• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai có uống được nghệ và mật ong không?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 19.7K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trước khi có bầu em bị đau bao tử, uống nghệ và mật ong thì thấy cũng đỡ, nhưng vì vỡ kế hoạch nên chưa chữa trị khỏi thì lại có bầu. Em được 6 tháng rồi, từ khi có bầu em sợ ảnh hưởng đến con nên không uống nữa. Hôm nay thấy bụng hơi đau, không biết uống nghệ và mật ong có ảnh hưởng gì đến thai nhi không các chị. BS có cho thuốc nhưng em không uống sợ ảnh hưởng đến con.
    Mong các chị cho em lời khuyên.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 1,151 Bài viết

• 820 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinhdauonline Xem bài viết
    Trước khi có bầu em bị đau bao tử, uống nghệ và mật ong thì thấy cũng đỡ, nhưng vì vỡ kế hoạch nên chưa chữa trị khỏi thì lại có bầu. Em được 6 tháng rồi, từ khi có bầu em sợ ảnh hưởng đến con nên không uống nữa. Hôm nay thấy bụng hơi đau, không biết uống nghệ và mật ong có ảnh hưởng gì đến thai nhi không các chị. BS có cho thuốc nhưng em không uống sợ ảnh hưởng đến con.
    Hôm trước chị Chồng mình bị đau dạ dày và đi bắt mạnh bên Đông y. Chị ấy có hỏi xem bà bầu có uống được không (tại mình cũng đang bầu và bị đâu dạ dày mà), ông ấy bảo bà bầu không thể uống được, nghệ và mật ong không thể dùng cho bà bầu bạn ah. Có thể chế biến nghệ trong các món ăn thì được, như rang thịt với nghệ như của bà đẻ ấy.

Tôm: NB: 3,7kg. 1m: 5kg. 2m: 6kg. 3m: 6,8kg. 4m: 7,7kg, dài 67cm. 5m: 8,2kg, dài 70cm.
    7m: 8,5kg, dài 73cm 8m: 8.5kg, dài 73cm. 9m: 9.0kg, dài 75cm. 10m: 9,4kg, dài 76cm. 11m: 9,8kg, dài 76cm. 12m: 10,2kg, dài 76cm
    Con yêu hay ăn chóng lớn và luôn khỏe mạnh con nhé!!!
    Ba mẹ yêu con

• 81 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinhdauonline Xem bài viết
    Mình cũng giống y chang mẹ này, trước khi có bầu mình cũng bị loét dạ dày phải uống nghệ và mật ong.Bây giờ mình đang bầu 5 thán rồi, mấy hôm vừa rồi mình đau quá nên có uống 2 bữa nghệ mật ong rồi có thấy đỡ hơn, không biết có sao ko? Mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này thì chia sẻ cho bọn mình nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều.

• 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hic hic em cũng giống các mẹ.... hum trước bị đau bug dữ dội đi khám BS bảo nghi là đau dạ dày ..... huhu giờ em chẳng muốn ăn gì cả Em cũng tính ăn mật ong và bột nghệ vào đây thấy nản quá .... mẹ bầu nào thông thái chỉ giáo giúp ạ ....

• 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

sao mình thấy rối quá, vì mình vừa đọc được bài ở bên báo mới.com thì thấy nói là uống mật ong trong thời gian mang thai rất tôt mà bây giờ lại nghe khuyên không nên, vậy rốt cuộc là có nên uống không các bạn, tại mấy bữa nay mình cũng bị đau bụng, có khả năng do đau dạ dày lại đó!?

• 396 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

không được uống mật ong sống, chỉ được uống mật ong đã qua xử lý.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 185 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maple leaf Xem bài viết
    không được uống mật ong sống, chỉ được uống mật ong đã qua xử lý.
    Mật ong đã qua xử lý là như thế nào? Bạn giải thich rõ hơn cho mình được không? Sáng mình hay pha mật ong với nước ấm rồi uống có bị sao không ?

• 1,345 Bài viết

• 1,113 Được cảm ơn

Mình gần như sáng nào ngủ dậy cũng pha nước ấm với mật ong uống để chống táo và làm sạch ruột, ai cũng bảo có bầu uống mật ong tốt mà, tất nhiên bà bầu nào bị nóng quá thì k nên uống nhiều, vì mạt ong nóng. Còn mật ong trộn nghệ ăn tốt có tốt hay k thì mình k rõ lắm vì chưa ăn bao giờ

• 634 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

Mình thấy mật ong nghệ thì nóng lắm, mình cũng đau dạ dày nhất là mấy tháng cuối khó chịu ghê lắm, nhưng thỉnh thoảng mình vẫn uống mật ong uống chung với nước ấm có khi uống sống luôn. Còn nghệ thì chịu

Mong con yêu luôn đc bình an khỏe mạnh

• 123 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeyeuMatOng Xem bài viết
    Mình thấy mật ong nghệ thì nóng lắm, mình cũng đau dạ dày nhất là mấy tháng cuối khó chịu ghê lắm, nhưng thỉnh thoảng mình vẫn uống mật ong uống chung với nước ấm có khi uống sống luôn. Còn nghệ thì chịu
    Ui, nhìn hình ảnh này thấy yêu thế....
    các mẹ bé à! Mình vừa sinh xong con thứ 2 cũng phát hiện đau dạ dày. gặp bác sĩ tư vấn cho uống cái diệp lục và gamat mật ong.
    Cái gamat mật ong rất tốt cho viêm loét nhưng tạo co thắt cơ (có thể gây co thắt tử cung rât nguy hiểm). Để mình hỏi bác sĩ xem uống Diệp lục đặc thôi có hiệu quả và an toàn không rồi spam lại cho các mẹ nhé
    Chúc các mẹ bầu nuôi con an toàn.
    [SIZE=3][SIZE=4] 0983.06.87.82; Facebook: pham.le.16

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3