• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai bụng mềm hay căng thì tốt

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 59.3K Lượt đọc
  • 105 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• 486 Bài viết

• 347 Được cảm ơn

Híc các mẹ ơi cho em hỏi!
    Mang bầu (lúc đã to rồi), khoảng 6 tháng, sờ vào bụng thấy mềm là tốt hay xấu. Em thấy bụng mình mềm lắm. Nhất là vùng quanh rốn. Em lại hay yếu ôn ọe nhiều nữa. Hết bệnh nọ tật kia. Mấy chị VP em bụng căng lắm.
    Híc, có phải căng là tốt hơn không ạh. Em mang thai lần đầu, mong các chị có kinh nghiệm rồi chia sẻ với ạh
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 4,959 Bài viết

• 999 Được cảm ơn

Mềm xung quanh rốn là do cơ thể em bé nằm 2 chân banh ra hay thế nào đó mà xung quanh rốn mềm!
    Còn bụng căng,nói thật là ko thích,khó chịu lắm!Ko thở đc đâu mà thích gì mẹ nó ơi!

• 236 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

hix em bụng căng đây này lúc nào cũng cảm giác vỡ bụng đến nơi khó chịu vô cùng

• 818 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Tớ mới gần 20 tuần mà bụng cũng căng cứng, mệt lắm. Lúc ăn no thì thôi rồi, khó chịu vô cùng :-)
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 420 Bài viết

• 455 Được cảm ơn

Tớ nghe nói bụng căng rắn thì con mình mới "chắc",mềm thì.......ko biết.Nhưng mà chắc do cơ địa từng người thôi miễn sao cứ thấy thoải mái,khoẻ khoắn là được.

• 5,194 Bài viết

• 1,893 Được cảm ơn

ui bụng căng khó thở lắm. Bụng mình lúc nào cũng căng cứng lên, có mỗi sáng ngủ dậy thì mềm ra chút là cảm thấy dễ thở thoải mái lắm.

• 1,887 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

Tớ đây bụng cũng căng cứng! Hic! Đúng là khó thở thật, nhất là khi ăn no ...
    Chỉ lúc mới ngủ dậy buổi sáng là bụng mềm đi chút xíu thui.
    Còn vụ bụng cứng hay mềm là tốt thì đúng là tớ cũng không biết.
    Mà nếu chủ topic thắc mắc sao không hỏi bác sĩ của mình.Vì tớ thấy khi khám các bác í hay sờ sờ nắn nắn bụng mình mờ!

• 1,294 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Bụng mình lúc nào cũng căng cứng lên, nhiều lúc cảm thấy tức vỡ bụng như bị ăn no quá í. Nhưng BS bảo chửa chắc, mẹ ko bị giữ nước thế là rất tốt....hihih....Thôi, thế thì bụng căng cũng tốt chứ các mẹ nhỉ! chịu khó tí vì con yêu!:LoveStruc:

• 325 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình đây 33 tuần rồi mà bụng cũng căng cứng ra rất khó chịu nhất là khi ăn vào, khó thở vô cùng, còn có cảm giác tụt bụng nữa cơ, tụt xuống phía dưới đó, ngồi rất khó chịu, ăn xong chỉ đi nằm ngay thì còn đỡ, chứ kô ngồi đc, hồi tập 1 mình ko như vậy đâu, đợt này lại thế, hay là do có " công chúa" lên vậy nhỉ ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 401 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Ôi, tớ cũng bị cái vụ bụng căng cứng đây, nhất là khi ăn, mặc dù miệng vẫn thấy ngon, vẫn có thể ăn được nữa nhưng cái bụng thì ôi thôi, căng cứng ra, lạch bạch vô cùng, đi ngủ cũng thế, cứ căng lên, ngồi ở văn phòng nhiều lúc phải đứng dậy vì cái bụng cứ căng tức khó chịu lắm, trộm vía thỉnh thoảng con lại gồ bên nọ, đạp bên kia, sờ còn thấy 1 bên cứng, 1 bên mềm..con thì đạp liên tục (trộm vía con)
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)