• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 34.7K Lượt đọc
  • 67 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 75 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em chào các chị. Em đi làm xuốt ngày ăn cơm hộp với cả rau ngót nấu. Em thích món đấy vì nó mát. Nhưng thấy bảo các bà đẻ ăn rau ngót để cho ra cái gì ấy. Thế còn bà chửa thì ăn rau ngót nấu chín được khôgn các chị.Các chị cho em lời khuyên nhé. em cảm ơn

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 694 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chuctuyen
    Em chào các chị. Em đi làm xuốt ngày ăn cơm hộp với cả rau ngót nấu. Em thích món đấy vì nó mát. Nhưng thấy bảo các bà đẻ ăn rau ngót để cho ra cái gì ấy. Thế còn bà chửa thì ăn rau ngót nấu chín được khôgn các chị.Các chị cho em lời khuyên nhé. em cảm ơn
    ăn tuốt bạn à.ăn nhiều rau có chất xơ k bị táo bón.bà đẻ ăn rau ngót để sản dịch ra nhanh hết,nhưng mình ăn wá trời mà vẫn ra tới 1.5tháng..

• 1,060 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình thì tuyệt đối không ăn vì đi đến đâu bs cũng dặn là không ăn mà nhiều người có kinh nghiệm cũng nói là tuyệt đối không đc ăn, thế nên mình cứ kiêng cho lành

• 957 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chuctuyen
    mình thì thấy mọi người khuyên ko nên ăn rau ngót trong 3 tháng đầu vì dễ sảy thai( người ta giã rau ngót sống uống để phá thai ma), theo mình thì ko nên ăn nhiều bạn ah, mình ko ăn rau ngót tận đến lúc đẻ thằng cu nhà mình cơ

• 425 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babou
    Ừ may quá, bên tớ chả có rau ngót mà kiêng, chứ nếu ko thì tớ cũng chén tì tì rồi, tớ mê rau ngót lắm
    Nói đến rau ngót thấy thèm quá.....

• 3,626 Bài viết

• 672 Được cảm ơn

cho em lạc đề tí mấy chị ơi , em nghe nói trước khi đi đẻ thì nên tranh thủ ăn chè mè đen , tác dụng của nó ra sao ạ????
    Sau cơn mưa trời lại sáng thôi mà!

• 806 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Chết thật, mình lại thích rau ngót. Có bầu nhìn cái gì cũng chán, trừ rau ngót ra. Vậy là không được ăn nữa à? Híc!

• 849 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Em thì đi khám bác sỹ chả dặn kiêng gì, em đang ở tuần thứ 13. Mà ngay từ khi 5 tuần đi siêu âm đã hỏi, bác sỹ bảo cứ ăn thật lực vào, không phải kiêng gì cả. Đến 6 tuần em bị động thai phải tiêm thuốc nội tiết lại hỏi lại phát nữa cho chắc ăn, vẫn khẳng định kể cả bây giờ (đang bị động thai) cũng không phải kiêng gì. Mẹ em ở nhà cũng bảo k phải kiêng nên em cứ ăn tẹt ga đủ các thứ.

Em vào đây thấy các chị kiêng nhiều thứ cẩn thận quá, cũng định bắt chước kiêng theo nhưng bị mẹ em mắng. Mẹ em bảo giờ đã k ăn được rồi lại còn đòi kiêng thì người thành cái gì. Có chị nào cũng không kiêng ăn giống em không?

• 3,473 Bài viết

• 479 Được cảm ơn

Rau ngót mà nấu với cá rô là tuyệt nhất đấy

Thế mà e cũng mới được có 2 tháng, đành.. nhịn thôi, híc híc

• 214 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Hi..hi... canh rau ngót nấu chín đâu có kiêng. Mình ăn bình thường từ khi mới có bầu, mẹ chồng cũng nói là ăn được mà, chỉ kiêng rau răm, không ăn nhiều thôi, nhưng vài cọng ăn với hột vít lộn cũng không sao hết.

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7