• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 16K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

• 436 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Mình mang thai được 33 tuần rồi. Nhưng khoảng 4 tuần gần đây mình bị ngứa đầu ti bên trái. Mình cũng không biết tại sao, liệu có phải khi tắm mình hay làm vệ sinh đầu ti kỹ quá nên bị thế chăng? Nhưng tại sao bên phải của mình thì không có hiện tượng đó nhỉ? Có ai bị giống như mình không? À, cho mình hỏi thêm, thai 32 tuần mà con đc 1.9kg thì có nhỏ không nhỉ? Cám ơn các mẹ nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mang thai bị ngứa quầng vú

Các mẹ ui?giúp em với em bị ngứa quầng ví(ko ngứa đầu ti mà chỉ ngứa xung quanh thu).da chỗ đâu ti và chỗ quầng ti ý bị khô và đóng thành mảng vẩy,mấy hôm nay còn kiểu như bị tróc da khô ý.Em ko đau mà chỉ ngứa thui.Em đang mang bầu tháng thứ 8 ko bít sau này có bị ảnh hưởng đến tuyến sữa ko nhỉ?

• mang thai bị đau họng ,phải làm sao ?

chào mấy chị ,e mang thai bị đau họng ,giờ e ăn gì cho hết đau ,mà e uống thuốc ( tardyferon b9) nó nóng quá ,có chị nào uống giống e ko ,có tác dụng gì ko ,vì e chỉ bít nó là viên sắt thui ,ngoài ra chả bít gì hết ,có chị nào có kinh nghiệm chỉ cho e với ,e cảm ơn rất nhìu

• [clip] Xúc động quá sức mạnh của tình mẫu tử...

Câu chuyện xúc động quá các mẹ ạ: https://www.youtube.com/watch?v=f4fvDTOK0MA

• Các mẹ bầu, ăn vừa phải thôi!

Dưới đây là vài lời khuyên mà mình đã từng được bác sĩ cũng như các chuyên gia sản phụ tư vấn khi...

• Ốc Thanh Vân “Con lớn khôn khỏe mạnh, niềm hạnh phúc vô bờ của mẹ”

Đảm đương nhiều công việc cùng lúc nhưng cô nàng đa tài Ốc Thanh Vân vẫn không quên chăm sóc hai bé...

• 1,373 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

32 weeks 42.4 cm 1702 grams
    Bạn tên tâm đi em bé vậy là to hơn chuẩn rồi đấy !
    • 2,234 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Mình thì bị đau đầu ti bên phải:Sad: Đúng là mỗi mẹ 1 kiểu nhỉ? Mình cũng đang nghĩ là tại mình tắm rửa kỳ cọ đầu ti mạnh quá nên bị đau, nhưng đau 2 tuần nay rùi chả hiểu sao nữa
    Quang Anh

Em Be
    • 3,801 Bài viết

• 1,444 Được cảm ơn

Bạn có ngứa thì cũng đừng gãi hay lấy cái mày trắng trắng li ti ở đầu ti nhé, dễ gây những cơn gò tử cung không tốt cho thai nhi và sau này cho em bé bú dễ bị tắc tia sữa đấy. Bạn cũng không nên xát xà bông, vệ sinh quá kỹ đầu ti đâu, chị chồng mình làm nữ hộ sinh dặn vậy.
    • 5,209 Bài viết

• 650 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Quynhsa Xem bài viết
    Bạn có ngứa thì cũng đừng gãi hay lấy cái mày trắng trắng li ti ở đầu ti nhé, dễ gây những cơn gò tử cung không tốt cho thai nhi và sau này cho em bé bú dễ bị tắc tia sữa đấy. Bạn cũng không nên xát xà bông, vệ sinh quá kỹ đầu ti đâu, chị chồng mình làm nữ hộ sinh dặn vậy.
    Mẹ Quynhsa ơi không được lấy cái trắng trắng ấy ra hả? Em thấy mọi người bảo từ tháng thứ năm phải lấy xà phòng vệ sinh chỗ đó cho sạch sẽ nên em cũng thường làm như vậy, lại còn cố gắng lấy cái trắng trắng ấy ra nữa dù hơi đau, em tưởng cái trắng trắng đó là cặn bẩn...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,822 Bài viết

• 5,230 Được cảm ơn

Em thì bị ngứa và sưng, đau đầu ti ngay từ những tuần lễ đầu. Bây giờ em bé của em đã được 10 tuần. Từ hồi có bầu đến giờ, tối nào em cũng cạy mấy cái mày ở đầu ti. Em cứ nghĩ đó là lớp da chết sau khi đầu ti của mình đột nhiên "lớn", hì.
    • 1,000 Bài viết

• 379 Được cảm ơn

không biết ở VN thế nào, mình sinh con ở Nhật được các cô y tá chỉ rất tận tình, mỗi ngày nên mat-xa vú, vệ sinh vú và núm vú cho sạch sẽ để chuấn bị cho con ra đời. đặc biệt là núm vú, phải lấy những mãng trắng ra để tuyến sữa thông. khi những ngày gần sinh làm vệ sinh tuyến vú mà bị những cơn gò thì nên stop.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,000 Bài viết

• 379 Được cảm ơn

muốn lấy mãng trắng ra thì trong lúc tắm lấy nước ấm và khăn gạc làm vệ sinh thì các mãng trắng dễ ra ít đau.
    • 551 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mình cũng bị ngứa đầu ti lắm, mỗi khi tắm mình thường xuyên dùng khăn ẩm để lau sạch đầu ti vì có rất nhiều cặn sữa mà, vệ sinh để sau này ko bị tắc tuyến sữa. Từ hồi 27 tuần nếu bóp nhẹ đầu ti còn thấy 1 ít sữa tiết ra cơ. Nói chung, đau đầu ti là sinh lý bình thường, ko sao đâu bạn ạ. CHúc các mẹ và bé khoẻ nhé!
    • 3,801 Bài viết

• 1,444 Được cảm ơn

Mình cũng không chắc chắn lắm chuyện vệ sinh đầu ti nhưng chị dặn thì cũng ráng nghe vì sợ bị tắc tuyến sữa và sinh non lắm. Mình cũng thấy tác động nhiều vào đầu ti thì bụng gò nhiều hơn đấy, dễ sinh non và mình cũng nhớ đọc ở đâu BS hay nói sản phụ xoa đầu ti nhiều để nhanh chuyển dạ đấy. Vì vậy các mẹ cẩn thận khi làm vệ sinh đầu ti nhé.
    • QNL
    • 9 năm
    • 457 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Quynhsa Xem bài viết
    Mình cũng không chắc chắn lắm chuyện vệ sinh đầu ti nhưng chị dặn thì cũng ráng nghe vì sợ bị tắc tuyến sữa và sinh non lắm. Mình cũng thấy tác động nhiều vào đầu ti thì bụng gò nhiều hơn đấy, dễ sinh non và mình cũng nhớ đọc ở đâu BS hay nói sản phụ xoa đầu ti nhiều để nhanh chuyển dạ đấy. Vì vậy các mẹ cẩn thận khi làm vệ sinh đầu ti nhé.
    Tui thấy mỗi lần tắm thì lấy vòi sen phun mạnh vào ti thì cũng sạch đấy, không cần phải tác động nhiều vào nó đâu.
    • 2,465 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Mình thấy vòi sen phun vào cũng ko sạch, nên cũng thường xuyên cạy mấy cái mày trắng đó ra, thấy cũng ko sao! Mấy ngày là mình làm 1 lần, cũng nghe nói là kích thích tử cung co bóp dễ sinh sớm, nhưng để thì thấy dơ và ngứa chịu ko dc.Mình cũng chỉ còn khoảng 1 tuần nữa thôi là tới ngày dự sanh rồi, vậy cũng ko lo là sanh sớm phải ko các mẹ?
    • 436 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Cám ơn sự chia sẻ của các mẹ nhé. Từ hôm qua đến giờ tự nhiên mình lại thấy bình thường rồi, không thấy ngứa nữa.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị ơi. em mới có bầu lần đầu nên chẳng biết gì cả. em có bầu được 4 tháng rồi. Hai đầu ti của em bị ngứa, có khi còn bong 1 ít da ở đầu ti. nghe các chị nói em cũng yên tâm hơn nhưng cho em hỏi thêm nhe: em bị ngứa khắp người luôn. đã đi khám ở viện da liễu nhưng bác sỹ cũng không biết tại sao, khám thai ở 35 Hàng Giấy thì bác sỹ vân bảo là do thay đổi nội tiết không có thuốc gì chữa được.

vậy có cách nào để đỡ ngứa hơn k? có nhiều người bị ngứa lúc mang bầu như em k nhi?
    • 551 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 1015579 Xem bài viết
    Chị ơi. em mới có bầu lần đầu nên chẳng biết gì cả. em có bầu được 4 tháng rồi. Hai đầu ti của em bị ngứa, có khi còn bong 1 ít da ở đầu ti. nghe các chị nói em cũng yên tâm hơn nhưng cho em hỏi thêm nhe: em bị ngứa khắp người luôn. đã đi khám ở viện da liễu nhưng bác sỹ cũng không biết tại sao, khám thai ở 35 Hàng Giấy thì bác sỹ vân bảo là do thay đổi nội tiết không có thuốc gì chữa được.

vậy có cách nào để đỡ ngứa hơn k? có nhiều người bị ngứa lúc mang bầu như em k nhi?
    Hồi tớ 3-4 tháng gì đó cũng bị ngứa khắp người luôn, suốt ngày bắt anh xã xoa cho như kiểu là xoa lưng cho em bé ấy, nhưng sau 1 thời gian là hết, giờ bụng to rồi tớ chỉ ngứa ở bụng thôi vì nó đang bị rạn rất nhiều. Tớ nghĩ là ko sao đâu bạn ạ. Chúc bạn mau "tự khỏi"
    • 243 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Các chị ơi em mới có thai khoảng 6 tuần thôi mà hay bị ngứa đầu ti bên trái quá, mà đầu ti em cũng sạch chứ không có dơ có sao không các chị ơi, có được phép gãi không a?
    • 538 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Borntolove Xem bài viết
    Các chị ơi em mới có thai khoảng 6 tuần thôi mà hay bị ngứa đầu ti bên trái quá, mà đầu ti em cũng sạch chứ không có dơ có sao không các chị ơi, có được phép gãi không a?
    giờ em cũng thấy bị ngứa quá các mẹ ơi,
    emcũng nghĩ là nên vệ sinh đầu ti sạch sẽ khi tắm để sau này ko bị tắc sữa. Nhưng sao có mẹ lại bảo ko nên nhỉ?

tóm lại là n gứa quá các mẹ ạ, có đc gãi ko ạ? khi ngứa thế thì làm thế nào ạ :Surprise:
    • 114 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Híc, em mới có hơn 5w, mà cũng thỉnh thoảng thấy ngứa điên, ko dám gãi ở ti, chỉ dám gãi ở xung quanh quầng ti thui (cũng đỡ ngứa chút)... Người bảo ko được chạm nhiều vào, người thì bảo phải vệ sinh kỳ cọ cẩn thận tránh tắc sữa. Em khi tắm vẫn dùng khăn để vệ sinh. Nhưng phải sắm khăn vải của bé để vệ sinh thôi, ko thì sợ cọ sát mạnh quá, lại có vấn đề j thì dở...

Con của bố mẹ hãy lớn nhanh nhé... Mong chờ con từng ngày từng tháng...
    • 984 Bài viết

• 381 Được cảm ơn

Hai hôm nay mình cũng ngứa dã man cái ti bên trái í, ngứa k ngủ được luôn, tối nay chạy sang chị hàng xóm hỏi thì chị ấy nói rất thông cảm "e ơi, sống chung với lũ đi, ti đang nứt ra đó, để tiết sữa hay sao í, mấy hôm nữa nó còn nhức nữa có " mà mình 19w rùi đó, hức hức
    • 114 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Híc híc, thấy các mẹ bảo có mảng trắng, hn em cũng để ý thì cũng thấy có cái trắng trắng, nhưng kỳ mãi thì ko ra, nên chẳng dám kỳ nữa Tắm xong lại ngứa, ngứa lúc lại thôi.. Khổ thế chứ lị... Ngứa j mà ngứa đúng cái chỗ.... khó quá...

Con của bố mẹ hãy lớn nhanh nhé... Mong chờ con từng ngày từng tháng...