• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai dạ dưới và dạ trên là như thế nào?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 15.4K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

• 40 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hôm qua đi thăm bà chị, bà ấy sờ bụng em bảo sao chẳng thấy bụng.
    Em bảo mới 4 tháng hơn,chưa to.
    Thế là chị ấy nói vậy là chữa dạ dưới rồi.
    Vậy là sao hả các mẹ,quả thật bụng em ko to lắm,nằm mới sờ thấy còn đứng lên là ko sờ thấy nữa.
    Em đâu có mập đâu:Sad:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 40 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Sao nhiều mẹ đọc thế:Sigh: mà chẳng ai trả lời giúp em nổi 1 dòng thế
    • 97 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Tức là mẹ nó chửa bụng dưới nên nhìn không rõ, những người chửa bụng trên thì nhìn sẽ rõ hơn. Như mình cũng chửa bụng dưới nè, đến tận 5 tháng mới nhìn thấy có bụng cơ mà, hồi có bầu 3.5 tháng mà chả ai biết là có bầu, mãi đến hơn 4 tháng mới thấy nhô ra 1 tí :Smiling:
    • 5,647 Bài viết

• 1,685 Được cảm ơn

tớ thì chửa bụng trên, nên hay bị đầy bụng lắm, ăn 1 tí là no, có khi còn nôn ra, nói chug là khó chịu. Tớ chẳng biết là chửa bụng trên hay dưới thì tốt hơn. Có mẹ nào biết không vậy?
    • 75 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DzuiTinh Xem bài viết
    Hôm qua đi thăm bà chị, bà ấy sờ bụng em bảo sao chẳng thấy bụng.
    Em bảo mới 4 tháng hơn,chưa to.
    Thế là chị ấy nói vậy là chữa dạ dưới rồi.
    Vậy là sao hả các mẹ,quả thật bụng em ko to lắm,nằm mới sờ thấy còn đứng lên là ko sờ thấy nữa.
    Em đâu có mập đâu:Sad:
    Bạn chỉ nên lo lắng khi đi khám BS bảo là thai có vấn đề thôi, còn lại thì ko phải lăn tăn gì cả. Kinh nghiệm dân gian thì nhiều, mỗi người hiểu biết mỗi kiểu, bạn lo bò trắng răng làm gì! :RaisedEye
    :LoveStruc::LoveStruc:

Mưa rơi lộp độp:Applause:
    • 894 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Bụng trên thì dễ hơn trong việc ngồi ghế (vì ko bị gập bụng), đỡ cồng kềnh hơn, khả năng đẻ rơi ít (nhược điểm: ăn dc ít vì thai chèn dạ dày khi lớn), còn bụng dưới thì ngồi là chạm bụng ngay, giờ tớ cúi người xuống mặc cái quần cũng khó, ngồi phải ưỡn ng ra đằng sau ko là gò con con đạp ngay, bụng tụt thì nhìn cồng kềnh và như sắp rơi đến nơi, dc cái ăn uống thoải mái vì ko bị chèn vào dạ dày.
    • 1,022 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Trên với dưới quan trọng gì hả các mẹ? Miễn con khoẻ là đc rồi, còn nhiều cái phải lo và quan tâm hơn nhiều ý chứ, chửa bụng dưới thì nhìn nó hơi thấp nên mọi người cứ sợ đẻ sớm chứ chả sớm đc đâu mà, mình chửa bụng dưới rồi làm gì cũng huỳnh huỵch, ngồi xổm với tay đủ cả mà giờ còn chưa thấy con có động tĩnh gì đây. Các mẹ cứ yên tâm mà tẩm bổ, giữ gìn sức khoẻ và tìm hiểu cách chăm con cho tốt đi.
    • 5,647 Bài viết

• 1,685 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeulagicoanduocko Xem bài viết
    Bụng trên thì dễ hơn trong việc ngồi ghế (vì ko bị gập bụng), đỡ cồng kềnh hơn, khả năng đẻ rơi ít (nhược điểm: ăn dc ít vì thai chèn dạ dày khi lớn), còn bụng dưới thì ngồi là chạm bụng ngay, giờ tớ cúi người xuống mặc cái quần cũng khó, ngồi phải ưỡn ng ra đằng sau ko là gò con con đạp ngay, bụng tụt thì nhìn cồng kềnh và như sắp rơi đến nơi, dc cái ăn uống thoải mái vì ko bị chèn vào dạ dày.
    đúng là ăn no nhanh thật, đầy đến tận cổ ý, mà co the phi ra ngay duoc y,huu