• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai có nên uống nước rau má

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 77.2K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 1,416 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

mình có người chị đang mang thai được hơn 3 tháng mà vẫn còn bị hành vào buổi chiều, có vẻ rất mệt mỏi nhưng khi uống nước rau má thì thấy đỡ, uống nhiều thì bị nôn, theo mình biết thì phụ nữ uống nước rau má thường xuyên sẽ giảm khả năng mang thai chỉ sử dụng khi bị đau bụng hành kinh nhưng với bà bầu thì có ảnh hưởng đến em bé không, mong các mẹ thông thái ở đây cho mình xin ý kiến với, cám ơn các mẹ

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 5,081 Bài viết

• 2,908 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mbon Xem bài viết
    mình có người chị đang mang thai được hơn 3 tháng mà vẫn còn bị hành vào buổi chiều, có vẻ rất mệt mỏi nhưng khi uống nước rau má thì thấy đỡ, uống nhiều thì bị nôn, theo mình biết thì phụ nữ uống nước rau má thường xuyên sẽ giảm khả năng mang thai chỉ sử dụng khi bị đau bụng hành kinh nhưng với bà bầu thì có ảnh hưởng đến em bé không, mong các mẹ thông thái ở đây cho mình xin ý kiến với, cám ơn các mẹ
    Hồi bầu Keanu em ko uống, nhưng sinh xong cả mẹ cả con đều nóng trong nên phải uống. Mà em nghĩ có bầu hay sinh xong cứ "ăn chín uống sôi" là ok mà. Nếu chắc hơn về vụ bầu uống nước rau má thì để...em về hỏi lại mẹ em đã ...nhé:Laughing:

• 1,416 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Cám ơn bạn nhé, hình như sinh xong thì ẫn dùng được hay sao í nghe nói là lợi sữa, nhưng trong thời kỳ mang thai không biết có nên dùng không ?

• 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình mang thai dc 30t rồi, hồi đầu nóng lắm muốn uống đồ mát nhưng ng ta bảo có bầu k nên uống rau má vì với ng bình thường thì bổ và mát nhưng với phụ nữ có thai thì k nên như vậy sẽ ảnh hưởng đến thai nhi(có thể dẫn đến xảy thai)nên các mẹ phải chú ý

• 5,164 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

bà bầu thì nên ăn chín uống sôi đi cho an toàn

• 2,927 Bài viết

• 1,037 Được cảm ơn

Uống được nếu Mẹ nó mua về tự xay chứ ngoài tiệm ngta xay dơ kinh dzị. Thỏ kg bao h uống rau má và nước mía ngoài hàng cả. May mà cũng kg biết uống rau má vì thấy nó rất đắng, mặc dù hồi xưa bà ngoại của ex mua về xay với nước dừa tươi cho uống (vì lúc đó mặt có mụn mà ) nhg cũng potay.com

• 47 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

uống nước rau má thì tốt, nhưng phải cẩn thận, có người ko uống quen sẽ bị đau bụng đấy, mà nếu mua rau má về phải rửa sạch, ngâm nước muối sạch sẽ hãy say ra các mẹ ah. Em thì ko quen uống vào là cứ bị đau bụng thôi.

• 182 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình được 39 tuần rùi, hồi 3~5 tháng đầu mang thai vào mùa hè, trời rất nóng lại hay ra nhiều mồ hôi, thỉnh thoảng bị táo bón nên toàn uống nước rau má thôi. Nhưng rau má mẹ mình phơi khô rồi hãm lấy nước uống, thấy trong người mát mẻ, đi tiểu thông.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 227 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, nếu uống rau má thì mọi các mẹ mua về nhà tự xay nhé. Hôm trước đọc báo thấy công thức xay rau má ngòai tiệm kinh lắm. Chỉ có 3 phần rau má thôi, 7 phần còn lại là lá dứa đấy. Với lại nuớc ngòai tiệm dơ lắm, rau má lại bị phun nhiều thuốc trừ sâu nữa. Về nhà tự làm mà uống cho yên tâm các mẹ ạ

• 3,519 Bài viết

• 735 Được cảm ơn

Mình nhớ lúc mình mới cấn thai, bác sĩ dặn không được uống rau má cho tới lúc 15 tuần. Lý do thì do rau má mát nên dễ làm sảy thai đ/v những người cơ địa yếu.

Sau đó thì vô tư. Nếu được, bạn nên mua rau má trong siêu thị (sạch và đảm bảo ít thuốc trừ sâu hơn rau má bày bán ở chợ), về nhà ngâm rửa lại bằng nước muối hoặc Vegy. Sau đó thì bỏ vào máy xay. Lúc trước mình tưởng lâu, ai dè nửa kg rau má bỏ vô máy sinh tố, thêm nửa lít nước chín nữa thì trong vòng 2' là xong, bỏ qua cái rây lược lại là được 2 ly rau má ngon, bổ, nguyên chất và sạch nữa :Laughing:

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3