Mang thai bị cảm cúm, chót xông lá rồi có làm sao không?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 34K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 3 năm
    • 98 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LittleSun89 Xem bài viết
    Các mẹ ơi,cho em hỏi chút với ạ.Em lấy chồng được hơn 1 năm rồi,lấy xong là thả luôn mà mong mãi chả thấy.Hai vợ chồng em đi khám thì bác sĩ kết luận em bị buồng trứng đa nang nên cho dùng phương pháp IUI.Em có thai ngay kì IUI đầu tiên nhưng được 8 tuần thì thai lưu.Em nghỉ ngơi tầm 5 tháng thì có lại(lần này là tự nhiên ạ).Giờ mới có được tầm 2 tuần tính từ ngày rụng trứng nhưng em lại có hiện tượng cảm(người nóng nhưng cặp nhiệt độ 36,8..sổ mũi).Em lo quá,không biết thai mới được 2 tuần thì có triệu chứng cúm như vậy có sao không ạ?
    Tầm này người mẹ nó yếu nên dễ ốm lắm. May mà mẹ nó cũng biết mình có bầu rồi, thế thì đừng uống thuốc j nhé!
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 79 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Hic, e được 26 tuần rồi, mà cảm qúa. Hôm nay vừa mới xông hơi đọc tin trên mạng mới thấy là không nên xông. Em ân hận qúa, không biết con có bị ảnh hưởng gì không các mẹ ơi
    • HP-
      Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đọc bài các mẹ xong em lo wá các mẹ ah...em bị cãm hơn 1 tuần nay và viêm mũi xanh...ho và sốt trước đó...Thai em đã được 16 tuần....Sáng nay đi siêu âm thai thì bac sĩ nói thai bình thường....mới chiều nay mẹ mình mua lá xông kêu mình xông giải cãm.....xong cũng chừng 15 phut thì chị kế bên nhà chạy ra thấy vậy nói xông sẽ nguy hiểm cho bé....đọc mà thấy lo và sợ wá các mẹ ơi..vì đây là đứa đầu tiên....có ai vừa giống như em ko cho em xin chút lời khuyên ah....
    Chỉnh sửa lần cuối bởi HP-; 24/02/2015 vào lúc 06:42 PM.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình xông lá lúc 7 tuần bây h lo lắng quá mẹ nó ơi
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào xông lá rồi mà con sinh ra vẫn khỏe mạnh bình thường k ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Me nó ơi minh cũng bị hệt như mẹ nó ma giờ mình cũng đang tuần 13. Ngày trước mẹ nó bị cúm như vậy thì làm sao mà giờ hai me con khỏe manh phai ko. chia sẻ chút đi mình dang lo wa.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

E chết đây..mọi lần làm gì cũng vào mạng search xem có đc làm k đúng hnay chủ quan k nghĩ..huhu e đc 10 tuần rồi mà có dấu hiệu cảm cúm nên e ms mua lá về xôg..huhu làm xog thấy ng khó chịu nôn nao hêt cả ms vào xem mới thấy là k đc..ôi làm sao h..huhu oà oà
    comment by WTT mobile view
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lipjce Xem bài viết
    E chết đây..mọi lần làm gì cũng vào mạng search xem có đc làm k đúng hnay chủ quan k nghĩ..huhu e đc 10 tuần rồi mà có dấu hiệu cảm cúm nên e ms mua lá về xôg..huhu làm xog thấy ng khó chịu nôn nao hêt cả ms vào xem mới thấy là k đc..ôi làm sao h..huhu oà oà
    Tớ cũng giống mẹ nó . Mọi lần làm gì cũng vào mạng tìm hiểu hôm qua cảm chồng mua trà về uống , người ta bảo xông gừng thế là bảo vợ đi xông. Thấy thương chồng mất công mua về làm thế là xông. Sáng đọc trên mạng cả 2 tá hoả sợ và lo lắng quá mẹ nó ah . Hu hu lại còn bị thủy đậu nữa chứ đen quá . 😭
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị ơi! con chị giờ chắc 2 tuổi rồi c nhỉ. e cũng gặp trường hợp như chị. giờ lo quá. hôm đó rồi có sao ko c? c trả lời giúp e vơi. huhu...
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi! Chị sinh bé ra có ảnh hưởng gì Ko ạ? E cũng lỡ xông giờ lo quá!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn xani ơi. Thế em bé của bạn có khoẻ k
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em của mình nó ra tiệm thuốc bắc mua 2 thang thuốc xông cảm cho bà bầu về xông khỏi hẳn và bé vẫn bình thường nè các mom ạ, mình thì cũng đang cảm và tham khảo tìm cách trị an toàn nhất đây hix
    MAI THỊ MỸ TUYÊN:
    - Facebook: www.facebook.com/maithimytuyen
    - Email: maithimytuyentg@gmail.com
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2