• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai bị ra dịch âm đạo màu vàng phải làm sao hả các mẹ?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 33.9K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

• 47 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chào cả nhà tình hình là em đang mang thai 12w nhưng 1 tuần trở lại đây thấy dịch âm đạo màu vàng như cam ấy các mẹ à? các mẹ tư vấn dùm e với? không biết có ảnh hưởng gì tới em bé không? có bị nấm hay gì gì không các mẹ nhỉ vì em nghe nói bà bầu thường hay bị viêm? mong các chị tư vấn giúp e với? để xem thế nào rùi đi khám. cảm ơn các mẹ nhìu
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 49 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

bạn nên đi khám càng sớm càng tốt, đơn giản vì đây là mới mang thai, 3 tháng đầu rất là quan trọng. Cho dù diễn đàn có tư vấn cho bạn như thế nào nữa, thì bạn vẫn phải đi khám. 3 tháng đầu rất dễ ảnh hưởng đến toàn bộ em bé sau này. Chỉ có bác sĩ mới biết chính xác bạn bị gì khi người ta khám, rồi bạn yên tâm, nghe theo lời bác sĩ tẩm bổ. Đi khám sớm đi bạn
    • 47 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi applethy Xem bài viết
    bạn nên đi khám càng sớm càng tốt, đơn giản vì đây là mới mang thai, 3 tháng đầu rất là quan trọng. Cho dù diễn đàn có tư vấn cho bạn như thế nào nữa, thì bạn vẫn phải đi khám. 3 tháng đầu rất dễ ảnh hưởng đến toàn bộ em bé sau này. Chỉ có bác sĩ mới biết chính xác bạn bị gì khi người ta khám, rồi bạn yên tâm, nghe theo lời bác sĩ tẩm bổ. Đi khám sớm đi bạn
    em cảm ơn chị applythy nhé. Chắc em phải đi khám thôi!
    • 47 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

cả nhà ơi em đi khám vì dịch nhầy ra màu vàng mặc quần chíp cứ ẩm ướt khó chịu quá. Em đi khám họ kết luận là sừng hóa âm hộ. Họ cho thuốc canesten(6viên/hộp) đặt vào âm đạo mỗi tối 1 viên. Em sợ ảnh hưởng tới con nên em không giám đặt? không biết có đặt được không các mẹ nhỉ? bác sĩ bảo đặt được không vấn đề gì? mà hiện tại em đang uống OBIMIN nhưng e đi siêu âm 12w họ kê thêm thuốc Siderfol loại 30 viên và calci sandoz mấy loại này là loại thuốc gì vậy các mẹ nhỉ? em không rõ lắm? cảm ơn các mẹ nhìu nhìu
    • 531 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me.yeu Xem bài viết
    cả nhà ơi em đi khám vì dịch nhầy ra màu vàng mặc quần chíp cứ ẩm ướt khó chịu quá. Em đi khám họ kết luận là sừng hóa âm hộ. Họ cho thuốc canesten(6viên/hộp) đặt vào âm đạo mỗi tối 1 viên. Em sợ ảnh hưởng tới con nên em không giám đặt? không biết có đặt được không các mẹ nhỉ? bác sĩ bảo đặt được không vấn đề gì? mà hiện tại em đang uống OBIMIN nhưng e đi siêu âm 12w họ kê thêm thuốc Siderfol loại 30 viên và calci sandoz mấy loại này là loại thuốc gì vậy các mẹ nhỉ? em không rõ lắm? cảm ơn các mẹ nhìu nhìu
    Về vấn đề đặt thuốc, em nghĩ bsi đã nói thế thì chị nên đặt đi, nếu để lâu, ko khỏi được thì còn nguy hiểm cho bé hơn mà. Em cũng đang bị như chị đây, tí nữa em cũng đi khám xem sao hixxxxx
    • 47 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kiwii Xem bài viết
    Về vấn đề đặt thuốc, em nghĩ bsi đã nói thế thì chị nên đặt đi, nếu để lâu, ko khỏi được thì còn nguy hiểm cho bé hơn mà. Em cũng đang bị như chị đây, tí nữa em cũng đi khám xem sao hixxxxx
    Cảm ơn KIWI nhé chắc lát mình về lấy thuốc thui chứ mình sợ nên ko giám mua dùng để đặt nữa. Mẹ nó có đi khám đi cho chắc ăn nhé! Chúc mẹ nó đi khám tốt lành à mẹ nó được mấy tuần rồi? mình đc 12w vừa đi siêu âm màu về kết luận như sau:
    số lượng thai 01
    BPD 22 mm( có phải đầu ko nhỉ?) AC:67mm, FL: 10mm. Tim thai 169 lần/phút
    Vị trí nhau bám: thân mặt sau vôi hóa
    độ trưởng thành: I
    ối: bình thường
    RI ĐBR: 0,82
    KL: Đơn thai sống tương đương 12w, nhau ối bình thường.
    em không hiểu cái BPD, AC, FL có phải là đầu, tay và chân không các mẹ nhỉ? thai như vậy có nhỏ không hả các mẹ? cảm ơn các mẹ nhìu
    • 773 Bài viết

• 2,455 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me.yeu Xem bài viết
    Cảm ơn KIWI nhé chắc lát mình về lấy thuốc thui chứ mình sợ nên ko giám mua dùng để đặt nữa. Mẹ nó có đi khám đi cho chắc ăn nhé! Chúc mẹ nó đi khám tốt lành à mẹ nó được mấy tuần rồi? mình đc 12w vừa đi siêu âm màu về kết luận như sau:
    số lượng thai 01
    BPD 22 mm( có phải đầu ko nhỉ?) AC:67mm, FL: 10mm. Tim thai 169 lần/phút
    Vị trí nhau bám: thân mặt sau vôi hóa
    độ trưởng thành: I
    ối: bình thường
    RI ĐBR: 0,82
    KL: Đơn thai sống tương đương 12w, nhau ối bình thường.
    em không hiểu cái BPD, AC, FL có phải là đầu, tay và chân không các mẹ nhỉ? thai như vậy có nhỏ không hả các mẹ? cảm ơn các mẹ nhìu
    BPD là đường kính lưỡng đỉnh, AC là chu vi vòng bụng, FL là chiều dài xương đùi. Nhưng mà 12w mà độ trưởng thành của nhau thai là độ I thì em là nhau trưởng thành hơi sớm ( Canxi hóa sớm)
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Như thế này thì cũng hơi nguy hiểm thật, đây có thể xem là bất thường đấy bạn ah, tốt nhất khi mang bầu mà phát hiện bất thường thì nên đi khám càng sớm càng tốt
    • 279 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Mình mang thai đc 5 tuần thì ra dịch màu vàng chanh, mình cứ rửa nước chè xanh tươi đun lên đến khi 7 tuần có tim thai thì mình đi khám ở phụ sản trung ương 43 tràng thi, bác sĩ Nguyễn Thị Phương Chi cho xét nghiệm dịch âm đạo ( soi tươi) thì hóa ra mình bị nấm +, bạch cầu + nên kê thuốc Natacare ( Natamycin25mg) 10 viên, mỗi ngày đặt 1 viên, chồng uống thuốc itracole ( itraconazole 100mg) 10 viên, uống ngày 2 viên sáng, tối, mình đoán nấm thì phải điều trị cả 2 vợ chồng vì bệnh này lây mà, bác sĩ bảo đặt thuốc này ko ảnh thưởng tới thai 7 tuần, nếu bạn ra dịch vàng chanh, ko ngứa thì chắc là bị như mình rùi, cứ theo đơn của mình cũng đc, khám ở phụ sản trung ương từ 7h sáng thì 4h chiều mới xong sợ quá, còn lấy mỏ vịt banh ra lấy dịch, sợ toát mồ hôi
    • 165 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi myan0612 Xem bài viết
    BPD là đường kính lưỡng đỉnh, AC là chu vi vòng bụng, FL là chiều dài xương đùi. Nhưng mà 12w mà độ trưởng thành của nhau thai là độ I thì em là nhau trưởng thành hơi sớm ( Canxi hóa sớm)
    Oh, mình cứ tưởng độ trưởng thành ở đây là đề cập đến bé chứ, giờ mới biết.
    Mình được 33 tuần rồi, tháng trc cũng bị ra dịch màu vàng và ngứa bsi4 cũng cho đặt thuốc. Đặt vào hết ngay nhg giờ lại bị tái lại nữa, ko biết có cần đến hỏi lại ko hay tự mua thuốc về đặt tại giờ mình chuyển qua khám ở bv để sau theo dõi đến lúc sinh luôn.
    • 187 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nutinh Xem bài viết
    Mình mang thai đc 5 tuần thì ra dịch màu vàng chanh, mình cứ rửa nước chè xanh tươi đun lên đến khi 7 tuần có tim thai thì mình đi khám ở phụ sản trung ương 43 tràng thi, bác sĩ Nguyễn Thị Phương Chi cho xét nghiệm dịch âm đạo ( soi tươi) thì hóa ra mình bị nấm +, bạch cầu + nên kê thuốc Natacare ( Natamycin25mg) 10 viên, mỗi ngày đặt 1 viên, chồng uống thuốc itracole ( itraconazole 100mg) 10 viên, uống ngày 2 viên sáng, tối, mình đoán nấm thì phải điều trị cả 2 vợ chồng vì bệnh này lây mà, bác sĩ bảo đặt thuốc này ko ảnh thưởng tới thai 7 tuần, nếu bạn ra dịch vàng chanh, ko ngứa thì chắc là bị như mình rùi, cứ theo đơn của mình cũng đc, khám ở phụ sản trung ương từ 7h sáng thì 4h chiều mới xong sợ quá, còn lấy mỏ vịt banh ra lấy dịch, sợ toát mồ hôi
    Đúng rồi, nếu ngứa ngáy ở mức độ bình thường và không muốn dùng thuốo tây, các chị có thể dùng chè xanh ngâm, rửa.
    • 58 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi megonsun Xem bài viết
    Đúng rồi, nếu ngứa ngáy ở mức độ bình thường và không muốn dùng thuốo tây, các chị có thể dùng chè xanh ngâm, rửa.
    minh co Thai cung duoc 4 tuan , minh cung bi ra dich mau vang nhung thinh thoang moi co, quan lot luc nao cung thay am uot , kem theo hoi ngua . Bac si hen 3 tuan nua tai kham , minh dang doi de hoi bs xem co bi sao ko . Ma minh con kem theo dau bung lam ram nua , lo qua cac me oi.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh co Thai cung duoc 4 tuan , minh cung bi ra dich mau vang nhung thinh thoang moi co, quan lot luc nao cung thay am uot , kem theo hoi ngua . Bac si hen 3 tuan nua tai kham , minh dang doi de hoi bs xem co bi sao ko . Ma minh con kem theo dau bung lam ram nua , lo qua cac me oi.

Me Hongtham1812 ơi , Mình hỏi bạn đã hết bị dịch chưa , em bé chắc được hơn 5 tháng rồi nhỉ.
    Dịch của bạn thế nào, nó có vàng đậm ko, mình cứ mỗi lần thấy bụng căng tức là hay ra lắm . Mình còn bị rau bám thấp, nhân xơ nữa cơ . Minh có đi khám Bác sỹ bảo bây giờ chưa nói kết luận là Rau tiền đạo ,phải 28 tuần cơ. Mình cũng hay lo lắm ko biết có sao nữa ko? Từ khi mang bầu tập 2, mình cứ như ngồi trên đống lửa ấy.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em bé của mình được gần 14w, hôm qua mình mới bị tiết dịch nhầy màu vàng đậm, cũng không thấy ngứa gì. Mình đang rất lo lắng, mong các mẹ tư vấn giúp.