Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang Thai Có Được Uống Trà Lipton Chanh Hay Ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 13.2K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 69 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Từ trước khi mang thai, em đã có thói quen uống trà Lipton chanh đá vào buổi sáng, hiện tại em có thai bé đầu tiên được hơn 2 tháng rồi nhưng vẫn giữ thói quen đó. Em vừa nghe người ta nói là khi mang thai ko được phép đụng đến một số loại trà, ko biết trà Lipton có nằm trong danh mục bị cấm ko? [Trà túi lọc Lipton, vắt thêm chanh hoặc tắc]. Các mẹ có nhiều kinh nghiệm làm ơn chỉ dùm em, em cám ơn nhiều.

Tiện cho em hỏi thêm là, em nghe chị bạn em nói, mang thai 6 tháng đầu ko được uống nước dừa với nước mía, ko biết có đúng ko?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi CM.BeHappy; 23/06/2010 vào lúc 11:51 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Những điều cần biết về thai máy.

Các bầu ơi! nói nhỏ nè..Mình tuy tập 2 nhưng còn nhìu bỡ ngỡ lắm cơ, riêng cái vụ thai máy thì mình...

• Mang thai có được uống thuốc say tàu xe không các chị?

Mình chuẩn bị đi xa (gần 1000Km) nhưng mình bị say xe dữ lắm mà lại đang có bầu 9w, vậy có uống thuốc say tàu xe được không các chị nhỉ? Mình không ngậm gừng được, mẹ nào có cách gì chống say tàu xe hiệu quả mà không phải dùng thuốc không? Liệu miếng dán ngoài có bị tác dụng phụ không nhỉ? Có mẹ...

• Phụ nữ mang thai có được uống trà Vằng?

Các chị thân mến, em được biết chè Vằng rất tốt cho phụ nữ sau sinh nhưng em không biết phụ nữ mang thai uống có tốt không. Có chị nào biết hoặc đã sử dụng rồi giúp em với. Hôm trước mẹ chồng mới mua về rất nhiều, em uống thử thấy rất hợp vị nhưng sợ không tốt nên ko dám uống nhiều hic hic

• Vợ tôi ốm nghén

Sáng nay lên mạng đọc linh tinh, vô tình trúng bài này. Anh này thương vợ cực kỳ, thấy dễ thương gì...

• Cháo nấu sẵn để tủ đá

Bình thường em vẫn thấy các mẹ làm thức ăn để tủ đá, khi nào nấu cháo thì bỏ ra nấu cùng. Nhưng em...

• 214 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Theo mình được biết thì ko nên uống trà lipton - trà đen đó ko tốt cho sự hấp thụ sắt, ko nên uống trước và sau khi ăn. Mình nghĩ bạn nên hạn chế nhé. Còn nước dừa thì kiêng 3 tháng đầu - theo mình biết; hehe, còn nước mía thì cũng ko nên uống nhiều quá, vì dễ làm tăng cân và tăng lượng đường trong cơ thể.
    Chào con nhé, Dế nhỏ của mẹ...Hai mẹ con ta cùng nhau chiến đấu nào...:Applause::Applause::Applause::Applause::Ap plause::Applause::Applause:

• 69 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cám ơn chị đã cho em lời khuyên nhé.
    • 64 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ bạn không nên uống trà Lipton, trà xanh. Có một số loại trà có lượng cafein ít mà bà bầu có thể uống được như herb tea, trà ô long, trà làm từ gạo rang và lúa mạch ( trà mugi) nhưng cũng chỉ nên uống 1-2 cốc 1 ngày.
    Nếu có thể bạn nên uống nước cam hàng ngày để bổ sung vitamin, tăng sức đề kháng; và uống sữa tươi được nữa thì tốt.
    Chúc mẹ con bạn khỏe :Rose: