• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

mang thai có được ăn thịt bò không ạ

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 15.2K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 41 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em thấy mẹ chồng em cấm tuyệt đối không được ăn thịt trâu, bò vị sợ lên tháng. Thỉnh thoảng thèm mà không dám ăn.
    Tiện thể cho em hỏi luôn là có được ăn cà muối không à, mà em thì nghiện món này lắm.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 270 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Thịt bò thì mẹ nó cứ ăn thoải mái đi vì trong thịt bò có nhiều sắt và proterin tốt cho sức khỏe của mẹ và bé
    nhưng thịt trâu thì không nên ăn vì thị trâu tính lạnh ăn vào rất dễ bị đau bụng
    Còn vấn để dưa cà muối thì không nên ăn đâu. vì theo bác sỹ tư vấn thì kể cả người bình thường cũng nên ăn ít dưa cà muôi thôi vì nó không tốt cho sức khỏe đâu nhất là dưa cà muôi xổi, để quá chua hoặc bị khú (Nói thế thôi nhưng bà xã mình mình không cho ăn nhưng có hôm năn nỉ mãi mình cũng cho ăn một miếng cho đỡ thèm vì nghĩ mình có thể cản được lúc này chứ cản sao được mãi)
    chúc mẹ nó và bé luôn khỏe mạnh

• 2,846 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi touyen_1610 Xem bài viết
    Em thấy mẹ chồng em cấm tuyệt đối không được ăn thịt trâu, bò vị sợ lên tháng. Thỉnh thoảng thèm mà không dám ăn.
    Tiện thể cho em hỏi luôn là có được ăn cà muối không à, mà em thì nghiện món này lắm.
    thịt trâu thì tớ ko bít ,nhưng thịt bò và cà muối thì tớ vẫn xơi đều .Nói chung là do tâm lý thui ,nếu mẹ nó thấy sợ thì đừng nên ăn ,còn tớ thì chiến tì tì ,vì tớ thấy thoải mái lắm ,thậm chí thời nghén ngẩm tớ chỉ ăn đc cơm với cà muối :Smiling:.Thịt bò thậm chí đc khuyến khích ăn vì như bác sĩ nói thì các loại thịt màu đỏ giàu chất ,tốt cho bà mẹ trẻ em thì phải

• 97 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mẹ nó à, người có bầu ăn thịt bò là rất tốt đấy. Mẹ nó cứ ăn nhiệt tình vào, không phải kiêng đâu:Smiling:

• 162 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Nhưng ăn thịt bò thì cũng nên điều độ thôi, đừng ăn quá độ nhé! Mẹ mình khi có thai mình ngày nào cũng ăn phở bò, mình sinh ra lúc nhỏ hay bị phong ngứa ấy, thật đấy!

• 767 Bài viết

• 1,581 Được cảm ơn

Cứ ăn đều mỗi thứ 1 ít là tốt nhất mẹ nó ạ. Nhưng đừng an gan nhé, hơi độc vì mình không biết nguồn gốc sạch hay dơ. Các bạn mình bảo ăn thịt bò nhiều tốt hơn thịt heo vì vào bé không vào mẹ, nhưng mình nghĩ cứ có chất là ăn. Đừng ăn 1 thứ nhiều quá là được! Ráng ăn cua đồng hay cua biển nhiều cho có nhiều calci cho mẹ và bé! :Battin ey:
    Co nhung niem rieng lam tim thon thuc Nen doi moi xinh heo hon nu cuoi Co nhung niem rieng mot doi cam nin Nen khi xuoi tay con chut ngam ngui...

• 1,581 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Thịt bò ăn tốt, có thịt trâu, dê, baba có tính lạnh nen k dc ăn!
    Thịt chó cũng ko dc ăn nè, thịt gà bỏ da nè.
    Thịt lợn, bò, tôm cua cá mẹ nó cứ ăn tuốt nhá!
    :LoveStruc: :LoveStruc:

• 514 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Em lại thèm món thịt dê mới chết chứ. Lần nào cũng chén hết cả đĩa nầm rán to tướng. Còn cà muối nhắc đến lại thèm. Cũng biết là không tốt nhưng thèm quá em vẫn mua về măm. Ngon thật.

• 406 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giobinhyen Xem bài viết
    Thịt bò ăn tốt, có thịt trâu, dê, baba có tính lạnh nen k dc ăn!
    Thịt chó cũng ko dc ăn nè, thịt gà bỏ da nè.
    Thịt lợn, bò, tôm cua cá mẹ nó cứ ăn tuốt nhá!
    Tớ có đọc một bài viết về thịt baba, trong đó có nói là thịt baba tốt cho cả sản phụ, tuy nhiên khi ăn thịt baba phải đảm bảo thịt baba đó vừa được làm và là baba trưởng thành tức là con >0.5kg vì nếu baba non thì dinh dưỡng kém còn baba bị làm thit lâu rồi hoặc chết bệnh, một miếng thịt ngang với một lọ thuốc trừ sâu. Rất nhiêu trường hợp cấp cứu vì ăn thịt baba nhiễm bệnh chết chế biến tại nhà hàng. Các bạn lưu ý nhé.

Thịt bò thì tốt vì chứa sắt, tuy nhiên không nên ăn nhiều do quá dư thừa sắt, cơ thể sẽ hấp thụ các chất dinh dưỡng kém và bà bầu hay bị táo bón. Thịt trâu thì tớ chưa biết thế nào.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Fascination; 16/04/2009 vào lúc 10:57 AM.
    TẨY CHAY HÀNG TRUNG QUỐC VÌ TƯƠNG LAI CỦA CON BẠN

• 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sao lại nói không với thịt bò nhỉ. Thịt bò rất tốt cho sản phụ nhé. Các mẹ hãy tham khảo 1 số món ăn từ thịt bò để không cảm thấy ngán khi ăn nhiều nhé CHI TIẾT

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2