Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai có bắt buộc uống nước dừa để cho nước ối tốt không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 21.5K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 127 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Chào các mẹ, e mang thai đến nay được 25 tuần hơn rồi, hqua đi khám bác sĩ nói con yêu khỏe (trộm vía nghìn tỷ lần) mỗi tội nước ối không tốt lắm nên hàng ngày phải uống nước dừa.
    Khổ nỗi, e cũng đã uống nc dừa cả chục ngày trc rồi (theo lời khuyên là uống vào thì sinh con ra sẽ trắng khỏe) nhưng mà cứ uống vào là ra khí hư nhiều lắm, mà cái vụ đấy thì các mẹ biết là nó kinh khủng thế nào rồi đấy.
    Nhân đây, e xin hỏi các mẹ có kinh nghiệm:
    - Có mẹ nào nc ối ko tốt như em ko? Xử lý thế nào?
    - Có mẹ nào biết ko uống đc nc dừa thì thay vào là nc gì ko?
    Thank you các mẹ:Rose::Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,494 Bài viết

• 724 Được cảm ơn

Bạn nên uống nước dừa và ăn luôn cả cái dừa nữa cũng rất tốt mà! Vì trước mình đọc qua sách và báo thì trong dừa chiếm các chất giúp tạo nước ối tốt mà lại sạch! Nên mình ráng uống vì điều này chứ ko phải uống để con trắng hay ko --> Vì trắng cũng 1 phần do gene cả!

Bạn cũng uống nhiều nước và nước hoa quả thì tốt hen!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình đang mang thai tuần 37 rùi, và từ lâu lắm rồi hầu như mỗi ngày mình đều uống một quả dừa (lúc nào nhà cũng có chục quả), trộm vía lần nào đi khác bác sĩ cung khen con khỏe, nước ối tốt. Bạn cứ chịu khó uống nếu thấy ra nhiều khí hư thôi thì đành khắc fục là đóng bvs hàng ngày còn không thể chịu được thì có thể thay thể nước dừa bằng nước cam tươi và nước táo ép, cái này thì mình đọc sách thấy bảo tốt cho thai nhi lắm nhưng hem bít có tác dụng cho nước ối không
    Bé Sâu nhà mình rất lắm trò nhé :LoveStruc:
    • 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Vậy cho em hỏi! Khoảng tuần bao nhiêu thì nên uống nước dừa. Em nay dc 18 tuần rồi. Uống nước dừa được chưa vậy mấy chị.
    • 127 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Bác sĩ bảo 3 tháng giữa uống nc dừa là tốt nhất bạn à.

Cám ơn các mẹ nhé, ko ai phủ nhận đc độ dinh dưỡng và độ sạch của nc dừa nhưng vụ này cũng khó khăn quá, e sợ cái khí hư lắm ý, vừa bẩn vừa mùi vừa khó chịu ui ui ui ui ui kinh lắm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,241 Bài viết

• 1,495 Được cảm ơn

Nếu khí hư có mùi dễ là bị nấm đấy, phải khám ngay k là ảnh hưởng đến mắt e bé khi sinh nở .. mà mẹ nó nên đi khám luôn thôi, giống hệt tớ lần đầu, hỏi mấy c trên cq bảo là có bầu nhiều khí hư lắm chứ cũng k có mùi, k ngứa j, mình cũng tưởng thật đến ngày đẻ thì bị BS mắng cho là nấm, có muốn con đi qua cái đường đấy bị đau mắt vì nhiễm nấm k???

U nước dừa tốt cho nước ối, tớ u ngày 2 quả, các con tớ vẫn đen xì, mọi ng thấy còn hỏi con lai Ấn độ à? thế nên chỉ tốt cho nước ối trong.

Sau 4 tháng đầu thì u đc nước dừa, u sớm quá, lạnh bụng, k tốt cho thai, còn dẫn đến sảy thai nữa.

Ai thiếu ối thì u nước dừa, ai thừa ối thì u râu ngô (Trích lời BS Vĩ)
    • 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Vậy làm mình uống nước Dừa theo lời dặn của bác sĩ à. Nếu BS nói là thiếu ối thì mới uống hay là đợi đến tháng thứ 5 mới uống vậy mấy chị?
    • 1,241 Bài viết

• 1,495 Được cảm ơn

Nếu BS chỉ định u thì u, thiếu ối thì u tăng cường để giu lượng ối và sạch ối, còn bthường thì u cho sạch và trong nước ối, tốt cho thai nhi.
    Sau tháng 5 u là tốt rồi, mà sắp trời mùa hè, u cũng mát mẹ mát con nhé
    • 127 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Piggy Mickey Xem bài viết
    Nếu khí hư có mùi dễ là bị nấm đấy, phải khám ngay k là ảnh hưởng đến mắt e bé khi sinh nở .. mà mẹ nó nên đi khám luôn thôi, giống hệt tớ lần đầu, hỏi mấy c trên cq bảo là có bầu nhiều khí hư lắm chứ cũng k có mùi, k ngứa j, mình cũng tưởng thật đến ngày đẻ thì bị BS mắng cho là nấm, có muốn con đi qua cái đường đấy bị đau mắt vì nhiễm nấm k???

U nước dừa tốt cho nước ối, tớ u ngày 2 quả, các con tớ vẫn đen xì, mọi ng thấy còn hỏi con lai Ấn độ à? thế nên chỉ tốt cho nước ối trong.

Sau 4 tháng đầu thì u đc nước dừa, u sớm quá, lạnh bụng, k tốt cho thai, còn dẫn đến sảy thai nữa.

Ai thiếu ối thì u nước dừa, ai thừa ối thì u râu ngô (Trích lời BS Vĩ)
    Cám ơn mẹ piggy mickey nhé!
    Mình bt uống nc dừa cũng bị ra k.h rồi chứ ko phải chờ đến lúc bầu. Nói chung là cũng tìm hiểu hết vụ nấm niếc rồi. Chỉ muốn hỏi các mẹ ở đây là có loại nc gì thay thế đc nc dừa mà vẫn tốt cho ối không thôi.
    Vc em cũng đen xì chắc đẻ con ra cũng chả trắng đc bao nhiêu uống trăm quả cũng thế thoai. He he
    Có bầu ngày hè nóng quá các mẹ ạ, uống đc thì tốt mà ko uống đc mới ghét chứ. Hic
    • 858 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

Nước dừa đc tiếng là tốt cho nước ối, nhưng chỉ uống vào 3 tháng giữa. Tập 1 mình uống nhiều nc dừa, vào mùa dừa mà, cứ mua chục quả một để nhà uống dần. Tập 2 cho đến giờ chắc đc chưa quá 10 quả dừa, đợi mình đẻ tập 2 xem thế nào, rồi thông báo kết quả cho các mẹ nhé. Nước ối tập 1 thì bình thường, tập 2 cho đến h bs cũng chưa kêu câu nào.

• 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

uống được rồi . Giờ đang là mùa dừa nên dừa cũng rẻ, mua cả cành chục quả thì chỉ tầm 8-10k thôi rùi bảo anh xã chịu khó ngày nào cũng bổ cho mà uống (được cái khoản bổ dừa anh xã nhà mình chăm lắm). Mỗi ngày một quả, mình uống thường xuyên vậy nên đi khám bác sĩ nào cung khen nước ối tốt mà nghe mẹ mình nói uống nước dừa thì da con mình sẽ trắng hồng xinh tươi nữa cơ
    • 512 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Uống nước dừa có làm con trắng trẻo hơn ko thì mình ko biết, nhưng BS khám thai cho mình thường xuyên nhắc mình uống nước dừa (mỗi ngày 1 quả) vì nước dừa rất tốt cho nước ối....

Bạn ko uống dc nước dừa thì có thể thay thế bằng nước trái cây ép, đặc biệt là nước cam rất tốt cho thai phụ đấy!
    • 4,909 Bài viết

• 2,578 Được cảm ơn

Bên mình dừa vừa hiếm vừa đắt..khổ thân con, giờ mẹ mới kiếm được chục quả dừa xiêm, cách ngày cho con tắm mát 1 lần nào.

À còn không uống được nước dừa thì nước lọc cũng tốt mà, các loại nước hoa quả, nước trắng, ngày trên 2l thì nước ối cũng sạch và không sợ bị thiểu ối đâu. Tính ra 1 quả dừa có khi chỉ có 200 -300ml nước chứ mấy đâu rooling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi emelsabes; 26/04/2010 vào lúc 09:58 PM.
    Andy Khánh An ra mắt

NB: 3,01kg/48cm; 1M:4,2kg; 1,5M: 5kg; 2M: 5,7kg/58cm; 2,5M: 6,4kg; 3M: 6,7kg/60cm; 3,5M: 7,2kg; 4M: 7,6kg/64cm; 5M: 8,1kg/66cm; 6M: 8,6kg/68cm; 7M: 9,2kg/69,5cm; 8M: 9,2kg; 9M: 10kg/72,5cm; 10M: 10,5kg/74,5cm; 11M: 11,1kg/76cm; 12M: 11,6kg/75cm :Laughing:; 13M: 12kg; 14M:12,4kg/79cm; 15M: 12,9kg/81cm; 16M: 13,4kg/83cm
    Con:22w1d:491gr;24w2d:870gr;29w6d:1572gr;31w6d:2228gr;33w6d:2495gr;36w:2683gr37w2d:3042gr
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nói chung uống nước gì cũng được (trừ nước có ga và có cồn) miễn là uống nhiều là tốt, đặc biệt mẹ nào mấy tháng cuối thai kỳ ^^
    • 587 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emelsabes Xem bài viết
    Bên mình dừa vừa hiếm vừa đắt..khổ thân con, giờ mẹ mới kiếm được chục quả dừa xiêm, cách ngày cho con tắm mát 1 lần nào.

À còn không uống được nước dừa thì nước lọc cũng tốt mà, các loại nước hoa quả, nước trắng, ngày trên 2l thì nước ối cũng sạch và không sợ bị thiểu ối đâu. Tính ra 1 quả dừa có khi chỉ có 200 -300ml nước chứ mấy đâu rooling:
    thế mà quả dừa nào mình uống cũng phải tầm 500ml là ít nhất đấy, có khi đổ ra còn đc hai bát to đùng ý hihi
    • 821 Bài viết

• 1,566 Được cảm ơn

E sau khi RT thì có uống nước dừa liên tục bây giờ thử que 2v thì có ảnh hưởng gì không các chị nhỉ?
    .Mong Ky yêu thật khoẻ mạnh, bình an

• 1,494 Bài viết

• 724 Được cảm ơn

Mình thì đc nghe dặn là hạn chế uống dừa trong 3 tháng đầu thai kỳ, nếu trước đó bạn uống nhiều thì giờ cứ đến khám bs để coi tình hìh thai của mình ntn, và hạn chế ko uống nữa đến tháng thứ 4 thì bắt đầu uống lại!!!

Có 1 số người thể trạng tốt, mình thấy họ cũng uống suốt mà cũng ko thấy sao!
    Hạnh Phúc đến từ những điều Đơn Giản và từ những suy nghĩ Giản Đơn

[B]
    • 1,247 Bài viết

• 516 Được cảm ơn

Thời gian đầu thai mình bị động nên không dám uống nước dừa, giờ cũng qua 4 tháng rồi mà vẫn còn lăn tăn không dám uống, thèm lắm nhưng nghe bảo là mỗi lần uống một ít thôi. Quả dừa thì bé tí, uống một ít có khi hết cả quả í chứ.
    @ừa có 2, 3 loại, nếu mua dừa xiêm thì quả bé tí, đổ ra cốc chừng 1 ly vừa thôi, còn dừa bung hay lai bung thì có khi được cả lít nước, nhưng nước chua và không ngọt bằng dừa xiêm.
    • 53 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Ko muốn uống nc dừa thì uống nc mía cũng đc mà. Uống nc mía bé tăng cân nhanh mà nc ối trong. Bạn nào sợ nc dừa mát quá thì nc mía chiến thay vậy.
    • 179 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rose_13 Xem bài viết
    Ko muốn uống nc dừa thì uống nc mía cũng đc mà. Uống nc mía bé tăng cân nhanh mà nc ối trong. Bạn nào sợ nc dừa mát quá thì nc mía chiến thay vậy.

Mình cũng không thích dừa cho lắm nhưng lại rất thích ăn mía, nhưng giờ mới 22 tuần chả biết có nên uống mấy thứ này không, chỉ sợ ăn uống nhiều tăng cân bị tiểu đường. Mà mỗi ngày bà bầu nên uống bao nhiêu nước các mẹ nhỉ?Mình đi khám bs dặn phải uống nhiều nước, mà mình thì rất hay bị mắc tiểu, nhất là vào ban đêm, nên hay mơ mộng linh tinh, toàn mơ nói chuyện với ma, và những giấc mơ rất sợ mặc dù không xem phim kích động, và bình thường không như vậy
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2