Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai cần kiêng cữ những thực phẩm gì ạ

Đến trả lời mới nhất
  • 49 Lượt chia sẻ
  • 82.5K Lượt đọc
  • 61 Trả lời

13 Người đang theo dõi

• Trang 5/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
  • ...
  • 7
    • 1,224 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi p3xjnhxjnh Xem bài viết
    cháo hạt sen đc phép ăn từ tháng thứ mấy vậy các mẹ, mình nhìn ng a bán hạt sen muốn mua ăn sống lun nhưng sợ .
    Cháo hạt sen ăn tốt lắm đấy mẹ nó, mới có bầu cũng ăn được luôn. Mẹ nó nấu chè sen với đỗ xanh, bột săn cũng ngon và mát lắm đấy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 186 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Em tham gia nhà ta với. Hóng kinh nghiệm của các mẹ..Em thai đc 5 tuần rồi..

• 128 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Mình đọc rất nhiều bài của mọi người đi trước rồi, và BS cũng ko khuyên kiêng nhiều như trên WTT đâu, mấy thứ như: Rau ngót, đào, đu đủ xanh,nhãn,mướp đắng thì nên kiêng vì nó gây co bóp tử cung và có nguy cơ xảy thai, còn các loại hoa quả như : mận,ổi,chôm chôm,dứa nó chỉ gây nóng cho bà bầu thôi nên cần hạn chế ăn, nếu thèm quá ăn 1 chút vẫn được. Có mẹ nào chót ăn 1 trong số các loại mọi người khuyên ko nên ăn thì cũng ko cần lo lắng đâu vì đấy chỉ là ko nên ăn thôi chứ ko phải tuyệt đối ko đc ăn. Trong những tuần đầu của thai nhi quan trọng là nội tiết của ng mẹ thôi chứ thai đã có nhau thai đâu mà hấp thụ được những thứ mình ăn. Mới lại bà bầu mà nghén thì thèm linh tinh đủ thứ và phải ăn bằng đc ko thì ko yên ấy. Như mình chỉ kiêng 1 số thứ dễ gây xảy thai thôi chứ các loại khác thèm thì vẫn ăn 1 chút
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

2 vc em cũng đang định đi ăn hải sản để tăng chất cho con.vì em nghén quá chẳng ăn uống dc gì.mỗi thứ cho vào chỉ gọi là nếm môi thôi.Người mệt dã dời.giờ không biết ăn gì nữa.e đang phải ngồi chén ruốc cho đỡ ngấy đây.huuu

• 150 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Ui dạo này e toàn bị thèm ăn bánh mì, cơm rang, miến trộn, với của chua, ko biết có phải kiêng gì ko nhỉ? Mà ko biết là đẻ con j nữa, e thấy bảo thích ăn chua là đẻ con gái ạ?

• 39 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em mới có được 3 tuần, vậy uống thuốc gì để cung cấp chất sắc cho mẹ và bé. Hôm qua BS có bán cho em 1 hộp Tảo Spirulina, 2 vỉ Angelvita, 3 vỉ Neurobion. Các mẹ tư vấn cho em với, không biết thuốc đó uống được ko ạ. Em lo quá

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em đã đi khám và bác sĩ kê đơn thì lo gì, cứ uống theo đơn của bác sĩ và yên tâm chào đón bé yêu lớn từng ngày trong bụng mẹ nhé
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dangthao88 Xem bài viết
    Em mới có được 3 tuần, vậy uống thuốc gì để cung cấp chất sắc cho mẹ và bé. Hôm qua BS có bán cho em 1 hộp Tảo Spirulina, 2 vỉ Angelvita, 3 vỉ Neurobion. Các mẹ tư vấn cho em với, không biết thuốc đó uống được ko ạ. Em lo quá

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em tưởng phải kiêng bột sắn chứ các chị nhỉ?em đang bầu 11 tuần cũng ko dám ăn bột sắn dù cơ địa cũng hơi nóng. Em bắt đầu uống nước dừa rồi ah vì bà chị em ngày xưa có bầu cũng uống từ hồi mới mang bầu luôn mà đẻ ra anh cu tí vẫn khỏe manh, nhanh nhẹn và rất thông minh nữa ạh

• 39 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vietha21285 Xem bài viết
    Em đã đi khám và bác sĩ kê đơn thì lo gì, cứ uống theo đơn của bác sĩ và yên tâm chào đón bé yêu lớn từng ngày trong bụng mẹ nhé
    Nhưng loại thuốc Angelvita em tìm trên mạng lại không có thông tin gì hết. Em lo quá nên cũng chưa dám uống chị ơi.

• 59 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Mọi người kiêng cả lá nhọ nồi nhé ! Bạn em đang phải nằm viện theo dõi, hum trước đau bụng lâm râm + ra 1 chút máu hồng. Về bố chồng kêu uống lá nhọ nồi cầm máu. HIc hic, đêm đi cấp cứu đới vì đau bụng quằn quại và ra máu tươi. CHị em chú ý ai mách gì cũng phải hỏi qua bác sĩ , mẹ và các chị em và search google trước khi ăn uống cái gì lạ

• Trang 5/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
  • ...
  • 7