• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai bao nhiêu lâu mới thấy bụng ?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 55.3K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 523 Bài viết

• 1,368 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi , lần đầu tiên mang thai nên em có rất nhiều điều thắc mắc , mà điều em thắc mắc nhất là sao em có bầu 3 tháng rồi mà em chẳng có tí tẹo bụng nào cả , người em cứ phẳng lì ra íh Lại thêm chẳng tăng được cân nào , em lo quá , mặc dù cách đây 1 tháng em đi siêu âm thì bác sĩ bảo tình trạng tốt . Em muốn hỏi các mẹ có thai khoảng bao nhiêu lâu thì mới thấy bụng ạ ? Một số người bảo vì em gầy và cao quá nên chưa thấy bụng là phải Em chả hiểu sao nữa , lúc nào cũng thấy lo lo giải đáp giúp em với
    Cần lắm ngay lúc này, cần khóc cho vơi đầy, cần đi đâu đó xa chốn đây! Cần khoảng không một mình, cần biến mất vô hình, cần lắm giấc ngủ yên bình...

• 704 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Cái này là tùy cơ địa mỗi người mẹ nó à... Nếu như người bạn gọn thì mang thai ít thấy bụng, còn ai có sẵn nây bụng rồi thì sẽ dễ thấy rõ bụng khi mang thai... Điều này cũng tùy thuộc vào lần mang thai đầu tiên hay là lần thứ 2, 3 nữa.. Lần mang thai đầu tiên cũng thường ít thấy bụng hơn các lần mang thai sau... Thường thì có bầu đến tháng thứ 3 bũng hơn lúp lúp, tháng thứ 4 sẽ nhô lên rõ hơn... Bạn cứ yên tâm nhé, bác sĩ đã nói bình thường có nghĩa là không sao hết đó... Như mình có thai lần thứ 2 rồi mà mọi người nói là bụng còn nhỏ hơn cô đồng nghiệp ở cơ quan mới sinh con lần đầu đó...

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 70 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ms.Converse Xem bài viết
    Các mẹ thông thái ơi , lần đầu tiên mang thai nên em có rất nhiều điều thắc mắc , mà điều em thắc mắc nhất là sao em có bầu 3 tháng rồi mà em chẳng có tí tẹo bụng nào cả , người em cứ phẳng lì ra íh Lại thêm chẳng tăng được cân nào , em lo quá , mặc dù cách đây 1 tháng em đi siêu âm thì bác sĩ bảo tình trạng tốt . Em muốn hỏi các mẹ có thai khoảng bao nhiêu lâu thì mới thấy bụng ạ ? Một số người bảo vì em gầy và cao quá nên chưa thấy bụng là phải Em chả hiểu sao nữa , lúc nào cũng thấy lo lo giải đáp giúp em với
    Mẹ nó lo làm gì, bác sĩ bảo k sao thì cứ yên tâm, con lớn hay con nhỏ k phụ thuộc vào bụng lớn hay bụng nhỏ đâu, và cũng tùy người mà tăng cân, thường 3 tháng đầu chưa tăng đâu mẹ nó ạ, như em đây nè bầu 6 tháng lên 5kg vẫn mặc vừa cái đầm hồi con gái đi đám cưới, bạn bè cứ ngớ người ra hỏi " ủa sao nói có em bé nữa năm rùi???" hehhe...chẳng thấy gì cả ngoài việc có da có thịt tí( vì hồi con gái em cũng ốm 45kg thoai), giờ gần sinh roài mọi người mới thấy bụng, nên mẹ nó cứ yên tâm " ăn no ngủ kỹ" cho bé chóng lớn nhé!

• 2,835 Bài viết

• 694 Được cảm ơn

hihihi,em mang bầu đứa đầu, 4 tháng mới thấy có tí bụng (khi đó cao 1,63 nặng 47kg, lúc nghén có khi còn xuống nữa), giờ đứa thứ 2, mới 2 tháng mà đã phải mặc váy bầu vì mặc quần khó chiu, 2,5 tháng y như có bầu 5 tháng vì bi giờ vẫn 1,63 nhưng nặng tận 55kg :Battin ey:

Chị cứ yên tâm đi nhá, mỗi người mỗi khác mà. Cứ vui vẻ, cố gắng ăn uống, ko ăn được nhiều thì ăn ít một nhưng đủ chất là ok.
    :Kiss::LoveStruc:Đặt vào tay Anh con tim Em cùng cuộc đời, để Anh đưa cho con thuyền mình đến bến bờ yêu thương:LoveStruc::Kiss:

• 172 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ms.Converse Xem bài viết
    Bạn ko phải lo Mình cũng giống bạn đấy. Chửa đến tháng thứ 5 mới thấy bụng hơi hơi nổi 1 tý nhưng ko sao đâu. Từ 22 tuần trở đi là em bé phát triển nhanh lắm ngay cả bạn cũng nhìn thấy cơ. Bụng to lên nhanh chóng. Mới đầu hồi 22 tuần mình đi khám em bé nhà mình được có 495gr thôi mình sợ hơi còi nhưng giờ mình được 38 tuần rồi mà em bé lên được 3kg rồi đấy. Bạn chịu khó ăn vào nếu ko uống được sữa thì ăn cơm ý. Con chắc lắm.(Mình cũng ko uống sữa được mà)

• 1,994 Bài viết

• 486 Được cảm ơn

mình bầu 5 tháng thì mọi người trong nhà mới phát hiện mình là lạ đấy :Laughing:! bé khỏe là oK, bạn đừng lo lắng chuyện đó!

• 1,448 Bài viết

• 627 Được cảm ơn

Ờ chủ top đừng có lo. Mình cũng thế mà, có bầu 5 tháng mới choi choi cái bụng ra thôi, còn 4 tháng đầu vẫn mặc quần áo phình phường nhé, đố ai biết có bầu đới.
    Mình cao 1,67m nặng 49kg ( người mẫu chưa)
    Giờ bầu 32w roài nặng 61kg đới. Bụng cũng toa toa ra trò rồi.

Bé hổ mèo là con ạ, con yêu ba mẹ con nhất ạ !! ^^:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    0 month- 2,6kg-->1month - 3.9kg:Smiling:-->2month - 5.8kg:Applause:-->3month - 7kg 60cm :Nottalkin::Nottalkin: --> 4month - 8kg :LoveStruc::LoveStruc::Rose:, 64cm :Nottalkin::Nottalkin: --> 5month - 8,5kg rooling:rooling:rooling:rooling:

• 1,493 Bài viết

• 724 Được cảm ơn

Mình cũng như bạn đấy, lúc mới có bé thì cứ nghĩ rằng bụng phải to lên chứ! Mà sao thai đến tuần 16w - 18w mà ban sáng bụng lép xẹp - buổi tối về thì to tí - rồi ság lại lép! Mình cứ ôm cái bụng mà xót xa nghĩ chắc con bị còi giống mẹ rùi!

Vậy mà sang tuần 20 trở đi mình thấy bụng to nhanh lắm! Mẹ đẻ mình cách mấy ngày nhìn lại đã kêu sao con này bụng to thế, coi chừng lại con to khó đẻ nhé! HIx
    Hạnh Phúc đến từ những điều Đơn Giản và từ những suy nghĩ Giản Đơn

[B]

• H&B
    • 7 năm
    • 1,143 Bài viết

• 450 Được cảm ơn

Mình có bầu gần 4 tháng mà bụng vẫn bé tý mặc dù mang bầu đứa này là đứa thứ hai. Chả bù đứa đầu thì chửa 3 tháng mà nhìn như 5 tháng. Bụng sinh xong gần ba năm rồi vãn bị sổ bụng, thế mà mang thai lần này còn bé hơn đứa đầu, chả hiểu sao???Thôi thì tự an ủi miễn là thai khỏe mạnh là được. Mẹ chủ top đừng lo lắng quá nhé!

• 532 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Uh, mình cũng lo thế.. nhưng mà cũng được các mẹ nhắn nhủ thế nên cũng yên tâm rồi, hì hì.

Mong con khôn lớn từng ngày:Rose:

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4