Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai bị đau lưng và đau hông ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 13.9K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 112 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Chào các bạn , có ai giống mình không ? từ lúc có thai tới giờ mình bị nhức lưng và nhức hông kinh khủng , nhất là nằm xuống ngủ , ko biết như vậy mốt có khó sanh ko ? bay giờ mình dc 18 tuần rùi .........
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 48 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

e cũng bị vậy nè chị. đau ê ẩm lên đc. đang nằm mà đứng dậy còn phải đi khom khom cơ ý
    • 176 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

chào mọi người, mình trễ kinh 3 ngày rồi, nhưng cách đây 2 ngày mình thử que thì có 1v thôi, tới nay mình vẫn chưa có QKĐ, mà sao mình đau lưng và đau hông quá chừng luôn. Mình có thai ko? có nên uống thuốc không. Ngồi xuống đứng lên là đi khòm khòm như bà già vậy đó.
    • 1,948 Bài viết

• 720 Được cảm ơn

Em chủ yếu đau hông, đặc biệt là hông trái. Chả biết do bầu vậy hay bị bệnh gì liên quan đến cơ nhỉ?
    • 37 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

hic, mình cũng vậy, đứng lâu lâu khi nằm hoặc ngồi xuống phải khom khom như bà già, nhiều khi đang nằm mà xoay người nó giật cho 1 phát đau muốn khóc, ko bít xương cốt có bị sao ko
    • 291 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Mình cũng bị như các mẹ đây. Thật là khó chịu, nhiều khi đi không nổi luôn đó các mẹ à.
    • N2D
    • 4 năm
    • 471 Bài viết

• 380 Được cảm ơn

Giờ thì mình đã hiểu các bà bầu bụng to đi trên đường cứ xoa lưng hoặc đấm nhẹ nhẹ ở hông...đau quá các mẹ ơi, đang nằm mà ngồi dậy cũng đau, đang đi bình thường tự nhiên giật cái đau điếng, mình đau bên phải, hai hôm nay còn đau xương cụt nữa, ko ngồi nổi nữa
    • 190 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Các mẹ đau như vậy là dấu hiệu bình thường của việc mang thai thôi. Đó là xương hông và xương chậu đang nở dần ra theo sự lớn lên của em bé đấy. Các mẹ đừng đấm lưng mạnh nhé, ảnh hưởng đến con. Muốn giảm đau có thể dùng khăn nhúng vào nước nóng già 1 chút rồi chườm lưng và hông. Hoặc dùng chai nước lavie cho nước nóng 1 chút vào chườm, rất hiệu quả đó các mẹ.
    • 2,369 Bài viết

• 878 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heoconlonton.PT Xem bài viết
    Em chủ yếu đau hông, đặc biệt là hông trái. Chả biết do bầu vậy hay bị bệnh gì liên quan đến cơ nhỉ?
    em bị y chang như chị,cũng đau hông và lưng bên trái...........má em nói cái này là do xương chậu nở nên bị đau và má còn nói thêm 1 câu cho mày cho bầu mới biết thương má nhiều hic...hic.... có bầu má cưng quá trời,sướng kô gì bằng
    • 112 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Nghe moi ng noi , ng nao dau bong nhieu se de sanh lam , ma ko biet co dung ko ? minh thi dau wa troi moi lan nam xuong ngu la dau wa troi ........
    • 291 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Hôm qua đi làm về mệt, ra tiệm gội cái đầu. Gội xong, không đứng dậy nổi vì đau cái lưng. Oái, thật là khủng khiếp. Đến giờ còn đau. hichichic
    • 14 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

còn em thì đag tính để dính đây, ko hiểu sao tháng này em cũng đau lưng và hay đau âm ỉ ở bụng nữa, đầu ngực chạm vào hơi đaunhuwng ko căng. ko biết là sắp có tin vui chưa hay lại QKD thì hỏng....:RollingEy:
    • 754 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Mình cũng bị đau lưng kinh khủng, lâu lâu thì đau hông, ngồi xuuống đứng dậy vất vả lắm, mà mình từ hồi có thai tới giờ tăng có 9kg hà. Mình không dám làm việc gì nặng hết, có phải vì ít làm việc và ít đi lại nên cơ thể cứng ngắc không linh hoạt dể đau lưng không các mẹ ?

• 707 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

oài, em đau lưng khủng khiếp các mẹ ạ! em ko ngờ là cũng có nhiều mẹ đau lưng vậy. em đang làm tốt nghiệp, phải ngồi làm máy nhiều nhưng mà chỉ ngồi được mấy phút là lại đau ko đứng lên được, nằm trên sàn gỗ một lúc là đau không trở người được luôn í. em bị gai cột sống nên nghĩ đau vì gai, nhưng hóa ra là nhiều mẹ cũng đau vậy. hihi!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hichic, mình cũng đang mang thai ở tuần thứ 18, đau hông kinh khủng!!Nằm mà không dám trở mình, đứng lên ngồi xuống cũng nặng nề nữa! Mà mình có tăng cân nhiều đâu, còn bị sút 5kg nữa chứ,huhuhuhu. Không biết có bị làm sao không các mẹ nhỉ?
    • 146 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Đau lưng là tình trạng chung của các mẹ bầu, đa phần là các mẹ những tháng cuối đều đau lưng, mẹ nào không đau lưng thì lại đau chỗ khác, vì có bầu nên nó chèn vào nhiều bộ phận, nhất là lưng, đành phải cố gắng vì con yêu thui
    • 48 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình 25w rồi, hiện tượng đau lưng và đau hông có từ hồi 12w cơ. Nằm được một lúc thì không thể tự mình xoay người được, toàn phải vịn vào ax Cứ như bị liệt nửa người ý. Nửa đêm chồng toàn phải dìu đi vs thoai. Mệt lắm, nhưng cố gắng vì con yêu các mẹ nhé ^_~
    • 345 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Ko hiểu sao hqua viết comment cho các mẹ mãi mà ko đc. Mình thấy các mẹ nên vận động nhẹ mỗi ngày cần 20 phút thôi sẽ thấy sảng khoái và nhẹ người đó. Đi bộ và vung tay sau này sinh thường cũng có sức hơn.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào mọi người!
    sao giống mình quá vậy. mình cũng bị đau cả 2 bên hênh, nhiều lúc đang đi tự nhiện bị giật hẫng 1 cái đau mà cảm giác chân không có lực mà đứng vậy, hay đang ngồi mà đứng lên cũng ko đứng được,còn nằm thì tệ hại hơn mỏi người mà trở mình thì... ko thể nổi luôn, phải 1 lúc gắng gượng mới có thể xoay người được. Mỗi lúc như vậy mình thấy khổ quá đi, nhưng xong hết đau lại thấy yêu em bé nhiều lắm các mẹ ah...hi
    • 207 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Chắc phải chịu khó đi bộ hoặc tập Yoga thì tình hình khả quan hơn chăng? Các mẹ thử xem sao..
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2