm mà dưỡng thai, ra chút dịch màu hồng là hiện tượng bình thường, nó là máu báo hiện tượng thai bám vào tử cung. Còn siêu âm đầu dò không nguy hiểm như chị nghĩ đâu, siêu âm này giúp phát hiện sớm trường hợp thai lạc chổ và những bất thường khác, bác sĩ làm rất nhẹ nhàng. Nếu có đau bụng nhiều kèm ra máu thì lúc đó mới đáng lo. Chúc chị có 1 thai kỳ khỏe mạnh.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 62 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Bạn ơi nếu mà hôm sau vẫn còn ra thì đó là hiện tượng đô65ng thai, đi bac si đi, họ sẽ có biện pháp giữ thai cho bạn, ba tháng đầu hay vậy lắm, đừng ngồi đó mà đoán lung tung, đi bsi là biết, phai đi bsi chuyên môn bên khoa sản hiếm muộn, họ giữ thai tốt lắm. nếu ở sg, mìng giới thiệu cho, mình đang theo bsi này, cũng dưỡng thai nè. nói chung h mình ổn địng thai rối, ko tốn nhiều tiền đâu, alo: 0125 308 5765, mẹ rồng con.
    • 43 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mamandragon Xem bài viết
    Bạn ơi nếu mà hôm sau vẫn còn ra thì đó là hiện tượng đô65ng thai, đi bac si đi, họ sẽ có biện pháp giữ thai cho bạn, ba tháng đầu hay vậy lắm, đừng ngồi đó mà đoán lung tung, đi bsi là biết, phai đi bsi chuyên môn bên khoa sản hiếm muộn, họ giữ thai tốt lắm. nếu ở sg, mìng giới thiệu cho, mình đang theo bsi này, cũng dưỡng thai nè. nói chung h mình ổn địng thai rối, ko tốn nhiều tiền đâu, alo: 0125 308 5765, mẹ rồng con.
    sao bạn không cho tên bs và địa chỉ luôn ???
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mimicat; 28/03/2012 vào lúc 07:36 AM.
    • 106 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mình hồi mới có thai cũng bị ra dịch hồng vào lúc được 6-7t. Sang đến tuần 11 lại bị ra dịch nâu. T thấy người vẫn khỏe bình thường, ko đau bụng nên vẫn để bình thường (tuy nhiên cũng hạn chế đi lại). Để yên tâm thì sang tuần 7 bạn đi khám để kiểm tra lại cho chắc chắn chứ theo mình thì ko sao.

• 1,496 Bài viết

• 10,379 Được cảm ơn

Mình đang ở tuần thứ 6 mà cũng bị ra dịch nâu, đi siêu âm đầu dò về thì ra dịch hồng. Bác sĩ nói thai rất yếu và chưa vào tử cung. Tuy nhiên làm xét nghiệm HCG thì có tăng tức là có phát triển. Mình rất lo lắng vì cũng nhiều tuổi rồi cơ thể cũng không còn khỏe như đứa đầu nữa. Tuy nhiên mình vẫn hi vọng và đang cố gắng giữ. Giờ ăn uống luôn trên giường.

Nếu bạn không bị đau bụng thì chờ thêm một tuần nữa rồi đi siêu âm xem sao. Còn nếu đau bụng thì phải đi bệnh viện ngay lập tức nếu không sẽ nguy hiểm đến tính mạng. Đó là bác sĩ dặn mình chứ ko phải mình nghĩ ra.

Bây giờ thì nếu lo lắng quá có thể gọi điện cho Medlatec đến lấy máu xét nghiệm chỉ số HGB xem thế nào.
    • 324 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

cứ đi khám cho chắc bạn à, mình 4 tuần bị ra chút dịch. xong chủ quan. mãi tuần thứ 5 mới đi. r ra nhiêu hơn xong là bị mất bé đó
    • 64 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi GIADO Xem bài viết
    Chị cứ yên tâm mà dưỡng thai, ra chút dịch màu hồng là hiện tượng bình thường, nó là máu báo hiện tượng thai bám vào tử cung. Còn siêu âm đầu dò không nguy hiểm như chị nghĩ đâu, siêu âm này giúp phát hiện sớm trường hợp thai lạc chổ và những bất thường khác, bác sĩ làm rất nhẹ nhàng. Nếu có đau bụng nhiều kèm ra máu thì lúc đó mới đáng lo. Chúc chị có 1 thai kỳ khỏe mạnh.
    Máu báo gì chứ, các cụ trước kia cứ bảo máu báo nhưng toàn là động thai mà không biết nhưng về sau lại tự khỏi, cứ sinh đẻ bình thường lại cứ nói là máu báo, thực ra là động thai đấy bạn ạ, giờ nguy hiểm lắm, khéo chỉ ra 1 tí dịch ko cẩn thận thai lại cứ yếu dần, mình nghe nhiều người nói rồi, mình sợ lắm. Mình cũng bị ra dịch, bs nói rõ là động thai, về nghỉ ngơi không được làm gì hết, uống và đặt thuốc nội tiết. Mình cũng nhờ 1 chị trên wtt lấy hộ củ gai uống kết hợp, thấy đỡ nhiều bạn ạ, mình cho bạn số của chị ấy nhé, 0912.240.339 (HN). Mẹ mình còn nấu cháo cá chép cho mình ăn nữa, bạn cũng thử xem.
    • 290 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

cảm ơn mọi người, mình đã làm hẹn bác sĩ, tối nay mình ghé bac sĩ khám... xem pé thế nào,... mình mong là con iu ko sao... cảm ơn tất cả các mẹ :P
    I'm waiting for you! my baby
    • 94 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

uhm, giống mình nè, hồi mới cấn đc 4 tuần, mình bị ra 1 ít dịch nâu k thấy đau bụng gì cả. Mới mìh tíh k đi khám nhưg trog lòg thấy k yên nên lại đi, kết quả mìh bị động thai, bs cho thuốc uốg & trộm vía bjo mìh đã đc 25 tuần rồi. Cẩn thận vẫn hơn bạn àh.
    NGUYỄN GIA TUỆ là tên của con đó ! Con gái àh !
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ nào đang mang thai những tháng đầu có hiện tượng ra máu hoặc đau bụng thì việc đầu tiên là nằm bất động, chân vắt chéo và gác cao gối, hạn chế tối đa đi lại, sau đó gọi điện xin bác sĩ tư vấn, tốt nhất là tạo được mối quan hệ tốt với bác sĩ đủ để tư vấn qua điện thoại, qua đó bác sẽ hướng dẫn mình uống thuốc gì cần thiết thì tiêm, mình gọi y tá đến tận nhà được mà, mình nghĩ theo phưong án này mọi việc sẽ ổn. Chứ nếu thấy có hiện tượng trên mà vội vàng đi siêu âm đầu dò âm đạo là nguy cơ hỏng cao lắm.
    Mình xin chia sẻ một vài kinh nghiệm như vậy.
    • 46 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Các mẹ giúp em với. Em mang thai được 5 tuần rồi. Hồi được gần 4 tuần em có bị ra một chút máu hồng, đi khám bác sỹ và đi thử máu thì bình thường. Hôm qua em lại bị ra một chút máu hồng nữa, đến khám bsyx thì cô y tá nói nếu không đau bụng và ra ít thì không sao. Em vẫn chưa đi siêu amm nên chưa biết tình trạng thai thế nào vì bsy hẹn thứ 2 này mới siêu âm. Nhưng em lo lắng quá. Em lại chẳng có triệu chứng ốm nghén gì cả. Các mẹ có kinh nghiệm cho em lời khuyên với ạ. Cảm ơn các mẹ nhiều.
    • 187 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xitrumtq Xem bài viết
    Các mẹ giúp em với. Em mang thai được 5 tuần rồi. Hồi được gần 4 tuần em có bị ra một chút máu hồng, đi khám bác sỹ và đi thử máu thì bình thường. Hôm qua em lại bị ra một chút máu hồng nữa, đến khám bsyx thì cô y tá nói nếu không đau bụng và ra ít thì không sao. Em vẫn chưa đi siêu amm nên chưa biết tình trạng thai thế nào vì bsy hẹn thứ 2 này mới siêu âm. Nhưng em lo lắng quá. Em lại chẳng có triệu chứng ốm nghén gì cả. Các mẹ có kinh nghiệm cho em lời khuyên với ạ. Cảm ơn các mẹ nhiều.
    Chắc chị đi khám rồi, tình hình thế nào ạ? Nếu quá trình mang thai mà ra dịch hồng thì việc đầu tiên là phải đi khám ngay và sau đó là về nhà nghỉ ngơi, tránh đi lại nhiều, bác sỹ sẽ tùy theo mức độ bệnh nhân mà yêu cầu tiêm/uống/đặt thuốc nội tiết chị ạ.
    • 187 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

À, em thông tin thêm để các chị tham khảo là khi bị động thai ra huyết các chị có thể uống thêm nước sắc cỏ nhọ nồi cũng giúp hạn chế ra huyết nhé.