Mang thai bị cảm cúm, chót xông lá rồi có làm sao không?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 29.4K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 81 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

hichic, em đang lo mất ăn mất ngủ các mẹ ah. em mới có bầu được 6 tuần mà cảm cúm nặng quá, có đi bác sỹ khám và được kê đơn thuốc, làm xét nghiệm nhưng vẫn chưa có kết quả. em lại mới xông lá, hnay đọc trên mạng thấy bảo xông lá làm cơ thể mẹ nóng quá sẽ gây ra những điều không tốt, em lại càng lo, có mẹ nào như em mà con vẫn khoẻ mạnh không?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 82 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Mẹ Nhím ơi, mình cũng đang lo như mẹ Nhím đây này, cũng chót xông cả người mất hai lần rồi vì cảm quá. Hnay may mà ông xã ngăn không cho xông nữa. Mình còn định xông nhiều lần nữa cơ vì thấy cảm quá. Mình làm theo lời khuyên của 1 mẹ cũng trên webtretho mà chủ quan không check lại trên các trang khác. Giờ đang tự dằn vặt mình và lo cho con quá, mình đc 13 tuần rồi. Huhu. Có mẹ nào có kinh nghiệm trong chuyện này không, chia sẻ cho các mẹ khác với!
    “Sẽ đến ngày ta nhận ra, sự chia ly mới là lưu niệm đẹp hơn cả và ngày mai, nắng vẫn hồng bên sân”
    • 81 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

the me Xanyo310 da di tu van bac sy chua the? Me Nhim di tu van bac sy cung k bao the nao, hic, k biet sao hay khong nua. di ve lai tang them noi lo vi biet me Nhim mang song thai. dua dau me NHim bi thai luu tuan 41 nen lan nay me Nhim hai lam, so, lo lang lam me no ah.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 82 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Thế mẹ Nhím có siêu âm không? Có hỏi bs cụ thể về tình trạng nước ối và thai nhi phát triển bình thường ko? Nếu có thì cũng an tâm, ko nên lo lắng nhiều. Mình vẫn chưa đi thăm khám bs gì cả vì ox bảo bgio đã chót rồi thì cũng ko nên lo lắng làm gfi, chỉ ảnh hưởng đến con thôi, qtrong là tâm lý phải thoải mái. Mình nghĩ cũng đúng. Mình định để tuần sau đi khám và siêu âm lại (theo hẹn của bs). Lần trước mẹ Nhím bị thai lưu à, thương hai mẹ con quá! Thế mẹ Nhím có để ý đến các cử động của bé không? Mình nên chú ý đến các cử động của bé, thấy dấu hiệu lạ là phải đi bs ngay. Hic. Lần này mẹ nó có thấy đau bụng hay có dấu hiệu lạ ko? Mình ko thấy gì n hy vọng là bé vẫn khỏe! Mà mẹ nó có kq xnghiem chưa?
    “Sẽ đến ngày ta nhận ra, sự chia ly mới là lưu niệm đẹp hơn cả và ngày mai, nắng vẫn hồng bên sân”
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 82 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

À mà mẹ Nhím mới đc 6 tuần nhỉ, cũng chưa rõ thế nào về túi ối cả. Thôi, mẹ nó đừng lo, nhất là ở giai đoạn sớm thế này. Ảnh hưởng nhiều ko tốt cho thai đâu. Thôi thì trời thương thì bé ở lại, trời ko thương thì coi như duyên hai mẹ con chưa tới. Nghĩ vậy cho nó nhẹ lòng mẹ Nhím ạ. Đây cũng là bài học cho mẹ Nhím và mình, lần sau phải suy nghĩ kỹ trước khi làm gì và phải cẩn thận tham khảo ở nhiều nguồn. Hic. Nhưng thật lòng là mình vẫn mong muốn hai mẹ con Nhím an toàn và khỏe mạnh lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 82 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Và cả hai mẹ con mình nữa
    • 81 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Hic, lần trước mẹ Nhím cũng cẩn thận lắm, đi thăm khám bác sỹ suốt, mấy tuần cuối còn vào viện khám liên tục. Nhưng đúng là con không có duyên ở lại với mình, lần này mẹ Nhím cũng thế, đợt đầu lo lắm, nhưng bây giờ nghĩ lại rồi, mình không được lo lắng, cứ thoải mái tinh thần thôi. mẹ Nhím thứ 5 này mới có kết quả, hy vọng là mọi thứ sẽ tốt đẹp. mẹ con nhà Xanyo 310 cũng thế nhé, cố lên!hihi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 82 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Mẹ Nhím ơi, mình đi khám rồi! Phù, may quá, bé ko làm sao, bs bảo hiện tại phát triển bthuong. Khi nghe mình nói xông lá thì bs nhảy chồm chồm lên í. Hic. Mong tin của mẹ Nhím!
    • 81 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Me Nhim di kham, xet nghiem, lai them lo lang nua vi bac sy bao me Nhim bi Anti, mot khai niem ma me Nhim chua bao h nghe thay, gio ngay nao me Nhim cung phai tiem mot mui, hichi, khong biet con phai tiem den bao h nua. Bac sy cung k noi la em be nha minh the nao, hoi cung k thay noi gi, den thu 6 nay la lich kham cua me Nhim day, hichic.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! E lo quá,e môics bầu 4 tuân mà ko biết.bị cảm nên em trót mua các loại lá xông ngoài trợ về nấu nước xông .giờ đọc trên mạng thấy ko tốt.... E lo lắng quá. Tập trước của e đã k may mắn sinh ra nhưng bị ốm nên ko co duyên với vợ chồng e rùi....có mẹ nào như e mà k bị sao k?
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ôi sao k có mẹ nào chia sẻ với e thế ah?
    • 20 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng đang cảm cúm, chả giám uống thuốc gì, chỉ ăn cháo tía tô. BS hẹn hnay đi siêu âm tim thai, mà lo quá, 2 lần rồi, lần nào mình cũng bị lưu lúc 8 tuần. Mình cứ sợ nghe tim con đập rồi chả được nghe nữa, lo lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 60 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Mình nghĩ mẹ nào đã lỡ xông lá và dang bị cảm cúm thì cứ đi gặp bs để khám và siêu âm lại cho chắc. Mình bị thai lưu 1 lần hồi 16 tuần, trong tuần đó mình cũng bị cảm và xông lá 2 lần. Mới tuần trc khám con còn bình thường, sau tuần đó thì thai đã lưu. Đến giờ mình vẫn còn ân hận. Các mẹ lo lắng thì nên đi khám, đừng chần chừ gì cả. Và cơ địa mỗi người mỗi khác, nhưng tốt nhất trong lúc mang bầu đừng nên xông hơ gì cả
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

hĩ,em đang bị cảm cúm đây,đang định xông là hên đọc được bài này không thì tiêu,cám ơn các mẹ
    • 73 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Các mẹ ơi !
    Hồi mới cấn bầu minh cũng bị cảm sốt, con so hình như cấn là bị như vậy đó ! Chị gái mình cũng vậy nữa.
    Ko biết cũng mua lá về xông, ở trong toát mồ hôi mới ra, về sau mới phát hiện là có thai 7 tuần.
    Nhưng trộm vía con mình giờ vẫn khoẻ mạnh bình thường nhé, đi khám định kì, xét nghiệm và siêu âm 4D ko có dấu hiệu j bất thường. Giơ thai mình đc 7 tháng rồi
    Nên các mẹ đừng lo j nhiều nhé ! Ko chăc chắn thì đi khám bs. Quan trọng là tinh thần phải thiệt thoải mái nha các mẹ.
    Chị gái mình cũng ko biết, cũng xông lá 2 lần đó.
    Vậy là nhà mình có 2 trường hợp để ổn định tinh thần cho các mẹ rồi nha !

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 4 năm
    • 1,431 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

Nguy hiểm quá, phải lưu ý ngay mới được. E vẫn cứ nghĩ xông lá là an toàn
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mẹ nào trót xông lá thì đi SA lại đi nhé, mình lúc thai 7 tuần, cũng sốt, ko uống thuốc tây, mà xông lá, giờ 9 tuần mới đọc trên đây ngta nói là xông lá rất nguy hiểm, tóa hỏa đi SA, trộm vía bé ko sao, nên các mẹ cứ yên tâm nhé, trót xông lá rồi thì đi SA xem sao, đừng lo quá
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 4 năm
    • 1,431 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conankudo Xem bài viết
    mẹ nào trót xông lá thì đi SA lại đi nhé, mình lúc thai 7 tuần, cũng sốt, ko uống thuốc tây, mà xông lá, giờ 9 tuần mới đọc trên đây ngta nói là xông lá rất nguy hiểm, tóa hỏa đi SA, trộm vía bé ko sao, nên các mẹ cứ yên tâm nhé, trót xông lá rồi thì đi SA xem sao, đừng lo quá

Được thế là tốt quá rồi, hì hì. Mẹ nó giữ gìn sức khỏe nha
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 413 Bài viết

• 1,361 Được cảm ơn

Các mẹ đừng có lo lắng quá. Tớ đây bầu 5 tuần cũng xông lá, cúm trong tjan mang bầu cũng 4-5 lần mà siêu âm trộm vía con vẫn khỏe mạnh bthuong. Xông lá nó không giống như xông trong phòng hơi nên khả năng mất nước và tăng thân nhiệt như cảnh báo là không cao đâu.

Còn mẹ nào muốn xông cho khỏi cúm cũng được thôi, không được đặt nồi xông ở chính giữa rồi cúi xuống mà đặt lệch sang 1 bên sườn, như kiểu mình ngồi cạnh, chăn phủ k cần kín quá, để 1 khoảng hở để dễ thở hơn nhé!
    mub7p7

tt1adcf2
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,cho em hỏi chút với ạ.Em lấy chồng được hơn 1 năm rồi,lấy xong là thả luôn mà mong mãi chả thấy.Hai vợ chồng em đi khám thì bác sĩ kết luận em bị buồng trứng đa nang nên cho dùng phương pháp IUI.Em có thai ngay kì IUI đầu tiên nhưng được 8 tuần thì thai lưu.Em nghỉ ngơi tầm 5 tháng thì có lại(lần này là tự nhiên ạ).Giờ mới có được tầm 2 tuần tính từ ngày rụng trứng nhưng em lại có hiện tượng cảm(người nóng nhưng cặp nhiệt độ 36,8..sổ mũi).Em lo quá,không biết thai mới được 2 tuần thì có triệu chứng cúm như vậy có sao không ạ?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2