Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai sau khi bị thai lưu cần kiêng những gì?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 45.9K Lượt đọc
  • 96 Trả lời

15 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ thông thái. Hôm nay e lại mạn phép xây nhà mới vì chủ đề mang thai sau thai lưu các mẹ xây nhà cao quá rồi e không leo lên được. Các mẹ thông thái có kinh nghiệm chủ giúp em với. Em mới mang thai được 8 tuần nhưng lần đầu mang thai em bị lưu ở tuần thứ 6 do không có tim thai và phôi thai. Lần này có lại rồi nhưng em vẫn đang rất lo lắng. Vẫn khám và uống thuốc đều đặn, e đi siêu âm ở tuần thứ 7 thì đã có tim thai và phôi thai. Bác sỹ bảo phải kiêng đi lại nhất là leo cầu thang nhưng mà hàng ngày em vẫn phải leo lên leo xuống 4-5 lần và thỉnh thoảng vẫn phải đi đến trường cách nhà 5 km. Em không thấy trong người có biểu hiện gì lạ nhưng vẫn thấy lo lo. Có mẹ nào đã bị thai lưu lần đầu rồi lần sau có lại mà phải đi lại nhiều nhưng không ảnh hưởng gì không chỉ giúp e với. Chị bạn em làm ở bv phụ sản lúc nào cũng bảo không được đi lại nhiều nên em đang rất hoang mang. Ah còn một điều nữa là em mới mang thai nhưng cứ cách 1 tuần lại đi siêu âm 1 lần có thì có ảnh hưởng gì không các mẹ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Hỗ trợ lãi suất 5% tại VPBank

Hỗ trợ vay vốn mua, xây dựng, sửa chữa nhà; vay mua ô tô, vay sản xuất kinh doanh, vay tiêu dùng...

• công thức giảm đau khi sinh nở

Càng gần đến ngày sinh nở, tâm trạng của các mẹ bầu càng trở nên hỗn loạn. Một mặt, mẹ vui mừng,...

• Lo lắng mang thai sau khi bị thai lưu! Các mẹ thông thái giúp em với.

Chào các mẹ thông thái! Mẹ các bé ơi giúp em với. Hiện em đang mang thai được 9 tuần. Nhưng vấn đề là đây là lần thứ 2 mang thai của em, lần trước em bị thai lưu 12 tuần nên lần này em rất lo lắng. Hôm 6 tuần em đi siêu âm bác sĩ có đưa thuốc uống nội tiết tố gì đó để giữ thai cụ thể tên thuốc và...

• Chuẩn bị mang thai sau khi bị thai lưu (Phần 2)

Cả nhà ơi, nhà mình xây nhà mới thôi nào Chúc tất cả các mẹ ở nhà này chuẩn bị sức khỏe và dinh dưỡng thật tốt để đón con yêu về với chúng ta nhé :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss: Phần 1: http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=88838

• Phòng ngừa bệnh tật cho bé từ trong bụng mẹ

Các bà mẹ hoàn toàn có thể bảo vệ tốt cho con mình ngay từ trong bụng bằng cách tiêm phòng ngừa...

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng đang cùng tâm trạng với bạn đây, của mình mới bước sang tuần thứ 5, đang còn sợ nên vẫn chưa dám đi khám, hị hị
    Lần đầu mình bị thai lưu ở tuần thứ 8, nhưngn mãi đến tuần thứ 10 mới phát hiện. Lần này hy vọng con sẽ bình yên
    Có mẹ nào có KN chỉ giúp bọn mình với
    • 250 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Mình cũng từng bị lưu thai ở tuần thứ 8, và giờ lại có thai được 37w rùi. Khi phát hiện thì nên đi khám luôn để bác sỹ còn kê thuốc nữa, như mình khi thai được khoảng 5w (thai đã vài tử cung nhưng có thể chưa có tim thai) thì mình đã đi khám để bs cho thuốc giữ thai. Mình thì chỉ uống + đặt thuốc theo Bs thui chứ vẫn vận động và ăn uống bình thường
    Đang giảm béo nhá, kiêng rau ăn thịt nhá
    • 40 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mình chia sẻ với các mẹ là năm 2011 mình cũng bị thai lưu lúc 7 tuần. Rồi năm 2012 mình có lại, khi phát hiện ra có thai lúc 5 tuần minh đi khám liền và tiêm thuốc dưỡng thai đến 12 tuẩn rồi. Vì bị một lần rồi nên mình rất sợ, ở nhà và không đi đâu, xin nghỉ không ăn lương tới 4 tháng. Bây giờ mình vừa sinh con được 2,5 tháng rồi, em bé sinh được 3,6kg và khỏe mạnh.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 267 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Năm ngoái em cũng bị lưu khi 8 tuân mà 9 tuần mới biết.đợy này e mới đc hơn 5 tuần thôi và đợi cuối tuần đi khám nghe tim thai luôn. Em mong cả nhà mình mạnh khỏe mẹ con bình an 9 tháng 10 ngày. Các mẹ lúc mới cấn thai có đau bụng âm ỉ không ạh? Em thỉnh thoảng âm ỉ, đầu ti đau. Nhưng sao hôm nay đầu ti bớt đau đi ạh. Em lo quá có mẹ nào như em mà con vẫn ptrien tốt k ạh?
    • 130 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

E xin chia sẻ với các mẹ ạ.. E cũng bị thai k phát triển lúc 6w, hjx. Nay cũng có thai khoảng 5w r, bsi có cho e thuốc đặt Utrogen 1vieen/ ngày mà k cho tiêm thêm thuốc j kả. E đang lo quá, có mẹ nào cùng hoàn cảnh với e cho e kinh ngiệm với ạ
    • 267 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Thuốc đặt là tốt rồi bạn nhé. Bạn tìm thêm củ gai uống an thai nha. Trước bác sĩ không cho mình đặt mà lại cho uống. Con bạn mình bị như mình nhưng bác sĩ cho đặt, trộm vía mẹ con nó khỏe còn mình lưu
    • 130 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoayenanh Xem bài viết
    Thuốc đặt là tốt rồi bạn nhé. Bạn tìm thêm củ gai uống an thai nha. Trước bác sĩ không cho mình đặt mà lại cho uống. Con bạn mình bị như mình nhưng bác sĩ cho đặt, trộm vía mẹ con nó khỏe còn mình lưu
    Trộm vía vậy sao b? Chia buồn với b nhé. Mìh bị 1 lần t nên lo lắm lắm. Củ gai là củ j b nhỉ? Theo b có nên sắc thuốc Đông Y uống thêm k nhỉ?
    • 11 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

mình cũng từng bị lưu thai lúc 8 tuần(trước đó đã có tim thai tốt rồi) nhưng trường hợp của mình còn nan giải hơn các mẹ nhiều.
    mình có tiền sử bị hỏng thai nhiều lần: lần 1 sinh non lúc 28 tuần em bé còn non không giữ được, lần 2 bị rubela và.... đến lần 3 thì bị lưu.
    lần mang thai thứ 4 này mình rất lo lắng nên chậm kinh là mình đi khám ngay, bác sỹ cho uống utrogestan, no - spa đến tuần thứ 7 thì siêu âm có dịcH màng nuôi, mình rất lo lắng nhưng bác sỹ bảo cứ yên tâm, kê thêm thuốc tiêm progesteron trong 2 tuần, mỗi tuần 3 mũi, trộm vía bây giờ em bé nhà mình rất khỏe, đang tuần 36 rồi các mẹ ạ. mình rất vui, bác sỹ bảo như thế là thành công 99%
    còn 1% là do trời định. các mẹ bị dịch màng nuôi cứ yên tâm nghỉ ngơi và uống thuốc bác sỹ kê cho nhé, đừng suy nghĩ nhiều vì tâm lý người mẹ ảnh hưởng rất lớn đến sức khỏe của bé đấy. cố gắng đừng đi lại nhiều(nhất là đi xe máy)
    chúc các mẹ vượt qua chín tháng 10 ngày bình an
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình chắc cũng đang ở tuần thứ 5 đây vì chậm khoảng 1 tuần rồi, thử que thấy lên 2 vạch rõ nét rồi! mình bị 1 lần thai lưu lúc 9 tuần nhưng 10 tuần mới biết và 1 lần sảy tự nhiên. Bây h hoang mang quá không biết tiếp tục uống thuốc đông y (của bà Lâm Mỹ Đình) hay theo Tây y, và nếu theo Tây y thì nên theo bác sỹ nào.
    Có mẹ nào chia sẻ cho e với ạ định mai đi khám đây ạ.
    • 267 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi urgly_duck Xem bài viết
    Trộm vía vậy sao b? Chia buồn với b nhé. Mìh bị 1 lần t nên lo lắm lắm. Củ gai là củ j b nhỉ? Theo b có nên sắc thuốc Đông Y uống thêm k nhỉ?
    theo mình không nên uốnh thuốc đông y bạn nhé. Củ gai bạn lên gg search sẽ thấy nhiều mẹ bán lăm. Củ gai giúp an thai mà. Qtrong là tinh thần thoải mái thì con yêu sẽ khỏe mạnh b ahf.
    • 24 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình trc bị lưu lúc 7 tuần. Lúc có bầu lại tuần nào cũng phải đi từ hn xuống hà nam xong lại về.Leo cầu thang vì học ở tầng 5.Bh e bé nhà mình đc 18 tuần rồi. Trộm vía!Quan trọng là tâm lý, ko nên lo lắng quá. Đi lại từ từ cẩn thận, Trc leo cầu thang cứ 2 tầng m phải dừng lại nghỉ đấy.
    • 87 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

chao cac me. minh cung vua bi luu thai luc 5 tuan. hut thai dc 5v tuan roi>thang sau minh muon co e be ma ko biet co sao ko nua. Mong hoc hoi kinh nghiem cua cac me.Day la lan mang thai thu 2, minh co 1 nhoc nam nay 5 tuoi roi < xin dung xoa bai cua toi vi may tinh nha toi ko co dau.
    • 156 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Chào các mẹ
    Em cũng vừa bị thai lưu. Thật sự quá hụt hẫng, mới 8/3 còn nghe tim thai đập, đến 11/3 thấy ra máu đi siêu âm lại thì bs đã bảo thai mất tim rồi.
    Em nghe bảo 3 tháng sau thì mang thai lại được cũng đang lên kế hoạch tháng 6 tới có 1 bé nữa. Nhưng tâm lý lại lo lắng quá, cứ sợ lại như lần này thì chắc em ko chịu được mất. Các mẹ có kinh nghiệm bày em cách chuẩn bị sức khoẻ để lần sau mang thai tốt hơn nhé. Vì lúc mang thai lần trước em bị cúm, đau răng, đau bụng..um sùm đủ thứ E nghĩ đó cũng là lý do làm thai yếu đi..

Cảm ơn các mẹ nhiều
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình bị muộn con nên cũng uống thuốc bà Lâm. Đợt đầu có thai bà ấy kê cho mình thuốc an thai nhưng lần đó bị lưu. Khoảng gần 1 năm sau có lại thì mình k uống thuốc bắc nữa mà khi thử 2v là vào viện để bác sỹ kê đơn cho thuốc giữ thai ngay. Mình nghĩ bạn nên theo Tây y khi đã thử thấy 2v.
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cháo các bạn. Mình cũng đang rất hoang mang k biết làm sao nữa. Tháng 3/2012 mình bị lưu lúc 8 tuần mới biết vì k thấy tim thai. Ngày cuối kỳ kinh tháng vừa rồi của mình là 22/02/2013. Đến ngày 26/3 và 27/3 mình thử que đều 2 vạch. Vì lần trước bị lưu rồi nên mình sợ, phải đi khám bsỹ sớm để có thể tiêm hoặc uống thuốc j đó dưỡng thai. Hnay 28/3 bsỹ đi công tác mới về mình đi siêu âm cả trên bụng và đầu dò nhà bsỹ Hồng Minh-Cửa Nam thì thai chưa vào BTC, niêm mạc dày 18mm. Mình hỏi bsỹ giờ có thể làm gì can thiệp để kq tốt hơn k, Bsỹ bảo muộn rồi, phải chuẩn bị từ trước khi mang thai cơ, bsỹ cũng bảo lần này có thể thai lại lưu tiếp và bảo mình mai làm xét nghiệm máu thử Beta HCG. Mình đang lo lắng quá, k biết liệu với những chỉ số như trên mình có còn nhiều hy vọng thai nhi sẽ phát triển bình thường k? Mình đang rất mong có bé nên mong nhận được lời khuyên và chia sẻ của các bạn. Mình xin cảm ơn.
    • 341 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mebedom Xem bài viết
    Cháo các bạn. Mình cũng đang rất hoang mang k biết làm sao nữa. Tháng 3/2012 mình bị lưu lúc 8 tuần mới biết vì k thấy tim thai. Ngày cuối kỳ kinh tháng vừa rồi của mình là 22/02/2013. Đến ngày 26/3 và 27/3 mình thử que đều 2 vạch. Vì lần trước bị lưu rồi nên mình sợ, phải đi khám bsỹ sớm để có thể tiêm hoặc uống thuốc j đó dưỡng thai. Hnay 28/3 bsỹ đi công tác mới về mình đi siêu âm cả trên bụng và đầu dò nhà bsỹ Hồng Minh-Cửa Nam thì thai chưa vào BTC, niêm mạc dày 18mm. Mình hỏi bsỹ giờ có thể làm gì can thiệp để kq tốt hơn k, Bsỹ bảo muộn rồi, phải chuẩn bị từ trước khi mang thai cơ, bsỹ cũng bảo lần này có thể thai lại lưu tiếp và bảo mình mai làm xét nghiệm máu thử Beta HCG. Mình đang lo lắng quá, k biết liệu với những chỉ số như trên mình có còn nhiều hy vọng thai nhi sẽ phát triển bình thường k? Mình đang rất mong có bé nên mong nhận được lời khuyên và chia sẻ của các bạn. Mình xin cảm ơn.
    Ban bi dau hieu gi ma bsy bao the ban.
    Minh cung giong nhu ban, di kham o bsy tram o Le van Luong, bac sy ke tiem va dat thuoc noi tiet, h minh cung dang hoi hop va lo lang cho doi ket qua day..Ban thu di kham o cho khac xem the nao
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hqua lúc đi khám thì mình chẳng có triệu chứng j cả, chỉ là chưa thấy thai trong BTC thôi và niêm mạc dày 18mm bsy đã nói thế bạn ạ. Chính vì lần trước mình bị tiển sử thai lưu nên lần này chậm thử thấy 2 vạch mình đi khám luôn để mong có thể tiêm hoặc uống thuốc gì đấy giữ thai nhưng bsy bảo mình là muộn rồi, k kịp nữa, ý bsy là trước khi có bầu vài tháng mình đã phải đến đấy theo dõi và uống thuốc thì mới được bạn ạ. Sáng nay mình vừa mới lấy máu xét nghiệm thử Beta HCG bạn ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 415 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Hqua lúc đi khám thì mình chẳng có triệu chứng j cả, chỉ là chưa thấy thai trong BTC thôi và niêm mạc dày 18mm bsy đã nói thế bạn ạ. Chính vì lần trước mình bị tiển sử thai lưu nên lần này chậm thử thấy 2 vạch mình đi khám luôn để mong có thể tiêm hoặc uống thuốc gì đấy giữ thai nhưng bsy bảo mình là muộn rồi, k kịp nữa, ý bsy là trước khi có bầu vài tháng mình đã phải đến đấy theo dõi và uống thuốc thì mới được bạn ạ. Sáng nay mình vừa mới lấy máu xét nghiệm thử Beta HCG bạn ạ
    Mẹ nó đừng lo quá,mik cũng có tiền sử lưu khi có bầu đứa lớn mới đi khám và đặt thuốc đấy. Nhưng khi thai ở trong tử cung rồi thì mới được đặt thuốc nội tiết mẹ nó ạ. Mik nghĩ mẹ nó có thể theo bs khác giỏi về chữa trị thai lưu hơn.
    • 968 Bài viết

• 2,148 Được cảm ơn

Mẹ nó ở đâu thế? Nếu ở Sg mình giới thiẹu chỗ bs tin cậy để giữ thai. Mình bị lưu 1 lần lúc 10w, có KN lại 1 lần thì có thai luôn. Mình theo bs từ lúc 5w. Trộm vía giờ bé Mercy đã gần 8 tháng tuổi rồi.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Cảm ơn Vic đã dẫn em Mercy về với ba mẹ, hãy phù hộ để Mercy luôn bình an nha con
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5