Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai có được tắm biển?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 21.6K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em có bầu được 4 tháng rùi. Hôm qua, AX hứng trí bảo cuối tuần này đi biển Sầm Sơn. Em cũng máu lắm nhưng vẫn hơi lăn tăn vì không biết có phải kiêng cữ gì không. :Thinking:
    Các mẹ có kinh nghiệm gì về vụ này chia xẻ với em với!
    Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 65,801 Bài viết

• 318,760 Được cảm ơn

Đi tắm biển hưởng thụ không khí trong lành thì tốt cho cả mẹ lẫn bé chứ không có sao đâu. Có điều bạn đừng có chạy nhảy mạnh quá thì không tốt đâu nhé. Hồi trước có bầu bé My mình vẫn đi suốt, chẳng sao cả Đi từ lúc thai mới 2 tháng rồi 4-5 tháng cũng đi Nhưng quan trọng bác tài phải chạy nhẹ nhàng, đừng dằn xốc quá thì ảnh hưởng đến cả hai mẹ con

Chúc mẹ tròn, con vuông nhé
    • 806 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi peacevn82 Xem bài viết
    Em có bầu được 4 tháng rùi. Hôm qua, AX hứng trí bảo cuối tuần này đi biển Sầm Sơn. Em cũng máu lắm nhưng vẫn hơi lăn tăn vì không biết có phải kiêng cữ gì không. :Thinking:
    Các mẹ có kinh nghiệm gì về vụ này chia xẻ với em với!
    Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều!
    Mình cũng vừa đi nghỉ Cửa Lò về và mình có bầu hơn 6 tháng rồi.
    Nói chung là nếu cảm thấy cơ thể khỏe mạnh thì đi, nếu yếu thì không nên cố làm gì. Khi tắm biển lưu ý vận động trước, xuống biển từ từ không để lạnh đột ngột là oki.
    Thu Hương - Mẹ Mốc Meo
    • 36 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tùy thuộc vào thể trạng sức khỏe của bạn. Nếu bạn thấy mình ok thì đi biển là cực tốt vì khí hậu ở biển bao giờ cũng ôn hoà. Ngoài ra việc bơi cũng làm cho toàn thân vận động, sau này dễ đẻ. Tớ đi biển từ lúc 4 tháng đến tận 7 tháng, chả có vấn đề gì. Tớ chẳng phải kiêng cữ gì. Tuy nhiên bạn cần phải tránh tất cả những vận động gì quá mạnh, quá sức chịu đựng của cơ thể
    • 2,634 Bài viết

• 1,210 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ UyênMy Xem bài viết
    Đi tắm biển hưởng thụ không khí trong lành thì tốt cho cả mẹ lẫn bé chứ không có sao đâu. Có điều bạn đừng có chạy nhảy mạnh quá thì không tốt đâu nhé. Hồi trước có bầu bé My mình vẫn đi suốt, chẳng sao cả Đi từ lúc thai mới 2 tháng rồi 4-5 tháng cũng đi Nhưng quan trọng bác tài phải chạy nhẹ nhàng, đừng dằn xốc quá thì ảnh hưởng đến cả hai mẹ con

Chúc mẹ tròn, con vuông nhé
    Mẹ UyênMy ơi, sao lại... chạy? Tớ tưởng đi biển thì đầu tiên phải nói đến BƠI chứ? Chứ bụng bầu mà chạy thì .. không ở biển, mà ở đâu cũng phải nhẹ nhàng. :Laughing:
    • 65,801 Bài viết

• 318,760 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi momo Xem bài viết
    Mẹ UyênMy ơi, sao lại... chạy? Tớ tưởng đi biển thì đầu tiên phải nói đến BƠI chứ? Chứ bụng bầu mà chạy thì .. không ở biển, mà ở đâu cũng phải nhẹ nhàng. :Laughing:
    :Smiling: Mẹ momo ơi, Nói ra thì em mắc cỡ lắm cuộc đời em có biết tới chữ bơi là gì đâu ạ :Laughing: :Laughing: Em ra biển thì chỉ chay chơi lung tung như con nít ấy:Surprise: vọc cát biển rồi xây lâu đài trên cát thôi à nên khi nói chuyện với mẹ nó thì chỉ khuyên là đừng chạy nhảy lung tung mà thôi Chắc em nghĩ là chị ấy cũng như em đó mà:RaisedEye Cám ơn mẹ momo đã nhắc nhở em nhé
    • 2,234 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

tớ cũng vừa đi tắm biển về thấy ko sao hết á?Mẹ nó đi nhớ cẩn thận hơn chút là được.Chúc mẹ nó khỏe và đi chơi vui vẻ nhé
    Quang Anh

Em Be
    • 7,714 Bài viết

• 7,604 Được cảm ơn

Tránh không được để sóng biển đánh vào bụng thôi.
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, bà bầu đi biển thì thường mặc đồ tắm kiểu gì? Một mảnh hay bikini. Tớ thì nghĩ là mặc bikini sẽ thoải mái hơn rất nhiều, nhưng AX lại cãi rằng, mặc như thế sóng nó đánh một phát thì sợ không tìm được quần:Laughing: .Cứ bắt mặc đồ một mảnh, mà bầu bì thế này lại phải mua một bộ to oành mới mặc được à? Các mẹ có cao kiến gì không?
    • 205 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Quần bà bầu lửng ôm, áo thun là xong! Nhỉ! :Thinking:
    • 240 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xiaobaobao Xem bài viết
    Các mẹ ơi, bà bầu đi biển thì thường mặc đồ tắm kiểu gì? Một mảnh hay bikini. Tớ thì nghĩ là mặc bikini sẽ thoải mái hơn rất nhiều, nhưng AX lại cãi rằng, mặc như thế sóng nó đánh một phát thì sợ không tìm được quần:Laughing: .Cứ bắt mặc đồ một mảnh, mà bầu bì thế này lại phải mua một bộ to oành mới mặc được à? Các mẹ có cao kiến gì không?
    Mình có bầu 2 đứa đều đi biển vào dịp hè đều đặn và toàn mặc bikini. Chồng thì lắc đầu lè lưỡi còn vợ thì bảo, kệ em, miễn sao em và con thấy thoải mái là được chứ gì (đương nhiên k nên mặc bikini nếu bị "rún lồi" :-D)
    • 2,634 Bài viết

• 1,210 Được cảm ơn

Nhà tớ cuối tuần này cũng đi Đà Nẵng tẵm biển đây. Tớ định mượn áo tắm rộng rộng co giãn của mẹ thôi. Bikini lấy đâu ra quần mặc vừa?
    • 7,466 Bài viết

• 4,744 Được cảm ơn

Hồ trước mình có bầu đến 7,5 còn tắm biển í! có sao đâu? Lúc được 4 tháng là cách 1-2 tháng đi biển 1 lần, con mình khoái lắm, cứ đạp loạn xạ cả lên!!
    Tắm biển mặc đồ gì à, mình nghĩ quan trọng là phải thoải mải cho 2 mẹ con và đẹp...cho ax là nhất!
    • 7,466 Bài viết

• 4,744 Được cảm ơn

Hồi trước mình có bầu đến 7,5 tháng còn tắm biển í! có sao đâu? Lúc được 4 tháng là cách 1-2 tháng đi biển 1 lần, con mình khoái lắm, cứ đạp loạn xạ cả lên!!
    Tắm biển mặc đồ gì à, mình nghĩ quan trọng là phải thoải mải cho 2 mẹ con và đẹp...cho ax là nhất!:Applause:
    • 1,763 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

hihihi,tớ tuần sau cũng đi biển rồi.tớ may quần đùi áo 2 dây,chắc là cũng đc.chứ bầu to thế nay kiếm đâu ra áo bơi nhỉ?
    • 514 Bài viết

• 545 Được cảm ơn

Theo mình thì mặc bikini thoải mái hơn. Khi mặc đồ 1 mảnh thì nó vẫn vướng vào bụng bầu khó chịu lắm. Bạn chọn size L chắc là được thui. Mình vòng 3 gần 1 mét mà mặc size L vẫn còn hơi rộng mà
    Đúng là đi biển chỉ để lấy không khí thôi, chứ khi có bầu lúc bơi mình hay bị hụt hơi và bơi yếu lắm. Nếu bạn khỏe thì đi cho thay đổi không khí :Smiling:
    • 2,634 Bài viết

• 1,210 Được cảm ơn

Tớ chưa bầu đã size L rồi. Size L châu Á nhỏ lắm. Chắc phải XL mới thỏa mãn được cái cơ thể béo ú của tớ. Mẹ Su béo mua bikini ở đâu vậy, bảo tớ đi mua với! Thứ 7 này tớ đi nghỉ rồi mà chưa có áo bơi.
    • 2,594 Bài viết

• 2,712 Được cảm ơn

Tớ hồi có bầu ko đi biển nhưng đi bơi. Anh xã suốt ngày trêu là trông như con chuột ôm quả trứng lội mương ấy. Nhưng mà ở bể bơi đông kinh, thỉnh thoảng lại bị mấy em bé đạp hự một cái vào bụng đau ơi là đau.

Tớ mặc bikini đỏ hẳn hoi nhé Trông như thành viên Baywatch í vì mặc bộ liền bó bụng khó chịu lắm. Kệ chứ, ai nhìn nổ mắt người ấy ra. Bà bầu chấp tất.

Chúc các mẹ vui. Nhảy sóng ít ít thôi nhá.

~ Đậu Dế ~

• 118 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

AX nhà mình cũng đang gạ gẫm rủ vợ đi biển mà mình từ trước tới giờ cứ ngửi thấy mùi xăng xe otô là say rồi, đến bây giờ cũng vẫn vậy, có khi còn say ác chiến hơn ý chứ. Mình cũng muốn đi ra biển cho thay đổi không khí chứ cứ quanh quẩn ở nhà mãi chẳng được ngao du như dạo chưa có gì, nhớ ơi là nhớ. Các mẹ có cao kiến gì làm giảm độ say xe không? (vì thấy bác sĩ bảo đang bầu bì thì ko được uống thuốc chống say...) :Crying: Thnks lém lém
    • 2,234 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xiaobaobao Xem bài viết
    Keke mẹ nó ơi mặc Bikini thoải mái hơn chứ. Tớ ra biển cứ mặc cái Bikini phơi cái bụng to oành ai cũng nhìn nhìn nhưng AX nhà tớ tự hào lém:RaisedEye chứ mẹ nó mặc 1 mảnh cũng được vì đồ bơi nó co giãn nhìu lém mùh. Mùh mặc 2 mảnh làm sao sóng đánh tụt được nhỉ ( tụt được thì có mà loạn)rooling: :Battin ey:
    Quang Anh

Em Be
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2