• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai dưới 3 tháng có được đi tắm biển không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.69K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

• 35 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình mang thai mới được 5 tuần thôi, nhưng trước đây, cuối tuần nào mình cũng đi biển, vì mình ở Đà Nẵng mà. Giờ mình mang thai vậy có được đi tắm biển không các mẹ nhỉ. Cho mình lời khuyên với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tăng cường hệ miễn dịch cho bé 2-3 tuổi

Hầu hết các mẹ đều dễ dàng nhận thấy trong giai đoạn trẻ chuyển tiếp từ bú mẹ hoàn toàn sang ăn dặm...

• Có thai 02 tháng có được đi xa không?

Hi Bác Sĩ !!! Em cũng vừa có thai 02 tháng thôi mà tết này em phải về nhà chồng khoảng 200km nè. Em định không về nhưng em là con dâu mới nên không về không được vả lại chồng em lại bảo em về. Bác sĩ cho em biết em có nên về quê chồng của em hay không và đi bằng phương tiện gì thích hợp nhất....

• [clip] Xúc động quá sức mạnh của tình mẫu tử...

Câu chuyện xúc động quá các mẹ ạ: https://www.youtube.com/watch?v=f4fvDTOK0MA

• trẻ 13 tháng có được ăn sữa chua không?

Chào mọi người! Bé nhà mình 13 tháng rồi. Nhà mình cho bé ăn váng sữa nhưng bé có vẻ không thích bằng ăn sữa chua Vinamilk. Nhưng ông bà nhà mình thì không cho ăn vì sợ ảnh hưởng đến dạ dày. Có mẹ nào có kinh nghiệm không giúp em với!!! Em cảm ơn.

• Bài học cho quý ông lần đầu làm cha

Bài học cho quý ông lần đầu làm cha Nguồn http://theobuocchancon.vn/index.html Không chỉ...

• 1,247 Bài viết

• 516 Được cảm ơn

Trong thời gian này mọi cử động đi đứng của bạn đều phải nhẹ nhàng hết sức. Tránh xúc động nhiều. Cố gắng giữ cho tinh thần luôn vui vẻ và thoải mái. Mình nghĩ tốt nhất là bạn nên ngưng đến khi qua tuần thứ 13 cho an toàn. Mình sợ con không bám được vào mẹ nếu bạn hoạt động mạnh quá. Mình có người bạn vừa bị thai lưu ở tuần thứ 8 :Crying::Crying::Crying:. Bạn mình hàng ngày đi tắm biển mỗi sáng. Mình không chắc đây là nguyên nhân vì còn nhiều điều không thể lý giải được :Sad: :RaisedEye. Chúc mẹ con bạn khỏe.
    • 761 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Chị ơi trong cty em có 1 anh vợ mang bầu được 15 tuần, đi Vũng tàu tắm biển rồi về sảy thai, hixhix, tội nghiệp lắm, nên em nghĩ nên hạn chế chị ơi
    Thanh lý Mango, Nautica, Aero.....

http://zaodich.com/forum/f2931/2-qua...nh-ly-1432709/
    • 117 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Princedangyeu Xem bài viết
    Mình mang thai mới được 5 tuần thôi, nhưng trước đây, cuối tuần nào mình cũng đi biển, vì mình ở Đà Nẵng mà. Giờ mình mang thai vậy có được đi tắm biển không các mẹ nhỉ. Cho mình lời khuyên với.
    Theo mình, mẹ nó nên để cho thai được 3 tháng đã, vì giai đoạn đầu nếu bạn hoạt dộng mạnh rất dễ bị sảy thai
    • 35 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình mang thai đứa thứ 2, nên mình nói đi biển là chỉ dẫn nhóc đầu đi, mình đi để hóng gió thôi chứ không tắm, vậy có được không. từ nhà mình đến biển chỉ mất 10 phút thôi.
    • 3,297 Bài viết

• 3,692 Được cảm ơn

Làm tới đi nàng ơi, nhưng đừng huỳnh huỵch xuống biển nhẩy sóng với bơi lội ầm ầm,đừng để sóng to oánh vào người với vào bụng rầm rầm là được.
    Thai mới 5 tuần thì đúng là không nên vận động mạnh và không nên làm mình bị nhiễm cảm sốt

Đi biển đổi gió cho khỏe mạnh, nhớ mũ mão kính kiếc đàng hoàng. Nước lăn tăn thì ta nhào xuống nhúng người cho mát mẻ. Lên bờ quấn khăn ngồi dưới ô nghỉ ngơi, uống đủ nước ( ko uống nước đá)...

Mẹ nó ở Đà Nẵng chắc chắn dạn dày nắng gió rồi nên cứ ra biển chơi thôi. Hai mẹ con khỏe nhé!

Mins: NB: 3.4kg - 1M: 4.5kg - 2M: 5.4kg - 3M10D: 6.4kg -4M10D: 6kg8 - 5M 7kg1 - 6M 7kg4 - 7M 8kg - 8M 8kg2 ( vẫn rất nhùn 71cm) rooling:

Chưa kháng sinh :LoveStruc tv)
    Chia tay HTX toàn lợi ngày 5.7 rooling:
    Chưa từ chối tình cảm của em nào trong đời.... :Rose:
    • 740 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Mình mang thai đứa thứ 2, nên mình nói đi biển là chỉ dẫn nhóc đầu đi, mình đi để hóng gió thôi chứ không tắm, vậy có được không. từ nhà mình đến biển chỉ mất 10 phút thôi.
    vậy không sao đâu mẹ nó ạ, mà mẹ nó cũng ko dc đi bộ nhiều còn qua tháng t7 thì bs khuyên nên đi tắm biển nhiều để em bé có thể phát triển tốt đó