Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai bị trĩ có nên đẻ thường không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.33K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 72 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Em có thai được 5 tháng rồi, mà trước khi mang bầu đã bị trĩ nặng chưa kịp đi phẫu thuật thì dính, đành quyết định để đẻ. Bây giờ em vẫn đang suy nghĩ có nên đẻ thường không vì nghe nói khi đẻ phải rặn nhiều mà thế thì càng trĩ nặng. Chị nào có kinh nghiệm chỉ bảo cho em với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,060 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi naicha Xem bài viết
    Em có thai được 5 tháng rồi, mà trước khi mang bầu đã bị trĩ nặng chưa kịp đi phẫu thuật thì dính, đành quyết định để đẻ. Bây giờ em vẫn đang suy nghĩ có nên đẻ thường không vì nghe nói khi đẻ phải rặn nhiều mà thế thì càng trĩ nặng. Chị nào có kinh nghiệm chỉ bảo cho em với.
    Tốt nhất là bạn nên hỏi ý kiến bác sĩ sản khoa và ý kiến của bác sĩ vẫn thường khám trĩ cho bạn để có thể đưa ra quyết định chính xác.
    • 3,445 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Theo mình nếu bạn đã bị trĩ nặg thì không nên đẻ thường đâu, tuy nhiên đó chỉ là ý của mình bạn nên tham khảo ý kiến BS chuyên khoa cũng như BSPS thì sẽ tốt cho 2 mẹ con bạn.
    • 1,296 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi naicha Xem bài viết
    Trước lúc có bầu mình cũng đã hỏi bs về vụ này, mình ko biết mình có bị trĩ ko vì bs chưa khám trực tiếp. Nhưng mỗi lần đi ị là mình bị lòi ra một cục thịt nhỏ (hình như kiểu lòi dom) sau khi VS xong lại ấn lên được ngay. Mình hỏi bs , bs bảo nên để sinh xong thì giải quyết vì rất nhiều người chữa xong , lúc rặn đẻ lại bị lòi ra nên làm xong 2 tập rồi tính. mình cũng đang bầu gần 6 tháng.Bây giờ ko chỉ mỗi lần đi ị mà đi tiểu mình cũng bị lòi ra một ít (dù mình ko hề bị táo bón) nhưng vs xong lại ấn được lên ngay.
    Mình cũng lo lúc đẻ sẻ bị nặng hơn-chắc chắn rôi!!!:Crying: :Crying: . Nhưng mình vẫn muốn đẻ thường, đẻ xong rồi tính tiếp mẹ nó ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,663 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Mình cũng đang bị lòi, chưa thấy đau, nhưng đi xong ấn nó lên, đang định đi mua muối sạch về ngâm hàng ngày cho khỏi, vì mới bị, đỡ phải bôi thuốc vì mình đang có bầu 3 tháng
    • 968 Bài viết

• 2,147 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bibichun Xem bài viết
    Mình cũng đang bị lòi, chưa thấy đau, nhưng đi xong ấn nó lên, đang định đi mua muối sạch về ngâm hàng ngày cho khỏi, vì mới bị, đỡ phải bôi thuốc vì mình đang có bầu 3 tháng
    Hic hic mình cũng đang bị trĩ (bị như các mẹ mô tả vậy đó) mặc dù mình k bị táo bón, nhưng k hiểu sao càng ngày búi trĩ càng sa xuống. Giờ mình đang lo k biết có sinh thường được k, mình đang bầu 24w rồi. Khổ ơi là khổ
    Cảm ơn Vic đã dẫn em Mercy về với ba mẹ, hãy phù hộ để Mercy luôn bình an nha con
    • 49 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Sao ko có ai tư vấn giùm mấy chịnem mình đề tài này nhỉ...đau khổ quá...mình muốn mỏ luôn để sanh thường cho em bé khỏe mạnh,mình thì nhanh lành để có sức khỏe mà chăm con mà bây h vẫn chưa biết làm sao nữa... Đi bs mấy bv rồi thì người nói mổ cũng ok, người thì hơi e dè nên mình hoan mang quá...mình bị nặng rùi...đứng làm bếp cứ 5' là phải vô toilet để nhét ấy vào...lo qua...