• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai có ăn được củ từ/khoai từ không?

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 26.4K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 56 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Mình cũng không kiêng củ từ. Chỉ có tránh các loại nước uống có cồn, có gas, chất cay, chất kích thích, không ăn sống. Thế thôi, hihi.

• 503 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

củ quả ăn rất tốt, mẹ nó cứ ăn nếu thấy thèm ,chỉ sợ nghén mà không ăn nổi thôi, còn ăn ngon thì ráng cho khỏe mẹ tốt con.

MẸ BÊN CON SUỐT CUỘC ĐỜI, YÊU CON TRAI QUÁ!!! :557: :557:
    :577: :557:

Các mẹ vào đọc ủng hộ hai mẹ con mình nhé

http://www.webtretho.com/forum/f3531...ua-me-1746255/

• 597 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Khoai sắn, củ từ mẹ nó cứ ăn chả sao đâu. Chỉ có điều phải để ý tránh ăn những củ đã chảy nhựa hoặc mọc mầm vì chính những củ chảy nhựa và mọc mầm này mới gây nguy hiểm cho sức khỏe ko chỉ các bà mẹ mang thai mà thậm chí cả những người bình thường có sức khỏe tốt.

:Rose:Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta có thêm ngày nữa để yêu thương:Rose:

• 2,287 Bài viết

• 1,129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metito4383 Xem bài viết
    Mình giống mẹ hoa_bien. Mình không kiêng thứ gì cả. Thích là ăn. Hi. Nhất là khoai, ăn khoai tốt mà. Mà mẹ hoa_bien bao giờ thì sinh vậy?
    Mình dự sinh là mùng một tháng chạp đây bạn à! Nhưng có thể sớm hơn hoặc muộn hơn đây.
    Mình yêu nhau như khi vừa mới biết nhé anh!

• 2,689 Bài viết

• 2,490 Được cảm ơn

Khoai lang thì mình ăn suốt, còn củ từ thì thèm là mình mua về nhà tự luộc ăn, ăn cho đã thèm thôi, ko kiêng gì cả.
    Theo mình thì chỉ kiêng mấy chất kích thích như rượu bia, cafe, và một số loại như rau ngót, đu đủ xanh, vì sẽ làm co bóp tử cung, gây dọa sẩy thai thôi, còn như củ từ thì mẹ nó cứ ăn vô tư. Tất nhiên đừng ăn nhiều quá, bị đầy bụng đấy nhé.
    Chúc hai mẹ con khỏe mạnh nha.

Bố mẹ yêu 3 nhóc

• 74 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Tks các mẹ nhiều nhé, mình yên tâm hơn rồi. Mình vừa luộc một đĩa, bở tung, ngon quá đi mất. Thế mà vẫn có ngừoi hằm hè bảo mình k nghe lời, dù k đưa ra được lý do tại sao cấm. Hehe, kệ thôi nhỉ mình nghĩ người ta sợ nhựa của nó thôi, nhưng khi qua nhiệt độ cao là mất nhựa rồi còn gì.
    East to west, home is the best.

Tít: Sinh 2,7kg - 1m:4,3kg - 2m:6,1kg - 3m: 7,4kg - 4m: 8,5kg , 5m:9kg, 6m:9,5kg, 7m:10kg, 8m:10,5kg dài 75cm.

• 62 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình ko biết củ từ có tác dụng gì, nhưng mình đang mang thai và có hỏi chị chồng ( có 3 nhóc tì rùi) có nên ăn củ từ ko, vì mình cũng khoái món này và nó thuộc họ hàng nhà khoai mình nghĩ nó sẽ giúp chống táo bón. Nhưng chị chồng mình bảo có bầu ko nên ăn, vì ăn vào bà bầu sẽ ra nhiều huyết trắng, ko tốt lắm. Nên mình ko ăn nữa. Mình nghĩ là ăn tốt cho con, biết là ăn củ từ sẽ " sướng" cái miệng mình nhưng ko tốt cho bé thì cũng ráng kiêng khem một chút
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,600 Bài viết

• 1,631 Được cảm ơn

Mình cũng thích ăn củ từ. Lúc trước khi có bầu mình mua về luộc ăn thì bố mẹ chồng mình kêu ăn củ từ gây thiếu máu, nói chung là có hại. Nên lúc có bầu mình ko dám ăn luôn. Nhưng nhà bà ngoại mình ở quê lại trồng củ từ, bà bảo từ xưa đến giờ bà vẫn ăn, chả thấy hại chỗ nào cả.
    Mình cũng ko thấy sách báo nào nói củ từ có hại.
    Đúng là mỗi quê một khác, chả hiểu thế nào.
    .

• 137 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Hồi mang thai bé đầu, mình như nghén củ từ, củ dong, lạc luộc ấy, ăn nhiều kinh khủng, sinh con ra nặng 3.9kg, ko vấn đề gì đâu bạn ạ.

• 53 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

M cũng "chén" tuốt, nhất là củ từ - thích lắm. Một mình mình chén hết 1kg liền lúc. M đang mang bầu tháng thứ 6, bé nhà m phát triển bthường (trộm vía)

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2