• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai mà hay bị đau phần bụng dưới

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 16.5K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em mang thai tháng thứ 8 rồi thế mà hay đau phần bụng dưới lắm.khó chịu cực kỳ.dau nhất là vào buổi sáng các mẹ àh,mẹ nào bị đau như em không thế .làm thế nào để giảm đau bây giờ
    Hình đính kèm
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 624 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Mẹ nó đau ra sao? đau nhiều hay ít, hay chỉ là nhoi nhói? Mình nghỉ nên nằm nghỉ, và xem cơn đau nó cụ thể ra sao. Hoang mang nhiều thì điện thoại hỏi bs liền, vì thai bạn cũng lớn nên cẩn thận là tốt nhất.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vâng em hay bi đau có khi đến cả tiếng đồng hồ ấy chứ,ông xã em lo lắng đưa em đi bệnh viện,bác sĩ bảo không có vấn đề gì thế mới lạ.mà sao em hay đau thế ít ra cũng có lí do chứ phải không chị?
    chỉ sợ con ảnh hưởng thì khổ thân,mà em đc 8 tháng cân nang của bé có 2,1kg,có bé quá không chị? em mang thai lần đầu ba mẹ lại không ở cạnh nên cugnx lo lắng.chỉ tham khảo thông tin của các mẹ thôi
    • 149 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Em mới có 15w mà cũng thường xuyên bị đau bụng dưới, thi thoảng lại nhoi nhói hoặc hơi nhâm nhẩm, lưng thì đau mỏi như sắp đến ngày bị hk ý. Đi khám thì bs cũng chỉ cho thuốc chống co thắt Spasmavirne ngày 4v chia 2, nhưng em uống đến ngày thứ 2 thì nôn hết, lần nào uống vào cũng nôn nao rồi nôn sach nên cũng dừng uống luôn rồi ạ.. Có mẹ nào bị như em hok ah? chẳng hiểu sao lại bị như thế, em cũ ng tập 1 nên lo lắng quá:Crying:
    • 1,248 Bài viết

• 987 Được cảm ơn

Mình cũng đang đau đây. Mẹ nào đau buổi sáng chắc bụng đang căng do nước tiểu nhiều, đi tiểu sẽ bớt đau thôi. Mình sáng cũng đau, một phần do nước tiểu, một phần do nằm ngửa, chắc con bị ép nên căng ra. Còn đau lưng thì thôi rồi, từ lúc bắt đầu có bầu tới giờ chưa bao giờ hết đau lưng. Mình lại rau mặt sau nên còn đau bạo. Có lúc đang nằm không ngồi dậy được phải nhờ xã kéo dậy. Bụng thì dạo này con lớn nên bắt đầu ê ẩm, chì chì, cảm giác rõ ràng là da bụng căng đến nỗi đau nhức luôn í. Con mà nằm bên nào là bên đó cả ngày ê ẩm. Đang ngồi nó mà đạp 1 cái là cảm giác nhói đến giật mình. Mình nghĩ có bầu là phải đau bụng thôi, đau cả cơ nữa vì bé cứ lớn dần mà. Mẹ 8 tháng là bé lớn lắm rồi, chắc bé đang có những con gò chuẩn bị để sanh, nếu đau bụng dữ dội thì mẹ nó phải cấp cứu liền nhé.
    • 836 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Các chị ơi! e cũng mới có thai khoảng 6w, mấy hôm nay e cũng hay bị đau bụng dưới quá! e lo quá, tự nhiên lại bị đau, mấy tuần trước e chỉ bị đau râm ran cả bụng trên cả bụng dưới. Không biết có pải dấu hiệu tử cung co bóp nhiều hay bị động không nữa. Hu hu mẹ nào có thể chia sẻ với e với! E đang định chiều đi bv phụ sản khám xem sao, e đã từng bị sảy thai lúc 6w rồi. hu
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình buồn quá.xl các mẹ vì không tham gia thường xuyên đc rồi.ông xa mình vừa bị tai nạn giườ con nằm ở viện E dây.bà bầu một mình chăm sóc ông xã vất vả thật đấy,đã thế còn hay đau bụng nữa chứ.không biết tâm ly của mình như thế này có ảnh hưởng đến con yêu không nữa mĩnh cang lo thêm.thương con yêu quá trời>:Sad:
    • 624 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeuanhmaiyeuanh Xem bài viết
    mình buồn quá.xl các mẹ vì không tham gia thường xuyên đc rồi.ông xa mình vừa bị tai nạn giườ con nằm ở viện E dây.bà bầu một mình chăm sóc ông xã vất vả thật đấy,đã thế còn hay đau bụng nữa chứ.không biết tâm ly của mình như thế này có ảnh hưởng đến con yêu không nữa mĩnh cang lo thêm.thương con yêu quá trời>:Sad:
    Em ráng cố gắng giữ tinh thần nhé, đừng quá lo lắng, không có vấn đề gì đâu, chị nghỉ em đã đi khám mà bs nói không sao thì là do em bị căng dây chằng do thai đang lớn nhanh, hoặc bé đang quậy đè nặng đó mà. Còn việc chăm sóc ox thì quan trọng là ox không sao, em cũng giữ sức khỏe.
    Chúc cả nhà em khỏe mạnh.
    • 624 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mylove24 Xem bài viết
    Các chị ơi! e cũng mới có thai khoảng 6w, mấy hôm nay e cũng hay bị đau bụng dưới quá! e lo quá, tự nhiên lại bị đau, mấy tuần trước e chỉ bị đau râm ran cả bụng trên cả bụng dưới. Không biết có pải dấu hiệu tử cung co bóp nhiều hay bị động không nữa. Hu hu mẹ nào có thể chia sẻ với e với! E đang định chiều đi bv phụ sản khám xem sao, e đã từng bị sảy thai lúc 6w rồi. hu
    Tốt nhất em nên đi khám nhé, vì mình đã có tiền sử 1 lần thì mọi diễn biến mình không yên tâm thì cứ đến tư vấn và thăm khám. Có gì bs sẽ chăm sóc mình tốt hơn. Chúc em và bé khỏe.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vâng em cố gắng vậy.Hai mẹ con khỏe như thế mới vui đc.cảm ơn chị nhiều,em chúc chị va gia đình cuối tuần vui vẻ-hạnh phúc
    • 1,787 Bài viết

• 1,186 Được cảm ơn

tớ 26w thì cũng bị đau,2 lần đau căng tức cả bụng,căng như kiểu minh` bị kinh nguyệt í các mẹ ạ!ko bit có phải là bị co tử cung sớm ko nhỉ?tớ đi khám BS Tuyết Minh-B.Đàn thi` bác í nắn bụng 1 lúc,rùi bảo ko thấy có cơn co gì cả,nếu đau quá thì uống 2 viên giảm co,rùi nằm xuống nghỉ thôi.Hix.