• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai có nên uống nước rau má

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 84K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 1,424 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

mình có người chị đang mang thai được hơn 3 tháng mà vẫn còn bị hành vào buổi chiều, có vẻ rất mệt mỏi nhưng khi uống nước rau má thì thấy đỡ, uống nhiều thì bị nôn, theo mình biết thì phụ nữ uống nước rau má thường xuyên sẽ giảm khả năng mang thai chỉ sử dụng khi bị đau bụng hành kinh nhưng với bà bầu thì có ảnh hưởng đến em bé không, mong các mẹ thông thái ở đây cho mình xin ý kiến với, cám ơn các mẹ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mang thai có nên uống thuốc bắc không?

Tình hình là mẹ chồng e rất kì công đi cắt thuốc bắc và sắc cho em uống để dưỡng thai nhưng mẹ đẻ em lại bảo không nên uống, có người uống được, có người không hợp, uống vào lại bị sảy thai. Sự thật là thế nào ah? Em nên làm thế nào để ko mất lòng cả 2 bà mẹ iu quý bây giờ? Các chị tư vấn giúp em...

• Các mẹ bầu, ăn vừa phải thôi!

Dưới đây là vài lời khuyên mà mình đã từng được bác sĩ cũng như các chuyên gia sản phụ tư vấn khi...

• Mang thai có nên uống dầu cá?????

Mình đọc thấy trong tạp chí thuốc & sức khoẻ nói là khi mang thai các bà mẹ nên ăn nhiều đầu cá hoặc có thể uống dầu cá vì có lợi cho sức khoẻ thai nhi sau này. Nhưng chưa dám uống vì lần đầu nghe thấy, các mẹ thông thái có ai biết rõ xin chỉ giúp. Tks các mẹ nhiều

• 7 loại nước uống quen thuộc cho nguồn sữa mẹ dồi dào

Sữa mẹ là nguồn dinh dưỡng tuyệt vời nhất, vì thế bạn hãy áp dụng những cách đơn giản dưới đây để...

• Mùa lạnh – “Người bạn song hành” của những cơn đau khớp

Thời tiết trở lạnh là lúc những cơn đau của bệnh nhân khớp xuất hiện thường xuyên và dữ dội hơn....

• 5,107 Bài viết

• 2,936 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mbon Xem bài viết
    mình có người chị đang mang thai được hơn 3 tháng mà vẫn còn bị hành vào buổi chiều, có vẻ rất mệt mỏi nhưng khi uống nước rau má thì thấy đỡ, uống nhiều thì bị nôn, theo mình biết thì phụ nữ uống nước rau má thường xuyên sẽ giảm khả năng mang thai chỉ sử dụng khi bị đau bụng hành kinh nhưng với bà bầu thì có ảnh hưởng đến em bé không, mong các mẹ thông thái ở đây cho mình xin ý kiến với, cám ơn các mẹ
    Hồi bầu Keanu em ko uống, nhưng sinh xong cả mẹ cả con đều nóng trong nên phải uống. Mà em nghĩ có bầu hay sinh xong cứ "ăn chín uống sôi" là ok mà. Nếu chắc hơn về vụ bầu uống nước rau má thì để...em về hỏi lại mẹ em đã ...nhé:Laughing:
    • 1,424 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Cám ơn bạn nhé, hình như sinh xong thì ẫn dùng được hay sao í nghe nói là lợi sữa, nhưng trong thời kỳ mang thai không biết có nên dùng không ?
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình mang thai dc 30t rồi, hồi đầu nóng lắm muốn uống đồ mát nhưng ng ta bảo có bầu k nên uống rau má vì với ng bình thường thì bổ và mát nhưng với phụ nữ có thai thì k nên như vậy sẽ ảnh hưởng đến thai nhi(có thể dẫn đến xảy thai)nên các mẹ phải chú ý
    • 5,164 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

bà bầu thì nên ăn chín uống sôi đi cho an toàn

• 2,938 Bài viết

• 1,047 Được cảm ơn

Uống được nếu Mẹ nó mua về tự xay chứ ngoài tiệm ngta xay dơ kinh dzị. Thỏ kg bao h uống rau má và nước mía ngoài hàng cả. May mà cũng kg biết uống rau má vì thấy nó rất đắng, mặc dù hồi xưa bà ngoại của ex mua về xay với nước dừa tươi cho uống (vì lúc đó mặt có mụn mà ) nhg cũng potay.com

• 47 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

uống nước rau má thì tốt, nhưng phải cẩn thận, có người ko uống quen sẽ bị đau bụng đấy, mà nếu mua rau má về phải rửa sạch, ngâm nước muối sạch sẽ hãy say ra các mẹ ah. Em thì ko quen uống vào là cứ bị đau bụng thôi.
    • 182 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình được 39 tuần rùi, hồi 3~5 tháng đầu mang thai vào mùa hè, trời rất nóng lại hay ra nhiều mồ hôi, thỉnh thoảng bị táo bón nên toàn uống nước rau má thôi. Nhưng rau má mẹ mình phơi khô rồi hãm lấy nước uống, thấy trong người mát mẻ, đi tiểu thông.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 227 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, nếu uống rau má thì mọi các mẹ mua về nhà tự xay nhé. Hôm trước đọc báo thấy công thức xay rau má ngòai tiệm kinh lắm. Chỉ có 3 phần rau má thôi, 7 phần còn lại là lá dứa đấy. Với lại nuớc ngòai tiệm dơ lắm, rau má lại bị phun nhiều thuốc trừ sâu nữa. Về nhà tự làm mà uống cho yên tâm các mẹ ạ
    • 3,519 Bài viết

• 735 Được cảm ơn

Mình nhớ lúc mình mới cấn thai, bác sĩ dặn không được uống rau má cho tới lúc 15 tuần. Lý do thì do rau má mát nên dễ làm sảy thai đ/v những người cơ địa yếu.

Sau đó thì vô tư. Nếu được, bạn nên mua rau má trong siêu thị (sạch và đảm bảo ít thuốc trừ sâu hơn rau má bày bán ở chợ), về nhà ngâm rửa lại bằng nước muối hoặc Vegy. Sau đó thì bỏ vào máy xay. Lúc trước mình tưởng lâu, ai dè nửa kg rau má bỏ vô máy sinh tố, thêm nửa lít nước chín nữa thì trong vòng 2' là xong, bỏ qua cái rây lược lại là được 2 ly rau má ngon, bổ, nguyên chất và sạch nữa :Laughing:
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

rau má đã được sản xuất ở Anh như 1 loại thuốc giúp tăng cường trí nhớ, tăng cường hệ miễn dịch và giúp mau lành vết thương. Tuy nhiên lưu ý của thuốc là không dùng cho phụ nữ có thai vì có thể gây xảy thai. Ngoài ra nó còn có thể làm tăng cholesterol và đường máu, nên những người bệnh tiểu đường và cholesterol máu cao cũng k nên sử dụng. Rất ít thông tin về tác dụng của thuốc đối với trẻ sơ sinh do đó cũng không khuyến cao dùng cho trẻ sơ sinh hay phụ nữ đang cho con bú. Nếu các bạn muốn biết thêm thông tin chi tiết có thể vào trang web này để đọc
    http://www.homeherbs.co.uk/0/product/0/9-Gotu_Kola.html
    • 52 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Em được 29w rồi. Nhà em ở quê trồng được rất nhiều rau má. Em đang định xay uống nhưng thấy tác dụng không rõ ràng thế này thì cũng hơi sợ. Hic.
    • 124 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

mẹ bảo uống đc,mẹ lại bảo k....thế là ntn nhỉ....em cũng đang uống rau má mấy bữa nay rồi
    Ba sẽ là cánh chim đưa con bay thật xa, mẹ sẽ là nhành hoa cho con cài lên ngực, ba mẹ là lá chắn,che chở suốt đời con...:Kiss:
    • 1,152 Bài viết

• 433 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me.kat Xem bài viết
    mẹ bảo uống đc,mẹ lại bảo k....thế là ntn nhỉ....em cũng đang uống rau má mấy bữa nay rồi
    Mình thì chỉ nghe mọi người bảo, không nên uống rau má khi thai từ 3 tháng trở xuống. Còn nếu thai đã trên 3 tháng rùi thì vô tư.

• 214 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

em đã bị xẩy thai 1 lần vì uống nước rau má đấy, bây giờ nghĩ lại còn thấy buồn, con mới được hơn 5 tuần. Bây giờ cạch tới già luôn, không uống rau má nữa dù có thai hay không.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyetmaicfa Xem bài viết
    Mình thì chỉ nghe mọi người bảo, không nên uống rau má khi thai từ 3 tháng trở xuống. Còn nếu thai đã trên 3 tháng rùi thì vô tư.
    Ừ đúng rồi đó tuyetmaicfa,trên 3tháng thì tha hồ ăn uống, miễn là đừng lạm dụng quá nhiều cùng 1 món.Mình có thai bé thứ 2 cứ 1 tuần là uống 1-2 ly nước mía/rau má/nước dừa.Lúc sanh bé ra trộm vía sạch bông,láng mịn,da thậm chí đến giờ cũng ko bị nổi mụt gì,BS còn phải buộc miệng khen nữa đấy.
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi. em mới có bầu được hơn 2 tháng. em cũng bị táo bón, mới uống nước rau má được 1 ngày, nghe mẹ greencurt nói mà hoang mang quá. em cũng mua về tự xay lấy. trước em cũng bị bác sĩ dọa sảy, tiêm nội tiết 5 mũi, mới hết tiêm được 1 tuần. Bác sĩ chỉ dặn em không được ăn rau ngót và bột sẳn thôi, liệu có sao không các mẹ ơi. hic
    • 229 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Không nên uống nhiều đâu bạn, ko tốt cho bà bầu đâu, cả người bình thường cũng vậy. Vả lại bà bầu nên ăn chín uống sôi, mà rau má thì họ trồng dơ lắm, xịt thuốc nhiều. Nếu muốn uống, bạn nên uống ít thôi, và phải xử lý rau cho kỹ, và dĩ nhiên lọc bằng nước chín
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chắc là phải qua 15 tuần uống cho chắc chứ thai còn bé quá thì nguy to, mình thì được 14 tuần nhưng hay bị nóng và khó ngủ vào ban đêm mình xay rau má uống vào thì hỡi ôi tối ấy không sao ngủ được hình như là ảnh hưởng đến thai rất nhiều thì phải. Nên nấu canh hoặc sắc lấy nước uống thì tốt hơn uống tươi.
    • 244 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

hồi mình có bầu ngày nào cũng làm nửa lít nước rau má xay, cũng chả kiêng kị gì, cứ thế mà uống
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2