• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai bụng mềm hay căng thì tốt

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 67.9K Lượt đọc
  • 107 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 486 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Híc các mẹ ơi cho em hỏi!
    Mang bầu (lúc đã to rồi), khoảng 6 tháng, sờ vào bụng thấy mềm là tốt hay xấu. Em thấy bụng mình mềm lắm. Nhất là vùng quanh rốn. Em lại hay yếu ôn ọe nhiều nữa. Hết bệnh nọ tật kia. Mấy chị VP em bụng căng lắm.
    Híc, có phải căng là tốt hơn không ạh. Em mang thai lần đầu, mong các chị có kinh nghiệm rồi chia sẻ với ạh
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Mềm xung quanh rốn là do cơ thể em bé nằm 2 chân banh ra hay thế nào đó mà xung quanh rốn mềm!
    Còn bụng căng,nói thật là ko thích,khó chịu lắm!Ko thở đc đâu mà thích gì mẹ nó ơi!
    • 237 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

hix em bụng căng đây này lúc nào cũng cảm giác vỡ bụng đến nơi khó chịu vô cùng
    • 819 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Tớ mới gần 20 tuần mà bụng cũng căng cứng, mệt lắm. Lúc ăn no thì thôi rồi, khó chịu vô cùng :-)
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 421 Bài viết

• 478 Được cảm ơn

Tớ nghe nói bụng căng rắn thì con mình mới "chắc",mềm thì.......ko biết.Nhưng mà chắc do cơ địa từng người thôi miễn sao cứ thấy thoải mái,khoẻ khoắn là được.
    • 5,197 Bài viết

• 1,896 Được cảm ơn

ui bụng căng khó thở lắm. Bụng mình lúc nào cũng căng cứng lên, có mỗi sáng ngủ dậy thì mềm ra chút là cảm thấy dễ thở thoải mái lắm.
    • 1,890 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

Tớ đây bụng cũng căng cứng! Hic! Đúng là khó thở thật, nhất là khi ăn no ...
    Chỉ lúc mới ngủ dậy buổi sáng là bụng mềm đi chút xíu thui.
    Còn vụ bụng cứng hay mềm là tốt thì đúng là tớ cũng không biết.
    Mà nếu chủ topic thắc mắc sao không hỏi bác sĩ của mình.Vì tớ thấy khi khám các bác í hay sờ sờ nắn nắn bụng mình mờ!
    • 1,297 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Bụng mình lúc nào cũng căng cứng lên, nhiều lúc cảm thấy tức vỡ bụng như bị ăn no quá í. Nhưng BS bảo chửa chắc, mẹ ko bị giữ nước thế là rất tốt....hihih....Thôi, thế thì bụng căng cũng tốt chứ các mẹ nhỉ! chịu khó tí vì con yêu!:LoveStruc:
    • 325 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình đây 33 tuần rồi mà bụng cũng căng cứng ra rất khó chịu nhất là khi ăn vào, khó thở vô cùng, còn có cảm giác tụt bụng nữa cơ, tụt xuống phía dưới đó, ngồi rất khó chịu, ăn xong chỉ đi nằm ngay thì còn đỡ, chứ kô ngồi đc, hồi tập 1 mình ko như vậy đâu, đợt này lại thế, hay là do có " công chúa" lên vậy nhỉ ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 401 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Ôi, tớ cũng bị cái vụ bụng căng cứng đây, nhất là khi ăn, mặc dù miệng vẫn thấy ngon, vẫn có thể ăn được nữa nhưng cái bụng thì ôi thôi, căng cứng ra, lạch bạch vô cùng, đi ngủ cũng thế, cứ căng lên, ngồi ở văn phòng nhiều lúc phải đứng dậy vì cái bụng cứ căng tức khó chịu lắm, trộm vía thỉnh thoảng con lại gồ bên nọ, đạp bên kia, sờ còn thấy 1 bên cứng, 1 bên mềm..con thì đạp liên tục (trộm vía con)
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,213 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

theo kinh nghiệm của người nhớn thì bụng căng là tốt. Nếu bụng đang căng mà tự nhiên mềm oặt đi là có vấn đề đấy. các mẹ nên chú ý nhé. thông thường buổi sáng bụng có thể mềm hơn trong ngày 1 tẹo nhưng nói chung là càng về sau bụng cứng mới gọi là ok. đấy là tơ snghe kn của mọi người nói thế.
    • 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LUCKY1006 Xem bài viết
    Tớ đây bụng cũng căng cứng! Hic! Đúng là khó thở thật, nhất là khi ăn no ...
    Chỉ lúc mới ngủ dậy buổi sáng là bụng mềm đi chút xíu thui.
    Còn vụ bụng cứng hay mềm là tốt thì đúng là tớ cũng không biết.
    Mà nếu chủ topic thắc mắc sao không hỏi bác sĩ của mình.Vì tớ thấy khi khám các bác í hay sờ sờ nắn nắn bụng mình mờ!
    À,nhắc đến đoạn này mới nhớ là cái lần bụng mình bị tụt,hở CTC,mình có hỏi BS về vụ gò!BS Kim Dung có bảo chị sờ bụng em có cứng đâu mà em uống thuốc chống gò làm gi,chị thấy bụng em mềm lắm!

---->Bụng mềm là tốt mẹ nó nhé,còn bụng cứng là dễ bị gò và sanh non lắm nhé!
    • 78 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình cũng đang thắc mắc về bụng cứng , bụng mềm. Vì bụng mình cũng mềm, hiện nay mình cũng được 5,5 tháng rồi, mà bụng mềm mà nhìn các mẹ khác thi bụng cứ căng cứng, ngại không dám hỏi lên diễn đàn thấy các mẹ bàn tán về vụ này rôm rả quá. Mình thì không biết cảm giác của bụng cứng ra sao, nhưng còn bụng mềm thì công nhận có ăn no một chút thì cũng không thấy vấn đề, ăn một lúc xong no rồi vẫn có thể chiến đấu được tiếp hiệp 2 và hiệp 3 nếu còn sức...hihihi
    • 1,093 Bài viết

• 648 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhte Xem bài viết
    Ôi, tớ cũng bị cái vụ bụng căng cứng đây, nhất là khi ăn, mặc dù miệng vẫn thấy ngon, vẫn có thể ăn được nữa nhưng cái bụng thì ôi thôi, căng cứng ra, lạch bạch vô cùng, đi ngủ cũng thế, cứ căng lên, ngồi ở văn phòng nhiều lúc phải đứng dậy vì cái bụng cứ căng tức khó chịu lắm, trộm vía thỉnh thoảng con lại gồ bên nọ, đạp bên kia, sờ còn thấy 1 bên cứng, 1 bên mềm..con thì đạp liên tục (trộm vía con)
    Mẹ này giống tớ y sì đúc. Bụng căng, thỉnh thoảng con đạp thấy tức và khó thở, mà trời nóng này thì mệt mỏi kinh khủng.
    • 47 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Tập 3 được 27 tuần rồi mà cũng căng cứng như hai tập trước. Chẳng hiểu sao nữa. Để tuần sau nữa mình đi khám bs hỏi xem rồi báo lại các mẹ nha.
    • 795 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Aurola Xem bài viết
    À,nhắc đến đoạn này mới nhớ là cái lần bụng mình bị tụt,hở CTC,mình có hỏi BS về vụ gò!BS Kim Dung có bảo chị sờ bụng em có cứng đâu mà em uống thuốc chống gò làm gi,chị thấy bụng em mềm lắm!

---->Bụng mềm là tốt mẹ nó nhé,còn bụng cứng là dễ bị gò và sanh non lắm nhé!

Ui chít!!!:Crying::Crying::Crying: Bụng tớ từ hồi mang bầu đến giờ lúc nào cũng căng cứng luôn. Lo quá mẹ Aurola ạ!!!:Crying::Crying::Crying:
    • 480 Bài viết

• 1,223 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jerry yeu Xem bài viết
    Ui chít!!!:Crying::Crying::Crying: Bụng tớ từ hồi mang bầu đến giờ lúc nào cũng căng cứng luôn. Lo quá mẹ Aurola ạ!!!:Crying::Crying::Crying:
    Ôi trời, tớ từ lúc mang bầu, bụng lúc nào cũng căng, ai cũng bảo là cứng thế! Thế mà đến giờ, quá mất 2 ngày rồi, bé vẫn chưa chịu ra, bụng cũng vẫn căng đây. Hic hic:Crying:
    • 795 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhoc Nicolas Xem bài viết
    Ôi trời, tớ từ lúc mang bầu, bụng lúc nào cũng căng, ai cũng bảo là cứng thế! Thế mà đến giờ, quá mất 2 ngày rồi, bé vẫn chưa chịu ra, bụng cũng vẫn căng đây. Hic hic:Crying:

Ui...Bé này gan lỳ nhỉ 40w2d mà chưa chịu ra cho mẹ ngắm à.:Kiss::Kiss::Kiss: kiss cái cho nhanh ra nè.:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 1,660 Bài viết

• 4,540 Được cảm ơn

Em thấy người lớn nói là bụng cứng là tốt mà, vì mọi người bảo nếu bụng cứng là chửa chắc, còn bụng mềm thì chửa nước nhiều hơn đấy các chị! Có đúng không nhỉ!
    Lovely daughter... Con gái đã lớn lắm rồi

• 3,412 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBeGiaBao Xem bài viết
    Em thấy người lớn nói là bụng cứng là tốt mà, vì mọi người bảo nếu bụng cứng là chửa chắc, còn bụng mềm thì chửa nước nhiều hơn đấy các chị! Có đúng không nhỉ!
    mình cũng thấy bs của mình mấy lần đi khám đều nói là bụng vẫn mềm thế này cơ mà có thấy cứng đâu mà sợ gò,co.
    Hình như bụng cứng thì dễ có những cơn co hơn thì phải
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6