• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.65K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 174 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Các mẹ thân mến, tình hình là em mang thai đc 6 tháng. Em đang có ý định đi làm bằng xe đạp (nhà em cách cơ quan 10km), vừa là để tập thể dục (đi chầm chậm thôi), vừa là cách tiết kiệm. Theo các mẹ thì có được ko ah? Như thế có quá sức của bà bầu ko ah?Em xin cám ơn
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mang thai có nên đi du lịch không?

Híc, em còn 2 tháng nữa mới cưới mà lỡ dính bầu gần tháng rồi, quick stick 2 vạch. Mà trước khi cưới em đã lên kế hoạch đi du lịch chỗ nọ chỗ kia để từ giã đời độc thân roài :Crying: Vẫn muốn đi lắm nhưng không biết bầu bí có ảnh hưởng gì không các mẹ? đặc biệt là tắm biển í? tư vấn em với !!!

• Cách tắm và gội an toàn cho trẻ sơ sinh!

Tình hình là sắp đẻ đến nơi rồi mà Bà Ngoại thì nay 80T, bà nội 60 mà than bệnh không chăm cháu...

• Đang mang thai có nên đi du lịch hay không???

Nếu có ý định đi du lịch, thai phụ nên đi trong khoảng tháng thứ 4 trở về sau. Lúc này, quá trình mang thai đã ổn định và các dấu hiệu của nghén thường đã hết. Khi có thai, mọi sinh hoạt và lao động của người phụ nữ đều cần sự quan tâm đặc biệt. Và du lịch cũng không phải là ngoại lệ. Các “bà...

• Tư thế nằm chuẩn theo từng quý thai kỳ

Mắm- nhỏ bạn thân của mình bầu 6.5 tháng hỏi mình lúc ngủ...nằm kiểu gì...mình nói mình nằm nghiêng...

• Quiz Tiếp sức tới trường

Cơ hội nhận máy tính bảng Samsung Galaxy tab và nhiều phần quà giá trị khác Không mất quá nhiều...

• 1,663 Bài viết

• 1,856 Được cảm ơn

Ko nên bạn ah, tùy cơ địa từng người, nhưng mà nhà xa thế đạp nhiều ko tốt, trước chị mình đi làm bằng xe đạp cách 2km thôi nhưng cũng bị động thai, chắc do cơ địa yếu. gần những tuần cuối sắp sinh mới nên vận động nhiều.
    • 313 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

OH, ngày xưa ko có xe máy, xe đạp phương tiện chủ yếu, các cô các mẹ mình phi xe đạp đi làm ầm ầm có sao đâu.
    • 66 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conyeu10 Xem bài viết
    OH, ngày xưa ko có xe máy, xe đạp phương tiện chủ yếu, các cô các mẹ mình phi xe đạp đi làm ầm ầm có sao đâu.
    Thì ngày xưa cũng làm gì có sự lựa chọn nào khác đâu :Silly:. Mà mình thấy các cô các mẹ mình ngày xưa khỏe hơn bọn mình bây giờ nhiều.
    • 1,864 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

Hôm qua mình mới đọc được 1 bài những điều kiêng kỵ cho sản phụ thì đi xe đạp là 1 trong những điều phải kiêng đấy! Không tốt cho mẹ và bé đâu!

"Sâu dù xấu cũng là Sâu của mẹ. Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo Sâu!!!"

• 2,606 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

Chuyển đi xe bus đi bạn, vừa an toàn vừa đỡ mệt. Một tháng chỉ hết 80k thui. Chứ 10km thì người bình thường đạp xe cũng tới 1 tiếng đồng hồ rồi huống gì là bà bầu. Cơ quan tớ cách nhà 13km, tớ đi 1 tuyến bus, thời gian trên xe là 40 phút cộng với 20 phút cho tổng thời gian đi từ bus về nhà và từ bus về cơ quan nữa là 1tiếng. Vì chỉ đi 1 tuyến thôi nên phải căn giờ để bắt kịp xe, đỡ phải chờ lâu. Tớ đi bus 5 năm nay rồi, bây giờ có bầu càng được nhường chỗ, rất thoải mái.
    • 1,310 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Khuyên bạn đấy, không nên đi xe đạp đâu, đường đông khó kiểm soát tình huống lắm, đi xe buýt đi cho n toàn. :Smiling:
    [IMG][/IMG]
    • 174 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ. Vậy là em đành tạm gác cái xe đạp lại vậy, chờ sinh xong tính tiếp vậy. Hix, nhà em ko tiện xe buýt lắm, phải đi 2 bus liền, chưa kể thời gian chờ đợi. Đi xe máy thì em luôn bị tức bụng. Thôi, đành dậy sơm đi bus vậy.
    • 1,455 Bài viết

• 396 Được cảm ơn

Nếu nhà bạn khoảng 2-3km thì đi xe đạp còn được, chứ 10km thì mình thấy ko có bầu đi xe đạp còn mệt nữa là, nói ji chuyện rèn luyện sức khoẻ.
    Và cả xe đạp và xe máy đều ko tốt như nhau, nh xe đạp thì ko tốt = xe máy, vì khi bạn đạp xe bạn phải vận động phần dưới nhiều, và bụng to khi đạp xe còn có thể tác động đến em bé nữa.
    Ngoài ra đi xe buýt thì tùy thôi, chứ tuyến nào đi xe vừa đông, vừa nhỏ đường lại hay tắc cũng hãi lắm, hichic, có chồng đèo thì tốt, ko thì tùy cơ ứng biến, nh ko nên đi xe đạp quãng đường như vậy
    • 585 Bài viết

• 534 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonggtz Xem bài viết
    Các mẹ thân mến, tình hình là em mang thai đc 6 tháng. Em đang có ý định đi làm bằng xe đạp (nhà em cách cơ quan 10km), vừa là để tập thể dục (đi chầm chậm thôi), vừa là cách tiết kiệm. Theo các mẹ thì có được ko ah? Như thế có quá sức của bà bầu ko ah?Em xin cám ơn
    Em cũng có thông tin để chị tham khảo nè. Em cũng mang thai 16 tuần, ở Nhật. Bác sĩ dặn dò rất kỹ tuyệt đối không cho đi xe đạp cho đến lúc sinh. Từ lúc thai được 16 tuần thì bắt mình học thể dục cho bà bầu rồi(để sinh nở cho dễ dàng): earobic hoặc yoga mỗi tuần 1 lần ở bệnh viện, học phí rẻ lắm. Ngoài ra, phải tham dự các lớp học khác như: dinh dưỡng, làm thức ăn cho bé, chăm sóc bé... các lớp này miễn phí. Ông xã cũng phải tham dự 1 ngày học làm bố nữa(lạc đề tí). Theo em, chị nên tập môn thể dục nào nhẹ nhàng và đi làm bằng xe bus là tốt nhất.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)