• 0 Lượt chia sẻ
  • 42.2K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 39 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào mẹ các bé
    Em mang thai được 17 tuần rồi, đi siêu âm bác sỹ nói là em chửa bụng dưới. Em thì cao 1m50, nên em rất lo lắng, ko biết có ảnh hưởng gì không và em có phải kiêng cữ gi không. :Smiling:
    Các mẹ ơi, mách cho em cho mua đồ bầu loại áo dành cho người "thấp bé - nhẹ cân 1 chút".
    Em cảm ơn :Sad:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 555 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Chửa bụng dưới thì càng dễ đẻ chứ sao chị . E cũng chửa bụng dưới nè . Mỗi tội đi đứng fải nhẹ nhàng kô tụt wá lại đẻ non thì chết :Sad:
    • 605 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

tớ cũng chửa bụng dưới,bụng nhọn hoắt, con zai nữa nên nhin gọn gàng lắm ,tớ cũng mới có 22w
    E sẽ là điểm dừng chân của gió *.*
    • 62 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

hi, mình cũng chửa bụng dưới, nhưng mọi thứ mình vẫn sinh hoạt bình thường, có hai vợ chồng mà chồng đi làm suốt nên việc cơm nước giặt giũ đều đến tay mình. Ban ngày đi làm, tối học thêm. Mình bị nghén 3 tháng thôi còn đâu khỏe re, bi giờ dc 36 tuần rồi. sắp sinh rồi.
    Bạn chú ý đừng ngồi chồm hỗm nhé, ko với cao và vươn người.
    Chúc 2mẹ con khỏe!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 483 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Mình cũng chửa bụng dưới, chẳng có gì đáng lo đâu mẹ nó. Mỗi tội đến tháng cuối hay bị đau xương mu vì em bé đè vào mà

• 35 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng chửa bụng dưới nè, mọi người bảo chửa bụng dưới dễ đẻ mà, nhưng phải cận thận nhẹ nhàng k có lại dễ quá :Silly:
    • 1,022 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Mình cũng chửa bụng dưới mà tới giờ chưa thấy tụt tiếc gì cả, vẫn đang lo đây, cũng chả đau mu đau háng gì hết, thấy nói tầm 36w là bụng tút mà chưa thấy dấu hiệu gì cả. Chỉ sướng nhất là ăn uống thoải mái vì chưa bao giờ bị cảm giác đầy hơi ợ nóng gì cả, vì con nằm thấp không bị chèn vào dạ dầy nhiều mà, ăn no thoải mái nên tăng cân vù vù đây :Silly:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 237 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Minh cũng chửa bụng dưới, sắp sinh rùi, đồ bầu thì nhiều nơi bán lắm nhưng chửa bụng dưới mình thấy mặc váy là tiện nhất. Không bị khó chịu ở bụng. mẹ nó có thể mua váy cỡ rộng một chút mặc được lâu hơn đấy, ở thợ nhuộm có hàng bầu best mum bán 1 giá 100K. Váy mùa hè cũng dễ thương, mẹ nó tới mua cho rẻ. ở các cửa hàng khác nó hét cũng cao
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,001 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi thế nào là chửa bụng dưới, thế nào là chửa bụng trên? Mình ngố lắm, thấy các mẹ bàn với nhau mà cũng tò mò chẳng biết mình chửa thuộc loại nào :Smiling:

Có hình minh họa thì tốt quá. Thanks các mẹ :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    NO MORE HOMELESS. COME ON MY LITTLE SUNSHINE :Rose: :Kiss: :Smiling:
    Vào thăm Blog của Mún nhé
    • 286 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình ngày xưa chửa bụng dưới, may mà bụng nhỏ chứ không nhìn như sắp tụt í:Smiling:. Bạn những tháng cuối đi lại nhẹ nhàng mà ít thôi nhé. Hồi mình chửa được 8 tháng do lúc đấy công việc bận rộn đi lại nhiều (nhiều lắm:Smiling thế là em bé bị sa hố mình không đi lại được luôn phải nằm cho đến lúc gần sinh (bsỹ nói là phải mổ nhưng chẳng hiểu sao đến lúc gần sinh mình đi lại bình thường nên lại đẻ thường) mà mình chẳng thấy dễ đẻ tẹo nào, đau 7 tiếng đồng hồ mới sinh đấy:Smiling:
    :Crying: :Sad: :Smiling: :Laughing: :Rose:
    • 1,022 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me hoi de thuong Xem bài viết
    hi, mình cũng chửa bụng dưới, nhưng mọi thứ mình vẫn sinh hoạt bình thường, có hai vợ chồng mà chồng đi làm suốt nên việc cơm nước giặt giũ đều đến tay mình. Ban ngày đi làm, tối học thêm. Mình bị nghén 3 tháng thôi còn đâu khỏe re, bi giờ dc 36 tuần rồi. sắp sinh rồi.
    Bạn chú ý đừng ngồi chồm hỗm nhé, ko với cao và vươn người.
    Chúc 2mẹ con khỏe!
    Sao mình chẳng thấy mình giống mọi người gì hết, vẫn ngồi xổm như thường, mà nhất là lúc nào đau lưng thì ngồi thế thấy dễ chịu vô cùng, xem sách tập thể dục cũng thấy hướng dẫn nên tập động tác như thế sẽ làm dãn lưng và xương chậu, nhất là gần đến ngày sinh càng nên tập, nên từ lúc có Tintin mình vẫn ngồi xổm chẳng thấy sao hết cả. Vươn người thì không vươn nhưng với tay thì vẫn phơi quần áo, trừ khi làm nũng chồng thui :Thinking:
    • 555 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Chửa bụng tren là bụng cao đến sát ngực í . Còn bụng duói thì nó dốc từ ngực trỏ xuống nhìn như bụg sắp rơi í . Em bi giờ 39w rồi bụng tụt sát đùi. Ngôi khoanh chân nhấc bụng lên còn đc í . Nhìn ai cũng sợ sắp rơi rồi í . Mà công nhận chửa bụng dưới đau xương mu lắm.:Sad:
    • 63 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

híc! Em chửa bụng duới ,giờ đau khớp háng kinh khủng,còn xuơng mu thì chưa thấy gì vì mới 21w hay sao í. Đau khớp là em đủ mệt à tức lăm srùi. Nhiều khi cảm giác như liệt,bất lực ì ko làm được gì. Híc đau xuớng mu thì ko biết thế nào nữa.hichichic
    • 39 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ bé Casper09 nhé, vì đây là lần đầu mang thai nên em có nhiều bỡ ngỡ lắm, có thông tin gì hay và bổ ích mẹ bé Casper09 thông báo cho em biết với nhé. Cảm ơn mẹ bé Carper09 nhiều nhiều:Laughing:
    • 39 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hangvtt3 Xem bài viết
    Minh cũng chửa bụng dưới, sắp sinh rùi, đồ bầu thì nhiều nơi bán lắm nhưng chửa bụng dưới mình thấy mặc váy là tiện nhất. Không bị khó chịu ở bụng. mẹ nó có thể mua váy cỡ rộng một chút mặc được lâu hơn đấy, ở thợ nhuộm có hàng bầu best mum bán 1 giá 100K. Váy mùa hè cũng dễ thương, mẹ nó tới mua cho rẻ. ở các cửa hàng khác nó hét cũng cao
    Cảm ơn hang vtt3 nhé, may quá, cơ quan mình cũng gần phố bông thợ nhuộm mình sẽ qua đó thử xem sao, giá cả như thế là hợp lý đấy nhỉ, nhiều chỗ nói thách quá, mình chẳng biết mà cả thế nào... Chúc hai mẹ con khỏe mạnh, và sắp tới mẹ tròn con vuông nhé. Có kinh nghiệm gì hay chia sẻ cho mình biết với nhé, vì mình mang thai lần đầu nên còn nhiều bỡ ngỡ lắm. :Smiling:
    • 111 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Giờ em cũng bít thêm 1 nguyên nhân khiến em hay đau xương chậu đến thế:Sad:

:LoveStruc:
    • 1,417 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Sao mình cũng chửa bụng dưới mà đến giờ vẫn chưa có dấu hiệu đau xương mu hay đau háng gì hết nhỉ?
    Bụng thì có dấu hiệu tụt rồi, hy vọng sẽ sớm được gặp bé con (chỉ mong nhanh đến 38w thôi)
    • 555 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Shushi's mom Xem bài viết
    Sao mình cũng chửa bụng dưới mà đến giờ vẫn chưa có dấu hiệu đau xương mu hay đau háng gì hết nhỉ?
    Bụng thì có dấu hiệu tụt rồi, hy vọng sẽ sớm được gặp bé con (chỉ mong nhanh đến 38w thôi)
    Em đến tuần 36 bụng đã tụt sát nút rồi . Em cũng kô biết là bụng tụt đâu , mọi ng nói mới biết là bụng bị tụt đấy . Bây giờ em đang ở tuần 39 sáng dậy là đau xương mu , thỉnh thoảng mỏi háng ... Nhưng vẫn chưa có dấu hiệu j là đẻ nè ... Mong con quá :Smiling::Smiling:
    • 1,417 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Chắc là Hin quyết tâm ở trong bụng mẹ cho đủ chỉ tiêu đấy, còn vài ngày nữa mẹ nó cố lên nha.
    Hin ngoan, mau ra cho mẹ mừng con nhé :Rose::Rose::Rose:
    • 2,699 Bài viết

• 802 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Casper09 Xem bài viết
    híc! Em chửa bụng duới ,giờ đau khớp háng kinh khủng,còn xuơng mu thì chưa thấy gì vì mới 21w hay sao í. Đau khớp là em đủ mệt à tức lăm srùi. Nhiều khi cảm giác như liệt,bất lực ì ko làm được gì. Híc đau xuớng mu thì ko biết thế nào nữa.hichichic
    Hi hi, em chửa bụng dưới hồi mới được 6w đã đi khệnh khạng rồi (ko chạm hai đầu gối vào nhau được nữa). Bây giờ 12w thì càng khệnh khạng mặc dù bụng chưa to lắm. hic
    Chỉnh sửa lần cuối bởi selica; 21/04/2009 vào lúc 11:08 AM.
    Tình yêu nào cũng có hạn sử dụng. Chỉ có một thứ tình yêu tồn tại mãi mãi, đó là tình yêu mẹ dành cho con...
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3