• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai có ăn dưa hấu được không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 28.6K Lượt đọc
  • 59 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 307 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

các chị ơi, hiện nay em bé của em được 18 tuần rồi và em thèm ăn dưa hấu quá, không biết nếu ăn dưa hấu thì có sao không ạ, và đu đù chín nữa.
    :RaisedEye:RaisedEye
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• đang mang thai có ăn được nghệ ?

Em ở chung với bố mẹ chồng và vợ chồng của anh trai chồng. Em có thai được 26 tuần rồi thì chị dâu đẻ. Bố mẹ chồng em nấu đồ ăn cho chị dâu thường bỏ nghệ vì phụ nữ sinh xong ăn nghệ rất tốt, mỗi lần như thế lại nấu thêm cho em ăn cùng. Em ăn cũng tương đối nhiều nghệ mà mẹ chồng em cứ bảo nghệ bổ...

• Đồ ngu, em vỡ ối rồi!

Chắc hẳn mấy ngày qua nhiều mẹ cũng đã đọc được bài này trên báo mạng :). Khi mình đọc thì vừa cười...

• Mang thai có ăn được củ từ/khoai từ không?

Các mẹ có kinh nghiệm cho mình hỏi mang thai có được ăn củ từ/ khoai từ không? Đang mùa củ từ mình thèm quá mà một số người nói củ từ độc với người chửa đẻ. Mình tìm mãi không có thông tin củ từ độc mà còn rất tốt nữa, như giải độc, chống ung thư. Các mẹ cho lời khuyên nhé. >>> Đây là thông...

• Trải lòng của người phụ nữ sau khi lấy chồng

Dường như bộ ảnh “Phụ nữ ước gì” của Sanyo AQUA đã đánh thức nỗi niềm ấp ủ bấy lâu nay của chị em...

• "Chết cười" với chiêu giấu tiền có "1-0-2" của các quý ông!

Mình mới phát hiện OX mình giấu tiền trong WC, số tiền này Ổng ghi cẩn thận "Tiền để chờ vợ...

• 517 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi said Xem bài viết
    các chị ơi, hiện nay em bé của em được 18 tuần rồi và em thèm ăn dưa hấu quá, không biết nếu ăn dưa hấu thì có sao không ạ, và đu đù chín nữa.
    :RaisedEye:RaisedEye
    Không sao cho bé nhưng có sao cho Mẹ bé vì ăn dưa hấu là nóng lắm đấyrooling:, bạn cứ ăn vô tư nhé nếu không sợ nóng. Đu đủ chín thì tốt còn đu đủ xanh thì không được ăn nhé.
    • 9,369 Bài viết

• 1,905 Được cảm ơn

Ăn dưa hấu tốt chứ sao, nhiều acid folic
    • 307 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongthuy20k Xem bài viết
    Không sao cho bé nhưng có sao cho Mẹ bé vì ăn dưa hấu là nóng lắm đấyrooling:, bạn cứ ăn vô tư nhé nếu không sợ nóng. Đu đủ chín thì tốt còn đu đủ xanh thì không được ăn nhé.
    nếu thế thì em sẽ ăn luôn cả trái cho đỡ thèm, hihihihi, em cám ơn mẹ hongthuy nhiều lắm nhé.:Kiss::Kiss:
    • 307 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huechi_uct Xem bài viết
    Ăn dưa hấu tốt chứ sao, nhiều acid folic
    ôi, thế mà em không biết, cứ sợ nên chẳng dám ăn dù là rất thèm. em cám ơn chị nhiều lắm lắm.
    • 2,511 Bài viết

• 453 Được cảm ơn

Ôi, em vẫn ăn dưa hấu bình thường, món siêu khoái khẩu của em màrooling:rooling:rooling:.
    Mọi người cứ bảo e ăn ít thôi, k fải vì nóng, mà vì dưa hấu hay bị tiêm thuốc bảo dưỡng gì đó (để giữ nó đ tươi ngon lâu). Nhưng em nghĩ nếu nói như thế thì chắc em fải kiêng tất cả các loại quả mất, hơ hơ:Silly:.
    • 154 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình lại thấy ăn dưa hấu rất mát nên mình ăn nhiều lắm ,hay tại dua để trong tủ lạnh nhỉ . mình nghĩ ăn dưa hấu không sao đâu nên mẹ nó đừng lo, mình chỉ thấy mọi người nói là không nên ăn quả đào và nhãn ...
    • 1,756 Bài viết

• 407 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongthuy20k Xem bài viết
    Ơ hơ....... ai bảo mẹ nó là ăn dưa hấu nóng đấy?

Năm ngoái có một hôm tớ xem chương trình Ở Nhà Chủ Nhật trên VTV3, hôm đấy chủ đề là về hoa quả. Có 1 câu hỏi là "Ăn dưa hấu nóng hay mát", có gia đình trả lời nóng, có gia đình trả lời mát. Mình với thằng em trai vừa xem vừa thi với nhau luôn, mình cũng chọn Nóng còn nó chọn Mát. Sau đó cuối cùng lúc ra đáp án thì là MÁT. Có hẳn 1 nhà khoa học trong Ban Cố vấn chương trình (tên gì mình quên mất rồi) còn đứng lên giải thích dưa hấu có những thành phần gì, vì sao nó mát.....

Nhờ xem chương trình đấy mà từ đó tới giờ cứ ai nói ăn dưa hấu nóng là mình lại tủm tỉm cười (nhớ lại lúc phải "cống nộp" cho cậu em trai mấy hộp kem vì thua nó vụ đấy) :Clown:

Các mẹ bầu bí ăn dưa hấu thoải mái đi nhớ! Tuy nhiên nhớ mua ở hàng quen hoặc sạp để tránh mua phải dưa bị tiêm, đồng ý với mẹ Cattleya là bây giờ họ tiêm hóa chất nhiều lắm.
    • 607 Bài viết

• 1,631 Được cảm ơn

Mình cũng thấy nói dưa hấu nóng nên từ khi có thai rất ít ăn mặc dù cũng thấy thích. bây giờ mình lại được ăn bình thường rùi. Mỗi hom mình ăn 1 loại quả như vậy có tố ko hả các mẹ (dừa vàng, dứa, cam, quýt)? Mình sợ ăn linh tinh thế sẽ ko tốt?
    • 5,197 Bài viết

• 1,896 Được cảm ơn

oạch, ăn dưa hấu chả làm sao cả. Chỉ nóng thôi. Mùa hè này ăn dứa là mát nhưng lại ko tốt cho thai phụ. Thôi cứ chanh cam mà ăn cho lành
    • 2,511 Bài viết

• 453 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Axon_Edwards Xem bài viết
    oạch, ăn dưa hấu chả làm sao cả. Chỉ nóng thôi. Mùa hè này ăn dứa là mát nhưng lại ko tốt cho thai phụ. Thôi cứ chanh cam mà ăn cho lành
    Các chị ở cty mình bảo không nên ăn dứa vì dứa hay có độc của rắn phun vào, nhưng mình nghe thấy khó tin quá. Với lại, mình đọc trong sách Dưỡng thai theo từng tuần thì thấy họ nói là ăn dứa tốt. Thế là cứ chén thôi .
    • 461 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Có ăn xoài được không các mẹ. Trưa nay đi chợ làm một cân xoài xanh, nhưng nó ngọt quá, ăn hết 1 quả rồi
    Yêu con nhất trên đời!
    • 325 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình chén tất cả cá loại quả trừ nhãn và đào thì kô dám ăn.
    • 307 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi voi coi Xem bài viết
    hihihi, nhà mình vui quá.
    như vẫy là chị em mình yên tâm mà ăn dưa hấu cho thỏa thích hihirooling:rooling:, nhưng ma mình nghe nói dứa thì không nên ăn nhiều đâu vì nó sẽ làm co thắt tử cung đấy, nên mẹ nào hay bị thắt tử cung thì hạn chế ăn nhé.

còn nhãn và đào thì phải kiêng tuyệt đối. xoài thì cũng không sao nhưng xoài thì nóng thật đấy, coi chừng bị nổi mụn thì mất duyên các mẹ ạ:Smiling::Smiling::Smiling:
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi voi coi Xem bài viết

Bạn nói chuẩn thế,mình đi tư vấn dinh dưỡng ng ta nói thèm j ăn nấy trừ nhãn:Sad:
    • 938 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Mình từ hồi có bầu còn nghiện ăn dưa hấu và dưa vàng nữa cơ. Các loại hoa quả mình chả kiêng, có mỗi đào và nhãn là không măm măm nhưng long nhãn thì thỉnh thoảng vẫn ăn cho đỡ mất ngủ :Smiling:

Bố Sếu béo ,:554: Mẹ Mèo già, em Kít còi kêu gư gư
    • 607 Bài viết

• 1,631 Được cảm ơn

Vậy mà em thỉnh thoảng chán các thws lại mua dứa. Vì thấy mọi người bảo nóng này phải kiêng các hoa quả nong nên em chỉ dám ăn vài loại quả thôi. bây giờ chắc ko dám ăn dứa nữa rùi..
    • 1,890 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

Tớ đây thích tất tần tật các loại dưa : dưa hấu, dưa gang, dưa lê, dưa bở ,dưa hồng,....... :Laughing::Laughing:
    Nhưng ax cứ cấm đoán hạn chế hoài vì vụ các loại dưa hay bị ngâm thuốc gì gì ấy cho tươi lâu và chín đều.Mình cũng hơi sờ sợ cái vụ này....:Crying:
    • 1,225 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

xoài nóng đúng ko các mẹ ? mình thấy ăn dứa cũng mát mà? dưa hấu có loại rẻ 6k /kg ? liệu có tốt ko nhỉ?
    • 9,369 Bài viết

• 1,905 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngoctram1015 Xem bài viết
    Mình từ hồi có bầu còn nghiện ăn dưa hấu và dưa vàng nữa cơ. Các loại hoa quả mình chả kiêng, có mỗi đào và nhãn là không măm măm nhưng long nhãn thì thỉnh thoảng vẫn ăn cho đỡ mất ngủ :Smiling:
    Theo mình được biết thì k phải kiêng nhãn mà là kiêng long nhãn.

Các mẹ tham khảo thêm ở topic này này Bà bầu thì nên và không nên ăn gì
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3