Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai có uống được nghệ và mật ong không?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 22.7K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trước khi có bầu em bị đau bao tử, uống nghệ và mật ong thì thấy cũng đỡ, nhưng vì vỡ kế hoạch nên chưa chữa trị khỏi thì lại có bầu. Em được 6 tháng rồi, từ khi có bầu em sợ ảnh hưởng đến con nên không uống nữa. Hôm nay thấy bụng hơi đau, không biết uống nghệ và mật ong có ảnh hưởng gì đến thai nhi không các chị. BS có cho thuốc nhưng em không uống sợ ảnh hưởng đến con.
    Mong các chị cho em lời khuyên.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,151 Bài viết

• 820 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinhdauonline Xem bài viết
    Trước khi có bầu em bị đau bao tử, uống nghệ và mật ong thì thấy cũng đỡ, nhưng vì vỡ kế hoạch nên chưa chữa trị khỏi thì lại có bầu. Em được 6 tháng rồi, từ khi có bầu em sợ ảnh hưởng đến con nên không uống nữa. Hôm nay thấy bụng hơi đau, không biết uống nghệ và mật ong có ảnh hưởng gì đến thai nhi không các chị. BS có cho thuốc nhưng em không uống sợ ảnh hưởng đến con.
    Hôm trước chị Chồng mình bị đau dạ dày và đi bắt mạnh bên Đông y. Chị ấy có hỏi xem bà bầu có uống được không (tại mình cũng đang bầu và bị đâu dạ dày mà), ông ấy bảo bà bầu không thể uống được, nghệ và mật ong không thể dùng cho bà bầu bạn ah. Có thể chế biến nghệ trong các món ăn thì được, như rang thịt với nghệ như của bà đẻ ấy.

Tôm: NB: 3,7kg. 1m: 5kg. 2m: 6kg. 3m: 6,8kg. 4m: 7,7kg, dài 67cm. 5m: 8,2kg, dài 70cm.
    7m: 8,5kg, dài 73cm 8m: 8.5kg, dài 73cm. 9m: 9.0kg, dài 75cm. 10m: 9,4kg, dài 76cm. 11m: 9,8kg, dài 76cm. 12m: 10,2kg, dài 76cm
    Con yêu hay ăn chóng lớn và luôn khỏe mạnh con nhé!!!
    Ba mẹ yêu con
    • 81 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinhdauonline Xem bài viết
    Mình cũng giống y chang mẹ này, trước khi có bầu mình cũng bị loét dạ dày phải uống nghệ và mật ong.Bây giờ mình đang bầu 5 thán rồi, mấy hôm vừa rồi mình đau quá nên có uống 2 bữa nghệ mật ong rồi có thấy đỡ hơn, không biết có sao ko? Mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này thì chia sẻ cho bọn mình nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều.
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hic hic em cũng giống các mẹ.... hum trước bị đau bug dữ dội đi khám BS bảo nghi là đau dạ dày ..... huhu giờ em chẳng muốn ăn gì cả Em cũng tính ăn mật ong và bột nghệ vào đây thấy nản quá .... mẹ bầu nào thông thái chỉ giáo giúp ạ ....
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

sao mình thấy rối quá, vì mình vừa đọc được bài ở bên báo mới.com thì thấy nói là uống mật ong trong thời gian mang thai rất tôt mà bây giờ lại nghe khuyên không nên, vậy rốt cuộc là có nên uống không các bạn, tại mấy bữa nay mình cũng bị đau bụng, có khả năng do đau dạ dày lại đó!?
    • 399 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

không được uống mật ong sống, chỉ được uống mật ong đã qua xử lý.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 186 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maple leaf Xem bài viết
    không được uống mật ong sống, chỉ được uống mật ong đã qua xử lý.
    Mật ong đã qua xử lý là như thế nào? Bạn giải thich rõ hơn cho mình được không? Sáng mình hay pha mật ong với nước ấm rồi uống có bị sao không ?
    • 1,344 Bài viết

• 1,113 Được cảm ơn

Mình gần như sáng nào ngủ dậy cũng pha nước ấm với mật ong uống để chống táo và làm sạch ruột, ai cũng bảo có bầu uống mật ong tốt mà, tất nhiên bà bầu nào bị nóng quá thì k nên uống nhiều, vì mạt ong nóng. Còn mật ong trộn nghệ ăn tốt có tốt hay k thì mình k rõ lắm vì chưa ăn bao giờ
    • 634 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

Mình thấy mật ong nghệ thì nóng lắm, mình cũng đau dạ dày nhất là mấy tháng cuối khó chịu ghê lắm, nhưng thỉnh thoảng mình vẫn uống mật ong uống chung với nước ấm có khi uống sống luôn. Còn nghệ thì chịu

Mong con yêu luôn đc bình an khỏe mạnh
    • 123 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeyeuMatOng Xem bài viết
    Mình thấy mật ong nghệ thì nóng lắm, mình cũng đau dạ dày nhất là mấy tháng cuối khó chịu ghê lắm, nhưng thỉnh thoảng mình vẫn uống mật ong uống chung với nước ấm có khi uống sống luôn. Còn nghệ thì chịu
    Ui, nhìn hình ảnh này thấy yêu thế....
    các mẹ bé à! Mình vừa sinh xong con thứ 2 cũng phát hiện đau dạ dày. gặp bác sĩ tư vấn cho uống cái diệp lục và gamat mật ong.
    Cái gamat mật ong rất tốt cho viêm loét nhưng tạo co thắt cơ (có thể gây co thắt tử cung rât nguy hiểm). Để mình hỏi bác sĩ xem uống Diệp lục đặc thôi có hiệu quả và an toàn không rồi spam lại cho các mẹ nhé
    Chúc các mẹ bầu nuôi con an toàn.
    [SIZE=3][SIZE=4] 0983.06.87.82; Facebook: pham.le.16
    • 8 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

k sao đâu các mẹ ơi mình cũng mang thai được 5 tháng rồi thấy đau bung đi khám thì bác sĩ bảo bị ảnh hưởng đau dạ dày.bác sĩ bảo mình k nên uống thuốc gì mà về uống mật ong với nghệ mà.các mẹ đueng lo lắng quá
    • 2,188 Bài viết

• 461 Được cảm ơn

ôi em uống nghệ mật ong được 2 tuần rồi các mẹ ạ.Em bị đau đaị tràng mãn tính, 1 năm thì uống nghệ với mật ong nủa năm thì sẽ đỡ đau đại tràng đc nửa năm. Khi em bắt đầu có bầu em ko uống nữa vì sợ nóng. Nhưng đc 5 tháng thì em bị đau, đau lắm có hôm cứ ăn vào là đau. Đi khám thì bs ko cho uống thuốc gì, bs bảo có bệnh gì cũ thì cứ bầu bí là bị nặng lên. Rồi em lại phải uống nghệ với mật ong nhưng uống ít thôi vì sợ nóng, hoặc cách ngày mới uống. Em thấy nghệ bổ máu, và ng ta khuyên khi bầu bí nếu uống mật ong sẽ giảm táo bón mà.
    Nghe các mẹ nói em cũng phân vân ghê, nhưng mà ko uống thì đau, đau thì lại lo cho con, ôi ôi, chấc em vẫn uống thôi
    "Thế gian này cái quý nhất không phải là thứ không có được và đã mất đi, mà là hạnh phúc hiện đang nắm giữ!"

NB : 3.1 kg, 1M : 4.5 kg 58 cm, 2M : 5.5 kg 60 cm, 3M : 6.3 kg 63 cm, 4M : 7 kg 65 cm, 5M : 7,5 kg 67 cm
    • 292 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

2 thứ này cũng chỉ là 1 dạng thức ăn nên không có vấn đề gì đâu mẹ nó ơi, trừ phi trường hợp mẹ nó lạm dụng dùng nhiều quá mức thôi.
    • 797 Bài viết

• 362 Được cảm ơn

em uống mật ong suốt đây, sáng dậy pha nước ấm với mật ong, rất tốt cho đề kháng và tiêu hóa bà bầu. Nhưng uống xong vẫn phải ăn đủ bữa, nếu ko sẽ thành giảm cân theo phương pháp Mật Ong Nước Ấm đấy ạ.
    Có mẹ nào cần mật ong nhãn Hưng Yên thì pm cho em nhé. Nhà em lấy mật ong từ vườn nhãn nhà, đảm bảo là tốt. Bản thân em bầu 6m rồi đang dùng đều đây. Các mẹ quan tâm thì click chữ ký em nha.
    http://mgod.webtretho.com/forum/f275...-that-1623339/
    các mẹ qua xem hàng VNXK giá rẻ mà chất tốt nhé, CHẤT LƯỢNG phải đặt lên hàng đầu ạ, vì con em chúng ta
    • 47 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mật ong thì được nhưng nghệ thì không bạn nhé. Nghệ có tính nóng. Dễ gây co bóp tử cung làm tăng nguy cơ sẩy thai.

Gửi từ ứng dụng Web Tre Tho trên iPhone
    • 316 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Mình mang thai cũng uống nghệ với mật ong nè, do mình bị loét dạ dày. Nhờ uống vậy mà dạ dày mình ổn luôn từ lúc sinh tới h đó.
    • 374 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

ôi, mình đang nghi mang bầu mà chưa thử que được nhưng lại đau bao tử quá, cả 2 năm nay chữa khỏi rồi ( cũng uống nghệ mật ong ) tự dưng kỳ này chẳng hiểu sao lại đau lại thành ra cả tuần nay lại tiếp tục uống nghệ mật ong, lỡ có thai thì sợ bị sảy quá đi (
    • 55 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Theo mình được biết thì mật ong rất tốt cho bà bầu, bản thân mình cũng đang uống đây. Nhưng mỗi ngày chỉ uống khoảng 1/2 - 1 thìa thôi (tức là khoảng 2,5 - 5ml), pha với nước ấm. Mình thấy uống mật ong thì đỡ mệt hơn. Nhưng cũng quan trọng là mật ong phải xịn thật mẹ nó ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 59 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mình vẫn uống 1 thìa mật ong fa nc ấm hoặc nguội mỗi sáng, theo mình là tốt, tốt cho các mẹ bị đau dạ dày như mình.Theo mình nếu đau dạ dày ko nên ăn no quá, ăn mỗi bữa vừa đủ thôi. Khi đau mình vẫn uống nghệ đen trộn mật ong, nếu mẹ nào nóng thì dùng ít đi. Nhớ chú í tìm mua mật ong tốt va nghẹ tốt là đc í mà
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Hannah18; 03/04/2013 vào lúc 10:54 PM.
    • 125 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Mình cũng nghe nói là bà bầu có thể uống mật ong đã được xử lý nhưng đang phân vân cách pha với nước ấm có đựoc coi là đã qua xử lý chưa nhỉ?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2