• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai bị đi ngoài phân lỏng

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 18.1K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 230 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Xin chào các mẹ,các mẹ giúp em với!
    Em mang thai được 29w,cứ 2 ngày em lại đi ngoài phân lỏng một lần,em lo lắm ko biết có ảnh hưởng gì đến sự phát triển của em bé hay ko.Lúc trước em uống sữa bầu,em nghĩ là do ko hấp thụ được chất lacotse gì đó nên giờ ko uống nữa.Em đang uống viên thuốc có chứa sắt và axitfolic,trong tờ hướng dẫn có ghi phản ứng phụ là "táo bón,tiêu chảy,đi ngoài phân có màu nâu".Em ko bị táo bón và cũng ko giống như bị tiêu chảy.Tình trạng này của em kéo dài mấy tuần rồi,cách đây 2 tuần em đi siêu âm em bé phát triển bình thường.Thấy em bé đạp cũng mạnh nên em ko nghĩ nhiều nhưng 2 ngày nay bé đạp ít,em lại thấy mình tăng cân chậm (trước khi mang thai em nặng 44kg,giờ được 52 kg) nên thực sự em đang hoang mang lắm.Ko lẽ hệ tiêu hóa của em có vấn đề như vậy sẽ ảnh hưởng nhiều đến việc hấp thụ dinh dưỡng cho em bé phải ko ạ?
    Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giúp em với,em xin cảm ơn rất nhiều ạ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 45 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

ôi chủ top giống mình quá. nhưng mình bị còn nhiều hơn. uống sắt thấy cũng ghi như vậy. nên k biết là do vì sao. từ khi có thai đến giờ chưa lần nào bị táo. mà toàn mềm nhũn à. lúc thì tiêu chảy luôn. nhưng đi hết thì hết. chứ k bị như người bị tiêu chảy là khó chịu ở bụng rồi ngày đi vài lần đâu.
    • 230 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

chị sắp sinh em bé rồi à,em bé vẫn phát triển tốt là được hả chị?phân lỏng ko biết có đáng lo ko nhỉ?
    • 257 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

mình cũng 29w đây, 1 tuần nay cách ngày cũng bị như chủ top nè, ko sao đâu đó là tác dụng phụ của thuốc mình uống đó. chủ top yên tâm đi, 1 phần nữa là do bụng to chèn xuống bàng quang đấy...
    • 546 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

mình cũng vậy. thời gian đầu cũng bị bón, sao 2 tuần ni lại phân lỏng. Cũng ko hỉu bị gì nữa. Bé cũng ít đạp, tăng cân chậm ^^~
    .Dõi......oooo0.............
    ..theo ...(.....)....0oooo..
    con........\...(......(.....)....
    .bé... ......\._)......).../.....
    .....yêu...............(_./......
    • 45 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Không sao đâu bạn ạ, trước mình bầu cũng thường xuyên bị như vậy nhưng đi khám bác sĩ bảo do mang thai nhiều người bị triệu chứng của đại tràng nên thế, lúc thai to thì còn thất thường hơn lúc lỏng lúc táo cơ. Còn nếu thực sự không yên tâm thì đi bs đi bạn ạ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi doanvananh18092010 Xem bài viết
    Em mang thai được 29w,cứ 2 ngày em lại đi ngoài phân lỏng một lần,em lo lắm ko biết có ảnh hưởng gì đến sự phát triển của em bé hay ko.Lúc trước em uống sữa bầu,em nghĩ là do ko hấp thụ được chất lacotse gì đó nên giờ ko uống nữa.Em đang uống viên thuốc có chứa sắt và axitfolic,trong tờ hướng dẫn có ghi phản ứng phụ là "táo bón,tiêu chảy,đi ngoài phân có màu nâu".Em ko bị táo bón và cũng ko giống như bị tiêu chảy.Tình trạng này của em kéo dài mấy tuần rồi,cách đây 2 tuần em đi siêu âm em bé phát triển bình thường.Thấy em bé đạp cũng mạnh nên em ko nghĩ nhiều nhưng 2 ngày nay bé đạp ít,em lại thấy mình tăng cân chậm (trước khi mang thai em nặng 44kg,giờ được 52 kg) nên thực sự em đang hoang mang lắm.Ko lẽ hệ tiêu hóa của em có vấn đề như vậy sẽ ảnh hưởng nhiều đến việc hấp thụ dinh dưỡng cho em bé phải ko ạ?
    Có thể do loạn khuẩn ruột
    Em thử dùng thuốc này xem: Antibio x 10 gói, ngày uống 2 - 3 gói, chia 2 - 3 lần
    Em tham khảo ở đây nhé: http://www.thuocbietduoc.com.vn/thuoc/thuoc-goc505.aspx
    Everywhere, we learn only from those whom we love
    Johann W. V. Goethe

Welcome to Diễn đàn Bác sĩ Nội trú
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn mình cũng bị thế. Sau khi lấy lá mơ tía (lá mơ có màu tím tím ở đằng sau í) thái nhỏ rang với cơm rùi ăn là tịt lun. Rang cơm ko cho mỡ nhé.
    • 169 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Mình cũng bị giống bạn chủ top nè, có lẽ do uống sữa, mình uống sữa bầu 1 thời gian thì bị vậy, nhưng ko đi nhiều lần mà chỉ đi hết sữa thì thôi, mà bé và mình cũng lên cân đều đều, giờ mình ko uống sữa bầu nữa, nên bạn cũng đừng lo lắng lắm.
    Ba là cây nến vàng, mẹ là cây nến xanh, Tom là cây nến hồng
    Ba ngọn nến lung linh, ha hà há ha ha, thắp sáng một gia đình
    • 861 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi doanvananh18092010 Xem bài viết
    Đó là do phản ứng phụ của thuốc chứa axit folic và viên sắt. Nếu bạn ngưng mấy loại thuốc này thì sẽ hết bị ngay thôi. Hồi đầu mình cũng uống viên B9, mỗi lần tiêu hóa là thấy khó chịu lắm, sau này khám thai BS bảo ngưng rồi thay bằng Obimin, uống ko bị triệu chứng gì hết, mà cũng có đủ các thành phần cần thiết. Nếu BS cho toa bạn uống như bạn nêu, thì bạn phải uống thuốc với nhiều nước, tốt nhất là uống kèm với nước cam vắt, để thuốc hấp thụ tốt hơn.
    • 230 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

cảm ơn các mẹ nhé,đọc những đóng góp của các mẹ em thấy đỡ lo hơn hẳn.
    • 39 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bé nhà mình đc 15w, mình đi ngoài đều hàng ngày, và mềm thỉnh thoảng mới lỏng. Thế có bình thường không hả các mẹ?
    Gia đình là số 1
    • 601 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Mình bị đi ngoài phân lỏng mấy hôm liền mà đang có bầu ko ăn uống kiêng khem được. ra hiệu thuốc hỏi rồi lên mạng nghiên cứu, làm 2 gói smecta thế là ngon lành cành đào 2 tuần nay. ngày nào cũng đi mà ko hề bị táo như trước nữa
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi theresethaodo Xem bài viết
    Đó là do phản ứng phụ của thuốc chứa axit folic và viên sắt. Nếu bạn ngưng mấy loại thuốc này thì sẽ hết bị ngay thôi. Hồi đầu mình cũng uống viên B9, mỗi lần tiêu hóa là thấy khó chịu lắm, sau này khám thai BS bảo ngưng rồi thay bằng Obimin, uống ko bị triệu chứng gì hết, mà cũng có đủ các thành phần cần thiết. Nếu BS cho toa bạn uống như bạn nêu, thì bạn phải uống thuốc với nhiều nước, tốt nhất là uống kèm với nước cam vắt, để thuốc hấp thụ tốt hơn.
    các mẹ ơi em bầu 14 tuần cũng bị đi lỏng 3 ngày rồi ah, mỗi ngày 1 lần đi như phưn sống ý ah. E đang uống procare, trước thì không sao nhưng hôm kia e lỡ ăn khoai tây chiên và bim bim, ăn xong đầy bụng và 3 tiếng sau thì đau bụng đi ngoài luôn. Từ hôm ấy bụng e yếu lắm, cứ ăn gì có dính tí dầu mỡ hay hoa quả, nước quả cũng dính ạ. Mấy bữa nay e chỉ ăn mỗi cơm trắng với ruốc thôi, hức, e lo quá chưa dám uống sắt, các mẹ có kinh nghiệm bảo em nên làm gì bi giờ ah?
    • 13 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Ôi mình cũng thế, lo lắng quá nên mới lên đây xem có ai giống mình không, hóa ra các mẹ cũng bi ah?
    Bé nhà mình được 32w rùi, 3 ngày nay tự nhiên bị đau bụng như kiểu bị đi ngoài í nhưng 1 ngày chỉ đi 1 lần thui. Ăn vào chưa kịp ngấm vào con đã chui ra rùi thì con làm sao có chất nhỉ? Mình uống sắt v canxi hoài có sao đâu, sữa thì vẫn uống sữa tươi từ trc đến giờ :3 mà ăn thì do mình tự nấu nên chắc cũng k phải do thức ăn @@ T6 này mẹ cháu phải vác cháu đi hỏi bsy xem thế nào mới đc ;((
    • 1,316 Bài viết

• 557 Được cảm ơn

Thường thì bà bầu cơ địa thay đổi, có thời kỳ thì bị táo bón, có lúc lại bị tiêu chảy nhẹ. Có thể do thuốc, nhưng cũng có thể là do giai đoạn phản ứng của thai. Có người bị tiêu chảy lúc 3 tháng đầu, có người thì 3 tháng giữa, có người thì 3 tháng cuối. Lúc mình mang thai bé 1, mình bị tiêu chảy 2 tuần liềm vào giai đoạn 3 tháng giữa. Mình ngừng sử dụng các loại thuốc bổ và không uống sữa bầu nhưng vẫn không hết. Sau đó mình ăn cả lá ổi non, uống nước chè, lá mơ cũng không hết. Mình bị vào khoảng tháng cuối của tháng thứ 7 và sang đầu tháng thứ 8. Rồi tự nhiên mình hết tiêu chảy. KHi siêu âm kiểm tra bé vẫn phát triển tốt không bị ảnh hưởng gì. BÁc sỹ nói đó nếu loại trừ các khả năng rồi mà bị tiêu chảy không rõ nguyên nhân thì có thể kết luận là do phản ứng của thai với cơ địa của người mẹ thôi
    YM:molang123
    Skypea: vananh213@live.com

Mềnh là thành viên Hội Gà nhá.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hóa ra là thế. Cảm ơn mẹ nó chia sẻ. Hôm t6 định nhờ bsy tư vấn nhưng hôm đấy lại thấy ngon lành cành đào k sao cả nên mình cứ tưởng khỏi rùi. Ai dè hôm nay lại tiếp tục, mà hnay mình k uống sữa, ăn liền 2 quả ổi xanh lè, k ăn ngoài thế mà vẫn bị. Chắc mình giống như mẹ nó nói là do cơ địa phản ứng v thai nhi rùi nên cũng chẳng mún mua thuốc uống nữa nhưng cứ lo con sẽ không có chất
    Có mẹ nào bị nv mà con vẫn tăng cân đều không? Bé nhà mình trộm vía vẫn đạp mẹ khỏe lắm ^^
    • 89 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Em mới được 4w thui, mới hôm qua đi khám bs cho thuốc sắt (màu đỏ đỏ ý) uống được 3 bữa..mà hôm nay bụng cứ lâm râm muốn đi ngoài và phân long, ko phải là tiêu chảy mà chỉ đi long thôi. chắc ko sao các mẹ nhỉ?
    *Con yêu hãy ở bên bố mẹ và tiếp sức cho cả nhà nhé*
    • 89 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Julie214 Xem bài viết
    Chào các mẹ,

Em mới được 4w thui, mới hôm qua đi khám bs cho thuốc sắt (màu đỏ đỏ ý) uống được 3 bữa..mà hôm nay bụng cứ lâm râm muốn đi ngoài và phân long, ko phải là tiêu chảy mà chỉ đi long thôi. chắc ko sao các mẹ nhỉ?
    Mẹ này giống mình quá, Mình cũng mới bị như vậy. Ngày đi 1 lần, k fai đi ngoài nh phân lỏng. Đi ngoài là ngày fai đi 2-3 lần cơ. Mình có hôm 2 hôm mới đi ngoài, vậy mà phân vẫn lỏng. Cũng nhiều mẹ giống mình quá. Mẹ nó tuần thai cũng giống mình đó. Hihi
    • 1,057 Bài viết

• 583 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Julie214 Xem bài viết
    Chào các mẹ,

Có ng uống sắt bị bón nhưng có ng sẽ đi lỏng nhé, dừng sắt thì lại hết, uống vô thì lại đi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2