• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai có được uống nấm linh chi?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 34.6K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 1,437 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Cả nhà cho em hỏi với, em đang có bầu 7 tháng rồi ạ, liệu em uống nước linh chi có tốt không ạ? Cả nhà tư vấn giùm em với! E cảm ơn.

TK VCB: 0021002026338 (Hương)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,437 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Hix sao ko ai trả lời giùm em với. huhu

TK VCB: 0021002026338 (Hương)
    • 1,521 Bài viết

• 4,392 Được cảm ơn

Mẹ nào có kinh nghiệm không phổ biến cho mình với? Mình mang thai được gần 4 tháng, có được uống nấm linh chi không nhỉ? Lượng dùng và cách dùng thế nào cho phù hợp? Mình ngủ hơi kém, người nóng, muốn uống để dễ ngủ hơn. Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều:Rose:
    • 88 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Theo mình được biết không nên dùng nấm linh chi lẫn sâm nhé ...
    • 48 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em cũng đang nghiên cứu kỹ về chế độ ăn kiêng khi mang thai nhưng chưa đọc tài liệu nào cấm uống nấm linh chi khi mang bầu cả:Smiling:
    • 88 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Kinh nghiệm của mình là do mình mang bầu ở HQ, đi khám có hỏi bs bên đó bs nói thế đấy.
    Bình thường bên đấy mội người uống nấm và sâm thường ngày .. nhưng khi mang bầu thì không ai dùng cả ....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 121 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ôi!!! Vậy mà khi mình sinh tập 1 năm 2007 mình toàn uống linh chi thui. Trộm vía bé ko làm sao.....
    • 88 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ka ka chú mừng mẹ thuy/hoang nhé
    Nhưng tập sau đừng có liều nhé ...
    • 1,521 Bài viết

• 4,392 Được cảm ơn

mình đọc tài liệu của Trung Quốc thì nói phụ nữ mang thai ko nên uống nhân sâm, nhưng linh chi có thể uống để tăng sức đề kháng..., ko biết thế nào nhỉ. Có nên uống hay ko? Phân vân quá.
    • 9,757 Bài viết

• 1,723 Được cảm ơn

ơ quảng cáo à MOD ơi
    • 849 Bài viết

• 1,236 Được cảm ơn

Theo em biết thì sâm làm tụt huyết áp nên phụ nữ có thai không nên uống chứ nấm linh chi chỉ có tác dụng lọc gan, lọc máu, em chẳng thấy ai bảo phải kiêng cữ gì cả. Cả nhà em cứ uống ầm ầm Để mấy bữa nữa em sang Hàn hỏi lại bác sĩ coi xem sao
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,064 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

hicz mình cũng đang uống nấm linh chi đây này, ko thấy ở ngoài hộp ghi cấm phụ nữ có thai và trẻ con nên cả mình (bầu 37 tuần) và HeoPink (28 tháng) đều uống :Battin ey:

• 71 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

ủng hộ bạn
    • 71 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

không nên dùng bạn a,phải hỏi ý kiến bac si
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cũng phân vân quá, không biết thế nào nhưng sẽ nhưng uống trà Senchi - Em thấy thành phần của nó cũng có nấm linh chi và cỏ ngọt.
    Ma chẳng thấy trên bao bì ghi là cấm chỉ định cho phụ nữ có thai gì cả?!?
    Le Thu Huong
    • 1,949 Bài viết

• 2,950 Được cảm ơn

Mình cũng kéo topic này lên và hỏi ý kiến mẹ nào ở HQ hoặc từng tư vấn bsĩ về NLC rồi.
    Mình uống thì thấy ăn ngon miệng hơn, tiêu hóa tốt hơn và da mát hơn. Tuy nhiên mình cũng như chủ topic này phân vân quá. Chị ấy chắc sinh con lâu rồi vì topic này cũ rồi mà.
    Ngôi nhà của Bống yêu: http://vn.360plus.yahoo.com/lamngoc-lamngoc?l=f&id=1

"...Tổ quốc bắt đầu từ đâu?

Từ bức tranh ta được xem ngày nhỏ

Từ những người bạn tốt vẫn cùng ta

Thường đi học và chơi chung một phố..."
    • 127 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Tớ đi mua Linh Chi cho mẹ chồng tớ, hỏi bác bán hàng có bầu uống được ko thì bảo ko được, sao ko được thì tớ cũng chịu
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Theo mình biết nấm linh chi có tác dụng lọc gan, mỡ trong máu, điều hóa huyết áp dành cho mọi lứa tuổi ai uống cũng được nên mình nghĩ khi mang bầu từ 5-6 tháng trở lên là có thể uống nấm linh chi, không những có tác dụng như trên mà còn làm da hồng hào cho cả mẹ và bé. Nhưng tốt nhất các mẹ muốn dùng gi thì cứ hỏi ý kiến bác sĩ cho chắc nha.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi trangnguyen99; 26/05/2013 vào lúc 10:18 AM.
    • 42 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em có nghiên cứu nhiều về linh chi nên trả lời như sau: Thực tế, nếu dựa theo thành phần sản phẩm thì nấm linh chi rất tốt cho sức khỏe phụ nũ mang thai. Tuy nhiên, do cơ địa nhiều người khác nhau và đặc biệt quá trình mang thai thì lại có nhiều thay đổi nên tất cả các bác sỹ đều khuyên là phụ nữ mang thai không nên sử dụng. Chính vì thế, tốt nhất là bạn chờ 3 tháng nữa sau khi sinh xong thì hãy sử dụng.

Cảm ơn bạn
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ yêu Mun Xem bài viết
    Cả nhà cho em hỏi với, em đang có bầu 7 tháng rồi ạ, liệu em uống nước linh chi có tốt không ạ? Cả nhà tư vấn giùm em với! E cảm ơn.
    Linh chi không độc, không tác dụng phụ vì vậy phụ nữ có thai có thể dùng được.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2