Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai tháng thứ 7, có nên mua đồ cho bé chưa ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 18.2K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 39 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào các chị, mình đang mang thai tháng thứ 7, thấy đồ trẻ sơ sinh dể thương quá muốn mua vì có nhiều hàng cũng đang giảm giá rẻ, nhưng nghe người ta nói ko nên mua đồ cho trẻ quá sớm sẽ ko nên, mình đang phân vân ko biết làm sao. Xin các chị chỉ bảo dùm, cám ơn nhiều.:Kiss:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 426 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi venus-marvin Xem bài viết
    Chào các chị, mình đang mang thai tháng thứ 7, thấy đồ trẻ sơ sinh dể thương quá muốn mua vì có nhiều hàng cũng đang giảm giá rẻ, nhưng nghe người ta nói ko nên mua đồ cho trẻ quá sớm sẽ ko nên, mình đang phân vân ko biết làm sao. Xin các chị chỉ bảo dùm, cám ơn nhiều.:Kiss:
    Mình nghĩ bắt đầu đi mua là vừa rồi, sau này nặng nề, mệt mỏi không muốn đi mua nữa đâu. Mình được 6 tháng là mua đồ cho bé rồi, bây giờ mua xong rồi, suốt ngày ngồi ngắm. :Smiling:
    • 9,755 Bài viết

• 1,713 Được cảm ơn

ui mình mua từ tháng thừ 5 cơ.cứ mua dần dần đến tháng thứ 7 là xong hết,chứ bụng to đi lại ngại lắm.mẹ nó cũng sắm cho con đi là vừa
    • 463 Bài viết

• 695 Được cảm ơn

Mình nghĩ là mua đi là vừa rồi đấy vì sắm dần thiếu gì thì mua tiếp chứ sắm 1 lúc không đủ hết được.
    Đây là những thứ cần thiết nên sắm nhé:
    link

http://www.ziddu.com/download/877802...ebaby.xls.html

Tủ sách chăm sóc sức khỏe cho mẹ và bé

http://www.webtretho.com/forum/f92/t.../#post11629261
    Chỉnh sửa lần cuối bởi phamminhloan; 12/03/2010 vào lúc 10:51 PM.
    • 123 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Mình thì đến giữa tháng thứ 8 mới mua...Vì sợ mua sớm quá...ko update được đồ... sợ đến lúc em sinh ra thì lại lạc mốt...:Battin ey:
    Gìơ mua bán cũng nhanh mà...Lên list ở nhà trước, nhờ vài người bạn đi hỏi han giá cả cách đấy khoảng 1 tuần...
    Ra đổ đầy bình xăng, thế là a le hấp...phóng xe vèo vèo đi mấy shop...thế là xong
    Mình thích đi với mấy đứa bạn đã sinh em bé được hơn 1 tuổi vì những người ấy rất có kinh nghiệm...giúp đỡ tư vẫn cho mình...
    Còn hơn 1 tuần nữa mình sinh rùi, nhưng vẫn đi lại và hoạt động bình thường, thấy cũng chưa nặng nề lắm....
    • 8,631 Bài viết

• 9,432 Được cảm ơn

mua sớm thì em thấy ko nên ở mỗi điểm là sẽ bị mua vô tội vạ ( giống iem ) vì nhìn cái j cũng thích chứ ngoài ra chả có j mà k nên cả.
    chị cũng 7 tháng rồi, nghiên cứu mua dần đi là vừa. vì còn đi xem xét tham khảo này nọ chứ có phải cứ đi ra hàng gặp cái nào mua cái đấy luôn đâu. vd như mua bình sữa thì cũng phải tham khảo vài chỗ, so sánh vài loại bình chẳng hạn, hihi, rồi có j lại lên đây nhờ các chiên gia tư vấn dùm, rồi về đi mua tiếp cho khỏi bị hớ

em mới 6 tháng rưỡi mà mua quần áo cho con để chật nửa cái tủ của bố cháu rồi
    • 39 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thật cám ơn các mẹ đã cho mình những lời khuyên bổ ích, vậy thì mình sẽ đi coi đồ và mua dần được rồi..he.he
    • 435 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Hì, mấy mẹ tha hồ mà mua đồ cho con ha. Mình thích lắm nhưng chưa dám mua. Sẽ đợi tới khoảng 1 tháng trước khi đẻ rùi mua luôn. Giờ mình cũng làm biếng đi shopping lắm, có gì để ba nó đi mua giùm cho con gái cưng cũng được...Hà Hà...

• 1,688 Bài viết

• 1,021 Được cảm ơn

Thật cám ơn các mẹ đã cho mình những lời khuyên bổ ích, vậy thì mình sẽ đi coi đồ và mua dần được rồi..he.he
    đúng rồi mẹ nó! tháng thứ 7 rùi mà sớm gì nữa!
    mua liền và mua ngay nhé! rooling:
    NB 3kg45, 52cm --- 1y 12kg5, 80cm
    2y 17kg

NB 3kg65, 52cm --- 1m 5kg --- 2m 6kg4

Anh là Sấm, em là Sam, nhé!!!
    • 2,696 Bài viết

• 1,951 Được cảm ơn

em cũng chầu trực mãi tháng t7 mới dám đi mua..xong về tự tay giặt, là nữa... ngày nào cũng mang ra ngửi và ngắm

:Rose:
    0m : 3.3 kg -> 12m : 14kg - 81cm (7 cái răng)
    • 639 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Bẩy tháng là mua được rồi mẹ nó ơi. Mình đợi đến bẩy tháng rồi là không đợi được nữa đâu. Đồ baby yêu lắm!!!
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ui troi oi! cha quan trong dau me no a. Em thay may chi ca si cu tien di luu dien nuoc ngoai thay cai gi hay hay la mua luon cho con yeu luon y ma . Em cung de den thang 7 moi di sam nhung tien thay hay hay thi mua , sam ti mot , chu khong den luc sap de di sam khong duoc nhieu hang dep ma met lam'! Cu chac chan la con trai hay gai da thi mua .... Nen me no cu thich thi sam luon di cung duoc . Chuc me no co buoi mua sam that zui ze
    • 36 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mua đc rồi mẹ nó à em 32w vừa đi sắm 1 đợt đồ cho bé về đây, hai mẹ con ngồi hí hửng cả buổi tối soạn đồ mang đi giặt, thích ơi là thích í (bố cháu chưa về VN để tham gia vụ này) hi`...mà giờ nặng nề lắm rồi, ko sắm luôn đi còn đợi gì mẹ nó?
    • 51 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Em được 27w rùi nhưng chưa biết đã nên đi mua đồ cho con được chưa? E thấy bảo người ta kiêng mua sớm phải không các mẹ? Hay cứ để đến 30w đi mua cả thể các mẹ nhỉ!
    Tình yêu của ba mẹ! Ba mẹ yêu con nhiều lắm Na Xinh - Chờ ngày con ra đời
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chết cười.......Vs mẹ nó, giống mình ghê
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 95 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

hihihi,em mang thai được 6 tháng rưỡi rồi, cứ lăn tăn mãi cái chuyện có nên mua đồ sớm k, tại ba bé ở Mỹ đi mua đồ cứ nói đồ em bé đẹp lắm, rẻ lắm, rồi người nhà ở bển cũng háo hức đòi mua, nhưng mà e k cho, tại sợ sớm quá k nên, lên đây thấy các mẹ nói zậy thấy cũng yên tâm ghê