• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai không được dùng điện thoại di động

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 10.8K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

• 75 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chao mẹ các bé. Em là thành viên mới. Em rất vui khi tham gia với các chị. Em mới có bầu. :4: Hôm qua mua que thử thấy có 2 vạch. Thấy vui vui. Ông xã em chắc thích lắm đây. Trước đây một tuần em cứ thấy tức bụng và đau ngực. Ông xã em bảo em có bầu rồi, hí hửng đi mua que thử về thử thì có một vạch, Mặt ỉu xìu. Thế mới biết anh ấy thích làm bố lắm rồi. ..
    Hôm nay em hỏi một người bạn em thấy nó bảo là khi có bầu thì không được dùng điện thoại di động. PHải cất đi khi nào sinh xogn thì dùng. Em sợ quá. Không biết có đúng khôgn nhỉ. Các chị cho em lời khuyên với.

Em cũng mới có bầu, cũgn đang tìm hiểu về chế độ dinh dưỡng đảm bảo cho thai phát triển. Nhưng vẫn thấy mông lung quá. các chị giúp em nhé. Em cảm ơn.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,259 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chuctuyen
    Chao mẹ các bé. Em là thành viên mới. Em rất vui khi tham gia với các chị. Em mới có bầu. :4: Hôm qua mua que thử thấy có 2 vạch. Thấy vui vui. Ông xã em chắc thích lắm đây. Trước đây một tuần em cứ thấy tức bụng và đau ngực. Ông xã em bảo em có bầu rồi, hí hửng đi mua que thử về thử thì có một vạch, Mặt ỉu xìu. Thế mới biết anh ấy thích làm bố lắm rồi. ..
    Hôm nay em hỏi một người bạn em thấy nó bảo là khi có bầu thì không được dùng điện thoại di động. PHải cất đi khi nào sinh xogn thì dùng. Em sợ quá. Không biết có đúng khôgn nhỉ. Các chị cho em lời khuyên với.

Em cũng mới có bầu, cũgn đang tìm hiểu về chế độ dinh dưỡng đảm bảo cho thai phát triển. Nhưng vẫn thấy mông lung quá. các chị giúp em nhé. Em cảm ơn.
    Chúc mừng bạn nhé Báo ngay cho anh xã biết để mừng nữa chứ nhưng các cụ kiêng không nói lung tung nên thường thì chỉ VC & người trong gia đình biết thôi.
    Tất nhiên sóng ĐTDĐ luôn có hại không riêng gì cho bà bầu nhưng khi có thai mình nên hạn chế. Nhưng tình hình hiện nay nếu đã đi làm mà không xài thì khổ quá. Thế nên, mình đừng bỏ trong túi quần, túi áo. Mình bỏ vô giỏ xách, đến cơ quan thì bỏ ra bàn làm việc.
    Về chế độ dinh dưỡng, bạn nên tham khảo các mục trên diễn đàn, tham gia các hội nào có cùng thời điểm dự sinh với bạn để trao đổi thông tin thêm nhé.
    Chúc bạn luôn vui

• 75 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ui ui, em không biết nên vì vui quá em đã kể với một số người bạn thân rồi. Huhu không biết có sao không nhỉ. Lo quá. Xin lỗi , xin lỗi...tại em không biết
    • 1,008 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Tat nhien song di dong la k tot cho thai nhi nhung cung k den noi phai k dung dien thoai nua dau ban , ban cu lam theo nhu cach Me Day Tay la dc roi , hoi minh co bau minh chang biet cu luon cam dien thoai ben minh , co khi lai con deo tren co hoac de vao tui vay ngay trc bung y . May ma cung k anh huong gi , nhung l biet thi k sao biet roi ban nen tranh ban a .
    • 3,702 Bài viết

• 676 Được cảm ơn

The neu du`ng blue tooth thi co sao ko cac me? Hoac dung speaker cua mobile phone do?
    • 425 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thế không biết ngồi trên máy vi tính nhiều thì làm sao nhi? vì máy tính cũng đâu hơn gì các mẹ nhỉ?
    • 75 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em có đọc một bài báo thấy bảo ngồi máy tính cũng không sao. Chỉ có điều phải năng thư giãn, thỉnh thoảng đứng dậy đi lại, nhắm mở mắt thư giãn.
    Vâng nghe lời các chị em cũng không đem theo điện thoại bên người, mà để trong túi.
    À các chị ơi em bắt đầu có cảm giác buồn nôn, Sợ lắm à. Đi làm mà cứ mệt mỏi buồn nôn thế thì làm sao mà làm được việc. Em chỉ muốn nằm nhà nghỉ ngơi thôi. Có cách nào khắc phục không nhỉ. Các chị chỉ cho em với.
    Vả lại em mới có bầu, em có nên đi khám ngay không nhỉ. Để biết nó có ổn định không, và xin tư vấn về vấn đề dinh dưỡng. Em cũng muốn đi khám luôn. Nhưng lại sợ nó sớm quá.
    Nhiều cái còn không biết quá
    • 1,259 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Em có đọc một bài báo thấy bảo ngồi máy tính cũng không sao. Chỉ có điều phải năng thư giãn, thỉnh thoảng đứng dậy đi lại, nhắm mở mắt thư giãn.
    Vâng nghe lời các chị em cũng không đem theo điện thoại bên người, mà để trong túi.
    À các chị ơi em bắt đầu có cảm giác buồn nôn, Sợ lắm à. Đi làm mà cứ mệt mỏi buồn nôn thế thì làm sao mà làm được việc. Em chỉ muốn nằm nhà nghỉ ngơi thôi. Có cách nào khắc phục không nhỉ. Các chị chỉ cho em với.
    Vả lại em mới có bầu, em có nên đi khám ngay không nhỉ. Để biết nó có ổn định không, và xin tư vấn về vấn đề dinh dưỡng. Em cũng muốn đi khám luôn. Nhưng lại sợ nó sớm quá.
    Nhiều cái còn không biết quá
    Máy vi tính thì cũng 1 phần giống TV, xem 1 lúc thì phải nghĩ để thư giãn chứ ngồi hoài vừa mệt người vừa hại mắt.
    Tất nhiên là mình có thai thì sẽ gặp vấn đề nghén thôi. Không bị này cũng bị kia. Mình lúc đầu cũng mệt mỏi. Bây giờ cũng vẫn vậy. Đi làm khoảng 8km, mỗi ngày đều về nhà ba mình cách cơ quan 4km để ăn trưa. Anh xã đi làm xa nên không đưa đón được. Có hôm đi làm về đường đông, bị mệt, mình phải ghé vào nhà ba mình nghỉ 1 lát rồi mới về nhà đấy. Nhiều lúc sáng mở mắt dậy cũng muốn nghỉ làm cho khoẻ nhưng thật ra ở nhà quanh quẩn còn mệt hơn đấy bạn ạ. Mình làm việc thì sẽ đỡ nghĩ đến cảm giác nghén hơn. Lúc nào mệt quá thì nghỉ 1 tí.
    Chính vì có thai lần đầu nên nhiều người không biết lắm. Mình cũng vậy. Dù mình đã có 4 đứa cháu gọi bằng dì rồi, tham khảo cũng nhiều vậy mà cũng còn khổ sở vì nhiều thứ không biết đấy. Bởi vậy mình khuyên bạn nên đi kiểm tra sớm, mỗi lần khám có gì thắc mắc cứ hỏi BS, đừng ngại. Với lại bạn mở mấy topic khác lên học hỏi các mẹ mang thai trước mình thì sẽ đỡ bối rối hơn đấy. Đừng chờ đợi & trong lòng cứ không yên thì sao bé khoẻ được :1:
    Bạn nên đi kiểm tra sớm đi nhé.

• 512 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Không biết các mẹ thế nào chứ mình đây khoản điện thoại di động và máy tính là thường xuyên,ngày ở cơ quan làm việc 8 tiếng, tối về nhà lại máy tính, điện thoại cũng vậy sợ đến lúc đẻ ở nhà lại phải nghe nhiều hơn. Nghe mọi người cảnh báo chắc có lẽ mình phải ngưng dùng điện thoại mất. Nhưng bây giờ mà dừng 2 cái này chắc mình phát rồ nên mất. Mình cũng đã từng đọc báo có bài cảnh báo về điện thoại di động nhưng chỉ là lúc mới sinh em bé thì không nên sử dụng thôi thì phải.

• 409 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Maritza
    Mình lo quá, mag thai đến hôm nay là tuần thứ 10. Lúc tuần thứ 9 mình có 1 ngày bị nghe di động cả ngày luôn. Còn thì hầu như cố tránh nhưng hôm nào cũng phải kè kè cái di động và nghe ít nhất là 2 cuộc. Không hiểu việc đó ảnh hưởng đến em bé thế nào? Mình lo lắng lắm. Có ai cùng cảnh ngộ và có kinh nghiệm thì chia sẻ với mình nhé. Mình cảm ơn rất nhiều.
    Mình đọc 1 số tài liệu và nghe mọi người nói là sóng điện thoại di động ko tốt cho bé. Mình cũng hay phải dùng đt, trước đây cứ ngủ dậy là mở điện thoại, tối ngủ mới tắt, đi đâu cũng kè kè điện thoại. Khi có bầu những tháng đầu mình rất hạn chế dùng điện thoại di động. Hầu như mình tắt suốt, cần gọi cho ai thì mình dùng máy cố định, bạn bè thì mình cho số cơ quan hoặc ở nhà để họ gọi cho mình. Thỉnh thoảng mình mở máy 1-2 lần để xem thông báo missed call (mình cài chế độ báo những số gọi đến khi mình tắt máy) rồi lại tắt máy ngay, nếu có gì quan trọng mình sẽ gọi điện lại cho họ. Dần dần mọi người cũng quen đi. Với điện thoại của ông xã thì mình cũng bắt để xa người mình ra. Giờ tuy dùng trở lại nhưng mình cố gắng ko dùng nhiều và thường để máy ở xa người. Nói chung hạn chế được thì càng tốt bạn à. Một chút kinh nghiệm của mình, hi vọng có thể giúp bạn.
    • 365 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

xxxMình được biết là máy di động bắt sóng rất mạnh lúc tắt/bật, gọi đi/đến nên lúc nào bạn gọi hoặc khởi động máy thì nên để xa người một chút cho đỡ ảnh hưởng vào người. Còn máy vi tính thì ko dùng lúc nào tắt luôn màn hình đi cho đỡ nhiễm từ, mình ko thể bỏ hẳn bọn máy vi tính và di động nên đành phải sống chung với lũ thôi
    Chúc vui khỏe nhé!