• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai sau khi bị thai lưu cần kiêng những gì?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 36.5K Lượt đọc
  • 81 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ thông thái. Hôm nay e lại mạn phép xây nhà mới vì chủ đề mang thai sau thai lưu các mẹ xây nhà cao quá rồi e không leo lên được. Các mẹ thông thái có kinh nghiệm chủ giúp em với. Em mới mang thai được 8 tuần nhưng lần đầu mang thai em bị lưu ở tuần thứ 6 do không có tim thai và phôi thai. Lần này có lại rồi nhưng em vẫn đang rất lo lắng. Vẫn khám và uống thuốc đều đặn, e đi siêu âm ở tuần thứ 7 thì đã có tim thai và phôi thai. Bác sỹ bảo phải kiêng đi lại nhất là leo cầu thang nhưng mà hàng ngày em vẫn phải leo lên leo xuống 4-5 lần và thỉnh thoảng vẫn phải đi đến trường cách nhà 5 km. Em không thấy trong người có biểu hiện gì lạ nhưng vẫn thấy lo lo. Có mẹ nào đã bị thai lưu lần đầu rồi lần sau có lại mà phải đi lại nhiều nhưng không ảnh hưởng gì không chỉ giúp e với. Chị bạn em làm ở bv phụ sản lúc nào cũng bảo không được đi lại nhiều nên em đang rất hoang mang. Ah còn một điều nữa là em mới mang thai nhưng cứ cách 1 tuần lại đi siêu âm 1 lần có thì có ảnh hưởng gì không các mẹ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng đang cùng tâm trạng với bạn đây, của mình mới bước sang tuần thứ 5, đang còn sợ nên vẫn chưa dám đi khám, hị hị
    Lần đầu mình bị thai lưu ở tuần thứ 8, nhưngn mãi đến tuần thứ 10 mới phát hiện. Lần này hy vọng con sẽ bình yên
    Có mẹ nào có KN chỉ giúp bọn mình với

• 249 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Mình cũng từng bị lưu thai ở tuần thứ 8, và giờ lại có thai được 37w rùi. Khi phát hiện thì nên đi khám luôn để bác sỹ còn kê thuốc nữa, như mình khi thai được khoảng 5w (thai đã vài tử cung nhưng có thể chưa có tim thai) thì mình đã đi khám để bs cho thuốc giữ thai. Mình thì chỉ uống + đặt thuốc theo Bs thui chứ vẫn vận động và ăn uống bình thường
    Đang giảm béo nhá, kiêng rau ăn thịt nhá

• 35 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mình chia sẻ với các mẹ là năm 2011 mình cũng bị thai lưu lúc 7 tuần. Rồi năm 2012 mình có lại, khi phát hiện ra có thai lúc 5 tuần minh đi khám liền và tiêm thuốc dưỡng thai đến 12 tuẩn rồi. Vì bị một lần rồi nên mình rất sợ, ở nhà và không đi đâu, xin nghỉ không ăn lương tới 4 tháng. Bây giờ mình vừa sinh con được 2,5 tháng rồi, em bé sinh được 3,6kg và khỏe mạnh.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 261 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Năm ngoái em cũng bị lưu khi 8 tuân mà 9 tuần mới biết.đợy này e mới đc hơn 5 tuần thôi và đợi cuối tuần đi khám nghe tim thai luôn. Em mong cả nhà mình mạnh khỏe mẹ con bình an 9 tháng 10 ngày. Các mẹ lúc mới cấn thai có đau bụng âm ỉ không ạh? Em thỉnh thoảng âm ỉ, đầu ti đau. Nhưng sao hôm nay đầu ti bớt đau đi ạh. Em lo quá có mẹ nào như em mà con vẫn ptrien tốt k ạh?

• 130 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

E xin chia sẻ với các mẹ ạ.. E cũng bị thai k phát triển lúc 6w, hjx. Nay cũng có thai khoảng 5w r, bsi có cho e thuốc đặt Utrogen 1vieen/ ngày mà k cho tiêm thêm thuốc j kả. E đang lo quá, có mẹ nào cùng hoàn cảnh với e cho e kinh ngiệm với ạ

• 261 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Thuốc đặt là tốt rồi bạn nhé. Bạn tìm thêm củ gai uống an thai nha. Trước bác sĩ không cho mình đặt mà lại cho uống. Con bạn mình bị như mình nhưng bác sĩ cho đặt, trộm vía mẹ con nó khỏe còn mình lưu

• 130 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoayenanh Xem bài viết
    Thuốc đặt là tốt rồi bạn nhé. Bạn tìm thêm củ gai uống an thai nha. Trước bác sĩ không cho mình đặt mà lại cho uống. Con bạn mình bị như mình nhưng bác sĩ cho đặt, trộm vía mẹ con nó khỏe còn mình lưu
    Trộm vía vậy sao b? Chia buồn với b nhé. Mìh bị 1 lần t nên lo lắm lắm. Củ gai là củ j b nhỉ? Theo b có nên sắc thuốc Đông Y uống thêm k nhỉ?

• 9 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

mình cũng từng bị lưu thai lúc 8 tuần(trước đó đã có tim thai tốt rồi) nhưng trường hợp của mình còn nan giải hơn các mẹ nhiều.
    mình có tiền sử bị hỏng thai nhiều lần: lần 1 sinh non lúc 28 tuần em bé còn non không giữ được, lần 2 bị rubela và.... đến lần 3 thì bị lưu.
    lần mang thai thứ 4 này mình rất lo lắng nên chậm kinh là mình đi khám ngay, bác sỹ cho uống utrogestan, no - spa đến tuần thứ 7 thì siêu âm có dịcH màng nuôi, mình rất lo lắng nhưng bác sỹ bảo cứ yên tâm, kê thêm thuốc tiêm progesteron trong 2 tuần, mỗi tuần 3 mũi, trộm vía bây giờ em bé nhà mình rất khỏe, đang tuần 36 rồi các mẹ ạ. mình rất vui, bác sỹ bảo như thế là thành công 99%
    còn 1% là do trời định. các mẹ bị dịch màng nuôi cứ yên tâm nghỉ ngơi và uống thuốc bác sỹ kê cho nhé, đừng suy nghĩ nhiều vì tâm lý người mẹ ảnh hưởng rất lớn đến sức khỏe của bé đấy. cố gắng đừng đi lại nhiều(nhất là đi xe máy)
    chúc các mẹ vượt qua chín tháng 10 ngày bình an
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình chắc cũng đang ở tuần thứ 5 đây vì chậm khoảng 1 tuần rồi, thử que thấy lên 2 vạch rõ nét rồi! mình bị 1 lần thai lưu lúc 9 tuần nhưng 10 tuần mới biết và 1 lần sảy tự nhiên. Bây h hoang mang quá không biết tiếp tục uống thuốc đông y (của bà Lâm Mỹ Đình) hay theo Tây y, và nếu theo Tây y thì nên theo bác sỹ nào.
    Có mẹ nào chia sẻ cho e với ạ định mai đi khám đây ạ.

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9