Mang Thai khoảng 3 tuần tuổi mà bụng đã to lên

• 0 Lượt chia sẻ
  • 438 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi!! Em trễ kinh được 14 ngày và lúc e trễ kinh 4 ngày thử que đã lên 2 vạch (1 đậm, 1 mờ) ,qua ngay thứ 12 e thử lại thi đã xuất hiện 2 vạch đậm. Nhung ma bung e bắt đầu to dần lên và có cảm giác muốn nôn, thậm chí la đau lưng, oải người nữa ạ!!. Em không biết tại sao nếu em bé dc 4 tuần tuổi thi bụng bắt đầu to dần lên như vậy? Đó có phải la triệu chứng gì không a!?? Các mẹ giups e với!! E cảm ơn
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 93 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Bụng bạn to là do dạ dày hoạt động kém khi có thai dẫn đến ứ hơi, cảm giác phình to ra thôi chứ tử cung luac này còn nhỏ như nắm tay chưa làm bụng to dc đâu bạn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của lily86
    • 105 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Thông thường là khi thử lên 2v chậm đến 12 ngày kinh rồi thì baby cũng phải được 1 tháng rồi mn ạ! Nên chuyện bụng to lên là bình thường mà.
    • 197 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

To lên như vậy là bình thường mà mn! Có thai thì bụng phải to dần lên chứ, dù là mới 3 tuần.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng chậm 10 ngày, sáng nay mới thử lên 2 vạch, vậy mọi người tư vấn mình cuối tuần này mình đi siêu âm được chưa ạ, nghe nhiều người nói siêu âm sớm quá thì cũng ko tốt
    • 19 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Siêu âm sớm để xem thai đã về buồng chưa và xem tim thai nữa điều này rất quan trọng nhé

Gởi từ ứng dụng Webtretho của gautrang12