• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai được 6 tuần - Ra máu nhưng không đau bụng! Em lo quá huhu :(

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 17.3K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 55 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi gấp với huhu.
    Em mang thai tính đến giờ là khoảng 6 tuần rồi ạ (trước đây chưa có thai bao giờ). CKK của em luôn đều (30 ngày), tháng trước muốn có em bé nên VC em mới bắt đầu "thả" thì dính luôn. Cách đây 2 tuần thì dùng que thử thai 2 lần đều lên 2 vạch rõ, nhưng sớm quá nên chưa đi khám bs lần nào.
    Tuy nhiên, ngoài việc không có kinh em chưa thấy có bất cứ biểu hiện nào của việc mang thai cả, ko buồn nôn cũng không hề thấy nhói hay đau bụng. Sáng nay thì tự nhiên đi vệ sinh thấy ra ít máu màu nâu đậm (có hơi đỏ 1 tị), nhưng ko quá nhiều và cũng ko hề đau bụng. Hiện giờ em đang trong hoàn cảnh ko đi bv khám ngay đc, nhưng rất lo ko biết có bị sao ko, có phải là dấu hiệu sảy thai ko,... huhu . Em ko biết đã có mẹ nào post bài tương tự chưa nhưng em lo quá nên ko search mà lập topic mới hỏi kinh nghiệm luôn.
    Vì dự định có em bé từ trước và phát hiện sớm nên ăn uống đi lại rất giữ gìn, vậy mà ko hỉu sao vẫn bị ra máu. (Ah ngay trước đó em và chồng có QH nhưng nhẹ nhàng thôi.. hay là vì lý do này nhỉ...).
    Em đã lót BSV ngay rồi để xem đến cuối ngày máu còn ra nữa ko. Ngày mai em sẽ đi khám nhưng mà tối nay chắc mất ngủ quá.
    Có mẹ nào đã từng bị giống em hoặc biết thông tin gì thì chia sẻ gấp cho em an tâm với nhé

Em cảm ơn rất nhiều ạ!!!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Torchickk; 11/08/2012 vào lúc 02:30 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 146 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Bạn nên nghỉ ngơi tại giường, tránh vận động mạnh, ngồi hay nằm lúc nào cũng trong tư thế khép chân,như vậy là hiện tượng báo có thai cũng có thể là dọa xảy,tuyệt đối ko được ăn rau ngót, đu đủ xanh nhé. Chúc 2 Mẹ Con khỏe
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 55 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Em cảm ơn ạ. Có cái là trước giờ lúc nào em cũng ngồi khoanh chân đấy, chắc phải cẩn thận hơn nữa thôi.
    Mong là sẽ không bị ra máu thêm nữa
    • 53 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

mang thai lần đầu thường có 1 số dấu hiệu bất thường mà chị; nhưng chị đừng vận động nhiều; hạn chế đi lại chị ah; có thể do 2 vc quan hệ cũng nên, trong 3 tháng đầu mạng thi mình nên kiêng chuyện ý chị ah
    • 55 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình lại bị ra thêm máu màu đỏ sậm nữa rồi bụng dưới hơi râm ran... Lo quá
    • 212 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mình cũng giông hệt bạn, Minh đi khám ngay thì Bác sỹ bảo nguyên nhân do quan hệ dẫn đến co thắt tử cung, bị bong rau. Bạn nên đi khám ngay để bác sỹ kê thuốc chống co thắt tử cung. Nếu chưa khám được thì phải năm yên. Cố găng đi tatã xi và tránh ổ gà, ko leo câu thang nhé
    • 55 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Bạn bị như vậy lâu chưa? Uống thuốc xong có còn xuất huyết nữa không vậy? Em bé vẫn ổn chứ? Mình chưa đi khám được ngay mà chiều tối nay cũng có mấy việc phải ra ngoài đi lại (đi bộ thôi) chứ không nằm 1 chỗ đc nên cứ thấy lo lo...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Torchickk; 11/08/2012 vào lúc 06:59 PM.
    • 212 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Bạn ơi việc gì cũng gác lại, con cái là quan trọng. Bạn cố gắng nhờ Ng khác làm hộ và năm yên, sáng Mai đi khám ngay
    • 55 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Hiện giờ mình bị ra nhiều máu đỏ tươi và có thêm triệu chứng đau bụng dưới rồi
    Hoàn cảnh lại như thế này: 2 VC mình sống ở nước ngoài, chồng đi công tác giữa tuần sau mới về nên hôm nay nấu nướng chợ búa mình vẫn phải tự làm. Thêm 1 vấn đề nữa là đã đặt vé MB về VN sáng mai nên thực sự rất muốn về và phải chuẩn bị đồ đạc về nữa chứ Xui quá phải làm sao bây giờ Mình đang tính về rồi khám luôn nhưng mà như thế có mạo hiểm quá không?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Torchickk; 11/08/2012 vào lúc 07:53 PM.
    • 212 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Bạn không có bạn bè, hàng xóm hay đông nghiệp nào à? Bênh viện có xa không. Nếu ko xa thì nên đi cấp cưu ngay, vào viện sẽ có người lo cho bạn. Ko chủ quan được đâu
    • 212 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Theo Minh bạn nên vào viện ngay, hoãn việc về Vn lại, kể cả bênh viện có xa cũng gọi taxi đi cấp cứu ngay thôi, tốt nhất gọi điên nhờ bạn bè hay ai quen đi cùng đến bệnh viện
    • 277 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Ra nhieu máu tuoi có thê phai đơi thang sau rôi ban ơi,nên tranh thu đi kham nhé!!chuc ban khoe manh
    Không Gì Hanh Phúc Bāng Có Con Iu Nè !!!câu mong ca gia đinh minh manh khoe an lanh hanh phuc...hanh phuc luôn o bên minh hay trân trong lây no
    • 146 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Tình hình Bạn thế nào rối, mình 3 tháng đầu cũng ra dịch màu nâu suốt, trộm vía giờ mình sang tuần thứ 27 rùi,cái chính là tâm lý nữa Bạn đừng sũy nghĩ nhiều lác quan lên nhé, cầu chúc 2 Mẹ Con bình an
    • 43 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Các bạn ơi..
    Mình đọc nhiều topic nhưng cũng không tìm ra bạn nào giống mình cả.Mình tính đến nay thai 6 tuần, siêu âm tuần trước là 5 tuần. phải còn 1 tuần nữa mới có lịch hẹn với bs để kiểm tra tim thai. vìi ìhn đạt hy vọng vào đứa con này lắm nên không thấy triệu chứng gì cũng thấy lo.Từ khi biết có thai đến giờ mình chẳng có biểu hện gì khác so với lúc bình thường cả. Như không đau bụng lâm râm như người khác, không đau ngực, ngực không căng....Bụng dạ mình coi như không á..Như vậy có làm sao không hở các bạn..Ai có kinh nghiệm chia sẻ với
    • 144 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mylove122 Xem bài viết
    Các bạn ơi..
    Mình đọc nhiều topic nhưng cũng không tìm ra bạn nào giống mình cả.Mình tính đến nay thai 6 tuần, siêu âm tuần trước là 5 tuần. phải còn 1 tuần nữa mới có lịch hẹn với bs để kiểm tra tim thai. vìi ìhn đạt hy vọng vào đứa con này lắm nên không thấy triệu chứng gì cũng thấy lo.Từ khi biết có thai đến giờ mình chẳng có biểu hện gì khác so với lúc bình thường cả. Như không đau bụng lâm râm như người khác, không đau ngực, ngực không căng....Bụng dạ mình coi như không á..Như vậy có làm sao không hở các bạn..Ai có kinh nghiệm chia sẻ với
    Theo mình thì vẫn sớm nên b chưa phải lo lắng quá đâu Cứ để đến hẹn đi khám lại xem bs bảo sao... Chúc 2 mẹ con khỏe
    • 55 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Topic này từ tháng 8 rồi nhỉ.. Hôm sau đi khám ở VN bsi bảo em bị sảy sớm các mẹ ạ. Lần đầu có bầu nên chắc cơ thể chưa quen..
    Hehe thôi thua keo này ta bày keo khác!
    Chân thành cảm ơn các mẹ đã cho mình lời khuyên nhé!!!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Torchickk; 08/12/2012 vào lúc 03:25 PM.
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh cug mang thai 6 tuan cung bi ra huyet mau nau cug khong dau bung nhung minh cung lo lo. Cbi di bv kham nek
    • 203 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình nghĩ bạn nên đi khám để bt chính xác nguyên nhân. Có thể bạn bị bong nhau thai, động thai, hoặc thai ngoài dạ con. Có rất nhiều nguyên nhân bạn ak. Nên đi khám cho an tâm. Mình cũng bị ra máu lúc 4 tuần do bong nhau đây'
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh đã đi khám, bác sĩ bảo thai được 6w5d thai vẫn tốt. cho thuốc đặt và thuốc uống nhưng sau khi đặt thì máu vẫn ra các mẹ ạ. bác sĩ hẹn tuần sau tái khám để nghe tim thai và theo dõi thai có phát triển bình thường không. bé đầu thì mình chẳng bị gì cả, tập 2 này bị như vậy nên cũng thấy lo lo. mong con sẽ khỏe!!!